Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

LoveFun

Xe điện
Em hóng được nguồn tin là ngoài đó 2 bên vẫn đang vờn nhau. Đơn vị bạn em được lệnh lên đường rồi

Khonghieu

Xe container
Tin mới nhất: Thợ câu cá quả nhà mình đang đi câu nhưng chẳng được con nào. Biển lặng mà cá quả chẳng bơi vào.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Ít nhất thì mười mấy năm nay, tụi em quen việc này rồi.
Cụ nhầm, lần này khác vì nó là cả cái dàn khoan nước sâu hàng tỷ đô để thăm dò khai thác hẳn hoi nhá.
VN tiến thoái lưỡng nan, cực kỳ nan giải đấy.
Nhũn thì khó nuốt và còn hậu quả về sau.
Căng thì làm gì? Tốn kém bao nhiêu? Em ở địa vị TQ thì nếu VN nhũn hoặc chỉ võ mồm thì tiến tiếp trên biển, nếu VN căng thì ép cho căng đến mức phải tăng chi phí quân sự, giảm đầu tư nước ngoài, kinh tế khủng hoảng hay đình trệ, nợ nần tăng cao...rồi bỏ xèng mua rẻ thôn tính hay chi phối kinh tế rồi chính trị VN luôn.
Các cụ là lãnh đạo thì sẽ tính toán thiệt hơn, các nước đi và hậu quả của nó thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

Mrpinocio

Xe máy
Không tiếp cận bằng tàu được sao mình không cho biệt kích biển giả trang ngư dân lặn qua đống tàu hộ vệ vào phá hoại cái 981 đó , chưa cho nổ mà cho nó không hoạt động được để có thời gian bổ sung thêm tàu CSB và kêu gọi cộng đồng QT gây sức ép với bọn Khựa..
Vài ngu ý của em , nóng máu với bọn bựa Khựa này lắm rồi~X(

ORIJEANS

Xe container
Tổ dân phố thì đến mấy ông tranh đất như nó, vài ông thì ngồi cho đủ mâm, có hai thằng em dại thì hóa ra nó dại thật :)) Quả này khó. Nhưng thế mới cần đến lãnh đạo chứ :D
Vụ này chúng ta nắm đằng chuôi về cơ sở pháp lý, nên càng lâu dài càng có lợi cho ta để công luận quốc tế nhìn rõ bản mặt thằng hàng xóm bẩn tính. Thiệt hại về tài sản nếu có thì có lẽ dễ đong đếm hơn là cái giá phải trả nếu áp dụng tư tưởng "phải dạy cho nó 1 bài học để k có lần sau".

phucbonguyen

Xe điện
Phải điều yết kiêu ra đâm thủg tầu bọn khựa thì may ra chúng mới rút

LoveFun

Xe điện
Không tiếp cận bằng tàu được sao mình không cho biệt kích biển giả trang ngư dân lặn qua đống tàu hộ vệ vào phá hoại cái 981 đó , chưa cho nổ mà cho nó không hoạt động được để có thời gian bổ sung thêm tàu CSB và kêu gọi cộng đồng QT gây sức ép với bọn Khựa..
Vài ngu ý của em , nóng máu với bọn bựa Khựa này lắm rồi~X(
Cái này không đơn giản đâu cụ ơi. Tiếp cận không dễ, hệ thống chống người nhái để làm gì ạ

UFA

Xe điện
từ lúc e về nhà tới giờ thấy trực thăng lượn trên đầu suốt, ko biết có liên quan gì ko

airspace

Xe tăng
Sang năm mới đủ 40 năm hòa bình, 1975-2015.

Thực tế là năm 80 nước ta mới bình yên. Hòa bình gì mà năm 79 có lệnh tổng động viên - năm 88 vẫn bem nhau ở biên giới và đất nước vẫn đặt trong tình trạng sẵn sàng là chiến.

Giờ bình yên thật đấy nhưng cháu vẫn lo và 1 ngày gần nhất sẽ lại bem nhau với bác Khựa.

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Em hóng được nguồn tin là ngoài đó 2 bên vẫn đang vờn nhau. Đơn vị bạn em được lệnh lên đường rồi
Đơn vị bạn cụ là đv gì ạ
Em nghĩ thông tin này phải bí mật chứ cụ.
Mà mình cũng không có nhiều phương tiện để ứng chiến kiểu húc đủn này. Các thứ khác thì lại chỉ hợp với việc chiến thật thôi. Mà chiến thật thì có lẽ không xảy ra trong thời gian này.

N_V_L

Xe điện
từ lúc e về nhà tới giờ thấy trực thăng lượn trên đầu suốt, ko biết có liên quan gì ko
Chỗ em trực thăng, mic, su cất cánh bay thẳng ra biển nhiều lắm, các đường bay thương mai hướng ra biển không thấy có nữa.

Khonghieu

Xe container
Cụ có thể nói rõ hơn phiên hiệu đơn vị bạn cụ được ko? Theo thông tin em biết Vùng C đang cắm trại trực chiến hết, chưa có đơn vị nào nhận lệnh lên đường cả.
Phiên hiệu: Đơn vị tác chiến trên mạng :))

Trạng thái
Thớt đang đóng