viết cho các bác nghiền bia rượu và hay xỉa phổi khi đi singapo và malaysia

thanglckimt

Xe đạp
Đọc của các bác nhiều quá lại học mót được nhiều món hay nên hôm nay mạo muội viết vài dòng. với các bác đi chơi như cơm bữa thì coi như chưa xem đừng mắng tội em.
Vừa qua cơ quan cho đi sg và ml em thì ngày 1 gói tăm xỉa phổi ( con mắm nhà em nó gọi thế ) bia chắc 2 chai còn rượu tùy thời tiết, đi đâu lo nhât chả có gì ngoài tích trữ và tìm chỗ tiêu thụ 2 món này. thằng hướng dẫn viên họp cả đoàn lại bla bbbbla ( không mang quá 19 điếu, rượu ko mang nếu ai vi phạm ở lại nc bạn ở lại sân bay, phạt phạt ) cũng sợ nhưng thôi liều ra sân bay em cho vào hành lý 3 gói, cầm 1 gói 19 điếu như nó bảo, gửi mỗi người 1 gói được tổng cộng 10 gói. Rượu đắt em sợ mất gửi mỗi người 1 chai ( rượu chivas hổ+nút lá chuối+ rượu thuốc ) thế là được 6 chai đóng trong chai nhôm danka. Thằng hướng dẫn cười em cười vậy mà thằng an ninh sân bay cũng cười còn đoàn em khóc vì có 3 thằng hút thuốc 6 thằng uống rượu như ngày cuối cùng được uống.
Rồi cả đoàn em cũng sang đến nơi cả khu em đi qua người dân chả thấy toàn khách du lịch chưa ăn chưa tắm chưa kịp đốt điếu nào vì nó lại nói phạt ( Nguyên văn: các anh hút thuốc nó phạt 500$ sg lần 2,1000$ lần nữa nó đánh bằng roi ). quá độc ác sang vn hút thoải mái. rồi em thấy bọn nhổ bậy bọn càphe nâu cà phê đen, bọn giống mình mắt 1 mý bọn giống mình mắt 1,5 mý và bọn mình đứng khắp nơi gần thùng rác gần bụi cây chỗ khuất xả khói xỉa phổi miệt mài đúng là nơi của mình đây rồi.ảnh em bằng điện thoại gọi là có thôi

đấy sau lưng con này các bác hút thoải mái, bác có thể uống bia nữa 12$ chai heniken chả có gì cấm cả chỉ là đắt mà thôi.
Truyện đi tua chắc chả kể các bác cũng biết nó cho ăn để sống mà đi hết những chỗ nó ghi trong chương trình mà thôi, ko ăn kệ ăn nhiều ít kệ, vừa ăn vừa mắng nó nó cũng kệ, còn khen nó cười làm việc thế ai chẳng làm đc các bác nhỉ. Chiều sau khi em ăn bữa đầu tiên ở sg cảm giác như cái gì cũng làm từ bột cá cũng như thịt cũng như đậu cũng nhạt nhạt bột bột hỏi nó có cho mang rượu vào không nó nói hôm nay ăn trung quốc ok nhưng lấy gì mà nhậu đành mang về tối đi tìm vậy. Nhận phòng tìm chỗ hút thuốc chỉ có 1 khu quy định cấm không hút trong phòng em nói các bác đừng mắng em vào WC ngồi hút thử nửa điếu ok không thấy ai nói, ra khu hút thuốc thoải mái ra cửa khách sạn cứ ven đường gần hàng cây hút thoải mái. Tối em làm cả điếu chả sao ( nhớ hút đóng cửa phòng WC lại. rồi cũng đến lúc đi ăn tối tìm 1 quán cạnh đường không phải nhà hàng, rượu các bác cho ra chai nước lọc mà thằng hay dọa nó phát ý và gọi món thôi nc quán nó đưa ta uống hoặc đổ rượu ta cho vào cốc và mồi thì đúng là so với thu nhập còm của em chắc tháng dám nhậu 1 lần thôi đây là 100$ cho 3 món vợ em mà biết nó sẽ hỏi tại sao áo ông mua cho tôi có 40$ mà ông ăn 1 mình hết nhiều thế ( khổ em 6 thằng đấy )

Cứ nghĩ đến mấy mẹ mấy chị bán có 60k 1 đĩa rau muống luộc tại cát bà bị mắng mà thương.
chất lượng tùy vào người thưởng thức nhưng ko ngon như các bác hay nói không thật đâu. thế là hết 2 chai em còn có 4 chai thôi. và cứ vậy dù thằng bla bnana nó nói gì thì cứ có mắt 1, 1,5,2, cà phê các loại, kèm nhổ nc bọt hút ở đâu bác thấy là bác hút chả ai phạt, rượu cứ chai nc mà đóng nếu vào quán người hồi cả ở ml và sg bác để nguyên trong chai bác uống cả chai ko đổ ra cốc vì nếu nó biết nó sẽ làu bàu ( có khi nó xin 1 chén mình lại nghĩ nó chửi hoặc bắt phạt vì nghe tốt mà có hiểu gì đâu ).
Nói chung đi để biết đi để giảm cân đi để bị lừa một chút, để thấy đất nc chúng chẳng đâu bằng việt nam mình và để con mắm ở nhà vắng mình nó mới nghĩ ra nhiều việc khi mình về nó giao.
cảm ơn các bác đã đọc

los.angeles

Xe đạp
Website
vemaybay123.vn
Sing đi rồi năm ngoái với ấy ... còn malaysia thì chưa. không biết cảnh ở bên đó ntn. nhưng mà Sing đẹp đó bác

thanglckimt

Xe đạp
Sing đi rồi năm ngoái với ấy ... còn malaysia thì chưa. không biết cảnh ở bên đó ntn. nhưng mà Sing đẹp đó bác
thủ đô cũ của nó chả bằng hà nội đâu, có mỗi cảnh rừng cọ là đẹp theo ngu ý của em cụ có đi thì chọn chỗ khác mà đi. thủ đô mới thì vắng tanh có buôn bán nhậu nhẹt gì đâu.

