Vin Đại Mỗ dừng thi công

cuongdiv

Xe container

cadan

Xe container
Hay là vì "lên đời"

Kiếm được đủ đất xây nhà "700triệu/căn" theo chính sách hỗ trợ nhà thu nhập thấp, giờ đổi sang nhà thu nhập cao - liệu có nộp thêm tiền đất không nhỉ?

Em hóng ý kiến của Bộ Tài chính.

https://vnexpress.net/kinh-doanh/vincity-chuyen-doi-thanh-dai-do-thi-thuong-hieu-vinhomes-3897583.html

Vinhomes cũng tiến hành chuyển đổi các dự án VinCity thành các đại đô thị mang thương hiệu Vinhomes.

Trong đó, Vinhomes Sapphire là dòng căn hộ hiện đại, hướng tới giới trẻ năng động, ưa thích công nghệ, có xu hướng lựa chọn các giải pháp thông minh và linh hoạt trong cuộc sống. Dòng sản phẩm VinCity hiện nay sẽ được đổi tên thành Vinhomes Sapphire.

Vinhomes Ruby là dòng căn hộ cao cấp hơn, dành cho nhóm khách hàng gia đình hiện đại, hướng tới cuộc sống tiện nghi, đầy đủ dịch vụ tiện ích. Đây cũng các sản phẩm đại trà của Vinhomes hiện nay.

Vinhomes Diamond là dòng căn hộ cao cấp nhất trong hệ thống Vinhomes với các căn hộ hạng sang, các tiện ích cao cấp dành cho khách hàng thượng lưu. Các sản phẩm này tương tự các căn hộ của Vinhomes Golden River.

wild nature

Xe điện
Ko thiếu tiền mà tổng tài sản 290 nghìn tỷ thì trong đó có 190 nghìn tỷ đi vay, đang phải đi vay 25 nghìn tỷ nữa mà ko biết có ai cho vay ko

Không thiếu tiền thì đi vay làm gì ;))

Tại thời điểm 31/12/2018, tổng tài sản của Vingroup là 289.105 tỷ đồng, trong đó nợ phải trả là 190.046 tỷ đồng. Vốn chủ sở hữu của Vingroup cũng lên tới 99.059 tỷ đồng. Vingroup là doanh nghiệp tư nhân Việt có quy mô tài sản lớn nhất Việt Nam hiện nay.
http://vneconomy.vn/vingroup-muon-huy-dong-toi-thieu-25000-ty-von-ngoai-qua-chao-ban-co-phieu-20190312231355995.htm
E ko hiểu tài chính.
Vậy ts 10 tỷ USD của anh Vượng nằm chỗ nào cụ nhỉ. Cụ bổ túc cho e sáng mắt với.
Thank cụ

vnnatk

Xe hơi
Hay là vì "lên đời"

Kiếm được đủ đất xây nhà "700triệu/căn" theo chính sách hỗ trợ nhà thu nhập thấp, giờ đổi sang nhà thu nhập cao - liệu có nộp thêm tiền đất không nhỉ?

Em hóng ý kiến của Bộ Tài chính.

https://vnexpress.net/kinh-doanh/vincity-chuyen-doi-thanh-dai-do-thi-thuong-hieu-vinhomes-3897583.html

Vinhomes cũng tiến hành chuyển đổi các dự án VinCity thành các đại đô thị mang thương hiệu Vinhomes.

Trong đó, Vinhomes Sapphire là dòng căn hộ hiện đại, hướng tới giới trẻ năng động, ưa thích công nghệ, có xu hướng lựa chọn các giải pháp thông minh và linh hoạt trong cuộc sống. Dòng sản phẩm VinCity hiện nay sẽ được đổi tên thành Vinhomes Sapphire.

Vinhomes Ruby là dòng căn hộ cao cấp hơn, dành cho nhóm khách hàng gia đình hiện đại, hướng tới cuộc sống tiện nghi, đầy đủ dịch vụ tiện ích. Đây cũng các sản phẩm đại trà của Vinhomes hiện nay.

Vinhomes Diamond là dòng căn hộ cao cấp nhất trong hệ thống Vinhomes với các căn hộ hạng sang, các tiện ích cao cấp dành cho khách hàng thượng lưu. Các sản phẩm này tương tự các căn hộ của Vinhomes Golden River.
Biết đâu nằm hết trong kế hoạch, chiêu trò lách luật thì sao nhỉ ?
HÓng ...

