Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Emesco

Xe điện
Cậu đừng nói nhân dân không đóng thuế nhá
Thuế GTGT là thuế gián thu, do người tiêu dùng chi trả
Khi mỗi người dân bỏ tiền chi tiêu đều đang nộp thuế để nuôi bộ máy Nhà nước

pain

Xe ba gác
Cụ Pain đang lo đào hầm và cất vàng nhá, theo Rêu tơ
Taraxacum hem thấy em đang bận à:))

Nói vậy thôi, cuộc chiến còn dài, ngay trên naỳ cũng còn nhiều luồng ý kiến. Cá nhân em cho rằng ai ở việc người ấy, làm tốt làm chuẩn là yêu nước ( cá nhân em sẽ...không trốn thuế thu nhập:)) ).

Vấn đề quyên góp rất hay nhưng hãy để BDH có ý kiến. Vấn đề là có thành chương trình dài hơi và mang tính thực tiễn hay không kẻo lại mang tính ngẫu hứng và phong trào thì mất hay và ý nghĩa:)

Thuốc Sâu

Xe tải
:21: Luận điệu này cũ rồi...không đóng thì nói câu, lý sự lằng nhằng !!!

Bác nhớ rằng ngày chống pháp ta còn dỡ nhà, tháo cánh cửa để cản đường quân pháp... tuần lễ vàng ... có cả đấy.
Còn dỡ cả bàn thờ ấy chứ lão, mời lão về dỡ nhà, bàn thờ để đốt cho cạn biển đông nhé.
Còn việc đóng tiền thì lão đóng được bao nhiêu phọt lên cái cho ae ngưỡng mộ làm gương ạ.

Emesco

Xe điện

Bác nhớ rằng ngày chống pháp ta còn dỡ nhà, tháo cánh cửa để cản đường quân pháp... tuần lễ vàng ... có cả đấy.
Cậu mới là người lằng nhằng chứ đâu phải tôi
Cậu nghĩ sao khi cậu trả vé tháng rồi mỗi lần đỗ xe nó còn đòi thu thêm tiền
Còn nếu quyên góp để bảo vệ TQ thì sẽ có tổ chức, ví như Nhắn tin góp đá xây TRSa, nhân dân sẽ ủng hộ
Không đến lượt cậu đứng ra thu đâu

mondeo8677

Xe tăng
Em sẵn lòng đóng tiền bảo vệ biển đông, bác có đóng tiền không ? Nếu không, xin để cho bàn phím nó được nghỉ !!!
Này cụ, nãy giờ em theo dõi thớt xem các cụ có thông tin gì mới về tình hình ngoài đấy ko nhưng em thấy cụ có những còm cực ngô nghê. Cụ có chắc đóng tiền sẽ "bảo vệ được Biển Đông" không? Đóng thế nào, đóng cho ai? và nhất là cụ lấy tư cách gì mà yêu cầu/kêu gọi người khác đóng tiền?

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ ở đây thấy Mỹ nó nói mấy câu bênh vực VN là đã mừng rơn. Em thì rất thực dụng ạ. Khi nào Mỹ nó có hành động thực tế chứ không phải chỉ lời nói thì em mới thấy ok.

Kể cả Mỹ đưa tàu chiến vào, nếu xảy ra xung đột VN khựa thì Mỹ có nhúng tay vào không? Các cụ có thể nhớ lại năm 1974, VNCH oánh nhau với khựa ngoài Hoàng Sa, hạm đội Mỹ ở ngay đó mà nó án binh bất động. Anh Mỹ anh ý còn phải tính toán cho anh ý chán.
Thằng Mỹ nó chẳng nhảy vào bùm chéo TQ thay cho bất kỳ nước nào, kể cả Nhật - Hàn - Anh. Cùng lắm nó chỉ giúp đỡ về thiết bị và thông tin tình báo, đấy là với điều kiện là đồng minh của nó. Ở đây chẳng ai ngây thơ đến mức mơ Mỹ nó mang tàu chiến vào can ngăn đôi bên (dù đúng là có tàu chiến đứng ... quan sát). Tuy nhiên phải hiểu khi mà Mỹ lên tiếng, tức là TQ biết là sẽ có dư luận, sẽ có thiệt hại về ngoại giao, sẽ phải có sự lùi bước ở một lợi ích nào đó (về vấn đề Đài Loan, Tân Cương, Triều Tiên....) với Mỹ để theo đuổi bước tiến ở khu vực này. Vì vậy TQ sẽ phải cân đo, phải thăm dò phản ứng của quốc tế. Chứ nếu đơn độc mỗi ông Việt Nam với TQ trên thế giới thì nó thịt mình từ lâu rồi.
Đấy, như ông bạn Nga, nhiều người ca ngợi, nhưng nó có lên tiếng câu nào đâu, vì nó cần TQ ủng hộ trong việc gây ảnh hưởng ở Ukraina.

