[Funland] Viện Nhi, 1 chiều đông buồn

Giản đơn Men

Đi bộ
Gắng lên cụ. Mỗi nhà mỗi cảnh. Rồi sẽ ổn cả thôi.

blackhole1

Xe tăng
Cụ bằng tuổi em , đầu năm em cũng trực chiến nguyên tuần ở đây ơn trời nhờ bác sỹ con em khỏi bệnh mà không có di chứng ,chứng kiến giây phút sinh mệnh của con mà chân em run lên không đi nổi . mọi chuyện rồi sẽ tốt đẹp thôi cụ cố lên .

Muon_biet

Xe cút kít
Hôm nay, là lần thứ 3 trong tháng , em đưa 2 nhóc vào đây các cụ ạ
Lần đầu là cháu nhớn , 2 lần sau là cháu hai
Gần hết năm rồi mà mà nản quá các cụ ,con cái thì đau ốm liên miên ,công việc thì tàn tạ
Tháng này sếp chính thức không gượng đc vừa đặt xe, đặt nhà để nuôi anh em sales rồi. Chưa biết công ty còn gắng gượng dc bao lâu
Cũng có 1 số chỗ ae gọi đi làm , nhưng thật lòng không muốn ra đi .. Vì chữ Tình chữ Nghĩa
1 chút vu vơ suy nghĩ thì cô Bs nhắc đóng tiền khám,móc hết các túi còn có 100k , thôi muối mặt bảo Vợ đóng tiền khám cho con vậy ..

Sao mà lại muối mặt khi bảo vợ nộp tiền khám cho con nhỉ?

H.U.Y

Xe điện
Cụ làm em nhớ lại hồi năm 2004, lúc đó lương vợ chồng em chỉ được khoảng 3 triệu, F1 đi viên nhi liên tục, mỗi lần nằm khoảng 5 ngày hết 2 triệu. Thế rồi mọi việc cũng trôi qua, giờ thì F1 nhà em to đoành, cao hơn m8 rồi

NNS

Xe ngựa
Theo diễn biến chắc thớt sau cầu cứu các cụ hỏi bồ dính bầu bây giờ phải làm sao?
coi mấy thread tiền điện, tiền viện phí của bạn chủ thread thì chắc là sẽ có thread "Việc C chiều đông buồn", lại lần ví đc 50 k, ngậm ngùi bảo sugờ babi trả tiền viện phí =))

JangScar

Xe hơi
Nếu chỉ là viêm đường hô hấp trên, ko nên vào viện Bác ạ
Bác có kinh nghiệm chưa mà xui dại thớt vậy ? Như nào là biết chỉ là hô hấp trên hả bác ? Google hay hỏi bác sĩ ? Còn bác chưa chăm trẻ con kiểu bị viêm phổi sơ sinh thì đừng xui dại. Ở nhà nó lên cơn hẽn xuyễn thì không kịp vào viện để thở ô xi đâu!
Quan trọng là làm sao biết chỉ bị hô hấp trên hay là bị viêm phế quản / viêm phổi . Trẻ con mà đã bị tiền sử bệnh này thì lên cơn khó thở chỉ có vào viện, lên 4-5 tuổi nó sẽ nhẹ hơn do sức đề kháng nên chỉ ở nhà sử dụng máy khí dung là được.

JangScar

Xe hơi
Gần hết năm rồi mà mà nản quá các cụ ,con cái thì đau ốm liên miên ,công việc thì tàn tạ
Tháng này sếp chính thức không gượng đc vừa đặt xe, đặt nhà để nuôi anh em sales rồi. Chưa biết công ty còn gắng gượng dc bao lâu
Cũng có 1 số chỗ ae gọi đi làm , nhưng thật lòng không muốn ra đi .. Vì chữ Tình chữ Nghĩa
1 chút vu vơ suy nghĩ thì cô Bs nhắc đóng tiền khám,móc hết các túi còn có 100k , thôi muối mặt bảo Vợ đóng tiền khám cho con vậy ..
Cố lên chàng trai, tôi đã từng cùng vợ chăm con hơn tháng / 1 đợt ở Nhi và năm đó cả nhà ôm nhau vào viện 7 lần, lần ít nhất là gần 1 tuần, dài nhất là 1 tháng. Đâu sẽ có đó hết thôi !

Vào Nhi tốt nhất là có sự quen biết, chứ tôi vào đó gặp quá nhiều cảnh ngang trái lắm !

Chỉnh sửa cuối:
coi mấy thread tiền điện, tiền viện phí của bạn chủ thread thì chắc là sẽ có thread "Việc C chiều đông buồn", lại lần ví đc 50 k, ngậm ngùi bảo sugờ babi trả tiền viện phí =))
Nhẽ ra phải lập thêm nhiều nhiều nick khác có phải đỡ bị chửi không =))

JangScar

Xe hơi
Cố lên bác! Em hiểu và xin chia sẻ nỗi lòng.

