Vinamazda tự ý dời ngày giao xe, phá vỡ hợp đồng vì thiếu linh kiện

Lapis

Xe đạp
Thì ngay từ đầu em đã bảo là em thông cảm với sâu, chỉ trách nhà máy thôi, họ làm ăn kiểu chụp giựt quá, nếu giao kèo cứ vi phạm hợp đồng là phạt 1 triệu + lãi suất tiền cọc đã đặt xem thử mấy anh ở trên có cuống cuồng lên mà đốc thúc cho xong ko. Đằng này giao trễ cũng ko mất gì nên cứ cù cưa thôi. Đến cả cái ngày giao xe mới mấy anh còn ko chắc được với khách hàng thì hỏi làm ăn kiểu gì. Giờ dời từ tháng 1 sang đầu tuần tháng 2 thì có ai dám chắc mấy anh sẽ ko dời nữa ko?

Còn về phía các cụ sâu, em ko phải trách móc gì, chỉ góp ý để các cụ cải thiện,khách hàng của mình, hợp đồng mình mang cho họ ký thì khi có bất kỳ thông tin gì thay đổi theo hđ thì làm ơn chủ động gọi báo cho khách, họ dễ cảm thông hơn là cứ im lặng đợi họ gọi hỏi mới chịu nói. Cái đó gọi là tinh thần trách nhiệm và sự chuyên nghiệp của sâu.

Em xin hết ạ.

Seahawks

Xe đạp
Thì ngay từ đầu em đã bảo là em thông cảm với sâu, chỉ trách nhà máy thôi, họ làm ăn kiểu chụp giựt quá, nếu giao kèo cứ vi phạm hợp đồng là phạt 1 triệu + lãi suất tiền cọc đã đặt xem thử mấy anh ở trên có cuống cuồng lên mà đốc thúc cho xong ko. Đằng này giao trễ cũng ko mất gì nên cứ cù cưa thôi. Đến cả cái ngày giao xe mới mấy anh còn ko chắc được với khách hàng thì hỏi làm ăn kiểu gì. Giờ dời từ tháng 1 sang đầu tuần tháng 2 thì có ai dám chắc mấy anh sẽ ko dời nữa ko?

Còn về phía các cụ sâu, em ko phải trách móc gì, chỉ góp ý để các cụ cải thiện,khách hàng của mình, hợp đồng mình mang cho họ ký thì khi có bất kỳ thông tin gì thay đổi theo hđ thì làm ơn chủ động gọi báo cho khách, họ dễ cảm thông hơn là cứ im lặng đợi họ gọi hỏi mới chịu nói. Cái đó gọi là tinh thần trách nhiệm và sự chuyên nghiệp của sâu.

Em xin hết ạ.
Em có điều khoản phạt trong hợp đồng rồi mà vẫn lo ko lấy được xe sớm đây

gadi2banh

Xe điện
E sợ lại có kiểu thêm tiền thì mới lấy đc xe sớm.

V.86

Xe đạp

Em xin hết ạ.
Cái này em đồng ý với cụ ! Như này gọi là một lần mất tín vạn lần mất tin đấy các cụ sâu ạ !

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
E sợ lại có kiểu thêm tiền thì mới lấy đc xe sớm.
Mazda không bao giờ như vậy cụ nhé!!! Cùng hệ thống bán đắt 1 xu cũng không được chứ đừng nói khoản kia ạ

V.86

Xe đạp
Mazda không bao giờ như vậy cụ nhé!!! Cùng hệ thống bán đắt 1 xu cũng không được chứ đừng nói khoản kia ạ
Vậy cụ giải thích thế nào trường hợp ký hợp đồng sau mà lại được lấy trước ở các sr hả cụ ? Theo em ký hợp đồng bên sr phải đặt cọc để làm phiếu báo nhà máy sản xuất mà đến lúc nhận xe vẫn lộn xộn như này ?

