[Funland] Việt Nam thật là hiếu học

Future_50

Xe điện
Nó toang không phải do đi học.

Dịch đến đâu nó khoanh vùng xử lý đến đó. Cứ thần hồn nát thần tính thì thôi giải tán các trường học luôn đi chứ năm nay covid 19 năm sau "nhỡ" có covid 20, phức tạp lắm, khó lường lắm, nguy hiểm lắm, không ai bị cũng sợ lắm ;))
cụ thử xem Y tế Việt chịu nhiệt nổi một thành Phố như Sài Gòn không? nói mà chẳng biết mình đang nói cái gì. lạ thật;;)

Hàn Quốc, Nhật Bản đang bùng phát dịch nhưng vẫn không cho nghỉ học đấy. Học tiếng Hàn tiếng Nhật mà sang đấy mỉa mai đê.

Học kỳ mới tại Hàn Quốc vẫn bắt đầu từ tháng 3
Chính phủ Hàn Quốc thông báo không trì hoãn kỳ học mới trên toàn quốc dù đang đối mặt với sự gia tăng bệnh nhân nhiễm nCoV.
Quan điểm của e cũng như cụ dưới, bao giờ hết dịch mới tổng kết được công tác phòng chống dịch của từng nước. Tình hình các nước khác chỉ nên lấy làm tham khảo chứ k phải là quy chuẩn để mình làm theo, nói như cụ trên đi xe máy ra đường gặp bọn sửu nhi nó đi đầu trần cũng có sao đâu;))
Với con Covid19 này k có cơ hội mà làm lại, lơ là cái là đi đứt nên mong CP dùng các biện pháp cứng rắn, ăn chắc còn hơn mang các yếu tố chưa được xác thực ra mà đánh bạc là quá mạo hiểm.
Sao cứ phải lấy nó ra làm mẫu. Thấy hai thằng nó toang chưa?

budu123

[Tịch thu bằng lái]
Đợt trước thấy mấy SGD nói trên báo là hàng triệu trẻ em nhớ trường nhớ bạn,em về bảo với F1 ,nó cười đểu xong bẩu:Điêu.
GV công lập không sống bằng lương cụ ơi,mất dạy(Không đc đi dạy) thì vẫn ăn lương nhưng vẫn phải trực ở trường,đổ vỡ nhiều kế hoạch thu hồi đầu tư nên sủa ngậu xị.
Sở nói chứ có phải GV nói đâu. Cụ có biết là trường nghỉ nhưng đầy phụ huynh tự muốn cho con đến nhà gv học riêng ko, nên vs gv ko ảnh hưởng gi nhiều.
Trên 4rum, FB nhiều phụ huynh nói "con e muốn đi học" ko phải là ko có.

Nó toang không phải do đi học.

Dịch đến đâu nó khoanh vùng xử lý đến đó. Cứ thần hồn nát thần tính thì thôi giải tán các trường học luôn đi chứ năm nay covid 19 năm sau "nhỡ" có covid 20, phức tạp lắm, khó lường lắm, nguy hiểm lắm, không ai bị cũng sợ lắm ;))
Khoanh vùng nói thì dễ đấy là phạm vi hẹp thôi chứ lúc nó lốm đốm các tỉnh như bản đồ dịch bên Hàn Quốc có mà khoanh bằng niềm tin cụ ạ.

• Vodka
Reactions: one

Hai Toan

Xe container
Sở nói chứ có phải GV nói đâu. Cụ có biết là trường nghỉ nhưng đầy phụ huynh tự muốn cho con đến nhà gv học riêng ko, nên vs gv ko ảnh hưởng gi nhiều.
Ưu cmn tiên cho bọn nó sang du học Vũ Hán ngay bây giờ,mấy nữa hết dịch không xếp hàng nổi đâu.

