[Funland] Việt Nam hạ Ả rập Xê út lấy 3 điểm đầu tiên tại Mỹ Đình ngày 16.11.2021

Trạng thái
Thớt đang đóng

kysingheo

Xe buýt
Hehe, tầm này còn ngại gì bố con thằng nào, cứ đá chết thôi, tấn công ào ạt ko có gì để mất, phòng ngự chán chê rồi có ăn thua đâu, kết quả là vẫn cứ thua, vậy thì sao không thử nghiệm đội hình mới hoặc cho các cháu nó đá tấn công. Còn gì nữa đâu mà ngại ngùng.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hehe, tầm này còn ngại gì bố con thằng nào, cứ đá chết thôi, tấn công ào ạt ko có gì để mất, phòng ngự chán chê rồi có ăn thua đâu, kết quả là vẫn cứ thua, vậy thì sao không thử nghiệm đội hình mới hoặc cho các cháu nó đá tấn công. Còn gì nữa đâu mà ngại ngùng.
Xếp 2 tiền đạo là để tấn công mà cụ.

Doublegreen

Xe tải
Cụ Park mà vẫn giữ được lối đá ở Thường châu không nghe theo đội HLV trên mạng lẫn ngoài đời đòi pressing tầm cao với thằng đầu bảng cả 90 phút, chỉ cố phòng ngự chặt, lừa lừa làm được quả rồi đổ bê tông thì may ra được 1 điểm và nếu đẹp trời thì hôm nay có thể đề về đầu 3. Chúc đội tuyển may mắn, các cụ làm con lô 30 hôm nay sẽ ăn hai nháy đấy.
Biết người biết ta mình tấn công sớm vừa hao sức vừa dễ bị vả lại nhiều hơn. Phòng ngự chặt cho đối phương nản trí, sơ hở mới mong có điểm. Chả hiểu sao VL3 này cụ Park lại thiên về đôi công 😤

congtudkny9x

Xe đạp
Việt Nam có trận nào "đôi công" thế hả mấy cụ ở trên??
Trận nào mà chả là chiến thuật phòng ngự chặt. Chiến thuật Việt Nam gặp đội cửa trên trước giờ đều là đá làm sao để không thua. Đá với Mã, Thái còn chả đôi công bao giờ mà kêu mấy trận vòng 3 này ông Park xua quân lên đôi công, pressing... Gặp đội hơn trình nó ép cho ko cầm dc bóng, ko lên đc bóng. Ở đấy mà đôi công.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Việt Nam có trận nào "đôi công" thế hả mấy cụ ở trên??
Trận nào mà chả là chiến thuật phòng ngự chặt. Chiến thuật Việt Nam gặp đội cửa trên trước giờ đều là đá làm sao để không thua. Đá với Mã, Thái còn chả đôi công bao giờ mà kêu mấy trận vòng 3 này ông Park xua quân lên đôi công, pressing... Gặp đội hơn trình nó ép cho ko cầm dc bóng, ko lên đc bóng. Ở đấy mà đôi công.
Có trận không những đôi công mà còn ép nữa cơ cụ. Cụ xem lại trận Trung Quốc gặp Việt Nam thì rõ.

Có trận không những đôi công mà còn ép nữa cơ cụ. Cụ xem lại trận Trung Quốc gặp Việt Nam thì rõ.
Thống kê tỷ lệ cầm bóng của Việt Nam qua 5 trận đã đấu
1. Gặp Saudi: 28%
2. Gặp Úc: 30%
3. Gặp Oman: 43%
4. Gặp China: 51%
5. Gặp Nhật Bản: 31%

congtudkny9x

Xe đạp
Trận Trung Quốc với em chỉ là 1 thế trận cân bằng của 2 đội kém nhất bảng. Và ông dở ít thắng ông dở nhiều. Thế thôi!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thống kê tỷ lệ cầm bóng của Việt Nam qua 5 trận đã đấu
1. Gặp Saudi: 28%
2. Gặp Úc: 30%
3. Gặp Oman: 43%
4. Gặp China: 51%
5. Gặp Nhật Bản: 31%
Cầm bóng nhiều chưa nói được nhiều điều đâu cụ ơi. Việt Nam đá với Malaysia còn cầm bóng có hai mấy phần trăm nữa là.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Trận Trung Quốc với em chỉ là 1 thế trận cân bằng của 2 đội kém nhất bảng. Và ông dở ít thắng ông dở nhiều. Thế thôi!
Thực tế nó không nhất thiết phải giống với những gì cụ nhận thức.

Cầm bóng nhiều chưa nói được nhiều điều đâu cụ ơi. Việt Nam đá với Malaysia còn cầm bóng có hai mấy phần trăm nữa là.
Cầm bóng khoảng 30% thì đôi công kiểu gì thế anh? Tôi nghĩ là đơn công(một bên công) thì đúng hơn.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cầm bóng khoảng 30% thì đôi công kiểu gì thế anh? Tôi nghĩ là đơn công(một bên công) thì đúng hơn.
Theo em, trong một trận đấu bóng thường có các trạng thái sau:
  • Tấn công
  • Phòng thủ
  • Đang thủ chuyển sang công
  • Đang công chuyển sang thủ
  • Giữ bóng, không công cũng không thủ
Giữ bóng nhiều mà không công thì cũng đâu có gì đâu. Trận Việt Nam gặp Nhật. Nhật nó sút được 13 phát thì mình cũng sút được 6 phát, đấy là chưa kể những pha chuyền ra mà cầu thủ tuyến hai giật mình không đón được. Nếu tính về tỉ lệ cầm bóng với số lần dứt điểm thì rõ ràng Việt Nam chuyển trạng thái tốt hơn. Tuy nhiên, Nhật nó chuyển trạng thái hai lần thì cả hai lần đều có bàn thắng (bàn thứ hai không được công nhận), do vậy nó hiệu quả hơn.

