Vin Đại Mỗ dừng thi công

Thanhvuóng71

Xe điện
E đã từng đọc còm của cụ nào bẩu Giám đốc truyền thông của Vin đi qua thì lãnh đạo Ban tuyên ráo cũng phải chào hỏi....e ko biết thật hay đùa ợ
Chắc không phải đâu cụ ah. Họ cũng đủ hiểu biết để biết giới hạn của mình. ( trừ trường hợp hai bên là người nhà và vai vế của bên dn cao hơn)

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Đơn giản là éo bán được hàng thôi. Không những Vin Tây Mỗ mà Vincity quận 9 cũng dừng rất nhiều.

Nhìn vào tờ giấy này thấy thế à cụ Khỉ?

Đợt này bận giám sát Vinhomes hay sao chả thấy í ới gì? :)

goldmonkey

Xe container
Nhìn vào tờ giấy này thấy thế à cụ Khỉ?

Đợt này bận giám sát Vinhomes hay sao chả thấy í ới gì? :)
Người trong cuộc thì không cần nhìn tờ giấy bày lão ạ. Hồ chính bọn em sắp xong rồi đây.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Hehe mấy năm nữa chắc em vẫn ăn tục nói phét chạy grab kiếm bát cháo qua ngày thôi ;))
Còn riêng vụ thi công này, nếu là thật, thì chắc chắn rất nghiêm trọng ko thể chỉ đơn giản do điều chỉnh giấy phép đc. Khả năng cao là do sản lượng bán hàng mấy con city ko đc như mong muốn. Dẫn tới dòng tiền bị hụt, lại thêm đang đầu tư dàn trải đa nghề, xếp hạng tín dụng kém đi, đi vay k ai cho vay nữa, cho nên buộc phải tái cơ cấu sản phẩm nghĩ cách tăng dòng tiền.
Chắc tầu há mồm vinfast lớn quá, lại thêm ế hàng vì vậy phải phong thủy đổi tên. Cụ làm chủ grap thì ai bằng

goldmonkey

Xe container
điều chỉnh thiết kế vì Nhật và Hàn mua vài chục toà. điều chỉnh và vẫn thi công tiếp.
Thông tin của lão chuẩn rồi. Bên Vin Tây Mỗ bán một nửa rồi. Vừa rồi có mấy chục tư vấn chuyển từ Tây Mỗ về Gia Lâm.

zara13

Xe tải
Quân a Vova đạp cửa vào gặp GĐ SXD không cần hẹn trước là thường cụ nhé, còn anh ý cần gì phải gặp :))
Theo em biết thì Gđ Sở XD chả có thẩm quyền quyết thay đổi tk tại Dự án này cụ ơi.

vnnatk

Xe hơi
Bán ế quá, không huy động được vốn, đành ăn mỏng sang tay cho tụi tây bớt, còn huy động vốn mà sx xe vinfet chứ.
Mà chủ trương ban đầu thu hồi đất nông nghiệp giá bèo, xây nhà thu nhập trung bình mà giờ lại đổi thành vin kim cương, đá quý các loại - thơm nhỉ ;)

longloan

Xe tăng
Em không hiểu các cụ nói Vin tèo thì VN cũng tèo là vì lý do gì ? Vin tèo thì các doanh nghiệp khác sẽ phát triển , sẽ mua lại Vin thôi mà.
Tèo thế nào dc
Chúng ta mới chỉ là chém gió
Suy diễn mà thôi
Cụ nào mua vin thì ý kiến mới rõ hơn

TEPDIU

Xe tăng
Bán ế quá, không huy động được vốn, đành ăn mỏng sang tay cho tụi tây bớt, còn huy động vốn mà sx xe vinfet chứ.
Mà chủ trương ban đầu thu hồi đất nông nghiệp giá bèo, xây nhà thu nhập trung bình mà giờ lại đổi thành vin kim cương, đá quý các loại - thơm nhỉ ;)
Giá bèo sao không có kiện cáo hả cụ?