kduc

Xe container
Ngoài lề tý nhé các cụ :
- KV mà thèng ch.ó chết nó đậu HD981 là kv mà trước kia nó đã ký hợp đồng thăm dò vs 1 cty dầu lửa của Mỹ sau do áp lực ngoại giao, cty Mỹ rút đi nhưng rất nhiều hồ sơ khảo sát địa chất, thăm dò đã có từ trước 1975 mà nó được tiếp cận trong cái LD này.
- Kv này tiềm năng dầu không nhiều (có khai thác cũng không hiệu quả) chủ yếu là tiềm năng khí và bước đầu xác định tiềm năng băng cháy - mà nếu đỗ đấy để khai thác khí thì chỉ có mang mà đốt chứ kiểu gì mà tải được về !
- Như cụ nào đã nói, đậu giàn HD981 ở đây thì đến giấy chùi m.ít cũng phải mang ra từ Hải nam đồng thời nếu tàu bè (cả dân sự lẫn quân sự) có trục trặc thì chỉ có kéo về Tam Á mới làm dịch vụ được - kv này cũng nổi tiếng về bão tố, mùa mưa bão sắp đến rồi, chỉ cần nửa cái Chanchu thì có mờ thầy trò chạy như vịt.

sơ bộ như vậy để các cụ thấy mục đích bửn bựa của lũ ch.ó đằng sau là gì - kiểu như là đằng hắng xem nhà có nuôi chó dữ không để tìm đường ăn cắp vặt ấy.

PS : từ hqua em cứ ngóng kể mà giờ này có 1 vài cơn bão to to vào B.Đ xem lũ vịt nó chạy mới hay ! hehe
Âm thầm nổ 1 liều nhỏ để giải phóng cái chỗ xanh xanh kia ra thì có 10 cái 981 cũng ko còn dấu vết.

At_Dau

[Tịch thu bằng lái]

Phải vậy không các cụ ?

vilexim

Xe container
Website
hieucoffee.webnode.vn
Biết rồi, nó mạnh, ta yếu. máu mà nước mắt quện vào nhau rồi....nhưng tiền thì sao, bác có đóng tiền bảo vệ biển đông không ?
Cụ đọc mà chẳng chú ý em viết vì cái j >:P Tiền em ko có nhiều, 1tr,đến ... bao nhiêu nữa thì khi cần ko nhẽ 90tr con người đất việt kia ko đủ để mua cái thuyền thúng sao cụ, thiệt là, cứ đọc đã cụ ạ, đùng vội nóng... chẳng nhẽ em mời rượu cho cụ say luôn :D

accord1992

Xe tăng
Em là em cứ thiết thực... ai chửi em dư luận viên mà kệ, chửi thoải mái, chửi mà có tiền bảo vệ biển đông thì em lập hẳn thớt cho các bác yêu nước vào chửi... miễn là chửi em xong thì đóng tiền cho ban điều hành of để góp phần, nhỏ thôi cũng được vào bảo vệ biển đông !
Cụ làm ơn im đi có được không, thích thì ra ngoài làm một thớt khác, lải nhải hoài.

dennytran

Xe hơi
Nhiều cụ ở đây thấy Mỹ nó nói mấy câu bênh vực VN là đã mừng rơn. Em thì rất thực dụng ạ. Khi nào Mỹ nó có hành động thực tế chứ không phải chỉ lời nói thì em mới thấy ok.

Kể cả Mỹ đưa tàu chiến vào, nếu xảy ra xung đột VN khựa thì Mỹ có nhúng tay vào không? Các cụ có thể nhớ lại năm 1974, VNCH oánh nhau với khựa ngoài Hoàng Sa, hạm đội Mỹ ở ngay đó mà nó án binh bất động. Anh Mỹ anh ý còn phải tính toán cho anh ý chán.

Nếu tình hình căng thẳng thêm, em ủng hộ VN đưa hải quân ra thị uy như năm 1992 để cho khựa nó biết là mình ko ngán nó. Nhưng em ko ủng hộ mình oánh thuyền của nó bằng súng ống ở thời điểm này.
Bác bị làm sao thế, hà cớ gì mà VN - Khựa xung đột thì Mỹ nhúng tay vào? VN là cái gì của Mỹ mà họ phải làm thế? Nên nhớ VN theo *** thằng Khựa từ xưa chứ theo *** Mỹ thì chưa bao giờ nhé. Đi với Mỹ thì các bác cứ gào thét chửi bới. Em thật Mỹ nó cũng éo cần VN đâu mà lo, xin xỏ theo nó cáp tráp còn khó.

