Thảo luận Vì sao Vinfast

Trạng thái
Thớt đang đóng

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Rồi dân tộc nhược tiểu bị nuốt bởi dân tộc quảng đại
Chịu thôi cụ, trình mình kém hơn thì biết làm sao? Mình thất bại thì sẽ có người khác lên thành công hơn.
Chỉ có là thất bại thì đừng có đổ thừa cho ai. Hãy đổ cho chính bản thân mình trước đã.
:))

nissantiida

Xe điện
Chịu thôi cụ, trình mình kém hơn thì biết làm sao? Mình thất bại thì sẽ có người khác lên thành công hơn.
Chỉ có là thất bại thì đừng có đổ thừa cho ai. Hãy đổ cho chính bản thân mình trước đã.
:))
Cố hết cách mà thua thì chịu, nhưng mà lịch sử dân tộc là hàng ngàn năm chứ không phải vài chục năm nên nói như cụ nản bỏ mje.
Với lại thành hay bại đôi khi còn do đi nước cờ khôn ngoan hay không. Với nước nhỏ thì cách tốt nhất là dồn nguồn lực vào 1 2 ngành mũi nhọn. Đấy cũng là cái hay của nước nhỏ khi dễ đoàn kết và tập trung nguồn lực hơn. Nước nhỏ mà còn không đoàn kết thì thua.

Keep

Xe điện
Cố hết cách mà thua thì chịu, nhưng mà lịch sử dân tộc là hàng ngàn năm chứ không phải vài chục năm nên nói như cụ nản bỏ mje.
Với lại thành hay bại đôi khi còn do đi nước cờ khôn ngoan hay không. Với nước nhỏ thì cách tốt nhất là dồn nguồn lực vào 1 2 ngành mũi nhọn. Đấy cũng là cái hay của nước nhỏ khi dễ đoàn kết và tập trung nguồn lực hơn. Nước nhỏ mà còn không đoàn kết thì thua.
Đúng cụ nhỉ. Năm nay e thấy nước ta dồn cho Nông nghiệp tốt phết ấy ạ. Chỉ là thu về ko nhiều thôi ạ.
Mỗi người 1 tay 1 chí, ắt nước cường thịnh!

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Thất bại thì nói gì cũng sai, lý lẽ gì cũng lệch lạc và giải thích gì cũng bằng thừa. Còn ngàn năm thì không ai chờ để xem dc kết quả nên nó chỉ là bánh vẽ. Em thì thích ăn bánh thật, không thích vẽ.
:D

FUKU2

Xe hơi
Thất bại thì nói gì cũng sai, lý lẽ gì cũng lệch lạc và giải thích gì cũng bằng thừa. Còn ngàn năm thì không ai chờ để xem dc kết quả nên nó chỉ là bánh vẽ. Em thì thích ăn bánh thật, không thích vẽ.
:D
Suy nghĩ của cụ trong 3 tút liên tiếp thật là rõ ràng, súc tích, mô tả đủ đặc trưng tính cách nổi bật của cụ (mà có thể cụ không chấp nhận đâu):
1. Vô cảm: cụ không thấy đau nỗi đau nhược tiểu của dân tộc mình. Yếu thì cho chết, nhỉ. Nếu thế, nếu dân tộc mình ai cũng như cụ, thì e đến tổ tiên cụ cũng không có cơ hội chào đời, đừng nói là cụ. Vì trong suốt chiều dài lịch sử, khi so sánh với các dân tộc lớn từng đến đây bắt nạt người Việt, dân tộc mình bao giờ cũng ở thế yếu.
2. Thiển cận, thiếu tầm nhìn: hơn thế kỷ trước đây, khi cả đất nước 20 triệu dân chìm trong vòng nô lệ thực sự, hoàn toàn, vẫn có nhiều thế hệ người Việt nhìn thấy tương lai độc lập, tiền đồ xứng đáng của dân tộc và quyết ra đi cứu nước, quyết giành lại tên và vị thế cho đất nước, nên ngày nay mới có nước Việt Nam độc lập, tự do, hạnh phúc cho tôi và các cụ hôm nay. Họ không chỉ là các vĩ nhân, nhà chính khách, nhà quân sự, họ còn là nhà buôn, nhà trí thức, cho đến các em nhi đồng. Phần lớn họ ở lại "mãi mãi tuổi hai mươi", là để nhường quyền sống ích kỷ cho cụ hôm nay.
3. Vâng, cụ ích kỷ. Ích kỷ đã đành, ích kỷ 1 cách trơ trẽn không biết xấu hổ, phát biểu không nháy mắt những suy nghĩ rồ dại và tiêu cực, của mình mà hoàn toàn không biết mình có được phép nói ra hay không. Tôi biết cụ ngưỡng mộ người Đức, người Nhật. Chắc cụ không biết rằng các dân tộc đó đã từng nhược tiểu lê lết. Không người Đức hay Nhật nào ĐƯỢC QUYỀN nhìn tổ quốc mình ở "ngôi thứ ba" kiểu khinh khỉnh, sang chảnh bố đời như cụ đâu. Đồng bào nó giết hết làm gỏi đấy. Người Việt mình lành quá, đùm bọc quá, xuê xoa quá nên mới có kiểu tư duy giun sán dòi bọ đó hình thành.
4. Thấp hèn: cái này đã rõ. Cụ chưa đánh đã hàng. Cụ không tin vào bản thân mình.
...
Nói một cách chân thành nhé: tuy có học, nhưng người như cụ, xã hội mình gọi là kẻ vứt đi, là người dù có hay không cũng không đáng quan tâm.
Buồn cho giống nòi. Uổng cho cụ. Không có thuốc chữa. Cụ đã và sẽ cứ thế sống nốt đời vô nghĩa và đi vào thùng rác của cuộc sống.
Xin lỗi cụ, những gì tôi viết rất thực lòng và thẳng. Dù chỉ là 1 cái name nặc danh với tôi, chắc chưa từng có ai scan tim và não cụ 1 cách bình tâm như thế đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Keep