Một thông số nữa là trong trận đấu đó, Nhật phạm lỗi chiến thuật nhiều hơn mình, chứng tỏ mình chuyển trạng thái nhanh hơn, bắt buộc Nhật phải phạm lỗi để ngăn chặn một tình huống có thể dẫn đến bàn thắng.

So sánh với trận Trung Quốc gặp Việt Nam. Trung Quốc cầm bóng ít hơn Việt Nam, nhưng lại phạm lỗi nhiều hơn Việt Nam. Điều này chứng tỏ Trung Quốc là đội phải chống đỡ vất vả, và đội Việt Nam là đội công rất dữ dội.

Ngày nay, việc nhường đối thủ kiểm soát bóng được rất nhiều đội bóng sử dụng. Tuy nhiên, nhường quyền kiểm soát bóng, nhưng chỉ cho đội bạn kiểm soát ở khu vực giữa sân, chứ không mon men vào được khu cấm địa nó khác với việc lùi cả 11 cầu thủ về đứng trước cầu môn để mặc cho đội bạn lấy mình làm bia tập bắn.

Theo em, trong một trận đấu bóng thường có các trạng thái sau:
  • Tấn công
  • Phòng thủ
  • Đang thủ chuyển sang công
  • Đang công chuyển sang thủ
  • Giữ bóng, không công cũng không thủ
Giữ bóng nhiều mà không công thì cũng đâu có gì đâu. Trận Việt Nam gặp Nhật. Nhật nó sút được 13 phát thì mình cũng sút được 6 phát, đấy là chưa kể những pha chuyền ra mà cầu thủ tuyến hai giật mình không đón được. Nếu tính về tỉ lệ cầm bóng với số lần dứt điểm thì rõ ràng Việt Nam chuyển trạng thái tốt hơn. Tuy nhiên, Nhật nó chuyển trạng thái hai lần thì cả hai lần đều có bàn thắng (bàn thứ hai không được công nhận), do vậy nó hiệu quả hơn.

Một thông số nữa là trong trận đấu đó, Nhật phạm lỗi chiến thuật nhiều hơn mình, chứng tỏ mình chuyển trạng thái nhanh hơn, bắt buộc Nhật phải phạm lỗi để ngăn chặn một tình huống có thể dẫn đến bàn thắng.

So sánh với trận Trung Quốc gặp Việt Nam. Trung Quốc cầm bóng ít hơn Việt Nam, nhưng lại phạm lỗi nhiều hơn Việt Nam. Điều này chứng tỏ Trung Quốc là đội phải chống đỡ vất vả, và đội Việt Nam là đội công rất dữ dội.

Ngày nay, việc nhường đối thủ kiểm soát bóng được rất nhiều đội bóng sử dụng. Tuy nhiên, nhường quyền kiểm soát bóng, nhưng chỉ cho đội bạn kiểm soát ở khu vực giữa sân, chứ không mon men vào được khu cấm địa nó khác với việc lùi cả 11 cầu thủ về đứng trước cầu môn để mặc cho đội bạn lấy mình làm bia tập bắn.
Anh làm phóng viên viết bài dụ mấy cổ động viên không biết xem bóng đá tốt đấy :D
Anh biết trận gặp Saudi, Oman, Nhật Bản, đội bạn có bao nhiêu pha bỏ lỡ cơ hội, bao nhiêu pha xuống biên như chỗ không người?
Tôi ghẹo anh cho vui chứ cãi với anh sao lại :D Nội chuyện anh bảo pha VAR trận gặp Úc phải penalty + thẻ đỏ thì hiểu rồi :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Anh làm phóng viên viết bài dụ mấy cổ động viên không biết xem bóng đá tốt đấy :D
Anh biết trận gặp Saudi, Oman, Nhật Bản, đội bạn có bao nhiêu pha bỏ lỡ cơ hội, bao nhiêu pha xuống biên như chỗ không người?
Tôi ghẹo anh cho vui chứ cãi với anh sao lại :D Nội chuyện anh bảo pha VAR trận gặp Úc phải penalty + thẻ đỏ thì hiểu rồi :D
Dùng tay chơi bóng trong vòng cấm địa thì theo cụ nên như nào ạ? 😜

belo

Xe điện
Em thấy bóng đá thế giới, muốn chiến thắng đều hướng đến mục tiêu là chủ động cầm bóng. Chủ động cầm bóng là kiểm soát thế trận, muốn công phải có bóng, mà muốn thủ thì tốt nhất phải không cho đối thủ có bóng.
Ví dụ trận VN Úc, chỉ nhìn số cú sút thì nghe như mình tấn công, nhưng cơ hội lại là không.

Chauthanh11

Xe điện
Phải nói nhiều cụ trong này AQ thật , không chịu nghĩ đội mình kém hơn đủ thứ với họ . Các cụ ấy toàn nghĩ VN chỉ thua về thể lực mà thôi ?
Nếu chỉ thua về thể lực thì lúc bắt đầu trận đấu và hiệp 1 lúc chưa xuống sức thì ít nhất phải chơi ngang ngửa với họ chứ ? Đằng này nó ép lòi phèo từ đầu trận đến cuối .
Bóng đá cầm bóng dưới 30% có thắng cũng chỉ mang tính hên xui , chứ không bao có chuyện ngang ngửa được về trình độ được .

Trạng thái
Thớt đang đóng