Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

pháo BM21 grad

Xe container
Một cái vinashin là đủ trang bị biết bao nhiêu tàu thuyền đấy chú biết không? 1000 người góp tiền yêu nước không bằng một thằng phá. Mà những thằng phá, là những thằng xxx chứ ai nữa.
Vậy à ? tham nhũng thì thời nào, nước nào chả có ? thế cháu đã làm được gì để chống tham nhũng chưa hay lại cũng chỉ vì lợi ích riêng của mình rồi bỏ tiền ra đút lót, bôi trơn, góp phần làm tình hình tham nhũng ngày càng thêm trầm trọng ?

noithatkientruc

Xe điện
Tiền..... chắc đủ mua tầu thuyền, vũ khí số lượng ngang ngửa với khựa rồi :((

Chỉnh sửa cuối:

MinhHang0410

Xe buýt
Em đọc báo thấy bảo Trung Quốc đang xây dựng trái phép ở đảo Gạc Ma. Sao mình ko cử Vạn Hoa, Cảnh sát biển ra đẩy đuổi, cử đặc công ra gài mìn rồi để lại thư cảnh cáo cho bọn nó rút nhỉ?

Trong những lúc nước sôi lửa bỏng thế này, vận mệnh quốc gia - chủ quyền của đất nước đang lâm nguy. Truyền thống dân tộc cần được nâng cao: trên dưới một lòng thì mới có đủ sức mạnh để bảo vệ chủ quyền Tổ Quốc.
Đề nghị tất cả các cụ không thiện chí đừng lợi dụng chửi bới mạt sát chế độ, nếu đủ tài và không còn muốn là con dân Việt các cụ có thể ra đi khỏi đất nước này không ai giữ. Nếu đã là con dân đất Việt không ít thì nhiều kể cả bằng lời nói (comment) các cụ cũng nên cẩn trọng. Biết trân quý những gì cha ông để lại và xương máu các chiến sỹ và bà con vẫn đang đổ xuống bảo vệ Tổ quốc này.

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Tin từ FB: Theo tin nhận được thì trực thăng Mi171 và Ka săn ngầm vừa cất cánh hướng ra biển.

T90i

Xe buýt
Em đọc báo thấy bảo Trung Quốc đang xây dựng trái phép ở đảo Gạc Ma. Sao mình ko cử Vạn Hoa, Cảnh sát biển ra đẩy đuổi, cử đặc công ra gài mìn rồi để lại thư cảnh cáo cho bọn nó rút nhỉ?
Làm thế thì không xứng với 4 tốt 16 chữ vàng cụ ợ

TONGIA

Xe lừa
Tin từ FB: Theo tin nhận được thì trực thăng Mi171 và Ka săn ngầm vừa cất cánh hướng ra biển.
Mợ yên tâm đã có 16 chữ ghìm cương các "Bạn" ấy rồi.
Chúng ta không cần quá lo lắng nhé.
Lo chút chút giúp cho tuần hoàn máu thì được.

solar.

Xe máy
thoai cái này cháu chỉ đọc cho biết chứ ko dám tham gia

Khonghieu

Xe container
Làm thế thì không xứng với 4 tốt 16 chữ vàng cụ ợ
Ông này nói chán thật. Thế ông ghét nhà hàng xóm. Một hôm nó mang bếp ra sân nhà ông quạt chả thì ông mang xăng ướp nhà nó à. Nếu không đuổi được thì hôm nào mang chả ra quạt lại. Mọi kiểu trả đũa "dân sự" đều được, nhưng động đến "hình sự" là không có cơ hội sửa sai đâu.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Ông này nói chán thật. Thế ông ghét nhà hàng xóm. Một hôm nó mang bếp ra sân nhà ông quạt chả thì ông mang xăng ướp nhà nó à. Nếu không đuổi được thì hôm nào mang chả ra quạt lại. Mọi kiểu trả đũa "dân sự" đều được, nhưng động đến "hình sự" là không có cơ hội sửa sai đâu.
Thôi cụ hạ hỏa, bỏ qua những comment đó đi cụ. Không lại bị khóa mất thớt bây giờ.

N_V_L

Xe điện
Nhiều lắm cụ ah, từ sáng đến giờ gần 10 cái cất cánh hứng ra biển rồi, từ sân bay ĐN,

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Gần đây internet rầm rộ nên các cụ mới cuống lên, chứ mình và TQ xung đột lẻ tẻ như cơm bữa, đó là lý do tại sao mình gấp rút tiến hành việc cắm mốc trên bộ, cái mà nhiều cụ auto chửi cho là bán đất đấy ạ.