Xe điện
Tại sao các cụ vẫn mải miết nói chuyện với thằng khùng HDHD làm gì cho phí thời gian nhỉ. Block nó đi cho đỡ tốn thời gian.
Vâng, cụ thấy bà đẹp ko ạ, chúng ta cùng nhìn về chiều hướng tốt cụ nhỉ!

thanhlam171

Xe tăng
Ở cõi fun này nhiều thành phần lắm, các cụ thick thì mua, ko thick thì chửi có gì đâu mà bàn.
Nhiều cụ lồng ghép cái này cái kia vào làm gì...các cụ để ý làm gì mấy dòng tin comment tư nhiên mang bực vào mình. Trong khi thực tế xã hội nó vận hành theo cơ chế chung, chẳng phải vì vài cụ ở đây làm nó khác đi đâu ạ. Em đơn cử:
- Nhiều cụ ko thick ở VN chê hết cái này cái khác nhưng cuối cùng vẫn ở VN thôi, còn tỷ lệ các cụ next sang nước khác em đoán rằng cũng ko nhiều.
- Có cụ thick thay đổi chính trị, so sánh này nọ lỹ lẽ các kiểu uyên thâm lắm nhưng mấy chục năm nay chẳng thấy cụ nào ra hồn, đất nước nhìn chung vẫn tiến dần đều. Còn các cụ chém vẫn cứ chém. Nghĩ cũng hài, nhưng thôi cũng kệ.
- Sở thích thì vô cùng, ông này thick ông kia không thích âu nó cũng là bình thường. Xã hội 100 triệu dân người ta tự phân loại và cũng chẳng chịu chi phối của các cụ ở trong này đâu. Nên các cụ cũng ko cần tranh cãi nhiều cho nóng mày, nóng mặt làm gì. Em thấy nhiều cụ khen, chê quá mức chẳng để làm gì.
- Xe cộ nhất là oto có hàm lượng kỹ thuật cao, xe bền hay ko thì thời gian nó quyết định, giá xe đắt hay rẻ thì cũng thị trường nó điều tiết. Xe mà đểu, giá mà đắt thì đc 1-2 năm đầu tự nó đào thải, chẳng ai khen mãi đc. Mà xe nó tốt, giá đến tay người dùng rẻ thì tốt quá, chúc mừng anh em mua đc phương tiện ô tô an toàn tránh mưa nắng.
Tổng kết lại là các cụ đọc giải trí fun thôi, đừng hơn thua làm gì. Trong xã hội các cụ cũng chỉ là 1 giọt nước thôi ạ

