Vietstar Resort Spa ở Phú Yên

AQ.

Xe tăng
Em mới đi Quảng châu ngắm chân rài về :21: nên bi giờ mới vào OFun được (gớm, nhớ phết)

Cụ AQ đi khảo sát món gì đới, em cũng hay đi nhưng toàn nghỉ ksan thôi.
Phú Yên với Tuy Hòa thì chỉ đi qua, chưa ngủ lại bao giờ.
Em đi khám điền thổ cụ ạ. Cụ bồi dưỡng Telit nâng cao xong chưa. Mời cụ về đóng tiền sân cho anh em nhờ:21:

"- Đường đi: các bạn có thể đi đường bộ, rất tiện QL 1A ghé qua; hoặc đường hàng không HN-Quy nhơn (3 chuyến/tuần), từ QN ra đây mất 80km; hoặc bay vào Nha trang (như em đi) quãng đường xa gấp đôi nhưng cảnh đẹp tuyệt trần. Em hạ cánh lúc 4h10, lên xe vào đây lúc 8h tối. Sân bay Tuy hòa đủ tiêu chuẩn cho máy bay cỡ lớn nhưng ít khách quá nên hiện nay chỉ có đường bay TP HCM-Tuy hòa 3 chuyến/tuần thôi. Nghe nói sang năm sẽ mở đường bay HN-TH"
Cụ đi từ Nha Trang rà mà không hầu ae mấy kiểu chiều hoàng hôn Vân Phong - Đại Lãnh. Em đi Phú Yên vài lần roài nhưng hồi đó chưa có khu nài, mới chỉ có Thuận Thảo bên kia đường 1A ở thành phố thoai!
Lúc đi đúng vào buổi chiều đấy, dưng không biết đến vụ có thể ngắm hoàng hôn (cứ tưởng chỉ ở đảo hay mũi Cà thật Mau mới) nên lơ mơ ngủ mất. lần sau sẽ nhớ:69:

Nhất cụ rồi! (b) (b) (b)
Sò trên là loại: Sò huyết, nếu sò này khai thác từ đầm Ô Loan thì đặc sản quốc gia. Nói chung ăn sung phải biết.. phải thía không cụ! :^)
Em đã hỏi lại, nó gọi là sò vòi cụ ạ. Chả biết sung là thía lào vì em đã viết ở trên, về KS muộn quá hội Matxa nghỉ tiệt:P

Nhìn cái quầy Lễ tân là đã biết Kiến trúc sư thế nào roài :'(:'(:'(
Cụ không mang cần câu đi câu cá hử ?
Em đi công tác nên không mang cần dài. Cần ngắn cụ đọc ở trên rồi đấy

Hummer_C83

Xe tăng
Nói chung thì cũng ổn nhưng công nhận kiến trúc hơi lộn xộn đới
bác chủ thớt đi với ai mà không thấy bá cáo nhể
heeee có bồ thì đưa nhau vào đây kín như bưng :21:

vua_luoi

Xe điện
Báo cáo cụ AQ lúc cháu đangoposst bài này là cháu đang ngồi trên cái giường của Vietstar resort đấy, cám ơn cụ vì cháu ko mang máy ảnh:41::41:

Thật sự là cháu kinh ngạc với sự tỉ mỉ của chủ nhân khu này, anh Phú chị Hương thật là có con mắt kiến trúc, cháu cảm giác chỗ ở còn có phòng cách hơn Furama. Đúng là một nơi nên đến và thưởng thức các cụ ạ, mỗi cái máy bay từ Phú Yên chưa có chuyến trực tiếp từ HN, chỉ có từ SG, đi toàn ATR và Forker.

Chỉnh sửa cuối:

AQ.

Xe tăng
Hì hì, cụ nghỉ ở nhà nào đấy ạ? em thưởng thức kiểu thầy bói xem voi nên chưa đầy đủ - có gì hay hơn cụ loa lên nhá - bây giờ chăc khu Spa xong rồi đới.

Em hỏi giống cụ Hummer: cụ đi với ai mà không thấy bá cáo nhể :P

vua_luoi

Xe điện
:))Cháu nghỉ phòng 112 cụ ạ, ở đây có cái hay là kiễng chân có thể ngắm tây tắm nhà bên cạnh, chỗ tắm có cái gương nhìn tắm đôi hơi bị hay :))

xebuytmatphanh

Xe buýt
Em cũng đang muốn tổ chức cho một số anh em OF ( tầm 15 người cả trẻ con) đi vào đây nghỉ. Không hiểu năm nay có gì hay chưa ạ? Tuy hòa có gì chơi không các Bác.