Michael J

Xe điện
Nhà em đối diện bên Vi.n Tây Mỗ, đợt trước thấy dân tình đồn là giá bình dân thế là hí hửng định đổi nhà cho con cái học hành ổn định, ngờ đâu thổi cmn giá lêm 31 củ/1m2! Thế là vỡ cmn mộng luôn:D
Ban đầu xin đất bảo để giãn dân bán cho người thu nhạp trung bình.
Sau xin xong đến bước bán giá ngất ngưởng thì chữa cháy bán cho dân thu nhập trung bình cao (thêm mỗi chữ cao thôi)
Sau nữa là hiện nay thì cho dân Vi.n sờ hôm.

tieudaovnt

Xe tăng
Ban đầu xin đất bảo để giãn dân bán cho người thu nhạp trung bình.
Sau xin xong đến bước bán giá ngất ngưởng thì chữa cháy bán cho dân thu nhập trung bình cao (thêm mỗi chữ cao thôi)
Sau nữa là hiện nay thì cho dân Vi.n sờ hôm.
Em tưởng cái này VIN mua lại của vinaconex- viettel lâu rồi mà cụ, mới đầu qui hoạch gọi là vinhome park , toàn biệt thự, liền kề. Anh ấy điều chỉnh qui hoạch một phát chuyển thành cc mà cụ. Nói chung mảnh này thế đất xấu , xấu hơn nhiều lần vincity gia lâm, không sang tay a V thì không biết bao giờ chỗ này mới hoàn thiện hạ tầng được. Được cái gần trung tâm việc làm Mỹ Đình - Cầu Giấy nên chắc rồi cũng bán hết thôi.

XeKhongCoBanh

Xe đạp
em nghĩ hay do trục trặc gì liên quan đến 9 chị 9 em, con người, chủ trương từ trển ko vậy các cụ, vì anh Vova giờ ảnh hưởng quá lớn đến cả kinh tế, xã hội, thậm chí cả 9 chị 9 em

DidiLe

Xe container
Người OF
Giám đốc ban QLDA ký công văn này nếu là VGL là H ký. còn VTM là T ký hả cụ? Q9 thì Q hay C ký cụ nhỉ.

Mấy tml mượn danh OF éo biết gì viết bẩn cả diễn đàn. Thói xấu của người Việt Nam bộc lộ. Chỉ GATO là giỏi.

Đơn giản là éo bán được hàng thôi. Không những Vin Tây Mỗ mà Vincity quận 9 cũng dừng rất nhiều.

Michael J

Xe điện
Em tưởng cái này VIN mua lại của vinaconex- viettel lâu rồi mà cụ, mới đầu qui hoạch gọi là vinhome park , toàn biệt thự, liền kề. Anh ấy điều chỉnh qui hoạch một phát chuyển thành cc mà cụ. Nói chung mảnh này thế đất xấu , xấu hơn nhiều lần vincity gia lâm, không sang tay a V thì không biết bao giờ chỗ này mới hoàn thiện hạ tầng được. Được cái gần trung tâm việc làm Mỹ Đình - Cầu Giấy nên chắc rồi cũng bán hết thôi.
Sẽ bán hết trong tầm chục năm thôi cụ. Kiểu gì chả hết. Không xong nữa thì lại bán lại dự án.

Grand 2016

Xe tăng
Thông báo công trường mà bắt dỡ cẩu tháp thì tức là dừng hẳn, chứ thay đổi thiết kế thì sẽ giữ cẩu tháp lại.
Khả năng bán cho Nhà đầu tư khác, họ sẽ thuê nhà thầu khác nên phải dỡ cẩu đi

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Thông báo công trường mà bắt dỡ cẩu tháp thì tức là dừng hẳn, chứ thay đổi thiết kế thì sẽ giữ cẩu tháp lại.
Khả năng bán cho Nhà đầu tư khác, họ sẽ thuê nhà thầu khác nên phải dỡ cẩu đi
Các dàn cẩu tháp là thuê của các công ty cung cấp dịch vụ thiết bị xây dựng, tạm dừng chờ điểu chỉnh S căn hộ cho phù hợp định hướng lại của thành Vinhomes chứ ko là Vincity nữa cũng mất vài tháng nên các cty dịch vụ họ cho chỗ khác thuê cẩu cũng là bình thường thôi mà