[Funland] Viện Nhi, 1 chiều đông buồn

hgb

Xe container

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Chúc cháu nhà cụ mau khỏe, nếu bí bách quá hay hi vọng thử vào 1 con số xem sao cụ. Dùng 100k uýnh tất tay sau 6h30 có lẽ cảm xúc sẽ khác :)

nhtho

Xe buýt
Đời có lúc này lúc khác Cụ ạ, con đang ốm thì Cụ không còn đồng nào, Mợ nhà cũng sẽ xoay xỏa cùng Cụ thôi
Vững tâm lên Cụ, trên OF này là chỗ nạp lại năng lượng tích cực, nên ai ai lên cũng vui vẻ cười đùa, tâm sự trải lòng, chứ bước ra cuộc sống cũng vất vả tất tả lo cái bánh chưng cuối năm nay có chút thịt ...

Cảnh chung năm dịch bệnh Cụ à, cố lên nhé
Mợ xênh gái này mới vào đọc thớt này nên chắc chưa hiểu chuyện. Cụ Cắt tóc này năm ngoái đưa con vào viện trong hoàn cảnh khó khăn. Năm nay, không rõ hết khó chưa nhưng đang có kèo ngon ở thớt này.
Ơ mà ngẫm lại, sao cháu chả gặp được kèo nào ngon thế nhỉ.

HoaMaudon

Xe tăng
Mợ xênh gái này mới vào đọc thớt này nên chắc chưa hiểu chuyện. Cụ Cắt tóc này năm ngoái đưa con vào viện trong hoàn cảnh khó khăn. Năm nay, không rõ hết khó chưa nhưng đang có kèo ngon ở thớt này.
Ơ mà ngẫm lại, sao cháu chả gặp được kèo nào ngon thế nhỉ.

Em không nhìn ngày nên vào động viên nhầm Cụ chủ thớt, đọc kỹ lại em vừa xóa comment

Té ra Cụ ấy túng thiếu, vất vả lúc con đi viện vợ trả tiền, rồi đến lúc yên ổn lại say nắng con bé ở cơ quan được

Xin lỗi các Cụ ạ, em động viên nhầm người

daugau2012

Xe hơi
Con cháu em mẹ nó nuôi đúng kiểu nói không với kháng sinh. Em rất phản đối nhưng thấy giờ nó 5tuổi5 thì đúng là rất ok. Nếu ho sốt chảy nước mũi các kiểu mẹ nó kệ, cùng lắm sốt cao cho đặt hạ sốt bằng đút đít và chườm mát.....Có lẽ hệ miễn dịch của nó được rèn luyện nên hầu như không thấy mặt bác sỹ bao giờ và chưa bao giờ phải tiêm kháng sinh. Không phải xông mũi họng kiểu khí dung cái thổ tả gì cả. Cả năm trước nó đi học khi các bạn trong lớp ho sốt ốm nghỉ học nó chỉ sốt một ngày là lại đến lớp. Từ chính đứa cháu mà rất quấn quít với em em thay đổi rất nhiều quan điểm. Có lẽ bác sỹ của Việt Nam nhất là bác sỹ Nhi cần được đào tạo lại khi mà họ luôn có xu hướng dùng thuốc nặng cho bệnh nhẹ.
Cái này cũng khó nói lắm cụ. Đứa đầu nhà em em cũng nuôi kiểu ko kháng sinh, cảm sốt thì cho uống ba thứ vớ vẩn lá lủng k sao. Đến đứa thứ 2 em cũng thế, có lần ho mãi ko khỏi, em cho đi khám bs thì cũng chỉ cho uống mấy cái thuốc dạng nhẹ thôi chứ k phải ks, tối hôm đấy thấy ho nặng quá, em cho vào viện Nhi, đi chụp chiếu thì đã mờ gần hết phổi rồi, suýt chết í, phải nằm viện 2 tháng mới dặt dẹo ra viện. Nó bị viêm phổi thể gì ấy, bs khám k nghe ra đc, phải chụp thì mới thấy. Nên k chủ quan đc đâu ạ.

