Viêm mũi di ứng

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Các cụ dùng thử cái này. Dễ chịu cực kì và có thể dùng lâu dài, liên tục nếu điều kiện kt cho phép
Cái này trước đây e đã dùng 2 hộp rồi ah, cứ dứng thuốc là lại bị lại ngay dị ứng

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
VIÊM XOANG, VIÊM MŨI DỊ ỨNG
MÔ TẢ BỆNH : Viêm xoang là tình trạng sưng các niêm mạc của xoang trán, xoang mũi, xoang hàm trên do dịch nhày tích tụ ở những khoang này. Nguyên nhân do tạo mủ bởi tình trạng nhiễm trùng nhiễm khuẩn ở các xoang này hoặc là do cảm lạnh kinh niên

Những điều cần tránh khi mắc bệnh viêm xoang cần lưu ý:
- Bệnh xoang được coi là một dạng bệnh dị ứng tại các xoang nên ăn, uống nên tránh các đồ gây dị ứng và nên thực hiện chế độ ăn theo hướng dẫn dưới đây để tăng sức đề kháng cho cơ thể chống lại các bệnh mạn tính, nhiễm trùng cơ hội khác.
- Bệnh xoang thường bắt đầu từ viêm mũi dị ứng nên khi bắt đầu có các dấu hiệu bị viêm mũi dị ứng như hắt hơi sổ mũi, ngứa mũi…thì cần tìm ra các dị nguyên gây kích ứng như : bụi, khói xe, lông súc vật, phấn hoa hay do thay đổi thời tiết để phòng ngừa thích hợp.

Ăn uống nên chú ý:
1 Không ăn thực phẩm gây dị ứng làm hạn chế điều hòa miễn dịch như: Tôm, cua, cá, rươi, ba ba, da gà, vịt, ngan, chim bồ câu, nhộng tằm, các loại cà (trừ cà chua), rau cần ta, cải bắp, cải xoong, rau muống, dứa, xoài, lựu, rượu, bia, các chất kích thích…
2 Hạn chế thực phẩm tính lạnh hoặc không dùng: Nếu ăn thực phẩm có tính lạnh nên kèm với thực phẩm tính ấm để trung hòa, thực phẩm tính lạnh bao gồm: Thịt trâu, ngựa, vịt, ngan, ngỗng, lòng động vật, trai, ốc, hến, bào ngư, hải sản, thủy sản, gạo nếp, đại mạch, tiểu mạch, bột sắn dây, các loại đậu, đậu phụ…
3 Nên ăn: Thực phẩm chống dị ứng: rau răm, hẹ, rau húng, rau kinh giới, lá chanh, húng chanh, quả khế chua….
4 Nên ăn thực phẩm tính ấm như: Bò, dê, gạo lứt, vừng, quả mơ, táo tây, nhãn, ổi, mít, cà rốt, hành (tây, ta), tỏi, hẹ, sả, tía tô, rau thơm, bí ngô, gừng, riềng, nghệ, hạt tiêu, ớt (ta, tây), đường đỏ…
Cụ cho hỏi, nếu là viêm mũi dị ứng do thời tiết thì có hiệu quả với thuốc này không ah ?

Edulinks

Xe tải
Em 26t cũng bị tầm 15 năm nay. Cs rõ khổ, 1 năm thì full 2 màu thu và đông là ngạt mũi 24/24 đủ 180 ngày, mùa xuán cũng chả khá hơn, mùa hè cũng hắt hơi sổ mũi liên tục.
Nếu mà làm tý bia rượu vào thì tịt 100%.
Sáng ra xù mũi nhức cả đầu, dịch mũi chẩy liên tục.
Bjo nặng quá toàm xì mũi ra cả máu!
Khổ quá mà ko biết làm sao.
Nếu ma có phương pháp điều trị triệt để hoặc tiểu phẫu cho dứt bệnh thì hạnh phúc không gì sánh bằng

mr.gallant

Xe tải
Em 26t cũng bị tầm 15 năm nay. Cs rõ khổ, 1 năm thì full 2 màu thu và đông là ngạt mũi 24/24 đủ 180 ngày, mùa xuán cũng chả khá hơn, mùa hè cũng hắt hơi sổ mũi liên tục.
Nếu mà làm tý bia rượu vào thì tịt 100%.
Sáng ra xù mũi nhức cả đầu, dịch mũi chẩy liên tục.
Bjo nặng quá toàm xì mũi ra cả máu!
Khổ quá mà ko biết làm sao.
Nếu ma có phương pháp điều trị triệt để hoặc tiểu phẫu cho dứt bệnh thì hạnh phúc không gì sánh bằng
có bệnh vái tứ phương, cụ thử qua chỗ cụ YHCT xem sao. chúc cụ sớm chia tay vs căn bệnh khó chịu này ạ.