trinhhunghb

Xe lăn
Hôm nay mình vào mazda lê văn lương xem xe mazda 3 hatchbach..công nhận là đẹp và sang...không mua atit corola nữa mà ngả hẳn sang mazda 3 khi tận mắt xem và sờ mó.....nhưng sale nói nếu đặt bây giờ thì tháng tư mới có xe...như vậy khả năng mazda 3 cháy hàng..may mà mình chưa bán xe..thôi cứ để từ từ qua tết rồi tính..nhưng vẫn đợi em này các cụ ạ

batuan89

Xe tải
@batuan89: Đến 10/2 cụ sẽ nhận được phone báo dời lại qua Tết thì lúc đó cụ cũng cứ bình tĩnh mà ăn tết nhé,hehe. Tội cái là em mua xe lần đầu, cần xe đi Tết chứ nếu có xe rồi em cũng ko gấp cụ à :)
Đến ngày mà ko có xe là em đến rút cọc luôn. 1 Khi đã để ra tết thì em lại tiết kiệm được vài chục củ tiền xe giảm. Nhạc nào cũng nhảy nó mới vui cụ à :D

V.86

Xe đạp
Đến ngày mà ko có xe là em đến rút cọc luôn. 1 Khi đã để ra tết thì em lại tiết kiệm được vài chục củ tiền xe giảm. Nhạc nào cũng nhảy nó mới vui cụ à :D
Cụ ơi hôm nọ bực quá em cũng bảo nếu không giao xe đúng hẹn em sẽ gặp hãng nói về chuyện sai hợp đồng thì chú sâu bảo giờ mà a rút hợp đồng thì có người khác lấy xe của anh ngay ạ ! Em nghe nói thế thì hiểu chú ý trả coi mình ra gì đâu, nói với khách hàng như thế khác gì là xe em đang hót a trả lấy đầy người lấy em cần gì anh lấy ? Cùng lắm là giả lại cọc hợp đồng trả có giá trị gì đâu ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

quangthanh_75

Xe tải
Em có điều muốn nói với các Cụ có ý định đặt xe nhưng lăn tăn không giám nói cần em pm cho

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi hôm nọ bực quá em cũng bảo nếu không giao xe đúng hẹn em sẽ gặp hãng nói về chuyện sai hợp đồng thì chú sâu bảo giờ mà a rút hợp đồng thì có người khác lấy xe của anh ngay ạ ! Em nghe nói thế thì hiểu chú ý trả coi mình ra gì đâu, nói với khách hàng như thế khác gì là xe em đang hót a trả lấy đầy người lấy em cần gì anh lấy ? Cùng lắm là giả lại cọc hợp đồng trả có giá trị gì đâu ạ ?
Chắc chú sâu ko biết cách nói cho khéo mồm rồi. :))

NewFiater

Xe tải
Cụ gửi cho em chỗ kín, rồi em show cho cả làng xem.
Có cái *** gì mà úp úp, mở mở

socpupu

Xe hơi
Vậy cụ giải thích thế nào trường hợp ký hợp đồng sau mà lại được lấy trước ở các sr hả cụ ? Theo em ký hợp đồng bên sr phải đặt cọc để làm phiếu báo nhà máy sản xuất mà đến lúc nhận xe vẫn lộn xộn như này ?
Em ko biết nhà máy quản lý thế nào, nhưng thấy cụ sâu chỗ em ký hợp đồng bảo sau khi ký hợp đồng, họ phải gửi thông tin lên nhà máy để sản xuất. Cũng cùng ký 1 hôm đó, nhưng xe của nhà em về từ hôm 18/1, còn xe 1 bác khác thì đến 30/1 này mới về. Em nghĩ ko có chuyện đưa tiền để lấy xe sớm đâu vì em chả mất thêm đồng nào cả. Em nghĩ trong công đoạn đầu lắp ráp, nhiều vấn đề kỹ thuật phát sinh, có những xe lắp cái ăn luôn, có những xe chắc phải test đi test lại mới đảm bảo được yêu cầu.