Chiến lược trên biển của TQ cũng tương tự trên bộ thôi. Gây xung đột nhỏ tới mức tối đa để ép ta đàm phán với lợi ích tối đa dành cho TQ. Do vậy, các cụ cứ vững tâm làm kinh tế và công tác tuyên truyền cho bạn bè thế giới hiểu thôi. Ta phải thực mạnh thì mới đàm phán ngang ngửa với bạn được. Quan trọng nữa là phải đoàn kết, hứa là không auto chửi nữa ạ.

pain

Xe ba gác
@ Cụ Pain: Có lẽ lực lượng Đặc công nước cũng đã dự phòng cho tình huống xấu nhất rồi phải không cụ ?
Dạ theo em hóng được thì lực lượng này thường trực ở đó từ gần 20 năm nay. Nếu các cụ theo dõi thì thấy gần đây trên kênh QPTD thỉnh thoảng có đưa tin chế tạo, cải tiến buồng giảm áp cho ĐC nước và cách đây vài tháng cũng đưa tin 1 CDV đặc công nước hy sinh ngoài đó.

MinMin

Xe hơi
Bọn tàu nó thâm và rất khốn nạn, cứ cái gì cũng bô bô như mấy cụ, mạnh mồm thì quân dân ta ở đảo chết hết từ lâu rồi.

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Ảnh này hay, 1 mình tàu csb của mình giữa lũ cẩu

m4s

Xe điện
Gần đây internet rầm rộ nên các cụ mới cuống lên, chứ mình và TQ xung đột lẻ tẻ như cơm bữa, đó là lý do tại sao mình gấp rút tiến hành việc cắm mốc trên bộ, cái mà nhiều cụ auto chửi cho là bán đất đấy ạ.

Chiến lược trên biển của TQ cũng tương tự trên bộ thôi. Gây xung đột nhỏ tới mức tối đa để ép ta đàm phán với lợi ích tối đa dành cho TQ. Do vậy, các cụ cứ vững tâm làm kinh tế và công tác tuyên truyền cho bạn bè thế giới hiểu thôi. Ta phải thực mạnh thì mới đàm phán ngang ngửa với bạn được. Quan trọng nữa là phải đoàn kết, hứa là không auto chửi nữa ạ.
Cụ nói đến cụm từ "công tác tuyên truyền", đây là thiếu sót yếu kém của mình mấy chục năm nay, và bây giờ đang sửa sai theo hướng tích cực. Đó là điều đáng mừng và.chúng ta phải ghi nhận. Nếu mình tuyên truyền chuẩn, ko bưng bít thì chả có chuyện auto chửi như cụ nói đâu ạ. Thôi, ko làm loãng để cụ pain còn update cho cả nhà :D

Yến Đinh

Xe tăng
Quảng Ninh quê em vùng mỏ đẹp giàu bao la....
Website
www.facebook.com
Trong những lúc nước sôi lửa bỏng thế này, vận mệnh quốc gia - chủ quyền của đất nước đang lâm nguy. Truyền thống dân tộc cần được nâng cao: trên dưới một lòng thì mới có đủ sức mạnh để bảo vệ chủ quyền Tổ Quốc.
Đề nghị tất cả các cụ không thiện chí đừng lợi dụng chửi bới mạt sát chế độ, nếu đủ tài và không còn muốn là con dân Việt các cụ có thể ra đi khỏi đất nước này không ai giữ. Nếu đã là con dân đất Việt không ít thì nhiều kể cả bằng lời nói (comment) các cụ cũng nên cẩn trọng. Biết trân quý những gì cha ông để lại và xương máu các chiến sỹ và bà con vẫn đang đổ xuống bảo vệ Tổ quốc này.
Em xin phép quote lại bài này. Em cũng mong vậy ạ. Còn những cái còm đi ngược lại, nó chỉ làm cho cái tinh thần đấu tranh của chúng ta mạnh mẽ hơn thôi, dù chỉ là trong suy nghĩ! Em cũng xin phép quote lại cái này, bài em được học từ ngày lớp 1 :
" Dân ta có một lòng nồng nàn yêu nước .Đó là truyền thống quý báu của ta .Từ xưa đến nay ,mỗi khi tổ quốc bị xâm lăng thì tinh thần ấy lại sôi nổi, nó kết thành một làn sóng vô cùng mạnh mẽ , to lớn .nó lướt qua mọi sự nguy hiểm,khó khăn ,nó nhấm chìm tất cả lũ bán nước và lũ cướp nước "

Hollyone

Xe tăng
Nước chúng ta
Nước của những người chưa bao giờ khuất (NĐT).

