[RFC] VIETNAM OTOFUN TEAM - dấu ấn đầu tiên với Rainforest Challenge!

Renault

Xe hơi
Phải nói là các cụ quá dũng cảm và quá đam mê =D>

caoxuankien

Xe hơi
Và đây là cái tời cơ nhưng trái với mọi lý thuyết từ trước nó được lắp đằng sau để tời đằng trước qua đường đãn hướng và ngược lại, em thấy lằng nhằng lắm có đi tắt đón đầu cũng còn mất nhiều thời gian
vậy mới phải tìm hiểu để mình lâng cấp thông tin chứ cụ ! chứ nhìu ngừoi biết mà không nói mà nhiều người muuốn tìm hiểu mà không biết hỏi ai ạ .

caoxuankien

Xe hơi
giả sử ở VN nếu cần độ bộ phanh hơi độc lập từng bánh như thế này theo các bác sẽ phải bắt đầu như thế nào?

Đấy mới là riêng phần phanh thôi các bác nhé
e thì không hiểu lắm về phanh nhưng mà chỗ công ty e cũng chế được từ số dây chuyển sang thành số trợ lực bằng hơi không biết có liên quan gì không a !

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
giả sử ở VN nếu cần độ bộ phanh hơi độc lập từng bánh như thế này theo các bác sẽ phải bắt đầu như thế nào?

Gaz có cần phanh đâu, phanh bằng gốc chuối cũng ổn !
Và đây là cái tời cơ nhưng trái với mọi lý thuyết từ trước nó được lắp đằng sau để tời đằng trước qua đường đãn hướng và ngược lại, em thấy lằng nhằng lắm có đi tắt đón đầu cũng còn mất nhiều năm nữa
Cái này là kiểu 69, em biết mà =))

VỊT QUAY BJ

Xe tải

Bắt đầu từ nguồn hơi, phải đủ lưu lượng, đủ áp suất. Nhưng họ độ như thế mục đích để làm gì bác?

nqhung56

Xe buýt
em nhìn mà chẳng hiểu dề

Barcelona

Xe tải
Em nghĩ là để phanh độc lập từng bánh nhằm giảm bán kính vòng quay kiểu như xe tăng thì phải.

caoxuankien

Xe hơi
Bắt đầu từ nguồn hơi, phải đủ lưu lượng, đủ áp suất. Nhưng họ độ như thế mục đích để làm gì bác?
chác là do đội bạn ít tiền không có điều kiện nắp kháo vi sai đó cụ a lên người ta làm vậy đẻ khi một bánh bị batile thi dùng phanh hãm nó lại để lực được chuyền sang bánh kia nhiểu hơn có phải không a ?

Chỉnh sửa cuối:

cachoi

Xe điện
Video giải cứu xe đội VN tại chặng twilight zone*
(*)TZ là chặng đường offroad mà dân phượt Malay hay đi.Năm 2009 cả đoàn đã di chuyển qua đây, không đến nỗi khó khăn lắm. Tuy nhiên mùa mưa 2010 đã biến con đường 7km thành 1 đầm lầy
Đường vào
[YOUTUBE]RYUK_MCwejk[/YOUTUBE]

bes

Xe lăn
chác là do đội bạn ít tiền không có điều kiện nắp kháo vi sai đó cụ a lên người ta làm vậy đẻ khi một bánh bị batile thi dùng phanh hãm nó lại để lực được chuyền sang bánh kia nhiểu hơn có phải không a ?
Đây ạ, câu trả lời đây.

Em nghĩ là để phanh độc lập từng bánh nhằm giảm bán kính vòng quay kiểu như xe tăng thì phải.

Supreme

Xe tăng
Tuyệt quá :-bd khâm phục tinh thần của các cụ quá :x

bobodiep

Xe hơi
Bác nói không đúng... khi leo núi, sẽ có phần bánh trái hay phải gác lên đá...thì bấm khóa phanh để không bị trượt.....

saigonvw

Xe tăng
Xin chú thích thêm một chút về 2 Clip trên
Đêm hôm trước xe quân ta đi sau cùng, vào cách cửa rừng khoảng 7-800m thì mắc lầy. Đội bạn dùng cây to làm neo để tời xe ta lên nhưng cây đổ vào xe, nhấn chìm xe ta them khoảng 50cm nữa. Tất cả các xe còn lại cũng không hơn gì -> vỡ trận. Ban tổ chức động viên nhà Gay bỏ xe lại, lội bộ 7km nữa ra bãi biển mà tắm rửa, nghỉ ngơi, và không đựoc dỗi.
Sáng hôm sau BTC điều 3 xe tinh nhuệ nhất vô cứu xe Việt Nam. Hình ảnh + Video E quay được một ít thì hết pin. Kể từ chỗ kéo xe lùi lại, ngay sau đoạn Clip thì Lốp sau bên tài của xe ta rời ra khỏi Vành. Đang suy nghĩ tìm cách đội xe lên thì thấy Tân vô địch móc cáp lôi xe mình đến một gốc cây rồi thoăn thoắt trèo lên cột một cái nút " Thuyền chài" rồi mắc puly vô đó câu nguyên xe mình lên. Việc thay bánh sơ cua là của Vũ Đỗ Hiếu. Sau đó cả đoàn quay ra bằng tời. Vừa đi E vừa nghĩ không hiểu đêm qua nhà Gay làm thế nào mà đưa xe được vào sâu thế ? Trong cái rủi có cái may- Giá như đêm qua xe xịn hơn chút nữa, Nhà Gay không bị mất ngủ do Cá Chọi ngủ ngáy to thì có lẽ Gay sẽ đưa xe vô khoảng 3km, đến giữa rừng mới chết thì ....

Inox75

Xe tăng
Ngoài sức tưởng tượng về hành trình TZ về cả bản lĩnh của các cụ :-o

kinhlupden

Xe hơi
hay quá, tiếc là thiếu 1 ông quay phim để làm phim tài liệu.

Bên BTC nước ngoài hộ không làm phim sao ?? :)

Drifter

Xe buýt
Em bị mất ngủ thế là lại vào OF xem bài. Vào link của bác CacHoi thấy cái ảnh này:

Thương và phục các bác quá!