[Funland] Việt Nam biển vùng nào đẹp nhất để tắm và chơi vậy các cụ

VietHung12776

Xe điện
Hình như chính quyền họ để bãi Sao làm bãi tắm bình dân vì các bãi khác các cá mập họ thịt hết rồi. Em thấy rất là phí ạ. Ừ thì bình dân nhưng tổ chức quản lý nó tốt, cũng cần đầu tư ít nhiều cho đường vào, xây dựng hạ tầng du lịch đàng hoàng kiểu như Sầm Sơn ý ạ
Thực trạng chung cụ ạ, nơi nào có bãi đẹp là có resort bao sân. Đâu ai vào tắm đc. Có quyền lợi liên quan nhiều nhiều bên

nam_hoai

Xe tăng
Cách đây hơn 1m năm e đi Quan Lạn thấy cát ở đấy trắng tinh (gần giống cát bãi Sao),nc trong và sạch,mỗi tội dịch vụ ko có gì,điện cũng ko có,giờ ko biết thế nào. Biển ở kỳ co,Eo gió cũng sạnh và trong,nhưng hạt cát hơi to,đi bị gợn chân.ở Phú Quốc,đi qua bãi dài có bãi gì nhỏ nhỏ vắng ng,nc cũng rất trong và sạch.

Khem

Xe buýt
Bãi Sao và Bãi Khem đẹp như nhau ạ. Gần đây, Sungroup mở cửa cho bà con vào bãi Khem tự do rồi. Được cái, bãi Khem sạch hơn bãi Sao vì có đội Sun dọn hàng ngày, và có công trình kiến trúc Marriott tuyệt đẹp, nên em thích bãi Khem hơn một xíu ạ.

N.Phoebe

Xe hơi
Cách đây hơn 1m năm e đi Quan Lạn thấy cát ở đấy trắng tinh (gần giống cát bãi Sao),nc trong và sạch,mỗi tội dịch vụ ko có gì,điện cũng ko có,giờ ko biết thế nào. Biển ở kỳ co,Eo gió cũng sạnh và trong,nhưng hạt cát hơi to,đi bị gợn chân.ở Phú Quốc,đi qua bãi dài có bãi gì nhỏ nhỏ vắng ng,nc cũng rất trong và sạch.
Qua bãi Minh Châu còn cát trắng nước trong hơn bác ạ.

Nói chung Quảng Ninh có mấy cái đảo đẹp nhưng cơ sở hạ tầng với dịch vụ rất tệ, còn giá đắt thì cũng thôi đi vì dân đảo cả năm họ đón khách được tầm 2 tháng. Như Cô Tô theo em là rất đẹp nhưng dịch vụ ẹ quá, hy vọng Sun Group đầu tư vào đấy cho phát triển lên thì ngon.

vietdoan2006

Xe hơi
Biển miền Bắc chắc chắn ko thể đẹp được như biển miền Trung và miền Nam. Nhưng để nói đi biển ngoài Bắc em đề cử một vài chỗ tạm ổn như Cô Tô, Quan Lạn, Cái Chiên... quê em

kvboto

Xe container
Biển hồ Ocean Hà Nội đẹp nhất ạ, 8-}

APhu9D

[Tịch thu bằng lái]
Để tắm, nhảy sóng thì biển ngoài Bắc thích nhất, tắm cũng ấm nữa. Miền Trung biển rất đẹp, nước xanh biếc, mặt trời chiếu xuống lấp lánh như lân tinh ý. Nhưng em lại phải lòng Phú quốc, với bãi Sao, bãi Khem...
Bãi tắm đẹp và giàu cảm hứng nhất có lẽ ở..... Hoàng Sa?!;)
P/S: Nói chung biển cả là 1 bể phốt sinh học khổng lồ (hàng tỷ hải sản dị hóa) lại còn đón thêm nước thải từ lục địa==>> bãi tắm không chỉ cần đẹp mà cần phải sạch nữa==>> nên tránh xa các bãi tắm gần các cửa sông..?!:-/

Biển miền Bắc được mỗi Quảng Ninh (Trà Cổ, Vĩnh Thực, Cô Tô, Quan Lạn,...); Miền Nam được tẹo BR-VT, Phú Quốc, Côn Đảo. Biển đẹp tập trung ở Trung Trung bô, Nam Trung bộ.
Biển miền Bắc chắc chắn ko thể đẹp được như biển miền Trung và miền Nam. Nhưng để nói đi biển ngoài Bắc em đề cử một vài chỗ tạm ổn như Cô Tô, Quan Lạn, Cái Chiên... quê em

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Với e Nha Trang vẫn là số 1

nvht

Xe điện
đảo Quan Lạn - Minh Châu giờ có điện lưới và khách sạn , Resort 5 sao rồi cụ nhé

Resort Son Hao (chup ngay 20-7).jpg

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
đảo Quan Lạn - Minh Châu giờ có điện lưới và khách sạn , Resort 5 sao rồi cụ nhé

Resort Son Hao (chup ngay 20-7).jpg
Quan Lạn e thấy anh em đi về cũng khen lắm, cát nhỏ, mịn, nước trong... Nhất định dịp gần nhất phải đến mới được

Dan du an

Xe cút kít
Có tiền thì cứ ra đảo là sạch, đẹp và ăn hải sản tươi. Còn nếu tiền vô biên và thích ăn ngon theo kiểu chế biến thì ăn luôn ở Hà nội và Sài gòn ạ.

nvht

Xe điện
Quan Lạn e thấy anh em đi về cũng khen lắm, cát nhỏ, mịn, nước trong... Nhất định dịp gần nhất phải đến mới được
đây là các bãi tắm đẹp ở đảo Quan Lạn - Minh Châu cụ này:

1. cac bai tam ben xa Minh Chau.jpg

N.Phoebe

Xe hơi
Bạn đã đi những chỗ nào ở NT rồi mà khẳng định cảm tính thế ^^
Nha Trang em chỉ đi biển Nha Trang ngay trung tâm thành phố (nhận xét của em là khá sâu gần bờ nên không ra xa được như các bãi biển thoai thoải khác), Đại Lãnh, Hòn Tằm và bãi tắm chỗ VinPearl - những bãi này thì khá ổn. Trong các bãi đó thì em vẫn thích Kỳ Co hơn về độ nước xanh cát trắng và cảnh thiên nhiên hoang sơ. Đó là cảm nhận cá nhân em ạ, còn tất nhiên mỗi người thấy mỗi khác.

fadco

Xe container
Bãi Sao và Bãi Khem đẹp như nhau ạ. Gần đây, Sungroup mở cửa cho bà con vào bãi Khem tự do rồi. Được cái, bãi Khem sạch hơn bãi Sao vì có đội Sun dọn hàng ngày, và có công trình kiến trúc Marriott tuyệt đẹp, nên em thích bãi Khem hơn một xíu ạ.
Muốn vào bãi Khem bây giờcứ thế vào hử cụ, có cần phăn ăn nghỉ ở Mariot nữa ko?

N.Phoebe

Xe hơi
Phú Quốc thì mọi người đi Bắc đảo của Vin nhiều nhưng em thì vẫn thấy Nam đảo của Sun chất hơn ạ, tắm biển ăn chơi đúng nghĩa hưởng thụ.