Thảo luận Vin Lux A giảm giá thế này có đáng mua không các bác?

AlexHEO

Xe tăng
Em xác nhận là 9.5l hỗn hợp tại Đà Nẵng.
Chắc chuẩn rồi ạ, ông a quen em mua 1 con đợt 18-19 gì đấy mà bản base xong xuôi ra biển gần 900 cũng nói chạy hỗn hợp 10-10,5l....

nq19832005

Xe buýt
Giờ mua mới con này sau 1-2 năm bán lại chắc mất giá cỡ 300tr. Đập hộp con camry sau 1-2 năm cũng mất giá tầm đấy thôi.
Thế thì mua camry chứ. Sau 1-2 năm camry bán trong nốt nhạc, còn con này liệu lúc đấy bán ai mua, giờ bán đã khó rồi. Chưa kể đi camry chả phải lo nghĩ gì, còn con này thấy nhiều cụ tâm tư quá.

Mansion.68

Xe tải
Em đang đi Cruze và dùng Đt BlackBerry. 2 thứ không có ở VN :D
Tiền ít thịt nhiều. Quan trọng anh hàng xóm sẵn đồ là chơi được hết.
Người ta chê thì những thằng nghèo như mình mới có cơ hội tiếp cận. Không thì lại cố cho những sản phẩm có thương hiệu, tiền nhiều thịt ít.
Mấy con Lux đi ok mà. Dư dư tiền em cũng múc, thay con Cruze ghẻ.

cantona

Xe container
Xe dành cho những người yêu nước mãnh liệt.

Donxa

Xe buýt
Gá này thì cũng mua dc rồi. Dùng dăm năm bán giá đồng nát. Chỉ chê anh Vova bảo xe xăng của Vin giá chỉ có lên ko có xuống. Anh ấy nghĩ xe của anh ấy như BĐS chắc?

Gừng

Xe container

HI_CLASS

Xe điện
Như cụ gì ở trên nói, ngoài giá trị hữu hình thì còn giá trị vô hình như sự an tâm khi vận hành, sử dụng, chế độ bảo hành. Nếu 2 chiếc LUX SA, LUX A mà vẫn sxuat, thì đáng giá tầm 1 tỉ vẫn là thơm. Tuy nhiên như bây h dù giảm 600-700 vẫn nhiều ng lăn tăn trước khi xuống tiền.

Mrphamvn

Xe tăng
Kinh, 2 năm đổi xe 1 lần. Mà đấy là còn không nghèo lắm đấy. Cụ có chém quá tay không nhỉ :D 2 năm với con xe 1 tỷ là bỏ vào 3 trăm nữa đều như vắt chanh. Công nhận giờ VN "dầu" thật. Em nghe nóiở bển thu nhập năm toàn mấy chụcđến cả trăm nghìn $ mà dân nghèo nghèo cũngđa phần sài xe cũ5-7k $,điđến lúc hỏng chứ chả có tiền màđập hộp rồi2 năm thay lần. kk
2 năm đổi xe 1 lần là câu cửa miệng của mấy cha sale oto thôi, đó cũng chính là mong muốn của họ luôn
Chứ mấy người em quen biết thì nhanh lắm cũng 5-7 năm mới đổi xe
Chậm thì 10-15 năm
Cái oto cả tỉ chứ ít gì

toyota219

Xe điện
Mẫu xe e đang chạy ra mắt cuối năm 2017, năm nay thêm 1 năm nữa 😂 😂 😂 😂 . Chắc với đám 2007-2011 là sản xuất nhìu nhất. :)) :)) :)) :))

cuc_cu

Xe buýt
2 năm đổi xe 1 lần là câu cửa miệng của mấy cha sale oto thôi, đó cũng chính là mong muốn của họ luôn
Chậm thì 10-15 năm
Cái oto cả tỉ chứ ít gì
Em chém vui mồm cụ quan tâm làm gì. Tiền ăn còn chẳng có nói gì tiền mua xe ô tô.

Em còn đang bán thanh lý xe đạp đây này, cụ có nhu cầu thì mua cho em đi 😬.

For Fun mà cụ ơi :)). À…em ko phải sale xe nhé cụ ơi.

rongnho

Xe tăng
Các cụ cứ đùa con lux a này đeo biển xanh nhìn oách phết, tầm tiền này lux a ko có đối thủ luôn, ba cái đồ thay thế trung quốc có sản xuất hàng oem cho bmw mà, trải nghiệm lux a ngon nhất tầm giá, chứ cái vios thùng tôn di động chán chết, mua xe chứ có phải lấy vợ đâu, một đời ta bằng ba đời nó, thích là nhích, khung gầm độ đầm vô địch luôn.

--Lamborghini--

Xe lăn
Các cụ cứ đùa con lux a này đeo biển xanh nhìn oách phết, tầm tiền này lux a ko có đối thủ luôn, ba cái đồ thay thế trung quốc có sản xuất hàng oem cho bmw mà, trải nghiệm lux a ngon nhất tầm giá, chứ cái vios thùng tôn di động chán chết, mua xe chứ có phải lấy vợ đâu, một đời ta bằng ba đời nó, thích là nhích, khung gầm độ đầm vô địch luôn.
Cứ nói phụ tùng oem tq đầy, nhưng lúc cần phải oder mất tuần trời cũng nản, gặp quả tháng thì chắc bán xe gấp.
Đúng là xe đi sướng ai cũng thích, nhưng trên này nh con xe thương hiệu ko mạnh ở VN ( e nói là ko mạnh ở VN chứ cũng là hãng xe có tuổi đời trên tg nhưng ko phổ biến) lúc bán khen lấy khen để nhưng thanh khoản cực khó vì kén khách.

rongnho

Xe tăng
Cứ nói phụ tùng oem tq đầy, nhưng lúc cần phải oder mất tuần trời cũng nản, gặp quả tháng thì chắc bán xe gấp.
Đúng là xe đi sướng ai cũng thích, nhưng trên này nh con xe thương hiệu ko mạnh ở VN ( e nói là ko mạnh ở VN chứ cũng là hãng xe có tuổi đời trên tg nhưng ko phổ biến) lúc bán khen lấy khen để nhưng thanh khoản cực khó vì kén khách.
Không đến nỗi lâu đâu, thấy các hội nhóm lux a vẫn đầy hàng thay thế mà, lượng lux a và lux sa ở vn nhiều nên có thị trường cho giới kinh doanh phụ tùng, ko cần quá lo lắng , cứ đi 5 gara hỏi xem dễ thay và đồ sẵn ko thì biết, đóng cánh cửa chắc nịch lái xe khá cảm xúc.

--Lamborghini--

Xe lăn
Không đến nỗi lâu đâu, thấy các hội nhóm lux a vẫn đầy hàng thay thế mà, lượng lux a và lux sa ở vn nhiều nên có thị trường cho giới kinh doanh phụ tùng, ko cần quá lo lắng , cứ đi 5 gara hỏi xem dễ thay và đồ sẵn ko thì biết, đóng cánh cửa chắc nịch lái xe khá cảm xúc.
Xe giờ mới chưa thay thế nh, độ qua 5 năm sử dụng xe sửa chữa thay thế nh mới rõ cụ ah.
Cụ thấy nh là nh ở vn, nhưng cụ làm trong ngành ô tô mới thấy số lượng xe bán ra của một model vf rất nhỏ so vs hãng khác họ làm. Chính vì thế lượng linh kiện sx để lắp ráp cũng như sửa chữa quy mô lớn hơn nh và nó luôn sẵn có dù chiếc xe đó chạy 5-10 năm rồi.

Leanh65

Xe container
Chậm thì 10-15 năm
Cái oto cả tỉ chứ ít gì
Chém như bão, mua xe cũ đổi thì còn có thể chứ đập hộp xe mới mà 2 năm đổi 1 lần thì đến đại da cũng chả đủ sức và họ cũng chả điên. Đại gia thì họ mua xe đắt tiền, 2 năm đổi/ lần cũng vỡ mồm chả khác nào dân đen. Chém vớ chém vẩn.

cuc_cu

Xe buýt
Chém như bão, mua xe cũ đổi thì còn có thể chứ đập hộp xe mới mà 2 năm đổi 1 lần thì đến đại da cũng chả đủ sức và họ cũng chả điên. Đại gia thì họ mua xe đắt tiền, 2 năm đổi/ lần cũng vỡ mồm chả khác nào dân đen. Chém vớ chém vẩn.
Tôi với cụ không quen không biết và chắc chắn cũng không có nhu cầu khoe giầu nghèo thể hiện gì ở đây phải ko cụ?
Tôi cũng chưa 1 câu nào nói tôi đổi xe mới từ hãng mà sao cụ căng thẳng và nói tôi chém vớ vẩn? Sao cụ biết tôi chém?
Tiền tôi tôi tiêu, tiền cụ cụ tiêu, thu nhập và tư duy của tôi và cụ khác nhau mà sao tôi thấy cụ như có vẻ bất mãn với cách chi tiêu của tôi vậy nhỉ?
Lớn rồi, hành xử văn minh lên!