[Funland] Vietnam Airlines xếp khách mua vé giá rẻ ngồi cuối

noname_star

Xe tăng
Ngồi chỗ cửa thoát hiểm ngon nhất. Rộng còn hơn ghế vip.

VKN

Xe tăng
Ngồi đầu thì thoải mái và tiện nghi thôi chứ em nhớ có một khảo sát của tổ chức quốc tế nào đấy nó công bố thì an toàn nhất (xác suất thoát chết lớn nhất khi máy bay gặp tai nạn) là phần đuôi máy bay, tiếp đến là phần giữa. Còn phía đầu thì toi cả.
Đâm nhau thì tất nhiên là ngồi đâu toi hết
Rơi vỡ thì ngồi đầu và cuối toi trc
Ngồi giữa gànaf cửa thoát hiểm là ok nhất, chân duỗi thoải mái, ở đó còn có ghế phụ cho em tiếp viên nữa thì quá đẹp
Mỗi tội gặp mấy thằng 3 ngơ hoặc gato thì rất bực mình
Một lần bay HCMC mình ngồi ghế cạnh cửa thoat hiểm, giữa có một thằng cu em rất phông độ lịch thiệp, rồi đến cái ghế em tiếp viên, đang gác cái tay lên cửa, thằng đằng sau cứ mấy lần với tay lên đập ghế nhắc là "đề nghị anh bỏ tay khỏi cửa, tỳ vào nó bật ra chết cả đoàn"
Bực mình hỏi lại " đây ko phải chỗ mở, ông có lao cả người vào nó cũng ko bật được ra đâu, còn ông thích lên ngồi cạnh em tiếp viên thì đổi cho ông này - chỉ ông ở giữa - phụ thêm ít phí giao dịch... tôi đang muốn đổi ko được đây này" cả em tiếp viên, cả thằng cu em ngồi giữa cười rũ ra, thế là vui cả làng, xuống máy bay thằng cu em ngồi giữa tự giới thiệu giám đốc pháp chế của công ty nc ngoài, gửi danh thiếp, nó còn đùa "em xin số anh, em với bạn này mà thành đôi, em mời anh làm khách đám cưới ngồi bàn số 1 luôn

Nana2015

Xe tăng
Từ hàng ghế 30 đến 34 , em lại khoái ngồi cuối .
Ngồi cuối đến lúc nó hạ độ cao để hạ cánh nó phê tận óc. Như kiểu rút ruột mình ra ý. E sợ vãi tè ra. Còn như cụ chủ là chuẩn rồi nhé. E vừa đi xong hành lý 10kg xách tay và e ngồi hàng 32 nha.

motthoidongbim

Xe điện
Ngồi cuối xuống nó xóc hơn. Không phải tự nhiên nó giảm giá đâu. Ngồi gần cánh quạt thì cũng ù đầu. Nhưng bay có gần 2h thì chắc chẳng vấn đề gì vs nhiều người trong đó có em, xưa đi xe ô tô về Tết còn đứng có 1 chân, tay ghì bám giữ mà thời gian cũng thế còn chịu được

kites1

Xe điện
Chuyện nầy cũng không lạ. Đây là chiêu mà các hãng hàng không xữ dụng để xếp người vào các ghế trống mà đa số hành khách không thích ngồi . nó không chừng may mốt còn bắt hành khách trả tiền để được chọn số ghế

