[Funland] Việt Nam một mình về đích

taylaihanoi

Xe tăng
Từ khi có tuyên ngôn độc lập đến nay, Việt nam có bao giờ kém đâu. Chuyện gì mình cũng giải quyết cực kỳ hiệu quả, luôn luôn vô địch mà. Mấy con vi zút này chỉ là chuyện nhỏ.
Các cụ cứ phải tin là thế chứ nhỉ....
Em chỉ ước là ngày xưa đừng cho anh tơ nét nó vào Vn thì mình còn nhất quả đất nữa ấy chứ :)

Kitcat

Xe container
Rón rén hỏi, bác ở khu mô vậy??
Hhuhu con bà ý 1 đứa làm sửa xe, mấy đứa còn lại làm cửa hàng cắt tóc gội đầu toàn nghề tiếp xúc nhiều. Bà mẹ ngoài chém gió la lê quán xá khắp vùng thì còn chăm tụ tập với các bà chùa chiền :((
Cách nhà em không xa có không ít dân Hàn sống.

jany

Xe tăng
e là cứ nghi nghi là.. ko biết các trường hợp khỏi của VN là có nhiễm thật hay ko?
cô bé ở Thanh hoá về quê cả tuần mà ko lây cho ai?
cháu bé 3 tháng tuổi nhiễm mà ko lây cho mẹ?....
sức đề kháng tốt thì chắc gì đã lây cụ ơi. Em bé này bị bà ngoại lây mà. Như cúm đó, 1 người mắc nhưng có phải lúc nào cũng lây ra cả nhà đâu.
Nếu VN không có người nhiễm thật thì lại càng chứng tỏ ta đã phòng dịch quá tốt. So về mức độ tự do đi lại với TQ, Nhật Hàn sao bằng ta được.
Có điều bây giờ không phải lúc chủ quan, vì giờ này lượng người từ Hàn Nhật trở về sẽ ngày 1 nhiều hơn, và vì lo sợ bị cách li nên họ sẽ tìm cách giấu giếm. Không cẩn thận để lọt như con bé livestream hôm bữa là dễ tèo lắm.

Lacet_ti

Xe container
Từ khi có tuyên ngôn độc lập đến nay, Việt nam có bao giờ kém đâu. Chuyện gì mình cũng giải quyết cực kỳ hiệu quả, luôn luôn vô địch mà. Mấy con vi zút này chỉ là chuyện nhỏ.
Các cụ cứ phải tin là thế chứ nhỉ....
Em chỉ ước là ngày xưa đừng cho anh tơ nét nó vào Vn thì mình còn nhất quả đất nữa ấy chứ :)
Quá chuẩn
Ước gì mình được làm đệ cho anh Kim
Thật lại huy hoàng quá đi :))

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
E đánh giá rất cao chính phủ chỉ đạo vụ này. Ko hề chủ quan. Hic giờ nhìn hàn xẻng mà kinh quá.
TQ đã liên tục giảm rồi, không còn tăng nữa.
Trung Quốc đã qua đỉnh dịch, còn Hàn Quốc thì chưa
Cái em thấy lo là là làm sao quản lý được lượng người Việt Nam từ Hàn về. Chỉ cần một số ít thiếu ý thức đang mang mầm bệnh, khai man ở Hải Quan đi lại, sinh hoạt trong cộng đồng là toang luôn

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
HQ đang thiếu gường cho người nhiễm virus corona.
Mới có hơn 2k mà đã quá tải rồi

Minhquannkb

[Tịch thu bằng lái]
Chưa có kết luận được đâu bác, không nên chủ quan thế

poiuy

Xe cút kít
TQ, VN, Bắc TT dập dịch cực tốt. Lần đầu tiên trong đời e thấy sự ưu việt của XHCN.
+S TQ thì chính quyền giấu dịch dẫn đến tình trạng dịch phát triển mạnh, 4B HQ thì chính quyền không giấu dịch nhưng dân lại giấu, kết cục cũng tương tự. Tóm lại +S vs 4B chỉ khác nhau về kinh tế, còn khi gặp thảm họa thì cũng như nhau.

bachanhpm

Xe tăng
mỗi cái luật về phòng chống dịch: đếch nói nhiều tương đương khủng bố thằng có bệnh không tuân thủ cách ly, thằng diện cách ly không tự giác, bắn bỏ hay biệt giam luôn.

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn Hàn Quốc, Iran, Ý đang vỡ trận với hàng ngàn ca nhiễm bệnh thí mới thấy các biện pháp quyết liệt, phòng vệ sớm của Việt Nam là cần thiết.