Cattoc

Xe máy
2 ngày nữa là thớt này tròn năm, chắc mọi chuyện ổn rồi. Cụ chủ đang có niềm vui mới với bé đồng nghiệp.
Cụ Cattoc vào cập nhật tình hình để bà con rõ ạh.
Cảm ơn cụ .
Thật ra các cụ đọc topic của em chắc ko để ý .Thời điểm đó em khó khăn thật nhưng Vợ em thì không. Thu nhập vẫn ổn định. Mình chán lúc đó vì mình ko có tiền thôi chứ gia đình thu nhập thì vẫn ổn định
Còn sang năm nay thì cs của em cũng khá Ok rồi.
1 năm khó khăn nhưng làm lại thì cũng đc ạ .
Còn chuyện cháu bé 2001 kia thì cũng chỉ dừng lại ở mức đó thôi. Ai mà chả có lúc cảm nắng. Ai chả có lúc yếu lòng .
Em chả phải thánh nhân. Nhưng e cũng đủ tỉnh táo .
Nhiều cụ gạch đá em kinh quá. Gặp trường hợp như em khéo chả thoát đc ra ý.

haituri

Xe hơi
Chúc các cháu mau khỏe, cụ vững tâm nhé.

New car 2023

Xe điện
Em thì không làm gì liên quan đến y học nhưng nghe cụ viết có vẻ ít thiện cảm với ngành y, và cũng là người dễ/hay trách cứ/đổ lỗi cho người khác.
Nếu nghĩ tiêu cực có thể ông bs kia có ý "câu" thêm ít tiền cho bệnh viện (hoặc có thể cho cá nhân) nhưng nghĩ tích cực thì em cho là việc xét nghiệm là cần thiết. Nhà cụ đã uống thuốc nhưng không khỏi cũng là dữ kiện quan trọng để bác sĩ cân nhắc việc xét nghiệm để có thêm cơ sở. Đôi khi với bs, đơn thuốc chỉ cần nghe mô tả của người bệnh đã biết rồi, nhưng ông ấy không cấp đơn thuốc ngay vì thế khác gì mấy cháu học trung cấp dược bán thuốc ngoài hiệu tư nhân? Cụ thử nghĩ, nếu kết quả xét nghiệm máu có gì bất thường nghiêm trọng thì có phải cụ đã nợ ông bs kia một lời cảm ơn không? Những thứ ăn vào miệng đã phải rất trách nhiệm rồi huống hồ đó là những viên/liều thuốc uống/tiêm vào cơ thể người bệnh, nếu cụ là bs kia cụ có thận trọng không?
Đôi khi cuộc sống quá nhiều áp lực làm cho con người ta dư thừa ích kỉ và thiếu sự cảm thông nghề nghiệp.
Thế theo bác, khả năng "ông bs kia có ý "câu" thêm ít tiền cho bệnh viện" là khoảng bao nhiêu %???

Đành là, nếu bác bị ho giống như viêm họng, khả năng gì cũng có thể xảy ra, từ Ung thư máu đến Xuất tinh sớm - nhưng khi người ta xác định với xác suất khá cao rằng, đây là Viêm họng, thì họ cần phải điều trị tương ứng, dù xác suất sai là có (và khá nhỏ).

Thế nên, nếu kết quả tệ hại, đúng là tôi nợ ông bác sĩ 1 lời cảm ơn.
Còn nếu kết quả không có gì (như dự kiến của cả bác sĩ và bệnh nhân), thì sao bác?

