Chi hội Vi vu Mai Châu - Hòa Bình -Thung Khe - Bản Lác - Sơn La

Dogia

Xe điện
Ai lại làm hàng, về Công ty để làm việc bán hàng nhá =))

Dogia

Xe điện
Không phải làm hàng, mà là về Công ty làm việc bán hàng nhá =))

Mazda3301086

Xe buýt
Up,up,up, cho Tây bắc !!!!!!!!!!!!

X-one

Xe tăng
@toanvinh : chốt ds mấy người đi để anh còn lên lịch ăn nghỉ , có gì ngày 26/4 chốt nhé
Khách sạn thì có thể đi đến đâu sẽ đặt phòng ở đó

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn

toanvinh_forever

Xe điện
@toanvinh : chốt ds mấy người đi để anh còn lên lịch ăn nghỉ , có gì ngày 26/4 chốt nhé
Khách sạn thì có thể đi đến đâu sẽ đặt phòng ở đó
xe em có 4 người cụ nhá, đã chốt rồi

X-one

Xe tăng
Anh dự kiến dư này nhé :
6h30 ngày 30/4 tập trung ở METRO Hoàng Mai , sau đó ra đường Khuất Duy Tiến ăn sáng , rồi theo quốc lộ 6 đi Hòa Bình , ghé thủy điện Hòa Bình chơi khoảng 1 tiếng sau đó đi tiếp lên dốc Cun , nghỉ tiếp ở đây ngồi cafe hay bia rượu sau đó đi tiếp lên Thung Khe chụp choạch , từ Thung khe về Mai Châu cũng rất gần hình như khoảng 10 km , cố gắng đến Mai Châu vào khoảng 12h hay 1 giờ trưa tìm ks hay ngủ nhà sàn ( tốt nhất là tìm ks , ngủ nhà sàn lộm nhộm lắm vì nhà anh có F1 ) sau đó ăn trưa , nghỉ một chút đến chiều lượn vào bản chụp choặc ( Nếu muốn bơi thì vào Mai Châu rì sọt - ở đây nó cũng có phòng , anh đt nó kêu hết roài ), đến tối có thể vào Mai Châu loght để thưởng thức món ăn tông dật ( ở đây chẹk trên mạng cũng hay lắm :D ) sau đó vào bản đốt lửa trại , uốn rượu ngô và xem múa sạp .
Sáng mùng 1/5 dậy sớm một chút đi chụp thung lũng Mai Châu buổi sáng , sau đó ăn sáng rồi lên đường theo lối đường 6 mới ( không đi đường 6 cù nhé ) tà tà lên Mộc Châu vào khoảng trưa ngày 1/5 , nghỉ ở ks Công Đoàn nằm ngay thì xã Mộc Châu ,ăn trưa nghỉ ngơi một chút đến chiều đi thăm nông trường chè , Hang dơi v..v , sáng 3/5 đi thác Dải Yếm cách Mộc Châu khoảng 10km rồi ra cửa khẩu ,giáp biên giới với bạn Lào chụp choạch một tí đến trưa thì về ks ăn trưa rồi tít thẳng một mạch về Hà Nội sờ ti , kết thúc chuyến đi :D
@ : sang tuần khoảng thứ 3 ngày 26 làm bữa bóng bàn nhé :D