Lịch sử ngàn năm nay đã thế. Và giờ vẫn luôn thế. Có nhiều thời điểm, chúng ta đã phải nhẫn nhịn, chịu đựng một số tác quái của khựa; nhưng cơ thể chúng ta vẫn khỏe mạnh, nhà cửa chúng ta vẫn giữ vững.

Đây là bước leo thang không thể phủ nhận rất nguy hiểm. Hôm trước là nó ra bẻ hàng rào nhà mình; đến nay nó lại vứt đống rác sang sân nhà ta. Nếu ta không nói phải trái mà lặng im thì ku hàng xóm giang hồ ấy sẽ vứt tiếp thành đống, để cuối cùng sân nhà mình thành đống rác nhà nó, mai sau nó lại có thể trồng thêm cái cây trên đống rác đó để thu hoạch quả. Em cảm nhận thấy sự căng thẳng rõ ràng.

Nhưng từ mấy tối hôm trước, đại gia đình nhà mình đã họp lại, bàn cách không cho nó vứt thành đống rác; đầu tiên là em ra ngoài cửa, bắc loa nói lý với nó; cũng là để báo cáo với hàng xóm láng giềng, bạn bè gần xa về cái việc nó vứt rác sang nhà em; sau nữa, em cho mấy cháu bé nhà em (mà trẻ con ai nỡ uýnh nó) ra cầm mâm, mẹt đứng chặn ko cho rác bay sang; mà cái túi rác to ấy, muốn vứt hẳn sang sân nhà em cũng đâu có dễ; mấy thằng giang hồ lực lưỡng bê vác mới đặt sang được ở mép sân nhà em; em lại cho trẻ con ra ôm chân, xô đấy nó để nó không đặt túi rác xuống được. Bố mẹ em, vợ chống em thì đứng sau lưng mấy trẻ nhà em, đề phòng nó húc con em ngã thì còn ra ra đỡ (và cũng chỉ định đỡ và cao giọng nói lý với chúng thôi, chứ em cũng chả dại mang gậy gộc ra uýnh mà lại đi viện). Em dự là chỉ ít tuần nữa, mấy thằng lực lưỡng đó nó chán, nó cảm thấy e ngại một chút mà quay về nghĩ kế khác tìm cách vứt rác sang nhà em.

Khonghieu

Xe container
QUÂN ĐỘI TA, QUÂN ĐỘI ANH HÙNG

[YOUTUBE]CXqP8RH7sF0[/YOUTUBE]

Từ núi rừng gian khó ta đi lên
Máu xương xây nên truyền thống không quên
Bộ đội ta nay đã lớn vững tiến bước
Chiến khu năm xưa ghi sâu lời hẹn ước.
Đường cách mạng gian khó muôn chông gai
Vững tâm trong ta truyền thống không phai
Bộ đội ta nay đã lớn vững bước tiến
Chiến khu năm xưa ghi sâu lời ước nguyền.
Từ Nà Ngần Phay Khắt đầu tiên
Đến chiến công vang lừng Điện Biên
Vinh quang biết bao quân đội anh hùng
Ta đã lớn lên qua những chặng đường.
Đạp đầu thù xô chúng xuống bùn đen
Vững bước đi sức ta đang mạnh thêm
Hy sinh vì nhân dân, chiến đấu vì nhân dân
Quyết một lòng dâng cao cờ truyền thống.
Vì hòa bình thống nhất ta đi lên
Sát vai bên nhau đội ngũ trung kiên
Đường dài gian khó càng nêu cao chí quyết thắng
Súng chắc trong tay đồng lòng đi tới.​

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ nói đến cụm từ "công tác tuyên truyền", đây là thiếu sót yếu kém của mình mấy chục năm nay, và bây giờ đang sửa sai theo hướng tích cực. Đó là điều đáng mừng và.chúng ta phải ghi nhận. Nếu mình tuyên truyền chuẩn, ko bưng bít thì chả có chuyện auto chửi như cụ nói đâu ạ. Thôi, ko làm loãng để cụ pain còn update cho cả nhà :D
Thế cụ có biết lý do tại sao mà cứ nhắc tới TQ là dân mình sôi sục lên không? Tuyên truyền đâu nhất thiết phải lên báo đài. Lúc đã đăng báo Nhân Dân là lúc đánh nhau to rồi cụ ạ. Ngoại giao là thế, chứ đâu như diễn đàn chém gió kiểu cụ mới em được.

Trạng thái
Thớt đang đóng