[Funland] Việt Nam cử cứu nạn cứu hộ sang Thổ Nhĩ Kỳ !

AngleSword

Xe tải
Đang vướng chứ ko phải vấn đề mạng ai quý hơn. Vì vấn đề giữa CP Syria và các phe nhóm đang kiểm soát khu vực động đất. Nên cụ cũng thấy vài ngày qua con số ở Syria ít nhảy số vì khả năng cứu hộ tại chỗ cũng có hạn
Vâng cụ, cứu người cấp bách mà vì mâu thuẫn nội bộ rồi để mặc con dân như này thì thật là nhẫn tâm quá. Không biết khu vực này hiện đang do phe phái nào kiểm soát, Liên Hợp Quốc, WHO đang ở đâu rồi. Lúc này là lúc những tổ chức này lên tiếng mạnh mẽ nhất, vì đây là thảm hoạ thiên nhiên.
Thực tế cs là thế mà cụ, syria đang chiến tranh, các vùng chủ quyền các phe ko rõ ràng, nên nhiều khi các nc ko muốn mạo hiểm với các đội cứu hộ của m, dù có lòng, liên lạc với ai để vào vùng thiên tai an toàn bây giờ?

Xe_loi

Xe tăng
Vâng cụ, cứu người cấp bách mà vì mâu thuẫn nội bộ rồi để mặc con dân như này thì thật là nhẫn tâm quá. Không biết khu vực này hiện đang do phe phái nào kiểm soát, Liên Hợp Quốc, WHO đang ở đâu rồi. Lúc này là lúc những tổ chức này lên tiếng mạnh mẽ nhất, vì đây là thảm hoạ thiên nhiên.
Hiện tại nó chỉ cho nhận viện trợ qua cp Syria thôi. Khéo hàng viện trợ cp nó còn đút túi ấy chứ

AngleSword

Xe tải
Hiện tại nó chỉ cho nhận viện trợ qua cp Syria thôi. Khéo hàng viện trợ cp nó còn đút túi ấy chứ
Cụ có thông tin gì về vụ đút túi đấy không, cả tin chỉ nhận viện trợ qua chính phủ Syria nữa cụ. Em thấy tin về Syria ít quá. Cụ chia sẻ em với. Mà hình như khu vực này của Syria không nằm dưới sự kiểm soát của chính phủ Syria có phải không cụ nhỉ.

Xe_loi

Xe tăng
Cụ có thông tin gì về vụ đút túi đấy không, cả tin chỉ nhận viện trợ qua chính phủ Syria nữa cụ. Em thấy tin về Syria ít quá. Cụ chia sẻ em với. Mà hình như khu vực này của Syria không nằm dưới sự kiểm soát của chính phủ Syria có phải không cụ nhỉ.
Trên VTV thôi cụ, khi vực ảnh hưởng lớn nhất của Syria đang thuộc phe đối lập kiểm soát.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Cứu người là cấp bách, tất nhiên rồi.
Và phải đưa những người tinh nhuệ vào việc, tất nhiên rồi,
Kể cả bỏ hết cả tình riêng, việc riêng. Tất nhiên rồi, khi mà không thể ai thay thể nổi

Và chắc là không thể chọn ra được người thứ 31 để thay thế nên có người phải hoãn cả cưới để đi cơ mà

Hy vọng các cháu chân cứng đá mềm thành tựu giúp đỡ nước bạn. Xem quy mô các đoàn cứu hộ của Indo, Mỹ, Nga,.. thì mình chỉ là hạt cát nên bớt phông bạt và tiệt hẳn cái ngạo nghễ đi.
Thể hiện tinh thần và trách nhiệm của ta trên trường quốc tế. Ta đang tạo hình ảnh đẹp .
Cũng cử người đi giúp và đi học CHCN động đất thực tế.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
"Trong tuyên bố đưa ra hôm 7/2, Đại sứ Syria tại Liên Hợp Quốc (LHQ) Bassam Sabbagh khẳng định, Chính phủ Syria phải là bên đứng ra nhận trách nhiệm phân phối mọi hàng hóa viện trợ trên lãnh thổ nước này, bao gồm cả những khu vực mà quân đội Syria không nắm giữ."