Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng
UPDATE

-Phi bắt giữ "ngư dân TQ" vì "vi phạm luật biển"

-Việt Nam đã đề nghị hội đàm với lãnh đạo cấp cao TQ, đang chờ trả lời.

metalins

Xe tăng
Mượn bản đồ cụ 3cu chém phát :D

Cái đg sea highway và tracts of sea routes strategic to China là trục giao thông chính vận chuyển dầu thô về khựa. Đg đó phải đi qua eo Malacca mà hiện nay Mỹ nắm quyền kiểm soát. Để giải quyết yếu điểm đó khựa có kế hoạch xây dựng đg ống qua Myanmar nhg dự án phá sản vì Myanmar cũng đã xoay theo Mỹ. Phương án tiếp theo dùng tuyến đg sắt xuyên Á qua ngả Thailand để vận chuyển cũng đang trg tình trạng bất khả thi (ko biết có phải do biểu tình Thailand hay ko). Vậy tuyến đg biển trên lại vẫn là con đg duy nhất cho khựa. Giàn mướp chỉ là cái cớ để khựa khống chế tuyến đg này.

ORIJEANS

Xe container
E ko giỏi nhưng biết sơ sơ vụ này cụ ạ.e chỉ nói thế để các cụ biết phần nào.cònooe thừa biết bản chất sự việc.e ko phải hạ thấp mình nhưng e hiểu sự tương quan lực lượng và ngoại giao.e nghe mấy người trong nghanh nói nếu quốc tế koanan thiệp thì xin lỗi.hãy đợi đấy nó nhường mình.dù có đúng hay sai
Hết tuần là cụ biết thôi. Nhưng chiến tranh mà cụ ngồi cầu nguyện thì hơi xoắn nhể. Nó phệt mình thì kiên cường mà phệt nó chứ sợ hãi gì.

musiclife

Xe tăng
Tình hình này làm em liên tưởng đến hồi 79, các chiến sĩ biên phòng cắn răng chịu đựng bọn cẩu khựa đấm đánh đâm chém không đánh lại để giữ hòa bình hay chút nào được chút đấy. Nhưng cuối cùng thì cái gì đến cũng phải đến thôi. Đất nước lâm nguy em cũng xin cầm súng bảo vệ tổ quốc, TỔ QUỐC HAY LÀ CHẾT

nguoi yeu xe

Xe tăng
Trong máu của dân tộc việt và tất cả văn hóa làng xã việt nam đã luôn luôn cảnh giác và sằn sàng với giặc phương bắc , đơn cử là rất nhiều đình đền chùa thờ các vị tướng đánh từ thời nhà đường đến đời nhà thanh trong đình đền làng xã việt nam đấy các cụ , lên em nghĩ hơi no nhưng chắc mọi truyện sẽ ổn vì thẳng cẩu nó đang muốn đẩy dư luận ra bên ngoài , vì chính nó cũng đang nội bộ đấu đá và tân cương tây tạng đòi ly khai lên nó mới lại quay cái trò bẩn này suống phương nam

matavn

Xe tăng
Mệ, toàn tin vớ vẩn, riêng cái câu "không cản từ 200 hải lý" đã chứng tỏ éo biết gì về biển đảo. Chém vớ chém vẩn.
Trong khoảng cách đấy thì dàn khoan vẫn dsang di chuyển.cụ cũng đọc cmt của 1 vài cụ nói về công ước biển đấy.vấn đề là ta biết nhưng ta làm đc gì.bọn cẩu này ko răn đe nó thì ở đấy mà đợi nó nghe mình phản đối.cụ thực tê noí rôko

otohagiang

Xe container
Reuters chạy dòng chữ này, cụ nào dịch hộ em phát :D

Vietnam says it will stand up to any Chinese aggression in disputed waters - @Reuters

m4s

Xe điện

honda acura

Xe điện
Việt nam mình em thấy là chúa hay chủ quan, bài học chiến tranh biên giới phía bắc còn đó..
Cứ chủ quan là đến lúc trở tay không kịp

matavn

Xe tăng
Hết tuần là cụ biết thôi. Nhưng chiến tranh mà cụ ngồi cầu nguyện thì hơi xoắn nhể. Nó phệt mình thì kiên cường mà phệt nó chứ sợ hãi gì.
Rồi.đúng hết tuần các cụ tổng kết cho e.nếu miình tự giải quyết đc các cụ muốn e là trâu ngựa gì cũng đc

