[Funland] Vinaconex sẽ đi về đâu?

datto70

Xe điện
Chả có ông chủ éo nào chết cả, lục đục nội bộ, kg làm ăn gì chỉ lo đấu đá thì chỉ người lao động là KHỔ

muadem

Xe cút kít
Bản chất là An Quý Hưng đang cần tiền để trả bớt lãi và tiền mua Vinaconex, nên muốn rút tài sản vina để trả, càng để lâu càng cuống, có khi bán quách bắc an khánh lấy tiền, từ bỏ lí do ban đầu khi mua lại vina, thiệt hại không nhỏ, mà bên sovico - HD bank của vợ chồng chị Thảo cũng không vừa, chặn hết cửa huy động vốn của AQH. Tay không bắt giặc thế này thì coi như vinaconex khả năng khó có tương lai, rất có thể sẽ xé lẻ ra bán từng phần, tẩu tán đất trả nợ. Coi như xong một thương hiệu lớn trong mảng xây lắp VN
Cũng buồn cụ nhỉ

Em đang kẹt bên này gần 500 nữa đây. Chỉ mong ngày mong đêm các bác ổn định và trả em xiền thôi. Hso thì xong hết ký tá cả rồi. Hazz..
Cụ làm gì ở đâu và từ bao giờ mà kẹt vậy?

Em quan tâm có ảnh hưởng gì đến người lao động không các cụ. Em có anh bạn là phó một ban trên Tcy Vinaconex trước thu nhập cũng tốt, dạo này thấy buồn buồn mà hỏi chỉ thở dài thôi.
Tầm ban và lại phó ở bên đó thì nhiều lắm ;)

Mấy anh bạn em té hết rồi :)
Không té ở đó ai nuôi

minhX1

Xe buýt
Em làm bảo hành sản phẩm. (Căn hộ chung cư) từ năm quý 3 2017. Công trình n05 hoàng đạo thuý.

Lah

[Tịch thu bằng lái]

j23

Xe container
Thằng bạn em làm Vinaconex tròn 16 năm, chỉ học Trung cấp, sau học thêm 2-3 bằng Tại chức, sau khi bán sạch CP mấy năm trước và mua nhà mua đất thì té ra ngoài mở cty riêng, thấy 16 năm trong ngành kiếm được khoảng 20-25 tỏi (2 cái chung cư cao cấp, 2 cái nhà mặt đất đều nội thành)

Crusaderland

Xe điện
Chả có ông chủ éo nào chết cả, lục đục nội bộ, kg làm ăn gì chỉ lo đấu đá thì chỉ người lao động là KHỔ
Em thấy kết quả kinh doanh 2018 vẫn tốt, kế hoạch 2019 cũng tương đương 2019 chứng tỏ Vinaconex vẫn có việc thì vẫn cần người làm chứ bác.

trunglt22

Xe tải
Thằng bạn em làm Vinaconex tròn 16 năm, chỉ học Trung cấp, sau học thêm 2-3 bằng Tại chức, sau khi bán sạch CP mấy năm trước và mua nhà mua đất thì té ra ngoài mở cty riêng, thấy 16 năm trong ngành kiếm được khoảng 20-25 tỏi (2 cái chung cư cao cấp, 2 cái nhà mặt đất đều nội thành)
cụ để bạn cụ yên đi
cái cụ nêu ra chả có căn cứ gì
trừ khi là cụ trực tiếp
20-25 thì e k bàn nhưng có chắc do Vina hay nghe kể ?