nouvo

Xe tăng
Suy nghĩ của cụ trong 3 tút liên tiếp thật là rõ ràng, súc tích, mô tả đủ đặc trưng tính cách nổi bật của cụ (mà có thể cụ không chấp nhận đâu):
1. Vô cảm: cụ không thấy đau nỗi đau nhược tiểu của dân tộc mình. Yếu thì cho chết, nhỉ. Nếu thế, nếu dân tộc mình ai cũng như cụ, thì e đến tổ tiên cụ cũng không có cơ hội chào đời, đừng nói là cụ. Vì trong suốt chiều dài lịch sử, khi so sánh với các dân tộc lớn từng đến đây bắt nạt người Việt, dân tộc mình bao giờ cũng ở thế yếu.
2. Thiển cận, thiếu tầm nhìn: hơn thế kỷ trước đây, khi cả đất nước 20 triệu dân chìm trong vòng nô lệ thực sự, hoàn toàn, vẫn có nhiều thế hệ người Việt nhìn thấy tương lai độc lập, tiền đồ xứng đáng của dân tộc và quyết ra đi cứu nước, quyết giành lại tên và vị thế cho đất nước, nên ngày nay mới có nước Việt Nam độc lập, tự do, hạnh phúc cho tôi và các cụ hôm nay. Họ không chỉ là các vĩ nhân, nhà chính khách, nhà quân sự, họ còn là nhà buôn, nhà trí thức, cho đến các em nhi đồng. Phần lớn họ ở lại "mãi mãi tuổi hai mươi", là để nhường quyền sống ích kỷ cho cụ hôm nay.
3. Vâng, cụ ích kỷ. Ích kỷ đã đành, ích kỷ 1 cách trơ trẽn không biết xấu hổ, phát biểu không nháy mắt những suy nghĩ rồ dại và tiêu cực, của mình mà hoàn toàn không biết mình có được phép nói ra hay không. Tôi biết cụ ngưỡng mộ người Đức, người Nhật. Chắc cụ không biết rằng các dân tộc đó đã từng nhược tiểu lê lết. Không người Đức hay Nhật nào ĐƯỢC QUYỀN nhìn tổ quốc mình ở "ngôi thứ ba" kiểu khinh khỉnh, sang chảnh bố đời như cụ đâu. Đồng bào nó giết hết làm gỏi đấy. Người Việt mình lành quá, đùm bọc quá, xuê xoa quá nên mới có kiểu tư duy giun sán dòi bọ đó hình thành.
4. Thấp hèn: cái này đã rõ. Cụ chưa đánh đã hàng. Cụ không tin vào bản thân mình.
...
Nói một cách chân thành nhé: tuy có học, nhưng người như cụ, xã hội mình gọi là kẻ vứt đi, là người dù có hay không cũng không đáng quan tâm.
Buồn cho giống nòi. Uổng cho cụ. Không có thuốc chữa. Cụ đã và sẽ cứ thế sống nốt đời vô nghĩa và đi vào thùng rác của cuộc sống.
Xin lỗi cụ, những gì tôi viết rất thực lòng và thẳng. Dù chỉ là 1 cái name nặc danh với tôi, chắc chưa từng có ai scan tim và não cụ 1 cách bình tâm như thế đâu.
Em phải đăng nhập vào để like bác. Công nhận cái cách ông HDHD nói từ thớt này qua thớt khác mang tính dìm hàng, nhưng mà dìm kiểu vô lối, không thuyết phục, dìm bằng nước miếng ấy.

nguyen9921992

[Tịch thu bằng lái]
các cụ nói nhiều vậy, tóm lại là anh V nên ra đi à , nên đóng cửa à ,
mà không có anh thì đã có toy , Bim merc , thaco , liên quan gì đến đất nước nhỉ , trước đây khi anh còn bán lẻ mỳ tôm , em vẫn cơm 3 bữa , Việt Nam vẫn phát triển tốt , vẫn có hàng triệu triệu người yêu nước khác , mỗi khác là không mãnh liệt kiểu bán xe 3 không thôi !

