[Funland] Vina không gọi phát nào vẫn bị trừ tiền

hahoi518

Xe buýt
Vietnamobile nạp 50k không dùng dịch vụ gì, không gọi, chỉ dùng để nghe mà cứ khoảng 20 ngày e phải nạp một lần. Muốn đổi sang mạng khác mà nó bảo số đẹp ko cho đổi. Nói với nhân viên Viettel mà em ấy phì cười bảo số anh mà đẹp?

thuha1995

Xe tải
Lại cái trò tự kích hoạt dv gtgt cho khách đây. Viettel là trùm cái trò này. Mỗi cá nhân vài nghìn đến trăm ko đáng nên bao năm tụi nó móc túi khách hàng. Nhưng quy trình giải quyết thì đá bóng, lằng nhằng nên người dân thường ấm ức bỏ qua. Thường người già lớn tuổi hay bị kích trộm. Bọn khốn nạn bất nhân thất đức.
nta đang phản ánh vina mà bác , chứ viettel e cũng dùng hơn chục năm nay rồi có bao h gặp tình trạng bị trừ tiền vô cớ đâu

quankendo

Xe đạp
E không xài 4g thằng nầy. E tắt tất cả không xài của nó d vụ gì, nó cũng trừ. Tại sao không minh bạch nhỉ. Móc túi dân đen đến thế là cùng.
cái này bác tải app myviettel về mà xem trên đó có tất cả các thông tin về gói cước mà bác đki đó

amoon

Xe hơi
mình cg đang không dùng dịch vụ gì mà bị trừ tiền liên tục. nghi do bị trừ tiền do 4G tự bật.

QL1A

Xe hơi
Cụ xem có dùng dịch vụ GTGT nào ko? Hay có sử dụng data để truy cập mạng của sim đó ko? Thi thoảng máy điện thoại cùi của em cũng bị nhảy lựa chọn sim khi dùng mạng

Sherk

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi hôm qua em nạp 10 k vào vina trả trước. Hôm nay bị trừ còn như hình. Cụ nào biét chỉ giúp, bị móc túi hoài giờ mới để í.
Ngày trước em cũng bị như cụ, Ko dùng vẫn bị trừ tiền mà ko biết trừ vào chổ nào.
Thế là em gọi lên tổng đài thắc mắc, nó trả lời là do đăng ký mấy gói dịch vụ (vô tình mà mình ko để ý chẳng hạn như cuộc gọi nhỡ...). Nó bày cho cách hủy. Em làm theo, thế là từ đó đến nay tài khoản em gần như nguyên vẹn vì em dùng gói 6 tháng (gọi trong, ngoài mạng, . ...).
-Mà không riêng gì điện thoại, tài khoản ngân hàng, VETC, ... đều bị trừ tiền kiểu đó. Em cứ gọi lên tổng đài nhờ hủy hết. Nhất là ông tài khoản ngân hàng, em bỏ luôn mục tin nhắn SMS cho đỡ rườm rà.