Hai Toan

Xe container
Bây giờ mà các cháu đi học thì lại có một trận sốt khẩu trang,nc rửa tay nữa,lại loạn giá,rồi lừa đảo vv&vv.Loạn là chắc.

hauyenhd

Xe container
Cụ nào từng ngủ hành lang bệnh viện trông con nằm bên trong phòng hồi sức tích cực mới hiểu được mà biết sợ. Bệnh dịch lứa tuổi thanh niên còn đỡ tí chứ dính vào người già với trẻ con thì rất là mệt nên chọn giải pháp an toàn nhất có thể là cho các cháu nghỉ học xem tình hình thế nào đã;))

babeo

Xe điện
Có những còm như thế đọc cũng hài mà cụ :)) , thiếu lại mất vui ;;).
Nhiều người kêu ca chuyện con nghỉ học đợt này cứ như nghỉ xong thì con họ IQ thấp đi vậy. Đứa nào chăm chỉ học, khả năng tự học tốt thì nghỉ học nó vẫn học được, với mạng Internet tốt như hiện nay thì thiếu gì cách học. Mua sách về mà đọc cũng được. Tất nhiên cũng chồn chân nhưng phải biết chấp nhận trong thời gian này chứ. Nhà cháu nghĩ nhiều người kêu ca vì ko muốn trông con, không muốn thiệt hại kinh tế gia đình khi phải nghỉ làm, chỉ nghĩ cho mình không nghĩ cho cả xã hội.

Hai Toan

Xe container
Nước rửa tay sát khuẩn,dung dịch phun khử trùng mang mệ nó về nhà phun,với rửa hết rồi ,bây giờ mà đi kiểm tra thì ối trường toang.Còn mấy cái 4rum,FB cụ nói đó toàn là tay sai của GVCN thôi,nghe làm chết gì cụ.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Nhà cháu nghĩ nhiều người kêu ca vì ko muốn trông con, không muốn thiệt hại kinh tế gia đình khi phải nghỉ làm
Thì làm gì có lý do nào khác đâu cụ. Đấy là tất cả cùng nghỉ đấy, chứ nơi học nơi không thì còn chửi nhau chắc hơn hàng tôm hàng cá :)) , nhất là mấy cháu thi chuyển cấp với Đại học.

isak

Xe tăng
Xin cụ cho biết nghiên cứu nào đã kết luận là virus này không nguy hiểm với trẻ con!
Và một đứa trẻ mang virus (lây từ bố, mẹ chúng chẳng hạn) thì có khả năng làm lây nhiễm cho bạn học của chúng không ? Và ngược lại.

Em gửi cụ thông tin, đây là kết quả trong nghiên cứu dịch tễ lớn nhất được công bố, cụ chú ý câu cuối cùng dưới bảng nữa.
Em với cụ đồng ý là khả năng lây nhiễm của người bệnh như nhau, dù là người lớn hay trẻ con, chỉ có điều nguy cơ lây nhiễm của việc trẻ con đi học ko cao hơn việc người lớn đi làm. Em xin hết !

budu123

[Tịch thu bằng lái]

Em gửi cụ thông tin, đây là kết quả trong nghiên cứu dịch tễ lớn nhất được công bố, cụ chú ý câu cuối cùng dưới bảng nữa.
Em với cụ đồng ý là khả năng lây nhiễm của người bệnh như nhau, dù là người lớn hay trẻ con, chỉ có điều nguy cơ lây nhiễm của việc trẻ con đi học ko cao hơn việc người lớn đi làm. Em xin hết !
Ít hay nhiều thì vẫn là có hs mắc, ít khả năng hơn có nghĩa là cứ việc cho hs tập trung bung lụa trong mỗi trường từ 2000-4000 mạng à.

Ngày 21/2, Nhật Bản xác nhận 3 ca dương tính với Covid-19 là học sinh. Trong đó có một trẻ học mầm non và hai trẻ ở cấp tiểu học. Vào thứ 6 tuần trước (14/2), tỉnh Wakayama cũng ghi nhận một trẻ em nhiễm virus. Đó là con trai của một bác sĩ tại Bệnh viện Saiseikai Arida.