Năm 1974 Mỹ gần như buông cả mặt trận VN rồi bác nhé nên nó không ngó ngàng gì tới mấy đảo con con là đương nhiên, tất nhiên Mỹ cũng đi đêm với Khựa để cho Khựa thịt Hoàng Sa. Khựa, Nga, Mỹ thằng nào cũng vì lợi ích riêng của mình thôi. Nhưng trong cả ba thằng thằng nào ít khốn nhất thì nên chơi!

Bác xem thằng nào làm bạn với Khựa và Nga mà nên hồn? Bắc Triều, Syria, Lybia, Đông Âu...? Thằng nào làm bạn với Mỹ (Nhật, Hàn, Thái, EU...) mà nhục nhã không?

fernbank

Xe tải
Tôi 38 tuổi con cháu Vua Mai Hắc Đế, xin được cầm súng bảo về Tổ Quốc

Bach Viet 1

Xe tải
Thằng Mỹ nó chẳng nhảy vào bùm chéo TQ thay cho bất kỳ nước nào, kể cả Nhật - Hàn - Anh. Cùng lắm nó chỉ giúp đỡ về thiết bị và thông tin tình báo, đấy là với điều kiện là đồng minh của nó. Ở đây chẳng ai ngây thơ đến mức mơ Mỹ nó mang tàu chiến vào can ngăn đôi bên (dù đúng là có tàu chiến đứng ... quan sát). Tuy nhiên phải hiểu khi mà Mỹ lên tiếng, tức là TQ biết là sẽ có dư luận, sẽ có thiệt hại về ngoại giao, sẽ phải có sự lùi bước ở một lợi ích nào đó (về vấn đề Đài Loan, Tân Cương, Triều Tiên....) với Mỹ để theo đuổi bước tiến ở khu vực này. Vì vậy TQ sẽ phải cân đo, phải thăm dò phản ứng của quốc tế. Chứ nếu đơn độc mỗi ông Việt Nam với TQ trên thế giới thì nó thịt mình từ lâu rồi.
Đấy, như ông bạn Nga, nhiều người ca ngợi, nhưng nó có lên tiếng câu nào đâu, vì nó cần TQ ủng hộ trong việc gây ảnh hưởng ở Ukraina.
Có đấy cụ ạ hoặc vì lý do gì đó mà tỏ vẻ như vậy. Ko thì có việc gì phải mừng vội với vài câu nói của anh Mỹ?
Em nghĩ mình nên tăng cường hợp tác với Nhật để khựa thấy là nếu nó chơi toàn lực với mình thì nó sẽ bị hở sườn. Phải nhắc cho khựa nhớ bài học liên quân 7 nước xâu xé khựa.

Thế em hỏi cụ Mỹ nói khựa nó có rút dàn khoan ko? nếu anh Nga anh ý nói 1 câu ba phải như Mỹ thì giải quyết được vấn đề gì?

x.man

Xe điện

Em ơi. Cho anh xin. Để cho bọn anh ngóng tin đầu sóng ngọn gió. E lấy nick xịn comment đi em.

banglangbp

Xe đạp
Mấy ông chửi nhao dắt ra ngoài đii, để ae ở đây hóng tin tức đê :-@

Tin cập nhật trên fb: giàn khoan của chó khựa vẫn chưa thả neo, vẫn cứ phải di chuyển lòng vòng thôi.

amunike

Xe tăng
Hai thằng này nó bắt tay thỏa hiệp với nhau rồi

"Không chỉ quyết liệt phản đối các lệnh trừng phạt của Mỹ nhằm chống lại Nga “với bất kể lý do gì”, Trung Quốc còn yêu cầu Washington, Moscow “giữ bình tĩnh và kiềm chế” để bắt đầu đối thoại hạ nhiệt căng thẳng."

http://danviet.vn/the-gioi/trung-quoc-quyet-liet-phan-doi-my-trung-phat-bo-sung-nga/20140507084939388p1c26.htm

Chỉnh sửa cuối:

chaeok

Xe hơi
Nói thật ở vị trí nước mình thì chả bắt tay dc với ai đâu ạ, như mẽo, nga nó là cường quốc quân sự rồi, nc nào nó cũng có vị trí riêng của nó. 2 nc này(hay cơ số các nước khác) không muốn war với tàu ở thời điểm hiện tại đâu. Hiện tại nc mình chỉ có thể lên án các hành động của nó ở biển đông thôi, còn nếu có war thì chỉ có thể dựa vào nguồn lực nội tại, + tàu là 1 nước xâm lăng nên nó sẽ bị trừng phạt kinh tế, cô lập. Nói chung là nước mình còn nhỏ và yếu, hiện tại cũng như tương lai không thể so sánh dc với nó đâu.

Tây_độc

Xe máy
mấy cụ hô hào cổ súy cho đánh nhau có cụ nào ngày mai sẵn sàng cầm súng ra biển hem ???

Trạng thái
Thớt đang đóng