Vin Ocean park liệu đầu tư có hiệu quả

formula_one

Xe tăng
Hôm qua em vừa vào Vin Gia Lâm. Đi xem các dãy lk và bt thấy hãi quá,nhà xây san sát không có nhiều khoảng trống giữa các dãy. Sang đến đó rồi còn xây tham như vậy mà cũng nhiều người mua mới giỏi. BT đơn lập cũng ít không gian quanh nhà. Cây cối chả thấy đâu,nhìn quanh chỉ thấy nhà. Đang ở Ecopark quen sang đây nhìn khiếp quá
Cụ ở ecopark sang thì đúng là sock thật vì tiêu chí 2 khu khác nhau. Ecopark mạnh về cảnh quan, không gian nhưng dịch vụ lại kém hơn, không có chỗ mua bán. Như bạn e bên đó tuần phải vác siêu thị về 1 lần, tủ lạnh phải to đùng vì xung quanh không có siêu thị cửa hàng gì phù hợp. Vin ngược lại, cảnh quan cây xanh đang ít nhưng dịch vụ lại phát triển, siêu thị nhà hàng đầy luôn.

ATB

Xe buýt
Mỗi tòa tb 300 hộ x66toà = 19800 hộ
Khoảng 70/100 hộ có 1 oto vị chi có khoảng 14.000 oto của dân chung cư ,chưa tính xe của sổ bt.Không biết đi đứng thế nào mỗi sáng chiều.
Nếu như cụ tính thì đã phúc. Em em rằng, cái ngày đông vui như thế khoảng 50 niên nữa.

Trưởng làng

[Tịch thu bằng lái]
Join mấy group cư dân thì dễ nhận ra là không phải ai cũng chịu khó tìm tòi thông tin và tìm hiểu dự án như các bác trên otofun. Thực ra những người hay lên otofun như các cụ đều là người rành công nghệ, chịu khó mày mò tin tức, nhưng chỉ là số rất ít. Phần đông khách hàng thực ra thông tin khá mù mờ và không có kinh nghiệm. Đọc mấy post nhiều người nhận nhà ở gia lâm rồi mới ngạc nhiên biết là xe ô tô không được để dưới tầng hầm, chỉ để được xe máy ở hầm còn ô tô phải để ngoài, trong khi mấy cái kiểu này các cụ otofun đã bàn nát rồi.

Nói chung cũng phải có khách này khách kia, chứ ai cũng có sỏi hết như các cụ otofun thì các cđt móm hết ah :D

Chung cư thì đừng có mơ để ô tô dưới tầng hầm. Liền kề gần 10 tỏi vẫn không có gara, để ô tô ngoài đường cụ ơi

naviestore

Xe tải
Việc để xe ngoài đường đạt được 3 mục đích
1. Tạo khung cảnh đông vui cho 1 khu đô thị mới
2. Tối ưu diện tích ở bên trong
3. Tạo cảm giác được "dùng thêm" 1 diện tích chung, cái này dân mình rất thích
Tuy nhiên những khu liền kề được kinh doanh sẽ thiếu rất nhiều chỗ để xe cho khách, phải đi xa mới có chỗ đỗ

newmtc

Xe tăng
Chung cư thì đừng có mơ để ô tô dưới tầng hầm. Liền kề gần 10 tỏi vẫn không có gara, để ô tô ngoài đường cụ ơi
ở nhà chục tỉ mà hàng ngày lấy bạt ra che xe thì kể cũng hài nhỉ ?

Ta0310

Xe đạp
ở nhà chục tỉ mà hàng ngày lấy bạt ra che xe thì kể cũng hài nhỉ ?
diện tích nhỏ nên muốn tận dụng để xe ngoài đường thôi cụ..! Có ai cấm để xe trong nhà đâu ạ..! Nhiều khu đô thị chủ nhà họ bỏ gara theo TK của chủ đầu tư để tận dụng diện tích nên mang xe ra đường để..!

newmtc

Xe tăng
diện tích nhỏ nên muốn tận dụng để xe ngoài đường thôi cụ..! Có ai cấm để xe trong nhà đâu ạ..! Nhiều khu đô thị chủ nhà họ bỏ gara theo TK của chủ đầu tư để tận dụng diện tích nên mang xe ra đường để..!
thế nó mới loạn cụ a? Vinhomes riverside đường nhánh 2 bên 2 hàng xe ( mỗi nhà tầm 2 cái ) đi vào cũng khó chịu. Xe khách thì không nói chứ xe nhà mà ai cũng mang ra đường thì tự nhiên cái đường nó mất giá trị đi

Amigo

Xe buýt
thế nó mới loạn cụ a? Vinhomes riverside đường nhánh 2 bên 2 hàng xe ( mỗi nhà tầm 2 cái ) đi vào cũng khó chịu. Xe khách thì không nói chứ xe nhà mà ai cũng mang ra đường thì tự nhiên cái đường nó mất giá trị đi
Biết làm sao đc bây giờ cụ, thiết kế ban đầu là có chỗ để xe trong nhà, nhưng chủ nhà muốn tận dụng hết không gian thì đành để ở ngoài thôi, 1 phần vì an ninh tốt, không sợ trộm cắp, camera đầy đường nên nếu có va quệt thì cũng check được cho ra.

Steven

Xe tăng
có tổng cộng 66 toà chung cư á cụ :-o:-o:-o

Cụ nào biết tiến độ xây dựng đến đâu rồi nhỉ ? Đã xây đến toà thứ bao nhiêu rồi ?

Khi xây xong 66 toà, dân về ở hết thì sao nhỉ, hạ tầng đường xá đáp ứng đủ hết ko :-?:-?

E nói rồi, giá 35tr/m2 là đã + tiền biển giả rồi, chứ có mỗi mấy toà chung cư không, lại địa phận huyện nữa thì giá có khi chỉ 20tr/m2 :)) có khi mấy bác nông dân chả cần ấy.
E thấy mấy kol như ô Trương Anh Ngọc có nhà bên này, chắc suất kol nó khác :))
Thấy lên face quảng cái cho Vin suốt

Lacet_ti

Xe container
Cụ ở ecopark sang thì đúng là sock thật vì tiêu chí 2 khu khác nhau. Ecopark mạnh về cảnh quan, không gian nhưng dịch vụ lại kém hơn, không có chỗ mua bán. Như bạn e bên đó tuần phải vác siêu thị về 1 lần, tủ lạnh phải to đùng vì xung quanh không có siêu thị cửa hàng gì phù hợp. Vin ngược lại, cảnh quan cây xanh đang ít nhưng dịch vụ lại phát triển, siêu thị nhà hàng đầy luôn.
Trời nóng mấy hôm này mới thấy giá trị cây xanh.
Hôm qua cùng thằng em sang chỗ Vin đổi xe gì đấy.
Toàn bê tông với đường, cây xanh lơ thơ, ao muối đang tát cạn ko hiểu làm gì :)
Mua ở đây mùa này chắc chui trong nhà suốt, cảnh quan nỗi gì.

bilic

Xe buýt
Hôm trước em định mua 1 căn 43 m2 1 ngủ + 1 tại tòa S108 trừ hết KM đi còn 1,150 tỷ thì cũng hợp lý. Mỗi tội hết 31/5 là hết chương trình KM rồi, chờ chính sách bán hàng mới cho các căn ế còn lại để làm 1 căn có khi lại rẻ hơn.

formula_one

Xe tăng
Trời nóng mấy hôm này mới thấy giá trị cây xanh.
Hôm qua cùng thằng em sang chỗ Vin đổi xe gì đấy.
Toàn bê tông với đường, cây xanh lơ thơ, ao muối đang tát cạn ko hiểu làm gì :)
Mua ở đây mùa này chắc chui trong nhà suốt, cảnh quan nỗi gì.
Mới trồng nên cây còn bé, chưa lớn cụ ah. Em nghĩ thời gian nữa cây lớn thì cũng ok đó.

VipLand

Xe buýt
Qua em lượn 1 vòng ngắm nghía vinhome the harmony long biên, nhà trống phải 7-80%. Xem căn liền kề 90 m2 chủ nhà mua cách đây 2 năm 8 tỏi mốt, giờ khó khăn sau covid rao bán 8.4 tỏi.
vaang nhieu nha mua nhung luc o thuc te thay khong tien cong viec, hoc tap nen ban lai nhieu. cu biet can nao ban re re nhan e nhe