[Funland] Việt Nam hạ Ả rập Xê út lấy 3 điểm đầu tiên tại Mỹ Đình ngày 16.11.2021

Trạng thái
Thớt đang đóng

New car 2023

Xe điện
Hôm qua, em nghe blv bên kênh không chính thống nói một câu hay quá cụ ạ: sao khoảng cách một bàn mà nhìn nó mênh mông vậy.
Khoảng cách là nó đo từ trái bóng (mà ta đang cầm) đến khung thành quân địch, bác ạ.
Xét như thế thì nó còn trên cả Mênh mông.

chim-ưng

Xe tăng
các cụ tính xem có cách nào để Lào và Campuchia đá thắng được VN ? .

The Unforgiven

Xe tải
Khiêm tốn cũng đúng, nhưng cũng có mức độ. Quá mức là thành tự ti.

Đẳng cấp ko nằm ở quá khứ, mà nằm ở hiện tại và tương lai. Thái đã có đẳng cấp cao, nhưng ko duy trì được lâu. MU cũng thế. Nếu họ ko thay đổi thì chỉ có đi xuống nữa rồi đi xuống mãi.

VN ta những năm qua đã có những thành công bước đầu, cần đánh giá đúng mức và tiếp tục tiến lên bất chấp khó khăn và thất bại. Nếu đánh giá theo kiểu "VN có cố gắng nữa thì chẳng đi tới đâu" thì đó là tự ti tự nhục, chưa chiến đấu đã lo đầu hàng.

Người Thái ko ngu, họ sẽ nhìn nhận đúng mức thành công của VN và rút ra bài học để tiếp tục tiến lên. Hy vọng là cả VN và Thái Lan đều tiến bộ để thoát ra khỏi ao làng mà gia nhập sân chơi châu lục.

Em tin rằng cầu thủ VN ta có tố chất chơi bóng, cái lo ngại là khâu quản lý ngành thể thao nằm trong tay các quan chức vốn có năng lực rất yếu kém. Khâu quản lý ổn thì VN ta sẽ sớm theo kịp Hàn hay Nhật thôi.
K có gì là tự nhục cụ ạ mà nó là thực tế, tại sao phải so với cái ĐT mà đến 2 thập kỉ k thắng nổi nó 1 trận cúp thì bằng một phần mấy rồi tự sướng là mình hơn nó, BĐ có thua đến 10 quả cũng là 1 trận thua thôi cái chính là đừng ảo tưởng.

Kuu

Xe lăn
Nhưng mà, cccm có công nhận với em một điều: thà thua dăm ba trái còn đỡ hơn là thua một trái không? Nó cứ sao sao í. Tiếc nuối, ấm ức. Cảm giác rất khó chịu. :(
Một trong những điều đáng mừng nhất là gần đây đội tuyển VN đã không bị vỡ trận dù bị các đội mạnh hơn nhiều dẫn bàn trước, kể cả thi đấu ở sân khách. Không phải là cá nhân mà là cả tập thể đã đá lỳ lợm, có bản lĩnh hơn xưa rất nhiều.
Đá ở vòng loại thứ 3 WC, có thể coi như VN đang đá WC, mỗi trận đấu thực sự là 1 trận chung kết.

Về kỹ thuật và thể lực, các cầu thủ VN đã tiến hơn xưa rất nhiều nhưng so với cầu thủ của các đội hàng đầu, VN vẫn còn khoảng cách. Các cầu thủ Nhật. KSA, Úc, Hàn...họ có chế độ dinh dưỡng rất tốt ngay từ bé và cũng được đào tạo từ bé nên có nền tảng thể lực và kỹ thuật tốt. Còn các cầu thủ VN thì chỉ đc đào tạo và chăm lo dinh dưỡng (gọi là tốt thôi chứ còn lâu với bằng họ) sau khi đc phát hiện ra có năng khiếu lúc đã khá lớn rồi.
Qua các trận vừa rồi có thể thấy các cầu thủ VN thua tuyệt đối họ về kỹ thuật và thể lực. Không thể tranh chấp tay đôi, đua tốc độ với họ đc.

Cũng phải khách quan công nhận rằng bóng đá VN đã phát triển lên 1 tầm mới. Ngay cả các đội hàng đầu châu lục cũng phải tính toán đối phó khi gặp VN, thắng được VN cũng đổ máu mắt ra chứ không dễ. Đa số các trận đỉnh cao vừa rồi VN chỉ để thua cách biệt có 1 bàn thôi, đừng ai nói là các đối thủ không muốn ghi nhiều bàn nhé.