Justforfuntoo

Xe container
E ko hiểu tài chính.
Vậy ts 10 tỷ USD của anh Vượng nằm chỗ nào cụ nhỉ. Cụ bổ túc cho e sáng mắt với.
Thank cụ
Chắc tính trên giá trị cổ phiếu cụ ạ, em đọc báo thấy thông tin như vậy còn phân tích thì em chịu

haivanphe

Xe container
Khi điều chỉnh thiết kế bên trong công trình làm thay đổi công năng sử dụng, thay đổi chiều cao tầng... thì có phải đi xin phép lại không nhỉ?
quả này cụng hơi căng,
MÀ thớt này xôm quá gừn 200 cụ hóng!
Điều chỉnh thiết kế nội bộ thì chắc là không, nhưng nếu ảnh hưởng đến lượng dân cư và chiều cao liên quan đến an toàn bay, quốc phòng thì phải xin duyệt lại đấy ạ. Nhưng những cái này thì anh của em làm trong nháy mắt thôi, trời này đất này của anh ấy hết mà.

vandinh

Xe container
Có 1 vài ông chủ muốn con nợ chết để thịt đất của con nợ ;)) nhất là mảnh đất có vị trí đắc địa về quân sự như Cát Hải ;))
Cụ làm lộ mệ nó bí mật của em:D chỗ đó mà vào tay ông hàng xóm thì phút mốt họ lùa dân kín cả đảo luôn.

Michael J

Xe điện
Khi mở rộng mô hình quá lớn mà thay đổi quản lý ko kịp thì bung bét thôi, ban đầu sẽ là một lỗ nhỏ, sau vá ko kịp thì như titanic

cadan

Xe container
E ko hiểu tài chính.
Thank cụ
Ở "bán giấy".

Cụ ko hiểu tài chính thì cần tìm hiểu khái niệm cổ phiếu.

CP: Là chứng chỉ ghi nhận số cổ phần trong công ty (nôm na).

Số cổ phần trong công ty là phần vốn góp trong công ty tương ứng với trách nhiệm tài chính với công ty. Công ty đó có bao nhiêu tài sản hay bao nhiêu nợ thì được hưởng hoặc phải chịu tương ứng. Giá cổ phiếu có thể lên xuống - đó là theo thị trường đánh giá, và giá thị trường chấp nhận mua.

Nhưng không có nghĩa "giá trị" thị trường ấy sát với bao nhiêu tài sản hay bao nhiêu nợ của công ty đó.

Công ty có thể nợ đầm đìa, nhưng thị trường kỳ vọng cao, thì giá CP vẫn cao. Ngược lại, công ty không nợ, nhưng giá CP vẫn thấp, nếu thị trường không có người mua. Mọi thứ đều có thể là kỳ vọng. Kỳ vọng có thể đúng, có thể nhầm, có thể theo phong trào.v.v. Nhưng thực lãi được chia sẽ cân đối giữa doanh thu và chi phí. Chi phí bao gồm cả lãi của món nợ phải trả.

Nếu người cho vay "rút vốn", đòi nợ, không cho vay nữa, công ty sẽ phải tìm món khác đập vào. Chủ công ty/cổ đông công ty, có thể phải kiếm tiền nơi khác bù đắp. Nhiều trường hợp, khan vốn dẫn tới giá cổ phiếu sụt giảm theo. Và thứ "tài sản giấy" đó không phải là thước đo bền vững như các tài sản tương đối cố định khác như vàng, tiền, nhà đất (mang tên sổ đỏ).

Ngắn gọn: tỷ lệ vốn cổ phần bao nhiêu trong công ty, thì trách nhiệm trên khoản nợ của công ty bấy nhiêu.
Trách nhiệm đó mới là TN thật, phải trả thật, chứ không "ảo" như giá CP trên sàn.

Chắc tính trên giá trị cổ phiếu cụ ạ, em đọc báo thấy thông tin như vậy còn phân tích thì em chịu
---

Justforfuntoo nói:

Ko thiếu tiền mà tổng tài sản 290 nghìn tỷ thì trong đó có 190 nghìn tỷ đi vay, đang phải đi vay 25 nghìn tỷ nữa mà ko biết có ai cho vay ko

Không thiếu tiền thì đi vay làm gì ;))

Tại thời điểm 31/12/2018, tổng tài sản của Vingroup là 289.105 tỷ đồng, trong đó nợ phải trả là 190.046 tỷ đồng. Vốn chủ sở hữu của Vingroup cũng lên tới 99.059 tỷ đồng. Vingroup là doanh nghiệp tư nhân Việt có quy mô tài sản lớn nhất Việt Nam hiện nay.
http://vneconomy.vn/vingroup-muon-h...i-qua-chao-ban-co-phieu-20190312231355995.htm

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
E ko hiểu tài chính.
Thank cụ
99.059 tỷ là giá trị sổ sách (book value).
Trong số book value bên trên, bác Vượng sở hữu một phần lớn nào đó dưới dạng cổ phiếu, cổ phiếu này tính ra vốn hóa thị trường (market cap) trị giá 10 tỷ USD.

Serenade24

Xe tải
Em đặt cục gạch hóng.
Em quan tâm khi nào Vin làm lại.

xichhoptau

Xe tăng
em vẫn thấy họ triển khai mà, không lẽ hết tiền à?