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
...
Cụ viết thì cho lắm mà toàn công kích cá nhân với vu vạ chứ chẳng có 1 cái nào đáng đọc cả. Tất cả ở đây đang nó về con xe Vinfast và cụ tập trung và chủ đề đó hộ em cái.
1: Tôi chẳng thấy đau gì ở dân tộc mình cả. Chúng ra đã đánh thắng bao quân xâm lược và cái đó đáng tự hào.
2: Chẳng hiểu cụ nói gìl
3: Tôi éo ngưỡng mộ thằng Đức hay Nhật. Tôi chỉ nói cái gì Đúng!! Cái gì nó tốt thì là tốt, còn cái gì không ra gì thì chửi. Đơn giản. Nó cũng thiếu gì cái tiêu cực, nhưng nó không liên quan đến chủ đề VInfast cụ ạ.
4. Chẳng có gì thấp hèn khi nói ra suy nghĩ ĐÚNG cả. Thay vì dấu dốt và bợ đít sẽ chỉ làm cho chúng ta lùi đi.
5. Đến giờ tôi vẫn đang chờ cái kiến thức "SAI" của tôi về VInfast/Vin từ cụ đó. Chờ lâu quá rồi,
=D>=D>

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện làm ăn kinh doanh gắn tổ quốc vào làm gì
Vấn đề này tôi cũng hỏi 100 lần rồi mà cũng chưa ai trả lời dc. Tôi chưa nhắc 1 chữ liên quan đến tổ quốc. Toàn các cụ ấy nghĩ ra, tự nhục và vu vạ cho mình.
:-??

lapin

Xe container
Không biết ngày trước các hãng Nhật với Hàn khởi đầu bán xe giá cả thế nào, chất lượng ra sao, so với xe nhập như nào nhỉ? :))

Huy_tien

Đi bộ
Có rất nhiều cái vì sao ở đây:
1. Vì sao Vinfast có thể xuất hiện (dù đã chạy vài chục ngàn xe ngoài đường, thì câu hỏi này vẫn là bản lề, mấu chốt của mọi vấn đề)?
2. Vì sao Vinfast, 1 hãng xe mới toanh, ở 1 nước thuộc TGT3 (thế giới thứ ba, những nước "đang" phát triển), chưa từng có lịch sử sản xuất xe hơi, chưa từng có xe hơi chạy ngoài đường, vẫn bán đc 17 ngàn xe ngay đợt đầu roadshow?
3. Vì sao Vinfast, một hãng xe thương hiệu Việt, lại có thể bán xe cho người Việt, trên đống đổ nát của hàng loạt thương hiệu Việt của ngành công nghệ cao (Asanzo, Vinaxuki, B-phone...)?
4. Vì sao Vinfast có thể chỉ trong 21 tháng, từ thời điểm tháng 9/2017 đến tháng 6/2019, đi từ 1 bãi đất trống đến sản xuất xe hơi thành phẩm tiêu chuẩn công nghiệp?
5. Vì sao Vinfast có thể làm 1 cách hoàn toàn trái ngược thông lệ của ngành sản xuất ô tô?
6. Vì sao nếu nói Vinfast là niềm tự hào của người Việt là không ngoa?
7. Vì sao các chữ VIN- Việt Nam, F- phong cách, A-an toàn, S- sáng tạo, T- tiên phong là hoàn toàn phản ánh giá trị của Vinfast?
8. Vì sao cần ủng hộ, cần bảo vệ Vinfast?
9. Vì sao anti fan của Vinfast đông như vậy?
...
Hôm nay tôi lập cái thớt này, nhân niềm vui hào hứng khi hôm qua đi gặp 1 khách hàng mới, bước vào cửa gặp ngay 1 con SA 2.0 đỏ. Quả là lucky!
Khách và mình không cần nói nhiều, bao nhiêu hào sảng, vô tư cứ thế tuôn.
Đúng dân đi Vin nó vẫn có cái chất riêng.
...
Thớt này lập để thảo luận 9 chủ đề, riêng cái số 7 tương đương 1 thớt.
Nào xin mời quý đồng và bất đồng quan điểm khai...smartphone 8.
Em vào hóng kiến thức ạ