Thắng các đội hàng đầu đương nhiên là khó rồi, nhưng đá sòng phẳng và chỉ bị thua với cách biệt 1 bàn thì không nhiều đội chiếu dưới làm được như VN.

Cái gì cũng cần có thời gian, lọ lem không thể thành công chúa qua 1 đêm được.
Em nghĩ một ngày nào đó không xa, BĐVN sẽ chung mâm với Nhật, Hàn, Úc... %.

The Unforgiven

Xe tải
Bây giờ mà nói ra thế nhiều người sẽ cười khẩy trong khi đội nào chúng ta cũng muốn làm thịt nếu k thì là tự nhục cái lý nào nó buồn cười như vậy nhiều cụ chắc nghĩ đá bóng cũng bằng khẩu hiệu. Chết cười:))

Dan du an

Xe cút kít
Một trong những điều đáng mừng nhất là gần đây đội tuyển VN đã không bị vỡ trận dù bị các đội mạnh hơn nhiều dẫn bàn trước, kể cả thi đấu ở sân khách. Không phải là cá nhân mà là cả tập thể đã đá lỳ lợm, có bản lĩnh hơn xưa rất nhiều.
Đá ở vòng loại thứ 3 WC, có thể coi như VN đang đá WC, mỗi trận đấu thực sự là 1 trận chung kết.

Về kỹ thuật và thể lực, các cầu thủ VN đã tiến hơn xưa rất nhiều nhưng so với cầu thủ của các đội hàng đầu, VN vẫn còn khoảng cách. Các cầu thủ Nhật. KSA, Úc, Hàn...họ có chế độ dinh dưỡng rất tốt ngay từ bé và cũng được đào tạo từ bé nên có nền tảng thể lực và kỹ thuật tốt. Còn các cầu thủ VN thì chỉ đc đào tạo và chăm lo dinh dưỡng (gọi là tốt thôi chứ còn lâu với bằng họ) sau khi đc phát hiện ra có năng khiếu lúc đã khá lớn rồi.
Qua các trận vừa rồi có thể thấy các cầu thủ VN thua tuyệt đối họ về kỹ thuật và thể lực. Không thể tranh chấp tay đôi, đua tốc độ với họ đc.

Cũng phải khách quan công nhận rằng bóng đá VN đã phát triển lên 1 tầm mới. Ngay cả các đội hàng đầu châu lục cũng phải tính toán đối phó khi gặp VN, thắng được VN cũng đổ máu mắt ra chứ không dễ. Đa số các trận đỉnh cao vừa rồi VN chỉ để thua cách biệt có 1 bàn thôi, đừng ai nói là các đối thủ không muốn ghi nhiều bàn nhé.

Thắng các đội hàng đầu đương nhiên là khó rồi, nhưng đá sòng phẳng và chỉ bị thua với cách biệt 1 bàn thì không nhiều đội chiếu dưới làm được như VN.

Cái gì cũng cần có thời gian, lọ lem không thể thành công chúa qua 1 đêm được.
Em nghĩ một ngày nào đó không xa, BĐVN sẽ chung mâm với Nhật, Hàn, Úc... %.
Đôi khi họ không thắng mình nhiều cũng như giờ mình đá với Lào chưa chắc thắng nhiều được đâu cụ ạ. Cầu thủ đá suốt ngày với bọn tây đen trắng đủ cả ở giải V lich nó cũng có tác dụng là luyên cho mình phòng thủ liên tục. Bởi vậy không thua nhiều là chính xác thể hiện khả năng phòng ngự có lên do cầu thủ họ tuân thủ ý đồ chiến thuật tốt hơn, bọc lót cho nhau tốt hơn. Mình chỉ yếu ở khả năng phản công hoặc tổ chức tấn công cũng như các tình huống bóng chết kiểu đá phạt góc, đá phạt.... Cái này em thấy đợt trước hay hơn nhiều, có lẽ do thiếu người vì bị chấn thương chứng tỏ các cầu thủ thay thế chưa đủ tầm.

• Vodka
Reactions: Kuu

chim-ưng

Xe tăng
Bây giờ mà nói ra thế nhiều người sẽ cười khẩy trong khi đội nào chúng ta cũng muốn làm thịt nếu k thì là tự nhục cái lý nào nó buồn cười như vậy nhiều cụ chắc nghĩ đá bóng cũng bằng khẩu hiệu. Chết cười:))
các cụ thử nghĩ xem , nếu bây giờ Lào và Campuchia thể lực họ ngang mình nhưng trình độ + chiến thuật không bằng mình thì lúc đó mình cũng sẽ vất vả và rễ bị thua . Cũng như VN bây giờ vào vị trí Lào và Campuchia .