Chĩm111

Xe điện
Ngồi giữa gànaf cửa thoát hiểm là ok nhất, chân duỗi thoải mái, ở đó còn có ghế phụ cho em tiếp viên nữa thì quá đẹp
Mỗi tội gặp mấy thằng 3 ngơ hoặc gato thì rất bực mình
Một lần bay HCMC mình ngồi ghế cạnh cửa thoat hiểm, giữa có một thằng cu em rất phông độ lịch thiệp, rồi đến cái ghế em tiếp viên, đang gác cái tay lên cửa, thằng đằng sau cứ mấy lần với tay lên đập ghế nhắc là "đề nghị anh bỏ tay khỏi cửa, tỳ vào nó bật ra chết cả đoàn"
Bực mình hỏi lại " đây ko phải chỗ mở, ông có lao cả người vào nó cũng ko bật được ra đâu, còn ông thích lên ngồi cạnh em tiếp viên thì đổi cho ông này - chỉ ông ở giữa - phụ thêm ít phí giao dịch... tôi đang muốn đổi ko được đây này" cả em tiếp viên, cả thằng cu em ngồi giữa cười rũ ra, thế là vui cả làng, xuống máy bay thằng cu em ngồi giữa tự giới thiệu giám đốc pháp chế của công ty nc ngoài, gửi danh thiếp, nó còn đùa "em xin số anh, em với bạn này mà thành đôi, em mời anh làm khách đám cưới ngồi bàn số 1 luôn
Vâng cụ! Lên máy bay thì sợ nhất là ngồi cạnh ông, bà nào vô tổ chức, ý thức kém... Gặp đội này thì chuyến bay của mình là cực hình luôn.

VnUeT

Xe tăng
Máy bay thì ngồi cuối ít chết hơn.

tientung000

Xe điện
Đi xe ngồi đầu, đi tầu ngồi cuối. Đi máy bay thì chỗ nào ngon các cụ nhỉ?
Chuẩn như cụ dưới còm
Ngồi đầu thì thoải mái và tiện nghi thôi chứ em nhớ có một khảo sát của tổ chức quốc tế nào đấy nó công bố thì an toàn nhất (xác suất thoát chết lớn nhất khi máy bay gặp tai nạn) là phần đuôi máy bay, tiếp đến là phần giữa. Còn phía đầu thì toi cả.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
crashed thì ngồi đâu cũng dẹo. Nhưng để thoại mái thì né hàng ghế gần cánh máy bay.

hungeverest

Xe điện
E cũng đi nhiều, nhưng chẳng quan trọng vụ chỗ ngồi lắm, nếu mà bia nhiều, e chọn chỗ ghế giữa, gần toilet là ngon nhất.

MiTa

Xe lăn
Thì sao cụ chủ? Nó xếp đâu là quyền của nó, trừ khi nào mua vé rẻ mà nó xếp lên ngồi khoang C hãy chửi.

HungNexus

Xe tăng
e auto checkin online ghế cửa sổ sau cánh máy bay 1 hàng

hcmt

Xe điện
Cháu đọc thấy thông tin này trên FB.
Nôm na là khách mua vé khuyến mãi của VN sẽ phải chịu ngồi dưới hoặc kẹp giữa.
Cụ nào làm VN xác nhận hộ cháu cái.
Ít tiền thì ngồi vậy còn kêu cái gì nhỉ
Bảo vip hay mua vé thường hãy kêu
Chịu

IP man

Tháo bánh
Máy bay có rơi thì thường vẫn là chúc đầu xuống trước nhá cụ, ngồi đầu chắc chắn toi, ngồi cuối có hi vọng sống.

khoinguyen82

Xe tải
Đã vé rẻ thì mọi thứ tương ứng thôi, miễn là nhân viên hãng vẫn nói năng lịch sự. Em đi vé rẻ của VNA, họ phục vụ ok, còn chỗ ngồi thì xếp đâu hãng cũng tính rồi.
Tiền bỏ ra đến đâu thì sự nhận lại đến đấy thôi!
Còn không ngu học như bọn nhân viên Vietjet là được, có lần nó giở cái trò cân kẹo, em chả bao giờ để ý cái hl xách tay và em toàn đi làm sao đỡ phải xách đồ là sướng nhất, ai dè bữa đó có cái laptop với lại ít đồ vợ bỏ vào có quá một chút, 1 con nhãi nhân viên và 1 thằng tay chân to hùng hổ nói quá cân phải đóng tiền, em bực mình chỉ mặt 2 đứa bảo kh có lỡ quá cân thì đóng phí, nhưng 2 đứa mày là nhân viên hãng bay hay loại đầu đường xó chợ mà nói năng kiểu vậy, sau đó em cạch luôn Vietjet!