Dịp tết và 2 tháng sau tết ở Việt Nam là lễ hội nên rất nhiều nơi tụ tập đông người như các chùa, đền, nếu buông lỏng thì gây hậu quả như Tân Thiên Địa ở HQ.

Ví dụ: ông sư Thích Thái Minh của chùa Ba Vàng cũng kêu gọi tụ tập đông người để cầu cúng, sau đó bị dân mạng ném đá, chính quyền cấm.
Hoặc chùa Hương hàng năm mỗi ngày có hàng vạn người đến lễ, đặc kín người, tắc cả đường, mà ngườu từ khắp nơi đỏi về nên nếu có người bệnh thì sẽ lây cho rất nhiều người và tỏa đi khắp nơi ngay.

202

Xe container
Họ đâu được quyền suy nghĩ như các cụ ở VN đâu. Làm được đồng nào thì chăm chăm chuyển về nhà, ở VN hành xử kỳ thị với dân HQ thế nào thì bên kia họ cũng đối xử vậy. Giờ không có việc làm, ko có tiền dành dụm theo cụ không về thì đi đâu
VN kỳ thị Hàn như nào cụ?

AcMilan90

Xe tăng
Nhìn Hàn, Iran, Italia toang mà sợ. Dự các nước này mới bắt đầầu dịch, chưa đạt đỉnh. Dự tiếp sau sẽ là Nhật, các nước châu Âu, Trung Đông vì chủ quan, không kiểm soát ngay từ đầu

vitngoc

Xe điện
Nhật bung, Trung Đông bung, Mẽo bung, EU bung ... thôi em chả nghĩ nữa [-O<

VietSonic

Xe tăng
Theo em, nên xoá các thớt kiểu này, rất dễ gây chủ quan cho mọi người. 60 nước đang toang rồi, riêng Việt Nam mình vẫn ko có vấn đề, thấy có 1 điều gì đó bất thường, trong khi đó dân Hàn về, quá tải sb và khu cách ly. E chỉ sợ, vài ngày hoặc vài tuần tới mình sẽ toang nếu lọt những người vô ý thức, ko có trách nhiệm tự cách ly, nhất là ở các vùng, khu vực chưa kiểm soát dc đầy đủ.

Em thấy dân mình đang chủ quan lắm. Giờ bội thực tin tức đề cao, đánh giá cao hệ thống phòng dịch... khả năng sắp có tin ko tốt rồi vì quá nhiều tin tốt cũng ko tốt... hy vọng em sai, nn nên tiết chế lại các tin tức quá tốt kiểu này.

Laoba

Xe điện
Nhìn Hàn Quốc, Iran, Ý đang vỡ trận với hàng ngàn ca nhiễm bệnh thí mới thấy các biện pháp quyết liệt, phòng vệ sớm của Việt Nam là cần thiết.

Dịp tết và 2 tháng sau tết ở Việt Nam là lễ hội nên rất nhiều nơi tụ tập đông người như các chùa, đền, nếu buông lỏng thì gây hậu quả như Tân Thiên Địa ở HQ.

Ví dụ: ông sư Thích Thái Minh của chùa Ba Vàng cũng kêu gọi tụ tập đông người để cầu cúng, sau đó bị dân mạng ném đá, chính quyền cấm.
Hoặc chùa Hương hàng năm mỗi ngày có hàng vạn người đến lễ, đặc kín người, tắc cả đường, mà ngườu từ khắp nơi đỏi về nên nếu có người bệnh thì sẽ lây cho rất nhiều người và tỏa đi khắp nơi ngay.
Giờ a Minh sư đảng viên trụ trì chùa BOT Ba Vàng đứng ra nhận những ng cách ly thì e ngưỡng mộ a ấy lắm lắm.

Pnguyen90

Xe tải

Các đền phủ vẫn rất nhiều người nhé cụ ơi, ko lên báo đài thôi, chứ quanh chỗ e các bà các cụ vẫn đi hớn hở và phấn khởi chứ chả ngại Covid đâu

z0z0z0

Xe điện
Trong 2 tuần tới mà không phát hiện ca nhiễm mới thì em mới yên tâm được

hungkttt

Xe tăng
Hôm qua đi grab nghe cụ lái grab kể 2 tuần trước chở 1 con bé từ Móng Cái về, khoe là tất cả ở TQ về Móng Cái phải cách ly, riêng con bé đó lúc nhập cảnh mất 500k để ko phải cách ly gì
nghe xong câu chuyện này thì mình không thể chủ quan được, tsb bọn ăn /tham nhũng giờ vẫn còn ăn được
Cụ nghĩ ra hay taxi nói phét hả cụ? Mà giả như có thật thì cụ cũng nên tự cách ly đi nhể? Nếu cụ mà vẫn đi làm thì tự vả vào mặt mình đi nhé.