#aFamily #Lv
27a14f73555415db26e54ac1c8a5888e-15823079405511276551756-crop-15823080135121445875325

Nhật Bản có 4 trẻ em nhiễm virus corona, giới chức khuyên phụ huynh nên cho con nghỉ học nếu có triệu chứng bệnh

budu123

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này ko biết giờ thế nào rồi các cụ:

34 học sinh nghi nhiễm virus corona, Điện Biên cho toàn tỉnh nghỉ học
05/02/2020 11:18 GMT+7

TTO - Ngày 5-2, UBND tỉnh Điện Biên đã có quyết định cho học sinh toàn tỉnh nghỉ học để phòng virus corona.

Trước đó, theo thông tin từ Phòng GD-ĐT huyện Nậm Pồ (Điện Biên) - có 34 học sinh và hai giáo viên trong huyện có biểu hiện ho, sốt đang được cách ly theo dõi. Trong số này nhiều học sinh có bố, mẹ đi làm ăn xa ở Trung Quốc và trở về nhà trong dịp Tết Nguyên đán.
Sau đó, Phòng GD-ĐT huyện Nậm Pồ phối hợp với các cơ quan chức năng tiến hành rà soát các học sinh có bố, mẹ, người thân đi làm việc ở Trung Quốc về.
Kết quả rà soát đến ngày 4-2 toàn huyện có 1.043 trường hợp học sinh có bố hoặc mẹ làm việc ở Trung Quốc. Trong đó 133 trường hợp có bố, mẹ đã quay lại Trung Quốc làm việc và một số trường hợp không về nước trong dịp Tết Nguyên đán vừa qua.

babeo

Xe điện

Đây chỉ là thống kê đến thời điểm này thôi cụ nhé, căn cứ vào số liệu này thì chưa đủ căn cứ để kết luận đâu. Chưa tính đến khả năng trẻ em bị nhẹ nhưng gây nhiễm cho những người ở lứa tuổi khác, thì nguy cơ vẫn như nhau.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com

Theo thống kê điều tra dân số thì dưới 23 tuổi chiếm khoảng 34.5%, số này đang được nghỉ học.
Như vậy, việc nghỉ học sẽ làm giảm nguy cơ lây nhiễm là 34.5%, con số này không hề nhỏ, không thể bỏ qua nếu có cơ hội loại trừ nguy cơ. Đấy là chưa nói đến yếu tố tinh thần khi các bậc phụ huynh phải lo lắng khi con họ phải đi học, có thể gây mất tâm lý hoang mang cho toàn xã hội, cái này cũng phải xét đến.
Trẻ con nghỉ học thì có thể học bù vào các tháng hè, người lớn nghỉ làm mà cụ so sánh được với trẻ con nghỉ học thì em chịu cụ. Người lớn nghỉ làm thì lấy gì đút vào mồm?

vo nho

Xe điện
Bất chấp dịch Covid 19 nguy hiểm chết người, một số người sống chết gì cũng đòi cho con đi học.
Ôi, thật là hiếu học quá mà.

Trong khi, Hàn Quốc: thừa nhận khống chế dịch thất bại. WHO phát biểu: 'Cánh cửa cơ hội kiềm chế COVID-19 đang khép lại'

Hàn Quốc, Singapo...có dịch mà còn khủng hơn VN mà có nước nào làm giống VN không?
Tuỳ quan điểm thui...

td lines

Xe điện
Bọn ngu có vậy mà không hiểu sự sâu xa của việc cho hoc sinh nghỉ học . Giống như làm hầm trú ẩn thời chiến tranh dân phải tự đào để khi có tiếng máy bay thì chui xuống mà nấp nhất là trẻ em và người già , trong truờng hợn này cũng là một dạng trú ẩn cách ly cần thiết nhưng nó nguy hiểm hơn là nó lây lan khó kiểm soát . Máy bay nó đang bay qua không ( chưa ) thả bom lại chửi không cần thiết à , đồ ngu

AnhViVu

Xe điện
Cho học sinh nghỉ học thì giảm được bao nhiêu % nguy cơ lây lan dịch? Trong khi bố mẹ chúng nó vẫn phải ra đường, đi làm, vào nhà máy, công sở, chợ búa. Cụ nào đòi cho hs nghỉ học sao không ở hẳn trong nhà chờ hết dịch hãy chui ra, ý thức cộng đồng đi =))

TamTin1368

Xe hơi
Ôi bài thơ :))