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
K có gì là tự nhục cụ ạ mà nó là thực tế, tại sao phải so với cái ĐT mà đến 2 thập kỉ k thắng nổi nó 1 trận cúp thì bằng một phần mấy rồi tự sướng là mình hơn nó, BĐ có thua đến 10 quả cũng là 1 trận thua thôi cái chính là đừng ảo tưởng.
Từ thời cụ Park, mình thắng Thái Lan nhiều mà. Nhưng lôi các trận đó ra thì các cụ lại kêu đếch phải chính thức. Trận chính thức thì lại bảo nó đá cọ xát, vui là chính. Cãi thế thì đến nghìn năm không hết được. Vấn đề ở đây: bóng đá trẻ Thái Lan đang tụt hậu, đá đâu thua đấy. Đội tuyển lớn thì đang bất ổn, từ ngày cụ Park sang đã kip thay đến HLV thứ 4.

3 trận gần nhất thì thua Mã, hòa đội nhiều cầu thủ trẻ của Indo, đội mà Việt Nam sau đó quay cho như dế.

Ở khu khu vực thì bị Malaysia loại khỏi AFF Cup, vòng loại hai thua Malaysia cả hai trận. Seagames thì bị loại từ vòng bảng.

AFF Cup lần này HLV gọi được đúng 2 cầu thủ U23 lên Tuyển lớn.

Các trung tâm đào tạo trẻ như kiểu HAGL, PVF, Viettel là niềm mơ ước của CĐV Thái Lan.

Về phần cầu thủ Việt Nam xuất ngoại. Gần đây có hai cụ Chủ tịch LĐBĐ đi theo tuyển sang Việt Nam, đó là Nhật và KSA. Em không nghĩ là họ sang đây chỉ để xem bóng đá.

Việt Nam cũng thuê GĐKT là người Nhật. CLB Sài Gòn cũng hợp tác sâu rộng với CLB Nhật. Với những tin này, em nghĩ một vài năm nữa thôi, chúng ta sẽ rất khác đấy.

Dan du an

Xe cút kít
các cụ thử nghĩ xem , nếu bây giờ Lào và Campuchia thể lực họ ngang mình nhưng trình độ + chiến thuật không bằng mình thì lúc đó mình cũng sẽ vất vả và rễ bị thua . Cũng như VN bây giờ vào vị trí Lào và Campuchia .
Các cụ đừng coi thường, mấy bữa nữa xem. Có khi mình gặp Cam Lào lại chật vật cả trân mới thắng được người ta một bàn chứ không phải mình đã ở trên mây đâu. Tỉnh đi ạ. Em thấy hàng công của mình dạo này không nhuần nhuyễn. Tất nhiên đá với đội mạnh thì khó quá rồi nhưng nhiều tình huống rõ ràng là đối phương cũng chủ quan sơ xểnh mà mình cũng có tổ chức được nhìn ra gì đâu.

Lam__Phương

Xe container
Nước lên thì thuyền cũng lên cụ ạ mình phát triển k lẽ những đội khác nó nằm im đợi mình trèo qua còn đẳng cấp hay trình độ e nhắc lại cứ nhìn bàn thứ 2 của NB thì rõ Ito nó dốc bóng tốc độ cao rồi lắc bóng loại hậu vệ VN đóng vào góc lưới trong khi ông CP hôm qua tình huống như vậy thì dắt về còn Văn Toàn thì học Neymar ngã lăn ra ăn vạ;))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ hỏi là để họ thắng Thái thì em sẽ trả lời. Tự dưng đi tư vấn cho họ thắng đội nhà làm gì. :D

Dan du an

Xe cút kít
Từ thời cụ Park, mình thắng Thái Lan nhiều mà. Nhưng lôi các trận đó ra thì các cụ lại kêu đếch phải chính thức. Trận chính thức thì lại bảo nó đá cọ xát, vui là chính. Cãi thế thì đến nghìn năm không hết được. Vấn đề ở đây: bóng đá trẻ Thái Lan đang tụt hậu, đá đâu thua đấy. Đội tuyển lớn thì đang bất ổn, từ ngày cụ Park sang đã kip thay đến HLV thứ 4.

3 trận gần nhất thì thua Mã, hòa đội nhiều cầu thủ trẻ của Indo, đội mà Việt Nam sau đó quay cho như dế.