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn

YHCT

Xe đạp
Không biết cụ YHCT có liên quan đến nội dung bài viết theo link đây ko ạ? Nếu ko thì cho e xin lỗi.
http://tuoitre.vn/tin/song-khoe/20150728/loan-quang-cao-chua-ung-thu/784089.html
Cụ nói đúng đấy. Và bây giờ có rất nhiều thành viên trên thớt Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu sử dụng sản phẩm MD Vương Đạo Khang bên em.
Sản phẩm chữa xoang là tặng người có nhu cầu. Có 1 mem đã sử dụng, các cụ có thể hỏi thăm.

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Cụ nói đúng đấy. Và bây giờ có rất nhiều thành viên trên thớt Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu sử dụng sản phẩm MD Vương Đạo Khang bên em.
Sản phẩm chữa xoang là tặng người có nhu cầu. Có 1 mem đã sử dụng, các cụ có thể hỏi thăm.
mem nào đã sử dụng xin vào đây com-mem với ?!

lenam22784

Xe máy
mem nào đã sử dụng xin vào đây com-mem với ?!
Em đã gặp cụ YHCT và dùng thử sản phẩm chữa xoang của cụ ấy tặng. Em dùng 3-4 hôm không thấy đỡ có lẽ không hợp thuốc. Điều này cũng bình thường vì em đã dùng nhiều loại rồi, người khác khỏi nhưng mình ko khỏi. Bệnh này may mắn gặp thuốc hợp thôi. Các vấn đề khác em không có ý kiến gì.

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Em đã gặp cụ YHCT và dùng thử sản phẩm chữa xoang của cụ ấy tặng. Em dùng 3-4 hôm không thấy đỡ có lẽ không hợp thuốc. Điều này cũng bình thường vì em đã dùng nhiều loại rồi, người khác khỏi nhưng mình ko khỏi. Bệnh này may mắn gặp thuốc hợp thôi. Các vấn đề khác em không có ý kiến gì.
Cám ơn cụ, nhưng quả thực lai zai như tai mũi họng. E nghĩ rằng không thể có loại thuốc nào mà 3-5 hôm hay 1 tuần có thể chữa dứt điểm được (Trừ thuốc Tây trị triệu chứng tức thì), nên mọi quảng cáo "1 liều..1 tuần dứt điểm" mà chữa được bệnh này là nói xạo, nói quá, nói không trung thực.

orcnet

Xe hơi
Theo nghĩa hợp thuốc thì chắc 1 nghìn người có một người chăng? Mình cũng thử nhiều loại không khỏi và cũng được giải thích lý do tương tự.
Tóm lại bệnh này chủ yếu tìm cách hạn chế tiếp xúc tác nhân gây dị ứng thôi. Nếu ai chưa dùng lọ xịt Avamys thì có thể dùng thử (khoảng trên 250k một lọ). Mình dùng thấy có tác dụng phòng chống tốt, nhưng cũng không dám dùng lâu dài.

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Theo nghĩa hợp thuốc thì chắc 1 nghìn người có một người chăng? Mình cũng thử nhiều loại không khỏi và cũng được giải thích lý do tương tự.
Tóm lại bệnh này chủ yếu tìm cách hạn chế tiếp xúc tác nhân gây dị ứng thôi. Nếu ai chưa dùng lọ xịt Avamys thì có thể dùng thử (khoảng trên 250k một lọ). Mình dùng thấy có tác dụng phòng chống tốt, nhưng cũng không dám dùng lâu dài.
Thuốc này của cụ thành phần glucocorticoid, cũng giống thuốc em dùng. Không biết dùng lâu, dùng nhiều nó sẽ ntn, bs nào có chuyên môn xin cho 1 lời khuyên ?!

phongtt

Xe máy
Cái này trước đây e đã dùng 2 hộp rồi ah, cứ dứng thuốc là lại bị lại ngay dị ứng
Trời ơi. Mới có 2 hộp mà đã dừng à? Đây mơi chỉ là tồn dư số chai mang định cư ở CQ thôi nhé. Một lượng ở nhà, một số bị quẳng đi. Thoạt đầu phải dùng khá thường xuyên. Giờ chỉ khi nào thấy xuất hiện hiện tượng cay mũi, chảy nước thì cho vài nhát (cho đỡ tốn)

orcnet

Xe hơi
Mấy cài này phải xịt trước khi bị, nếu đã "lên cơn" rồi thì không có tác dụng.

Trời ơi. Mới có 2 hộp mà đã dừng à? Đây mơi chỉ là tồn dư số chai mang định cư ở CQ thôi nhé. Một lượng ở nhà, một số bị quẳng đi. Thoạt đầu phải dùng khá thường xuyên. Giờ chỉ khi nào thấy xuất hiện hiện tượng cay mũi, chảy nước thì cho vài nhát (cho đỡ tốn)

phongtt

Xe máy
Tấ nhiên là mới lên cơn thì hiệu quả hơn. Nhiều khi để quá đà, toàn chơi "quá liều"