Xác suất tôi phải cảm ơn khá thấp.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cảm ơn cụ .
Thật ra các cụ đọc topic của em chắc ko để ý .Thời điểm đó em khó khăn thật nhưng Vợ em thì không. Thu nhập vẫn ổn định. Mình chán lúc đó vì mình ko có tiền thôi chứ gia đình thu nhập thì vẫn ổn định
Còn sang năm nay thì cs của em cũng khá Ok rồi.
1 năm khó khăn nhưng làm lại thì cũng đc ạ .
Còn chuyện cháu bé 2001 kia thì cũng chỉ dừng lại ở mức đó thôi. Ai mà chả có lúc cảm nắng. Ai chả có lúc yếu lòng .
Em chả phải thánh nhân. Nhưng e cũng đủ tỉnh táo .
Nhiều cụ gạch đá em kinh quá. Gặp trường hợp như em khéo chả thoát đc ra ý.
Thế thì vẫn mâu thuẫn . 1 năm khó khăn cụ làm lại nhanh như vậy chứng tỏ cụ có trình độ và có tài . Người như thế thì không lập thớt bán than như này đâu .

Belat Missan

Xe điện
Qua đây mới thấy đời lên voi xuống choá là bình thường, năm trước còn khốn khổ k có nổi 100k trong túi.
Giờ địa vị, tiền bạc rủng rỉnh đi gặm cỏ non.
Cụ nào năm nay khốn khổ thì có thể qua thớt để tham khảo.
Sau cơn mưa trời lại sáng. :D

Dan du an

Xe cút kít
Chúc cháu nhà cụ mau khỏe, nếu bí bách quá hay hi vọng thử vào 1 con số xem sao cụ. Dùng 100k uýnh tất tay sau 6h30 có lẽ cảm xúc sẽ khác :)
Bác sui dại cụ chủ. Nghe lời bác thì cụ ấy mất nốt 100k rồi. Theo như thông tin của bà hàng nước kiêm bói toán kiêm cung cấp thông tin cho cảnh sát khu vực khi hỏi đến ở phố của cụ ấy thì cụ ấy đánh Vietlot và khả năng cao là trúng giải đặc biệt đeo mặt nạ lên nhận cụ nhớ

Leanh65

Xe container
Hôm nay, là lần thứ 3 trong tháng , em đưa 2 nhóc vào đây các cụ ạ
Lần đầu là cháu nhớn , 2 lần sau là cháu hai
Gần hết năm rồi mà mà nản quá các cụ ,con cái thì đau ốm liên miên ,công việc thì tàn tạ
Tháng này sếp chính thức không gượng đc vừa đặt xe, đặt nhà để nuôi anh em sales rồi. Chưa biết công ty còn gắng gượng dc bao lâu
Cũng có 1 số chỗ ae gọi đi làm , nhưng thật lòng không muốn ra đi .. Vì chữ Tình chữ Nghĩa
1 chút vu vơ suy nghĩ thì cô Bs nhắc đóng tiền khám,móc hết các túi còn có 100k , thôi muối mặt bảo Vợ đóng tiền khám cho con vậy ..

Cụ còn có tiền cho con vào khám dv 24h là giàu rồi. Em còn xếp hàng lấy số chờ khám nhân dân đây. 2 f1 cứ lần lượt mỗi đứa 1 ngày/ tuần, 4 tuần/ tháng. Em đùn cho vợ viện phí từ lâu rồi chả có gì mà muối mặt cả. Xưa thu hết thì giờ nôn ra thôi.🤣

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ h bận say nắng e 2k rồi. Ae đang chòe review để tín dụng thôi!

Leanh65

Xe container
Hôm trước e đưa con khám ở đây mà tự nhủ k bao giờ e quay lại nữa, phí dịch vụ đắt gắp 3 mà phục vụ chán k thể tả, QT gì mà lấy máu + nước tiểu có nhõn 1 ông ôm tuốt.
Em năm 2019 cũng lặn lội vác con từ QN lên đây. Khám xong cho mớ thuốc về uống được nửa rồi vứt. Tiền xăng xe, phí cầu đường+ thuê phòng+ mua đồ chơi+ khám+ thuốc cũng hết mớ. Sau em chả đi tw nữa. Tưởng thế nào.😆