toanvinh_forever

Xe điện
Anh dự kiến dư này nhé :
6h30 ngày 30/4 tập trung ở METRO Hoàng Mai , sau đó ra đường Khuất Duy Tiến ăn sáng , rồi theo quốc lộ 6 đi Hòa Bình , ghé thủy điện Hòa Bình chơi khoảng 1 tiếng sau đó đi tiếp lên dốc Cun , nghỉ tiếp ở đây ngồi cafe hay bia rượu sau đó đi tiếp lên Thung Khe chụp choạch , từ Thung khe về Mai Châu cũng rất gần hình như khoảng 10 km , cố gắng đến Mai Châu vào khoảng 12h hay 1 giờ trưa tìm ks hay ngủ nhà sàn ( tốt nhất là tìm ks , ngủ nhà sàn lộm nhộm lắm vì nhà anh có F1 ) sau đó ăn trưa , nghỉ một chút đến chiều lượn vào bản chụp choặc ( Nếu muốn bơi thì vào Mai Châu rì sọt - ở đây nó cũng có phòng , anh đt nó kêu hết roài ), đến tối có thể vào Mai Châu loght để thưởng thức món ăn tông dật ( ở đây chẹk trên mạng cũng hay lắm :D ) sau đó vào bản đốt lửa trại , uốn rượu ngô và xem múa sạp .
Sáng mùng 1/5 dậy sớm một chút đi chụp thung lũng Mai Châu buổi sáng , sau đó ăn sáng rồi lên đường theo lối đường 6 mới ( không đi đường 6 cù nhé ) tà tà lên Mộc Châu vào khoảng trưa ngày 1/5 , nghỉ ở ks Công Đoàn nằm ngay thì xã Mộc Châu ,ăn trưa nghỉ ngơi một chút đến chiều đi thăm nông trường chè , Hang dơi v..v , sáng 3/5 đi thác Dải Yếm cách Mộc Châu khoảng 10km rồi ra cửa khẩu ,giáp biên giới với bạn Lào chụp choạch một tí đến trưa thì về ks ăn trưa rồi tít thẳng một mạch về Hà Nội sờ ti , kết thúc chuyến đi :D
@ : sang tuần khoảng thứ 3 ngày 26 làm bữa bóng bàn nhé :D
duyệt thôi, dưng mà đi có 3 ngày thôi à, sao ko làm phát 4 ngày luôn, mình ở lại thêm 1 đêm nữa cho tmai thời gian và đỡ mệt. vì bọn trẻ con ngồi xe nhiều quá sẽ mệt lắm. e cũng đồng ý vào KS vì ở nhà sàn nhiều muỗi lắm :D
sáng 30 em chờ nhà cụ ở khuất duy tiến rồi ăn sáng cùng, em ở khu đấy mà đi ra hoàng mai rồi lại lượn về chỗ cũ thì chắc thành dở hơi quá >:)

tungford

Xe buýt
Em cũng máu lắm nhưng vợ muốn F1 ở nhà học thi, để em tính xem đi với cụ 02 ngày thôi có được không nhá ...!

X-one

Xe tăng
Em cũng máu lắm nhưng vợ muốn F1 ở nhà học thi, để em tính xem đi với cụ 02 ngày thôi có được không nhá ...!
Oki đê kụ , kụ bựn thì đi Mai Châu , hôm sau về tạt té vào Kim Bôi tắm khoáng , xe em và Toanvinh đi Mộc Châu , hoặc kụ cố đi cùng hết chặng luôn cho vui vì ngày 2/5 đã về , cố gắng chiều đến HN , ngày hôm sau tụi nhỏ tha hồ ôn thi , trẻ con nhà em cũng vừa ngồi trên xe vừa ôn thi :D

Aids

Xe điện
Thêm thông tin cho các bác này . Cái thác Giải Yếm mà các bác sắp lên í là nơi siêu mẫu Ngọc Quyên từng ngồi cởi...chuồng chụp ảnh đó nhé . Công nhận cái thác này rất đẹp , nhỏ bé thôi nhưng cảnh rất thơ mộng, đi một lần vẫn muốn quay lại . Lên đừng bắt chước NQ nhé.
Je rigole
Aids

_F4_

Xe tăng
Ko phải Mazda có được bám càng ko cụ :x

toanvinh_forever

Xe điện
vưỡn chưa có thêm khách nhể, ko cụ nào đi nữa là em khóa sổ đấy nhá>:)

tungford

Xe buýt
Ngủ đêm ở Mai Châu có phải đặt chỗ trước không cụ ơi ? chắc đến sát ngày em mới quyết được F1 đang ốm...hứt hứt
Nhà em : Fo`+ Gấu + 2F1...+ Bố vợ (cũng OF luôn)

Chỉnh sửa cuối: