Vin Đại Mỗ dừng thi công

Ăn nhiều quả lừa quá rồi cụ ạ, Time:nhà mẫu, Park Hill: Smart Home, Skyfake, hàng lang 1.4m, landmark 81 bán officetel giá chung cư cao cấp, Vinschool...Các con lừa tai dài thời nào cũng có nhưng giờ huy động đủ một huyện trong 1-2 năm cũng khó lắm cụ ạ.
Đợt này công nhận Vin lắm phốt thật. Doanh nghiệp lớn hàng đầu Việt Nam! Mà làm ăn như thế thì đáng quan ngại thật rồi. Cụ liệt kê mới là mấy phốt chính, chưa kể còn hàng loạt dự án công trình đang chậm kế hoạch thậm chí đóng băng chưa biết bao giờ mới triển khai...

pika.mado

Xe máy
cái vụ dừng thi công tiến triên tới đâu rồi

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em mua giúp mấy CDT cẩu tháp rồi ạ. Trg hợp CDT kiêm luôn tổng thầu là họ mua.
Mua rẻ bèo, 1 năm thuê là hòa rồi. CDT nào có tiền là họ mua. Có CDT mua luôn cả máy đúc kết cấu bê tông, máy sx tấm tường... để phục vụ dự án của mình.
Mua là 1 chuyện đơn giản, chi phí vận hành, công suất khai thác, đội ngũ khai thác... mang tính chuyên nghiệp hiệu quả cao mới là vấn đề. Tại sao nhiều việc ta làm được, đầu tư được mà cứ phải thuê ngoài dù đắt hơn chính vì yếu tố đó, làm kinh tế mà nghĩ làm tất ăn cả được thì ngon quá, hehe...

Em thấy các cụ nên thành lập hội Anti-Vin đi là vừa. Em có nguồn thông tin nội bộ khẳng định với các cụ rằng:
1. Toàn bộ phân khu Hero vẫn đang xây và triển khai bình thường
2. Các phân khu khác đang tạm dừng do sửa đổi layout, do nâng tầm lên VInhomes nên các căn hộ sẽ có diện tích lớn hơn đáp ứng da dạng nhu cầu khách hàng. Ai vào thăm căn mẫu 3 ngủ 75m2 chắc cũng không thể ngửi được cái diện tích nó bé, Việt Nam hiện có rất nhiều người không thiếu tiền để xuống căn to hơn và muốn được ra ngoài ngoại ô tránh trung tâm quá bức bối và ngột ngạt hiện nay
3. Về thời gian sửa thiết kế=> hiện đang chờ duyệt lại, nhanh nhất có thể vì chậm ngày nào thì sẽ thiệt hại nặng cho chủ đầu tư ngày đó=> buộc chủ đầu tư lại phải ép cam tiến độ với các nhà thầu
4. Khoảng 30% dự án đã bán buôn cho các đối tác nước ngoài
5. Có một số phân khu vị trí đẹp Vin sẽ bán hàng khi đã hoàn thiện toàn bộ cơ sở hạ tầng nhằm đẩy giá lên, không thèm bán hàng khi xong cọc móng đâu các cụ ạ, đừng có ngồi mơ ở đó mà chờ VIn nó chết
Hơn nữa với 1 người dân Việt Nam, em nghĩ các cụ nên tự hào vì có những tập đoàn lớn như Vin. Về bất động sản hay bất cứ mảng kinh doanh nào đã tham gia Vin luôn là đầu tầu, luôn là chủ đầu tư có uy tín nhất hiện nay. Em nghĩ các cụ nên tỉnh táo, đoàn kết và ủng hộ một tập đoàn lớn như vậy để Vin có sức bật khi ra sân chơi quốc tế, là niềm tự hào của người Việt
Với em cảm nhận về bác Vượng là một doanh nhân có tinh thần dân tộc thực sự và chúng ta cần nhiều hơn những người như vậy. Còn tư bản thằng nào chả hút máu phỏng các cụ?
Đôi lời chia sẻ của em!
Thôi xin ông, chém nó vừa vừa thôi. Dân có tiền có thằng nào ngu đi mua mấy cái Vim city ra xa tít ngoại thành giá trên trời mà ông kêu "dân ko thiếu tiền muốn ra ngoại thành tránh trung tâm bức bối ngột ngạt" nghe nó thối quá. Ngta có tiền ra ngoại thành thì người ta mua nhà kiểu khác chứ ko phải mua cái chung cư cho người thu nhập thấp trả góp trong 35 năm với giá cao. Tất cả lý do ông đưa ra để bao biện cho Vim chỉ vì ông đã mua ở đó, thế thôi.

Ấy thấy chưa?
Ngay từ đầu chỉ nghe thấy bảo chỉ từ 30m chỉ cần từ 200tr, chỉ cần qua cầu Thanh trì cạnh đường 5...bắt đầu với ngày hội ra quân của 8000 chiến binh với phong cách vừa bán vừa dọa nào là hết hàng nào là nâng giá ,nào là phải chênh blô bla...
Em đã dự là có ngày này
Mong rằng sắp tới sẽ khác đi.
Ps. Mịa . em cực dị ứng cái kiểu vừa bán vừa dọa hết hàng với dọa nâng giá của bên bán hàng. Nó cứ nghĩ người đi mua nhà của nó là trẻ con và tiền thì IN được.
ấy thế mà nhiều người vẫn tin là thật cụ ạ, dân giờ khôn hơn nhưng sự thật thì gà vẫn còn nhiều :))

Kodo autodoor

[Tịch thu bằng lái]
Mua là 1 chuyện đơn giản, chi phí vận hành, công suất khai thác, đội ngũ khai thác... mang tính chuyên nghiệp hiệu quả cao mới là vấn đề. Tại sao nhiều việc ta làm được, đầu tư được mà cứ phải thuê ngoài dù đắt hơn chính vì yếu tố đó, làm kinh tế mà nghĩ làm tất ăn cả được thì ngon quá, hehe...
Mấy cái cụ nói trong ngành XD đội khoán rất nhiều.
Bên KH của em, cả dự án 7 tòa chung cư mà BQL rất đơn giản luôn.
Em mua giúp họ vật tư, BQL họ thuê và giám sát nhân công lắp ráp.
Hiện họ đang làm gần xong 3 tòa Nha Trang cũng với cách tương tự!

DidiLe

Xe container
Người OF
Mấy cái cụ nói trong ngành XD đội khoán rất nhiều.
Bên KH của em, cả dự án 7 tòa chung cư mà BQL rất đơn giản luôn.
Em mua giúp họ vật tư, BQL họ thuê và giám sát nhân công lắp ráp.
Hiện họ đang làm gần xong 3 tòa Nha Trang cũng với cách tương tự!
Tùy lựa chọn của mỗi CĐT mà cụ.

dungyen2106

Xe tải
Ai biết là hiểu vụ này thôi. Bản chất là cái công viên đấy ko thuộc nội khu vin như cái hồ ở vin riverside hay vin thăng long nên phải do thành phố phê duyệt quy hoạch chứ thằng vin ko phải thích làm thì làm mà vin có muốn làm cũng chả được. Chứ hồ là cái nó muốn làm đầu tiên vì nó lấy đất để san ủi mặt bằng xung quanh để xây nhà, tiết kiệm rất nhiều chi phí.
Còn vụ rạch mặt ăn vạ, thuê cả thương binh xe ba gác thì đội này quá chuyên nghiệp rồi, chung quy lại là đòi giảm giá nhà để hưởng lợi thôi.
Mà kể cả có cái hồ thì khu skylake này giá cũng quá chát ngay từ đầu, 50-60 triệu cho cái chung cư ngay sát cái đường trên cao thì cũng vái cả nón, sau này đêm nghe tiếng congtainer với nhà rung thì đừng hỏi tại sao.:))
Em lại thấy có 1 luống ý kiến là Sky Lake của Vin được làm theo hình thức BT. Nghĩa là Vin có trách nhiệm làm công viên và hồ để lấy đất xây cái Sky Lake kia. (không biết có đúng k :)) )
Nhưng có 1 cái mà em thắc mắc tại sao đội ngũ thuê xe ba gác thương binh kia đem băng rôn khẩu hiệu qua dự án lại bị 1 số đối tượng bịt mặt cà khịa rồi giật hết băng rôn và bóng bay k cho biểu tình (có clip trên FB) :D

dungyen2106

Xe tải

Kodo autodoor

[Tịch thu bằng lái]
Thôi xin ông, chém nó vừa vừa thôi. Dân có tiền có thằng nào ngu đi mua mấy cái Vim city ra xa tít ngoại thành giá trên trời mà ông kêu "dân ko thiếu tiền muốn ra ngoại thành tránh trung tâm bức bối ngột ngạt" nghe nó thối quá. Ngta có tiền ra ngoại thành thì người ta mua nhà kiểu khác chứ ko phải mua cái chung cư cho người thu nhập thấp trả góp trong 35 năm với giá cao. Tất cả lý do ông đưa ra để bao biện cho Vim chỉ vì ông đã mua ở đó, thế thôi.
Như em ít tiền, nhưng ra tận xa thế thì cứ phải 1000m2 mới được.
Éo ai lại lên chuồng cu!

cun01

Xe container
Chán cụ nhỉ :D Cứ làm ăn như thế này thì sớm muộn cũng mất hết khách thôi
Cụ lại khéo lo bò trắng răng.
Chả lừa được đứa này cũng lừa được đứa khác mờ.
Đám mù quáng giờ lại ngày càng đông.
Cụ chả cần tìm ở đâu cho xa, ngay làng này đầy :P

dungyen2106

Xe tải
Cụ nói cũng chuẩn thật. Em thấy 1 việc Vin đang làm rất tốt là về vấn đề quản lý truyền thông :D Cực ít nếu muốn nói là k có những thông tin "không hay ho" về Vin có trên mặt báo :))

ATB

Xe buýt
E đang nghi ô j đăng trên face kia bị Vin cho dừng thi công để tìm thầu khác vì ko đáp ứng nhu cầu :)). Nó đang làm mạnh để kiếm doanh thu và lợi nhuận cho 2019 mà bảo nó dừng mới lạ :))
Thông tin chuẩn đấy cụ, vin gia lâm cũng dừng. Bên em công tý coteccon làm mấy chục toà đang dừng một nửa.

Quang LaMasia

Xe tăng
Người Ricon nay lại dẫn một đoàn về thuê khu A. Dừng thi công thì họ gọi thêm công nhân làm gì các cụ nhỉ?

emcutai

Xe hơi
Thôi các ông ơi, toàn ngồi góc nhà chém gió, toàn các anh hùng bàn phím. Muốn biết nó dừng hay không thì xuống tận mắt mà xem, ngồi đấy mà phán Vin nó hết tiền, mất uy tín, sản phẩm đắt, lừa gà....
Nó dừng thì nó khoan cọc tiếp làm gì, phần thân một nửa nó vẫn làm ầm ầm kia kìa, một nửa đang chờ chỉnh thiết kế căn hộ, xuống tận mắt mà nhìn, mà hỏi trực tiếp kỹ sư nó đang làm ở đấy
Bó tay với mấy ông này

Chỉnh sửa cuối:

Lavander

Xe tải
Nghe nặng nền thế nhể, thế những khách hàng của Vin toàn gà phỏng cụ. Bất cứ cái gì trên đời này đều có mặt được và chưa được, anh V cung đâu là thánh, có cái nọ cái kia gì mà các cụ phán xét nặng nề ghê được. Tôi ko nói chuyện vĩ mô mà chỉ la người sử dụng sản phẩm của anh í và cảm thấy hài lòng, vậy thôi!

cun01

Xe container
Nghe nặng nền thế nhể, thế những khách hàng của Vin toàn gà phỏng cụ. Bất cứ cái gì trên đời này đều có mặt được và chưa được, anh V cung đâu là thánh, có cái nọ cái kia
gì mà các cụ phán xét nặng nề ghê được. Tôi ko nói chuyện vĩ mô mà chỉ la người sử dụng sản phẩm của anh í và cảm thấy hài lòng, vậy thôi!
1 tay TGĐ, quân nhà em đang sở hữu cái biệt thự được xem là đẹp nhất cả cái Vinhom Ri vờ xai.
Ấu thế mà nó lại chả có hài lòng về cái nhà mà nó đang ở :P

Lavander

Xe tải
1 tay TGĐ, quân nhà em đang sở hữu cái biệt thự được xem là đẹp nhất cả cái Vinhom Ri vờ xai.
Ấu thế mà nó lại chả có hài lòng về cái nhà mà nó đang ở :P
Lam sao hai lòng hết tất thảy được cụ

Website
medistar.com.vn
ơ chuẩn cmnr