[Funland] "Việc mua là của cụ. Việc bán là của e đúng ko cụ. Giống như cụ. Cụ muốn làm cho ai là quyền ở cụ. "

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mountain Men

Xe buýt
Trước em cũng hỏi mấy cụ.
Ko thấy trả lời gì nên cũng thôi luôn.
Gặp ai thì mua :D

Sơn thật thà

Xe buýt
Chưa mua đã thế này thì khâu bảo hành bảo trì e là khó. May cho cụ chưa mua đấy.

Sơn thật thà

Xe buýt
Khả năng cụ gặp thằng chạy cò éo có hàng đâu;
Như ngành em đang làm: có 1 số thằng khôn lỏi, toàn mang ảnh mạnh show ké, rồi có khách thì lân la các đầu ship xin giá thợ ( mà nó chỉ nhập khi có khách) xong nó ngồi giữa ăn chênh lệch, các cụ bảo khôn như chó, vậy mà lúc nào cũng tỏ ra là ông trùm mới vl
Kiểu này đầy, khi khách không mua còn làm câu "đã đếu có tiền còn hỏi" :D

Nắng nhạt

Xe điện
Việc này bình thường, có làm ảnh hưởng gì đến ai đâu mà bóc. Chỉ là chúng ta không thuộc về nhau thôi :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ấy trả lời đúng đấy cụ
Với thể loại bán hàng như cụ ấy, thì cụ public luôn để em né cho nhanh cụ ạ.
Bán hàng mà trả lời khách kiểu thiếu chuyên nghiệp và bố đời thế thì tìm người bán có tâm khác cho nhanh. Thời đại này, trăm người bán cùng một mặt hàng, không mua người này thì mua người khác. Với em, cứ ai services tốt thì em tìm đến, còn kiểu này thì next cho nhẹ đầu cụ ạ.
Đúng nhưng cũng bực mà, vì mất công hỏi han, chờ đợi ...

MiTa

Xe lăn
Cụ chủ cũng chịu khó, nhiệt tình, nhiệt liệt mua nhỉ.

catking113

Xe điện
Chuyện cũng nhỏ thôi các cụ ak, nhưng thấy thất vọng cách bán hàng của 1 cụ KDCN trên này.
Em có đặt mua hàng của cụ này lâu rồi, nhưng không thấy cụ ý giao hàng, có nhắn lại nhắc cụ ý, mà không thấy cụ ý phản hồi gì cả.
Thời điểm đó: Có quay lại topic của cụ ý vào đó hỏi, cũng thấy vài cụ khác cmt hỏi mà cụ chủ không hề phản hồi....nghĩ bụng chắc nhà cụ ý có việc.

Vừa rồi thấy cụ ý có đăng lại bài, em có vào hỏi, hỏi 2 lần cũng không hề tương tác, trong khi các cụ khác thì có.

Hôm nay, em nhắn zalo với cụ ý....cụ ý đổ lỗi cho liên lạc giao hàng với em không được (em mua hàng online nhiều và cũng kinh doanh onlien, điện thoại lúc nào cũng on, chỉ trừ khi mất sóng vào thang máy). Không gọi được cho em cũng không hề nhắn lại, em thấy hàng lâu đc nhận cũng nhắn cho cụ ý, cụ ý không trả lời.....

Hôm nay trao đổi lại với cụ ý thì cụ ý nhắn như này: "Việc mua là của cụ. Việc bán là của e đúng ko cụ. Giống như cụ. Cụ muốn làm cho ai là quyền ở cụ. "

Tin nhắn giao dịch từ trước em vẫn lưu, Nếu các cụ cần "tài liệu viện dẫn" em sẽ đăng lên.
Cụ thớt cho luôn tên lên #1 để các cụ khác còn tránh

farevell

Xe buýt
cụ phải thấy may mắn vì nếu mua dc hàng của cái cụ kia đến lúc làm sao cần bảo hành hay hỗ trợ thì với cái thái độ ấy mình mới mệt ấy chứ :))

Beu 4x4

Xe điện
Chắc va chạm nhau ở thớt gái nào đấy ông thích béo ông thích gầy, cụ kia cụ ấy để bụng. Cụ ko nhớ đấy thôi.

toimuondie

Xe container
Em đăng ký mua 1 căn hộ chung cư của 1 cụ KDCN mà mãi cũng không thấy ship cho em.