Leanh65

Xe container
Cụ chủ h bận say nắng e 2k rồi. Ae đang chòe review để tín dụng thôi!
Ơ, em vào thớt không để ý cứ tưởng 10/12/21. Chết thật đúng là giừ quá giừ rồi. Xưa nay em còn bán tín bán nghi chứ giờ thì chắc cú luôn rồi.🤣

thachhan

Xe tải
Rất cảm thông với chủ thread. Cách đây nhiều chục năm, mình cũng đã " Tạm trú" ở viện nhi nhiều ngày: cháu gái lớn vừa bị viêm phổi lại suy dinh dưỡng độ 3 ( 2T/7kg ) nhìn con mà xót xa vô cùng. Cứ tối đến, mẹ nằm ôm con trong phòng, còn bố ra sân lang thang, trong lòng ngổn ngang trăm thứ... mệt thì ngả lưng tạm trên tấm vải mưa mà đâu có chợp mắt được.
Cháu trai thứ 2 (14 tuổi ) thì phát hiện bị u ở TRUNG THẤT, sau thời gian điều trị & mổ ở viên A ( trên đường Hoàng hoa Thám ) thì phát hiện Cháu bị K ( đã di căn ). Sau khi xuất viện về nhà, Mình vẫn hy vọng ... Nên " đi vái tứ phương ". Nhưng, một buổi chiều chạng vạng, Cháu lên cơn khó thở, mình vội vàng đưa Cháu vào Viện Nhi cấp cứu. Khi vào đến Viện, các Y B S vẫn nhân ra Vợ Chồng mình, (mặc dù thời gian đã trôi qua hơn chục năm). Nằm Viện được 9 hôm, thì Cháu lịm đi trong vòng tay của Mình, hôm đó là ngày 14/9/1998. Cứ nghĩ đến kí ức buồn này là Mình ko cầm lòng được. Mình vẫn luôn cho rằng: Trong cuộc sống, vẫn còn nhiều người bất hạnh hơn mình, để lấy đó làm động lực sống tiếp. Hãy cố gắng lên chàng trai trẻ ( chủ Thread) con đường trước mắt, luôn rộng mở chờ đón những con người có nghị lực.

hauyenhd

Xe container
Em năm 2019 cũng lặn lội vác con từ QN lên đây. Khám xong cho mớ thuốc về uống được nửa rồi vứt. Tiền xăng xe, phí cầu đường+ thuê phòng+ mua đồ chơi+ khám+ thuốc cũng hết mớ. Sau em chả đi tw nữa. Tưởng thế nào.😆
Nhà e 3 đứa đều kinh qua sau phát khám QT năm ngoái e cũng chán hẳn vì khám có ra bệnh đâu phí tiền.

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
2 F1 nhà cụ chủ chắc dạo này ổn rồi phải không?
Vì cháu thấy cụ chủ có thời gian dành cho bạn gái rồi :D
Đời lắm người rất nhanh quên. Mới hôm nào lập thớt kêu ca khó khăn về kinh tế, con nhỏ hay ốm đau. Nay con chắc đỡ được chút thì bố lại đi say nắng được ngay. Mai khó khăn tí chắc lại lên mạng XH kêu gào ngay thôi mà.
Những người như này thật phí những lời động viên của mọi người.

cmyk77

Xe điện
Đời lắm người rất nhanh quên. Mới hôm nào lập thớt kêu ca khó khăn về kinh tế, con nhỏ hay ốm đau. Nay con chắc đỡ được chút thì bố lại đi say nắng được ngay. Mai khó khăn tí chắc lại lên mạng XH kêu gào ngay thôi mà.
Theo diễn biến chắc thớt sau cầu cứu các cụ hỏi bồ dính bầu bây giờ phải làm sao?

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
ha ha cuộc sống mà, cụ thớt cũng tầm founder chủ doanh nghiệp, nên gái nó mới theo, em cũng tuổi đó, cty toàn con gái, mà méo thấy ai say nắng em, buồn chết