Ở khu khu vực thì bị Malaysia loại khỏi AFF Cup, vòng loại hai thua Malaysia cả hai trận. Seagames thì bị loại từ vòng bảng.

AFF Cup lần này HLV gọi được đúng 2 cầu thủ U23 lên Tuyển lớn.

Các trung tâm đào tạo trẻ như kiểu HAGL, PVF, Viettel là niềm mơ ước của CĐV Thái Lan.

Về phần cầu thủ Việt Nam xuất ngoại. Gần đây có hai cụ Chủ tịch LĐBĐ đi theo tuyển sang Việt Nam, đó là Nhật và KSA. Em không nghĩ là họ sang đây chỉ để xem bóng đá.

Việt Nam cũng thuê GĐKT là người Nhật. CLB Sài Gòn cũng hợp tác sâu rộng với CLB Nhật. Với những tin này, em nghĩ một vài năm nữa thôi, chúng ta sẽ rất khác đấy.
Tất nhiên không phải cứ nước giầu là đá hay, Mỹ em thấy đá với Jamaica (dân bên đó toàn sang Mỹ làm cửu vạn) mà hôm qua có thắng được đâu. Ông Trung Quốc thì còn tệ nữa. Khả năng trận gặp mình mà mình cởi trói nhập tịch đôi chú có khi lại táng cho ông kia ôm hận ấy chứ dù họ có nhập tịch vài chú Brazill.

chim-ưng

Xe tăng
Cụ hỏi là để họ thắng Thái thì em sẽ trả lời. Tự dưng đi tư vấn cho họ thắng đội nhà làm gì. :D
người Nhật đang tính làm cách nào để VN thắng Nhật ? , mấy a đá bóng mà biết được thì Nhật thua mất :D .

Dan du an

Xe cút kít
Nước lên thì thuyền cũng lên cụ ạ mình phát triển k lẽ những đội khác nó nằm im đợi mình trèo qua còn đẳng cấp hay trình độ e nhắc lại cứ nhìn bàn thứ 2 của NB thì rõ Ito nó dốc bóng tốc độ cao rồi lắc bóng loại hậu vệ VN đóng vào góc lưới trong khi ông CP hôm qua tình huống như vậy thì dắt về còn Văn Toàn thì học Neymar ngã lăn ra ăn vạ;))
Hai ông này đều không đủ thể lực để vừa dắt bóng tốc độ cao vừa quan sát để chuyền hoặc điều khiển trái bóng tiếp.... Chứng tỏ lúc tập không tập thật nhiều bài này. Ngày nó phải dốc bóng tốc độ cao 200 lần thì lúc đá thật nó khác. Cho nó tập ỉa ra quần thì tối về chả cần cấm trại với thu điện thoại làm gì cũng cắm đầu ngủ vì mệt.

chim-ưng

Xe tăng
Hai ông này đều không đủ thể lực để vừa dắt bóng tốc độ cao vừa quan sát để chuyền hoặc điều khiển trái bóng tiếp.... Chứng tỏ lúc tập không tập thật nhiều bài này. Ngày nó phải dốc bóng tốc độ cao 200 lần thì lúc đá thật nó khác. Cho nó tập ỉa ra quần thì tối về chả cần cấm trại với thu điện thoại làm gì cũng cắm đầu ngủ vì mệt.
cụ nói ra thế thằng Lào và Campuchia nghe thấy thì chết :)) .

Dan du an

Xe cút kít
cụ nói ra thế thằng Lào và Campuchia nghe thấy thì chết :)) .
Hê hê, hay em xoá nhanh còn kịp nhỉ. Mà Cam hình như đợt trước có chú đá tiền đạo hay cực kỳ, em thấy tất cả các lò của Việt Nam hiện tại không có cháu nào đá hay bằng. Sang sân mình đá hình như còn ghi một bàn rất đẹp khi đá giải câu lạc bộ thì phải

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
người Nhật đang tính làm cách nào để VN thắng Nhật ? , mấy a đá bóng mà biết được thì Nhật thua mất :D .
Bóng đá ngày nay thì không mạnh miệng được đâu cụ ơi. Chuẩn bị trận đấu không tốt thì vỡ mồm có ngày ngay. Ví dụ như trận hôm qua, tại sao khi tiền đạo ta có bóng luôn có ít nhất hai cầu thủ KSA kẹp thịt? Có pha nó còn quây cho không biết chuyền đi đâu nữa là. Nếu mà họ không nghiên cứu mình kĩ và tôn trọng mình thì sẽ đá kiểu khác.

Trạng thái
Thớt đang đóng