Tu ky

Xe tăng
Ồ, bên đó nó cũng muối tiêu vắt quất như mình cụ nhỉ?!

thanglckimt

Xe đạp
Ồ, bên đó nó cũng muối tiêu vắt quất như mình cụ nhỉ?!
vâng cụ ạ nói chung là các quán bán vỉa hè và ở singapo thường là có chanh quất nhưng quán TQ và quán người malaysia chả có đâu.

lykai

Xe tăng
Em ăn có nước mắm quen rồi, sang Sing-Malay bữa nào cũng phải chạy vào nhà bếp xin 1 bát nước mắm ớt

hecvn

Xe tăng
Văn cụ dài quá, ae đọc cũng hụt hơi:D

Muomchua

Xe điện
Hút thuốc trong toilet nên cẩn thận quan sát nếu thấy có cái báo cháy thì đừng có phì nhiều khói lên phía đấy mà nó rú lên thì chết luôn.

inochi

Xe điện
Mỗi tội nó đánh thuế đắt thôi, chứ vẫn mua uống ok mà, ở Sing mua ở 7even beer rẻ lắm, vào quán cứ x3 or x4 thôi. Sang Mã thì rẻ hơn Sing, nếu đi ra đảo langkawi thì mua miễn thuế rẻ, uống tẹt nên cũng không đến lỗi phải bóp mồm miệng, nếu không thích thì cho cũng chả thích, còn thích Mem thì lại thấy hợp khẩu vị

datnhu_hp

Xe hơi
Bây giờ khó thế à. Em nhớ hồi 2004 em đi Sing với Malay hình như hút thuốc thoải mái mà. Lâu rồi chắc quên.

thanglckimt

Xe đạp
Văn cụ dài quá, ae đọc cũng hụt hơi:D
khổ ngày em đi học thôi thì môn gì ko nói chứ văn em chả bao giờ đc quá 5 điểm. Gọi là biết tý kể tý. Em là cứ rỗi là chăm chăm đọc của các cụ thôi.

thanglckimt

Xe đạp
Thuốc lá thì có thể hiểu và chia sẻ được chứ vụ rượu mà cứ phải lén lút giấu giếm thế thì ngon gì mà phải khổ thế
Đấy cụ không ở miền núi như em chứ ở nhà chả uống đâu cứ ra ngoài là thèm mà uống rượu nó cũng lạ lắm chả thấy ngon nhưng có gì ăn hoặc tụ tập đông đông ko có nó buồn lắm. thôi thì cụ cứ phải ở chỗ em mới biết đc chứ tả chả ai hiểu nổi/

ThyUyen89

Xe tải
Món ăn singapore ngon không pác?

thanglckimt

Xe đạp
Món ăn singapore ngon không pác?
Cũng tùy nhà hàng thôi có vài chỗ ăn cua các bạn nói mình cũng thử nói chung hợp với khẩu vị người miền nam hơi ngọt, hầu hết món ăn chế biến theo kiểu âu ( có nước sốt ) kể cả rau đậu hải sản. Nếu thích ăn mềm mềm hơi ngọt là đúng tủ. Còn thích nướng rán mọi và luộc thì ko thấy ngon đâu. Nói chung Chế đi đi rồi biết kể nó khó ghê lắm

ThyUyen89

Xe tải
Cám ơn pác nhé

Đấy cụ không ở miền núi như em chứ ở nhà chả uống đâu cứ ra ngoài là thèm mà uống rượu nó cũng lạ lắm chả thấy ngon nhưng có gì ăn hoặc tụ tập đông đông ko có nó buồn lắm. thôi thì cụ cứ phải ở chỗ em mới biết đc chứ tả chả ai hiểu nổi/
em dân thổ pựt miền núi đây chứ thành phố với ai đâu ;)

Lavande

Xe điện
1. Malay nó như Sài Gòn ấy chả có gì phải bàn.
2. Sing thì chỉ món cay cay với thuốc lá là khổ thôi. Trừ thuốc lá hơi khó khăn tí chứ riệu theo quy định nhập cảnh mỗi ng được mang vào 1 lít nên các cụ đi theo đoàn sau khi qua immigration thì tạt vào DFS xách mỗi ng 1 chai (chỗ này k có bán thuốc lá), tùy tiền mà mua, rẻ thì cứ absolute với smirnoff - đoàn 20-30 người mỗi người 1 chai mà táng thì có mà vừa uống vừa đổ đi).
3. Ăn uống với điều kiện ở dưới 1 tháng thì không vấn đề gì chứ ở quá 1 tháng là 1 cực hình.

8100_ccf

Xe hơi
em thì chỉ thích mấy cái món ăn :D