Keep

Xe điện
Ở cõi fun này nhiều thành phần lắm, các cụ thick thì mua, ko thick thì chửi có gì đâu mà bàn.
Nhiều cụ lồng ghép cái này cái kia vào làm gì...các cụ để ý làm gì mấy dòng tin comment tư nhiên mang bực vào mình. Trong khi thực tế xã hội nó vận hành theo cơ chế chung, chẳng phải vì vài cụ ở đây làm nó khác đi đâu ạ. Em đơn cử:
- Nhiều cụ ko thick ở VN chê hết cái này cái khác nhưng cuối cùng vẫn ở VN thôi, còn tỷ lệ các cụ next sang nước khác em đoán rằng cũng ko nhiều.
- Có cụ thick thay đổi chính trị, so sánh này nọ lỹ lẽ các kiểu uyên thâm lắm nhưng mấy chục năm nay chẳng thấy cụ nào ra hồn, đất nước nhìn chung vẫn tiến dần đều. Còn các cụ chém vẫn cứ chém. Nghĩ cũng hài, nhưng thôi cũng kệ.
- Sở thích thì vô cùng, ông này thick ông kia không thích âu nó cũng là bình thường. Xã hội 100 triệu dân người ta tự phân loại và cũng chẳng chịu chi phối của các cụ ở trong này đâu. Nên các cụ cũng ko cần tranh cãi nhiều cho nóng mày, nóng mặt làm gì. Em thấy nhiều cụ khen, chê quá mức chẳng để làm gì.
- Xe cộ nhất là oto có hàm lượng kỹ thuật cao, xe bền hay ko thì thời gian nó quyết định, giá xe đắt hay rẻ thì cũng thị trường nó điều tiết. Xe mà đểu, giá mà đắt thì đc 1-2 năm đầu tự nó đào thải, chẳng ai khen mãi đc. Mà xe nó tốt, giá đến tay người dùng rẻ thì tốt quá, chúc mừng anh em mua đc phương tiện ô tô an toàn tránh mưa nắng.
Tổng kết lại là các cụ đọc giải trí fun thôi, đừng hơn thua làm gì. Trong xã hội các cụ cũng chỉ là 1 giọt nước thôi ạ
Em vote cụ ạ! Nhiều khi hơn thua quá buồn cười ra. Nghĩ đơn giản nghĩ thoáng cho nhẹ đầu cụ nhể.
Mời các cụ khác xem thêm về VF

theman90

Xe máy
Nói thật với cụ là e cũng rất thích vinfast đã chạy thử và trải nghiệm. E thấy như sau:
- điều e thích: động cơ NO2 đã tinh chỉnh thực sự bốc, cách âm tuyệt vời, tầm tiền này mua vf có thể coi được tiệm cận xe sang về độ bảnh vì thiết kế xe bên ngoài quá đẹp, không uổng công thuê nhà thiết kế Ý
- điều e chê: nói thật là lên diễn đàn vf thấy xe nhiều vấn đề quá, e cũng tham khảo nhiều ng mua vf rồi. Có những vấn đề như sau: điều hoà kêu to quá, đứng bên ngoài kêu rất rõ, xe hoàn thiện bên trong còn kém, màn hình dọc là thời điểm này coi như là lỗi mốt rồi, quá mờ, tầm tiền này nhưng vẫn thua khoản đấy so với xe tàu, các cụ nhìn con bj x7 thì biết nó ghê thế nào rồi, tiếp theo nữa là rất nhiều xe bị lỗi vô lăng rung, nhiều cụ đi cân chỉnh các kiểu rồi vẫn không khỏi, tiếp đến là hàng ghế 3 của SA điều hoà chỉ có quạt gió mà thôi, tiếp nữa hàng 2 của lux A tuy xe dài như bmw5 nhưng hàng ghế 2 lại chật, hơi kỳ
Túm váy lại sau khi tìm hiểu kỹ e cảm thấy nên đợi thế hệ sau hoàn chỉnh hơn. Với tầm tiền hơn tỷ em yêu nước, mê máy bốc nhưng ko dám chuột bạch. E chọn mua con xe nhật hơn tỷ và đợi 2,3 năm nữa mang đến đại lý 3s của vin thu mua xe cũ e đang đi để e mua thế hệ mới của vin thì an toàn hơn.
Đôi lời góp ý các cụ tham khảo. Thân!

Được gửi từ Nhà Trắng - Otofun
Haha tất cả chỉ là vẻ bề ngoài thôi hả cụ

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Em vote cụ ạ! Nhiều khi hơn thua quá buồn cười ra. Nghĩ đơn giản nghĩ thoáng cho nhẹ đầu cụ nhể.
Mời các cụ khác xem thêm về VF
Trình tiếng anh của các bạn trẻ ở khúc cuối công nhận đỉnh thật.
=D>

Keep

Xe điện
Trình tiếng anh của các bạn trẻ ở khúc cuối công nhận đỉnh thật.
=D>
Đỉnh hay ko đỉnh ko ảnh hưởng đến kết quả KD, bới thêm xem còn gì nữa ko !

Trạng thái
Thớt đang đóng