MOITAPLAIOTO

Xe đạp
Nhất cụ rồi! (b) (b) (b)
Sò trên là loại: Sò huyết, nếu sò này khai thác từ đầm Ô Loan thì đặc sản quốc gia. Nói chung ăn sung phải biết.. phải thía không cụ! :^)
Em xin đính chính tí xíu ạ. Đây là sò mòng, hình như chỉ có từ đầm Cù mông trở vào đến Nha trang thôi ạ.

MOITAPLAIOTO

Xe đạp

chiphoi18 viết
Nhất cụ rồi! (b) (b) (b)

Em xin đính chính tí xíu ạ. Đây là sò mòng, hình như chỉ có từ đầm Cù mông trở vào đến Nha trang thôi ạ.​
Nếu các Cụ co đi xuyên việt nhớ ghé Quy nhơn, Tuy Hòa hoặc Nha trang thưởng thức món sò huyết nhé. Theo em nhận xét thì sò huyết đầm Ôloan có lẽ ngon nhất Việt nam.

vietran

Xe ba gác
Nhất cụ rồi! (b) (b) (b)
Sò huyết thì nóa phải đỏa loàm loàm chứ, sò nó phải mim mím chén mới sướng chứ toang hoác ra thế kia thì

cn5

Xe máy
Em cũng đang muốn tổ chức cho một số anh em OF ( tầm 15 người cả trẻ con) đi vào đây nghỉ. Không hiểu năm nay có gì hay chưa ạ? Tuy hòa có gì chơi không các Bác.
Phú Yên thì có Ghềnh đá dĩa khá nổi tiếng:

Có món cá ngừ đại dương ăn sống với wasapi và có 1 khu suối nước nóng mà hiện còn rất ít người biết cụ ạ ...

Còn ở TP Tuy Hòa thì cũng không có nhiều chỗ chơi, đặc biệt bãi biển tại TP Tuy Hòa khá dốc và sóng nên tắm biển ở đây khá nguy hiểm...

Chỉnh sửa cuối:

honda_tourist

Xe đạp
hi cụ chúc Bác vui khỏe!
nhìn mấy cái hình bác up lên cũng them nhỏ raaaiiixxxx nhưng được cái các bác co nhu cầu đi du lịch thì alo nhé tui làm điều hành du lịch tại Hà Nội mà hihi
:D.:)

ducleminh

Xe điện
hi cụ chúc Bác vui khỏe!
nhìn mấy cái hình bác up lên cũng them nhỏ raaaiiixxxx nhưng được cái các bác co nhu cầu đi du lịch thì alo nhé tui làm điều hành du lịch tại Hà Nội mà hihi
:D.:)
Năm nay SaoViet có gì thay đổi không nhỉ? Giá cả có cụ nào biết không?

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Khu nghỉ đẹp quá, giờ các khu nghỉ nào cũng thấy sang trọng, cũng đáng đồng tiền bát gạo, Phu Yên giờ cũng hấp dấn lắm

inochi

Xe điện
Chưa có dịp đặt chân đến đất Phú Yên, mặc dù đã đi qua nhưng ngồi trên Tàu, hóng hớt xem cụ câu view, hihi

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
À, hình như nó nằm ngay trên lộ 1 rẻ phải vào nếu đi theo hướng Nam-Bắc đúng ko?? E đi ngang tính vào xem thử nó là cái gì mà lười nên ko đi, khi nhìn cái nhà to to của cụ post lên thì e mới nhận ra, đi ngang e tưởng viện bảo tàng hay nhà truyền thống gì đó chứ :21:
Hihi đúng rồi đó cụ, Sao Việt resort nằm ngay ở khu vực Núi Thơm - Tuy hòa, sát biển và nằm kề quốc lộ 1a luôn, khu này nó rộng nên đúng là nhìn giống bảo tàng thật hihihi, nhưng xem ảnh thấy cao cấp ra phết

Nhà đẹp

ducleminh

Xe điện
Hihi đúng rồi đó cụ, Sao Việt resort nằm ngay ở khu vực Núi Thơm - Tuy hòa, sát biển và nằm kề quốc lộ 1a luôn, khu này nó rộng nên đúng là nhìn giống bảo tàng thật hihihi, nhưng xem ảnh thấy cao cấp ra phết

Nhà đẹp
Năm nay giá cả bọn này thế nào vậy cụ?

doanhvt

Xe đạp
Bể bơi dài, chấm hết ạ