tieudaovnt

Xe tăng
Có Bank nào cho vay đâu cụ

khoản vay ngắn hạn được tách ra từ các cty, cá nhân khác. Kịch bản có thể là các cá nhân tổ chức vay ngân hàng cho AQH " mượn" tiền mua vinaconex. Sau khi thâu tóm xong, lập tức sửa qui chế cho chủ tịch được quyền huy động tối đa 35% tài sản cty, và sử dụng dòng tiền mặt 1000 tỷ hiện tại, phát hành trái phiếu doanh nghiệp .... Với mục đích trả tiền lại cho cá nhân tổ chức đã cho AQH " mượn". Cần làm điều này càng nhanh càng tốt, với khoản vay lớn mỗi tháng trả lãi vài chục tỷ là bình thường. Qua 6 tháng số lãi có thể đã lên hàng trăm tỷ.
Hai cổ đông do chị Thảo đứng đằng sau quá hiểu điều đó nên mới có vụ hồi tố toà án hoãn thi hành, yêu cầu đưa huỷ quyết định tăng quyền cho chủ tịch HĐQT, cù cưa vụ Bắc An Khánh không cho triển khai.
Kịch bản tiếp theo em nghĩ AQH muốn rút chân hoặc phát triển vinaconex ra được thì phương án tốt nhất là bán quách Bắc An Khánh thu ngay 4000-5000 tỷ, như ông Thanh đã chia sẻ, còn không chắc cũng chả làm ăn gì được khi thằng làm thằng phá, phe đông âu trong giới ngân hàng rất mạnh, bao vây mọi mặt về vốn thì vina cũng chả làm ăn gì được, phe xuất thân từ nhà nước về mặt vốn yếu thế, rất dễ dính đòn.

Patriots

Xe lăn
khoản vay ngắn hạn được tách ra từ các cty, cá nhân khác. Kịch bản có thể là các cá nhân tổ chức vay ngân hàng cho AQH " mượn" tiền mua vinaconex. Sau khi thâu tóm xong, lập tức sửa qui chế cho chủ tịch được quyền huy động tối đa 35% tài sản cty, và sử dụng dòng tiền mặt 1000 tỷ hiện tại, phát hành trái phiếu doanh nghiệp .... Với mục đích trả tiền lại cho cá nhân tổ chức đã cho AQH " mượn". Cần làm điều này càng nhanh càng tốt, với khoản vay lớn mỗi tháng trả lãi vài chục tỷ là bình thường. Qua 6 tháng số lãi có thể đã lên hàng trăm tỷ.
Hai cổ đông do chị Thảo đứng đằng sau quá hiểu điều đó nên mới có vụ hồi tố toà án hoãn thi hành, yêu cầu đưa huỷ quyết định tăng quyền cho chủ tịch HĐQT, cù cưa vụ Bắc An Khánh không cho triển khai.
Kịch bản tiếp theo em nghĩ AQH muốn rút chân hoặc phát triển vinaconex ra được thì phương án tốt nhất là bán quách Bắc An Khánh thu ngay 4000-5000 tỷ, như ông Thanh đã chia sẻ, còn không chắc cũng chả làm ăn gì được khi thằng làm thằng phá, phe đông âu trong giới ngân hàng rất mạnh, bao vây mọi mặt về vốn thì vina cũng chả làm ăn gì được, phe xuất thân từ nhà nước về mặt vốn yếu thế, rất dễ dính đòn.
Cháu chỉ nói trực tiếp thì chẳng Bank nào cho An Quý Hưng vay cả, còn tiền nhóm cổ đông AQH bỏ ra huy động từ nguồn nào thì ở đây cháu chưa nói, cũng có thể các cổ đông đi vay một phần. Nhưng ngu thì chết ai bảo đi ôm gói cổ phần của SCIC gấp 1,5 lần giá sàn. Vụ này ai tham mưu cho AQH là sai lầm. Nhà nước thu được nhiều tiền là có lợi cho NN. Ai bảo nhà giàu tiêu tiền luôn đúng. Sovico cũng ôm được 20% cổ phiếu rồi qua gói của VT và nhà đầu tư Phần Lan

Chỉnh sửa cuối:

