[Funland] Vinaphone cướp sim tứ quý 9

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Sms á....
Dcm hôm trước em đăng ký gói cước data của bọn VN,nó gửi sms về ok! Thế mà loanh quanh lướt 2 trang of hết cmn 90k.em call lên thắc mắc...nó bẩu in tin nhắn ra khiếu nại....dcm em mở sms thì ôi thôi còn đâu.
Nó có phần sao kê lịch sử cụ bảo nó in ra là ok

Tôi chỉ làm theo pháp luật. Thế ko có hoá đơn thì tôi thanh toán kiểu gì? Tôi trốn thuế thay cho họ à???
Dài quá nên em lười đọc bài.
Cụ cho em hỏi tháng đầu tiên không thu tiền của cụ ý, cụ có đăng ký thanh toán qua thẻ cào hay ngân hàng gì không ạ?

xeom_vt

Xe hơi
Cụ nóng quá nên cùn rồi.
Họ cung cấp dịch vụ cho cụ.
Cụ không trả tiền dù có rất nhiều cách để xem cước, đóng tiền hóa đơn.
Họ ngừng cung cấp vì cụ không trả tiền.
Họ ko lấy bất cứ cái gì của cụ.
Cụ nhẹ nhàng lên năn nỉ lý do này nọ mà tôi quên ko cắm sim vào nên ko biết sms thì còn may ra. Cụ hùng hổ thế này khẳng định là 100% mất cái sim.
cụ ơi, em là thu tiền tại nhà cụ nhé. Họ không phát cước, thu tiền tại nhà thì họ sai hay em sai??? Thế em thu tiền tại nhà mà vẫn phải lóc cóc mò ra bưu điện đóng à? Thế thì Vina đang ko thực hiện đúng cam kết. Mà khi ko thực hiện đúng cam kết, đúng hợp đồng thì họ sai và họ phải chịu cụ nhé.

ekuoi

Xe buýt
Viettel nó cũng thu chả cứ vina đâu cụ. Em trước đây cũng bị thu và nó nói luôn: Nếu không phát sinh (bao gồm cả thêm và bớt) trong tài khoản trong vòng hai tháng là nó hủy luôn. Và cái này hình như nó nói với em theo luật hay gì đó chứ tự nhiên nó chả thu đâu. Số của em nó chả đẹp lắm nên em chả quan tâm nhưng em hỏi nó bảo vậy!

Đấy là trả trước. Trả sau có hợp đồng đàng hoàng, sao tự ý thu số đc

xeom_vt

Xe hơi
Dài quá nên em lười đọc bài.
Cụ cho em hỏi tháng đầu tiên không thu tiền của cụ ý, cụ có đăng ký thanh toán qua thẻ cào hay ngân hàng gì không ạ?
Ko cụ à. Thu tiền tại nhà các năm qua mà. Em có nhiều SDT, ví dụ 10 số đi. Hàng tháng vẫn đến thu 10 số. Đùng cái thu 9 số, bỏ sót 1 số khiến gia đình em ko biết để đóng. Căn nguyên vấn đề nó ở đây. Và em chứng minh đc là họ ko phát cước, phát đốc nợ tại nhà cho em

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

trantienlc

Xe buýt
Thảo nào em thấy tháng này không thấy thông báo cước qua tn đến cho em! Mọi tháng cứ mùng 5 là có thông báo cước! Đến 15 không thấy thông báo em chủ động nạp tiền!! Hay là chiêu trò của vinaphone??