Ducphuc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.phucvinh.tech
Chuyện cũng nhỏ thôi các cụ ak, nhưng thấy thất vọng cách bán hàng của 1 cụ KDCN trên này.
Em có đặt mua hàng của cụ này lâu rồi, nhưng không thấy cụ ý giao hàng, có nhắn lại nhắc cụ ý, mà không thấy cụ ý phản hồi gì cả.
Thời điểm đó: Có quay lại topic của cụ ý vào đó hỏi, cũng thấy vài cụ khác cmt hỏi mà cụ chủ không hề phản hồi....nghĩ bụng chắc nhà cụ ý có việc.

Vừa rồi thấy cụ ý có đăng lại bài, em có vào hỏi, hỏi 2 lần cũng không hề tương tác, trong khi các cụ khác thì có.

Hôm nay, em nhắn zalo với cụ ý....cụ ý đổ lỗi cho liên lạc giao hàng với em không được (em mua hàng online nhiều và cũng kinh doanh onlien, điện thoại lúc nào cũng on, chỉ trừ khi mất sóng vào thang máy). Không gọi được cho em cũng không hề nhắn lại, em thấy hàng lâu đc nhận cũng nhắn cho cụ ý, cụ ý không trả lời.....

Hôm nay trao đổi lại với cụ ý thì cụ ý nhắn như này: "Việc mua là của cụ. Việc bán là của e đúng ko cụ. Giống như cụ. Cụ muốn làm cho ai là quyền ở cụ. "

Tin nhắn giao dịch từ trước em vẫn lưu, Nếu các cụ cần "tài liệu viện dẫn" em sẽ đăng lên.
Chả bù cho em, thấy các cụ comments thì cong đít trả lời ngay vì mừng quá

beSuSu

Xe điện
chắc chắn phải có ít nhất 1 người dở hơi.
Ko người bán thì người mua, hoặc cả 2, chứ bình thường ko ai như vậy.

beSuSu

Xe điện
Nhiều cụ kinh doanh thấy có sự vụ nhảy vào khoe. E nói thật mấy ng làm thật ít khi khoe kiểu này, Dự cảm của em là cũng tránh luôn những ông kinh doanh thừa đục thả câu, khẳng định uy tín theo cách này.

beSuSu

Xe điện
văn hóa bán hàng hài hước nhất của người V mình :)
cụ làm kinh doanh cụ còn thấy hài hước cả văn hóa mua hàng nữa đấy.

Chẳng phải ngoài Bắc phục vụ kém hơn Nam, và Tây phục vụ tốt hơn ta đâu. Cách mua hàng, văn hóa mua hàng cũng khác nhau tương ứng đấy. Em ko nói tất cả nhé, đừng nâng quan điểm rồi chởi em.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
cụ làm kinh doanh cụ còn thấy hài hước cả văn hóa mua hàng nữa đấy.

Chẳng phải ngoài Bắc phục vụ kém hơn Nam, và Tây phục vụ tốt hơn ta đâu. Cách mua hàng, văn hóa mua hàng cũng khác nhau tương ứng đấy.
Em biết mà, nhiều nhà cung cấp em phải cạch mặt, giá lên ko giao hàng, để bán ra ngoài lấy lãi, thế mà họ vẫn phát triển hihihi.
Nhưng em biết nhiều đồng nghiệp của em, khi giá xuống bùng ko nhận hàng, trì hoãn hixx.
Em vẫn thích phong cách trong nam và của tây, nhưng nói thật còn tùy người nữa :)

Cận Thị

Xe buýt
cho cái tên lên đi cụ, để em còn né. Nhiều lúc cần, tìm thấy và quyết định mua, ngại tìm mối khác nữa nên cứ hóng bên bán hàng, đen cái gặp bọn coi thường khách hàng, chảnh c hó, bực mình.

superdream

Xe buýt
Hay là bị phường bế đi cách ly ko muốn tiếp xúc cho cộng đồng. Chù shop chuẩn đấy

Trạng thái
Thớt đang đóng