Gắng lên!
@các cụ/ mợ là bs Viện Nhi mà em k tiện tag tên, làm ơn giúp bác thớt những gì có thể trong chuyên môn với!
Làm sao giúp khi không thăm khám được hả thầy ????Bác sĩ online là toi đấy, nhất là BS Nhi.

gvnth

Xe buýt
Rất cảm thông với chủ thread. Cách đây nhiều chục năm, mình cũng đã " Tạm trú" ở viện nhi nhiều ngày: cháu gái lớn vừa bị viêm phổi lại suy dinh dưỡng độ 3 ( 2T/7kg ) nhìn con mà xót xa vô cùng. Cứ tối đến, mẹ nằm ôm con trong phòng, còn bố ra sân lang thang, trong lòng ngổn ngang trăm thứ... mệt thì ngả lưng tạm trên tấm vải mưa mà đâu có chợp mắt được.
Cháu trai thứ 2 (14 tuổi ) thì phát hiện bị u ở TRUNG THẤT, sau thời gian điều trị & mổ ở viên A ( trên đường Hoàng hoa Thám ) thì phát hiện Cháu bị K ( đã di căn ). Sau khi xuất viện về nhà, Mình vẫn hy vọng ... Nên " đi vái tứ phương ". Nhưng, một buổi chiều chạng vạng, Cháu lên cơn khó thở, mình vội vàng đưa Cháu vào Viện Nhi cấp cứu. Khi vào đến Viện, các Y B S vẫn nhân ra Vợ Chồng mình, (mặc dù thời gian đã trôi qua hơn chục năm). Nằm Viện được 9 hôm, thì Cháu lịm đi trong vòng tay của Mình, hôm đó là ngày 14/9/1998. Cứ nghĩ đến kí ức buồn này là Mình ko cầm lòng được. Mình vẫn luôn cho rằng: Trong cuộc sống, vẫn còn nhiều người bất hạnh hơn mình, để lấy đó làm động lực sống tiếp. Hãy cố gắng lên chàng trai trẻ ( chủ Thread) con đường trước mắt, luôn rộng mở chờ đón những con người có nghị lực.
Chuyện của Cụ buồn quá, đọc xong E tự hứa với lòng sẽ giảm tối đa việc mắng F1 nhà E

JangScar

Xe hơi
Trẻ con bị hô hấp các cụ có thể cho qua Xanh Pôn khám cũng khá ok và đỡ đông hơn. Xanh-pôn khoa nhi giờ cũng khá là tốt.
Hồi con còn nhỏ, em cũng đã trải qua tình cảnh như cụ chủ thớt, có hôm 1-2 giờ sáng mùa đông còn trong viện nhi, nghĩ lại cảnh đó còn thấy sợ.
Con nhà em đúngt tuyến SP, 15 ngày tuổi vào đó nằm đâu như 15 -17 ngày không ra bệnh, cứ nằm và nằm. Sau em quan hệ với cậu em làm trong Nhi chuyển sang được ( bt là không có giường nhé ). Sang đấy khám cho con em xong nó bảo lần sau anh phải đưa vào đây cho em khám luôn, đừng có đưa đi lung tung.

Duc Sang

Xe container
Đời lắm người rất nhanh quên. Mới hôm nào lập thớt kêu ca khó khăn về kinh tế, con nhỏ hay ốm đau. Nay con chắc đỡ được chút thì bố lại đi say nắng được ngay. Mai khó khăn tí chắc lại lên mạng XH kêu gào ngay thôi mà.
Những người như này thật phí những lời động viên của mọi người.
Không biết đâu mà lần cụ nhỉ?

dotcms

Xe tăng
Chia buồn với cụ. Cụ sale mảng gì đó ạ. Xem ae giúp đc nhau không?

dotcms

Xe tăng
Vẫn cố gắng khám được ở viện nhi cho các cháu là ngon rồi, trẻ con thì phải vào đây là chuẩn bài.
Công ty khó khăn tình hình chung thôi, những lúc như này mới thấy bản lĩnh thực của ông sếp, cứ kệ ông ấy đánh đu đi, nếu ngã thì sau đứng dậy sẽ vững hơn.
Tuổi 84 chối lắm, e thật.
83 có đỡ chối hơn ko cụ

Hai cang

Xe buýt
Trong một ngày trời trở lạnh, cháu bé 1 năm trước đây đang vui đùa tung tăng và chắc bố mẹ cháu cũng rất vui khi câu chuyện của mình năm trước, đến giờ vẫn được hỏi thăm chia sẻ. Cách đây nhiều năm, E cũng như bố mẹ cháu bé, 2 mẹ, 2 con nằm 1 giường ở viện. Ngay cửa, đêm lạnh gần chết. Phải thuê nhà nghỉ bên ngoài đường Đê La Thành. Cũng chỉ vì cái bệnh viêm phổi. Ơn giời, các cháu nhỏ được cô thương, giờ nó mà có lỡ đấm E phát nào là E bầm dập phát đó :)

Sang Decor

Xe hơi
Ráng lên cụ. Chúc cho cả nhà cụ chân cứng đá mềm.

DuongHL

Xe container
Có kít mà kiếm được su gờ bây bi.
Đưa phò đi khám thì may ra :D

X_man005

Xe buýt
Chia sẻ cùng cụ. Chúc cụ vững tâm vượt qua khó khăn.