Gừng

Xe container
Cháu chỉ nói trực tiếp thì chẳng Bank nào cho An Quý Hưng vay cả, còn tiền nhóm cổ đông AQH bỏ ra huy động từ nguồn nào thì ở đây cháu chưa nói, cũng có thể các cổ đông đi vay một phần. Nhưng ngu thì chết ai bảo đi ôm gói cổ phần của SCIC gấp 1,5 lần giá sàn. Vụ này ai tham mưu cho AQH là sai lầm. Nhà nước thu được nhiều tiền là có lợi cho NN. Ai bảo nhà giàu tiêu tiền luôn đúng. Savico cũng ôm được 20% cổ phiếu rồi qua gói của VT và nhà đầu tư Phần Lan

chắc a Thanh định chăn chị Thảo 2k tỷ
nhưng h bị kẹp trym r

Dreamcoi

Xe đạp
chắc a Thanh định chăn chị Thảo 2k tỷ
nhưng h bị kẹp trym r
Thấy bảo nhóm cổ đông nhỏ phát đơn kiện.
Nhưng do mua chưa đc 6 tháng nên tòa miễn bỏ hình thức thực hiện biện pháp khẩn cấp.
Vậy khi đc thêm 2 tháng nữa lại phát đơn thì lại tê liệt
Cứ có đơn tòa nó vào lại nằm im thì làm ăn đếch gì nữa

j23

Xe container
cụ để bạn cụ yên đi
cái cụ nêu ra chả có căn cứ gì
trừ khi là cụ trực tiếp
20-25 thì e k bàn nhưng có chắc do Vina hay nghe kể ?
Là em kể chuyên vậy thôi, chứ căn cứ thì chỉ là do mối quan hệ bạn bè nối khố. Người trong cuộc mới có thể hiểu
Đơn giản vậy thôi cụ :)

trunglt22

Xe tải
vâng chúc mừng bạn cụ =D>
E có nhiều bạn Vina cũng đang nằm chờ
Là em kể chuyên vậy thôi, chứ căn cứ thì chỉ là do mối quan hệ bạn bè nối khố. Người trong cuộc mới có thể hiểu
Đơn giản vậy thôi cụ :)

Chĩm111

Xe điện
Cụ nhận định cứ khơi khơi thế ạ! Ông AQH chỉ là một cổ đông, việc vay tiền để tham gia đấu mua CP VCG là việc riêng của cổ đông này, liên quan gì đến tài sản của VCG.
Việc Ban lãnh đạo mới đề xuất quyền quyết định ký các hợp đồng có giá trị lớn hơn thời tiền nhiệm là để phục vụ cho chính VCG. Chả có nhẽ ví như bán 1 cái dự án của VCG được 1 ngàn tỏi, đội AQH cứ thế rút thẳng tiền, ôm ra ô tô chở về AQH để đem đi trả nợ hả cụ?

Dreamcoi

Xe đạp
Cụ nhận định cứ khơi khơi thế ạ! Ông AQH chỉ là một cổ đông, việc vay tiền để tham gia đấu mua CP VCG là việc riêng của cổ đông này, liên quan gì đến tài sản của VCG.
Việc Ban lãnh đạo mới đề xuất quyền quyết định ký các hợp đồng có giá trị lớn hơn thời tiền nhiệm là để phục vụ cho chính VCG. Chả có nhẽ ví như bán 1 cái dự án của VCG được 1 ngàn tỏi, đội AQH cứ thế rút thẳng tiền, ôm ra ô tô chở về AQH để đem đi trả nợ hả cụ?
Ai dại làm như cụ nói
Lập ra 3 cty con kìa, góp vốn vào đóa. Sau cty đó đầu tư vào gì đó lỗ, chuyển giá ở chỗ đó cụ ạ
Chứ ôm tiền như cụ nói đi viết nhật ký sớm.

Chĩm111

Xe điện
Ai dại làm như cụ nói
Lập ra 3 cty con kìa, góp vốn vào đóa. Sau cty đó đầu tư vào gì đó lỗ, chuyển giá ở chỗ đó cụ ạ
Chứ ôm tiền như cụ nói đi viết nhật ký sớm.
Em cũng hiểu câu chuyện như cụ đề cập này. Tuy nhiên, đội cô giáo có phải tay mơ đâu cụ, đội kia em nghĩ cho kẹo cũng không dám qua mặt.
Em vẫn tin cái BAK vẫn là một trong những miếng bánh to và đây cũng chính là cái mà cả hai bên đều nuốt nước miếng ừng ực. Nếu 2 bên mà thỏa hiệp được cái này thì VCG cơ bản sẽ ổn lại.