Vị trí vô lăng nào lái thích nhất

bangmoi

Xe tải
Bẩm các cụ không biết khi lái xe các cụ thường chọn vị trí vô lăng như thế nào. Riêng em sau nhiều năm vần vô lăng, rút ra từ kinh nghiệm bản thân thấy rằng vị trí vô lăng lái phê nhất là: vô lăng sát trong cùng và độ cao thì ở vị trí thấp nhất. Lý do vị trí này là vô lăng cảm giác rất vững chãi, tay vê vần vô lăng thấp dễ xoay bằng một tay, cảm giác mặt đường tác động vào lòng bàn tay qua vô lăng nhiều nhất nên cảm nhận độ phê được tối đa. Vài dòng chia sẻ, mời các cụ...

dungviet79

Xe tải
Website
www.otofun.net
Không hiểu rõ cái vị trí mà ý cụ đang nói: vô lăng sát trong cùng và độ cao thì ở vị trí thấp nhất

nobodyperfect

Xe tải
KDT Ngô Thì Nhậm, Hà Cầu, Hà Đông, Hà Nội
Website
bmwmydinh.com
Hôm em thấy ông chuyên gia BMW bảo: cụ chỉnh ghế xong, đưa hai tay về phía trước mặt. Điểm 9h và 15h ở vị trí đeo đồng hồ và đối diện là khoa học.
Còn em nghĩ tùy thói quen và sở thích của mỗi người nữa.

tuantx

Xe máy
Vị trí của bác như vậy theo em là hơi ngay lưng (Thẳng lưng) và sát vô lăng quá. Nên quan sát các gương khó hơn và đi đường trường sẽ mỏi người.

chamne

Xe đạp
Bẩm các cụ không biết khi lái xe các cụ thường chọn vị trí vô lăng như thế nào. Riêng em sau nhiều năm vần vô lăng, rút ra từ kinh nghiệm bản thân thấy rằng vị trí vô lăng lái phê nhất là: vô lăng sát trong cùng và độ cao thì ở vị trí thấp nhất. Lý do vị trí này là vô lăng cảm giác rất vững chãi, tay vê vần vô lăng thấp dễ xoay bằng một tay, cảm giác mặt đường tác động vào lòng bàn tay qua vô lăng nhiều nhất nên cảm nhận độ phê được tối đa. Vài dòng chia sẻ, mời các cụ...
Điểm 9h và 15h ở vị trí đeo đồng hồ và đối diện là khoa học.