ORIJEANS

Xe container
Trong khoảng cách đấy thì dàn khoan vẫn dsang di chuyển.cụ cũng đọc cmt của 1 vài cụ nói về công ước biển đấy.vấn đề là ta biết nhưng ta làm đc gì.bọn cẩu này ko răn đe nó thì ở đấy mà đợi nó nghe mình phản đối.cụ thực tê noí rôko
Ông Lầm này phổ biến kiến thức về 200 hải lý cho toàn ô ép. Và ngay trong topic này ông Lầm này cũng nhắc đi nhắc lại vài lần. Cụ đọc lại đi. Bổ nhầm người rồi.

pain

Xe ba gác
2 link của cụ chỉ ghi là "triệu tập đại diện sứ quán" thôi.
Còn triệu tập đại sứ thì khác hẳn. Giống như Diễu Binh và Duyệt Binh là khác nhau mức độ 1 trời 1 vực.
Lại ẩu, hiện vị trí Đại sư đặc mệnh toàn quyền CHND TH tại VN đang trống, bài quen thuộc của bọn chó, chỉ có Đại biện lâm thời.

Chém ít thôi!

sirius6688

Xe điện
vụ này mình đang đi theo chiều hướng tranh thủ tiếng nói của quốc tế, nhưng có vẻ ko khả thi

hoangchung09

Xe tải
Thời điểm chọn mục tiêu là VN để quấy rối lúc này có lẽ đã chuẩn bị từ lâu rồi,phải nói là thời điểm nhạy cảm chỉ có thể nói là ;Tự ta cứu ta; thôi
Mệ nó mới cách đây vài ngày ta với khựa như thế này:
"
Chủ tịch nước tiếp Đoàn thân nhân cố vấn Trung Quốc
QĐND - Thứ tư, 23/04/2014 | 22:58 GMT+7

QĐND Online – Chiều 23-4, tại Phủ Chủ tịch, Chủ tịch nước Trương Tấn Sang đã tiếp thân mật Đoàn thân nhân các đồng chí nguyên là cố vấn quân sự của Trung Quốc giúp đỡ Việt Nam trong kháng chiến chống Pháp và gia đình “Lưỡng quốc tướng quân - Nguyễn Sơn”. Đoàn do đồng chí Tề Kiến Quốc, Phó hội trưởng Hội hữu nghị Trung-Việt làm trưởng đoàn, đến thăm Việt Nam từ ngày 22 đến 29-4 nhân dịp kỷ niệm 60 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ, theo lời mời của Bộ Quốc phòng và Liên hiệp các tổ chức hữu nghị Việt Nam.

Tình nghĩa sâu đậm ..."

Thùy linh : http://www.qdnd.vn/qdndsite/vi-vn/61/43/trong-nuoc/chu-tich-nuoc-tiep-doan-than-nhan-co-van-trung-quoc/298403.html

Đúng là bọn khựa !

ORIJEANS

Xe container
Reuters chạy dòng chữ này, cụ nào dịch hộ em phát :D

Vietnam says it will stand up to any Chinese aggression in disputed waters - @Reuters
Việt Nam tuyên bố sẽ chống lại bất kỳ hành động xâm lược nào của Trung Quốc trên vùng biển tranh chấp.

matavn

Xe tăng
Cụ thử công bố một vài tin xem có đúng ko nào, ko rõ cụ có đọc từ trang 1 - 147 này ko nhưng em nghĩ thông tin là nên chia sẻ tích cực, hơn là than vãn này nọ cụ ah, cả nước đang hướng về vấn đề biển đảo, hơn lúc nào khác chúng ta đều phải vững vàng và bình tĩnh chứ nhể :D.
Tin thì vẫn thế thôi.còn bọn Trung cẩu thì chưa biết đc vì mỗi lúc lại có nhiều tầu hải giám hơn.nếu VN mình lo làm căng và quốc tế lo can thiệp thì kết quả là nó vẫn xâm phạm thôi

pain

Xe ba gác
Tình hình này làm em liên tưởng đến hồi 79, các chiến sĩ biên phòng cắn răng chịu đựng bọn cẩu khựa đấm đánh đâm chém không đánh lại để giữ hòa bình hay chút nào được chút đấy. Nhưng cuối cùng thì cái gì đến cũng phải đến thôi. Đất nước lâm nguy em cũng xin cầm súng bảo vệ tổ quốc, TỔ QUỐC HAY LÀ CHẾT
Cụ liên tưởng đúng thực ra là đúng trong trường hợp này. :)

Trạng thái
Thớt đang đóng