xeom_vt

Xe hơi
Viết lê thê rất dài, giữa các đoạn chả chịu xuống dòng :(

Nhưng tóm lại là quên đóng cước, bị mất số trả sau.
Cụ có trách thì trách forum này nhé. Còn tôi viết bên FB thì xuống dòng đầy đủ. Còn lê thê hay ko là do quan điểm từng người. Tôi nói có sách mách có chứng, viết dài để đầy đủ căn cứ

quoctrung1515

Xe hơi
Em thấy có 1 điểm là việc đăng ký điểm thu cước (tại nhà hay bưu cục) trên hợp đồng cho số tứ 9, hợp đồng đâu không thấy show ra, còn cụ chủ suy luận bao nhiêu năm nay thu tại nhà không có nghĩa là cụ đăng ký thu tại nhà. Con theo quy định Vinaphone cắt 1 chiều, 2 chiều, thu số sau 7, 15, 45 ngày kể từ ngày thông báo, thì cụ chủ cần làm rõ "thông báo" này là gì? Thông báo bằng giấy báo, hay băng SMS hay bằng cuộc gọi...

Em thấy số đăng ký tên công ty, tổ chức thì nhà mạng không táy máy được gì.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Phát sinh cươc đi cụ, em đang nuôi 4 số đây, tháng gọi 1 cuộc rồi để đấy, e có 1 số vina 6789 cho thăng bạn chăn rau bị vợ nó phát hiện nó bỏ sim éo báo với em, e quên mẹ mất vì sim 11s nhớ ra nó khoá thu từ bg mặc dù e chính chủ đăng ký băng cmt hẳn hoi.
À, hóa ra ông bạn bỏ sim hả bác. Oan ghê.

Sao bẩu, bác đi đưa phở rồi bỏ chạy mà??
Êm còn cả cái xe máy đây này, đừng nói cái sim.

Nàng Chang

Xe hơi
Éo chơi dc vs chúng nó đâu cụ, loại khốn nạn, em cũng mua dc cái sim 091.....666, thanh toán sang tên hết rồi , mà nó còn cướp trắng trợn cụ ạ

Ko cụ à. Thu tiền tại nhà các năm qua mà. Em có nhiều SDT, ví dụ 10 số đi. Hàng tháng vẫn đến thu 10 số. Đùng cái thu 9 số, bỏ sót 1 số khiến gia đình em ko biết để đóng. Căn nguyên vấn đề nó ở đây. Và em chứng minh đc là họ ko phát cước, phát đốc nợ tại nhà cho em
Theo em được biết trường hợp không phát sinh hóa đơn thu tại nhà là do thuê bao đã đăng ký thanh toán bằng hình thức khác, mấu chốt cụ sai hay một nhân viên sai là ở chỗ này.
Ngoài ra cụ suy nghĩ rất sai lầm ,khi nhắn tin báo cước thì chỉ báo về số cần nhắc chứ cụ có dùng bao nhiêu số đi nữa thì người ta cũng không nhắc về số khác cụ nhé.

Hieumos

Xe container
Em đoán chủ thớt kinh doanh chuyên nghiệp sim số đẹp rồi nên em chả dám múa rìu qua mắt thợ.
Dưng mà tài khoản trả sau; không cắm sim vào máy; từ tháng 2/2019 đến tận tháng 2/2020 là cả năm trời không đóng cước thì em nghĩ thu sim cũng chả kiện được.

xeom_vt

Xe hơi
Theo em được biết trường hợp không phát sinh hóa đơn thu tại nhà là do thuê bao đã đăng ký thanh toán bằng hình thức khác, mấu chốt cụ sai hay một nhân viên sai là ở chỗ này.
Ngoài ra cụ suy nghĩ rất sai lầm ,khi nhắn tin báo cước thì chỉ báo về số cần nhắc chứ cụ có dùng bao nhiêu số đi nữa thì người ta cũng không nhắc về số khác cụ nhé.
À thế là cụ hiểu vấn đề rồi đấy.
Vấn đề là tôi đăng ký thu tại nhà. Khi tôi vặn là tại sao tháng 2-2019 ko đến thu thì nó kêu có ai thanh toán bằng ví điện tử nên nó ko thu nữa. Đấy là kiểu lấp liếm. Xong sau đó tôi làm căng thì buổi sau nó lại bảo tôi đăng ký nộp tiền tại bưu cục từ ngày đầu. Trước sau trả lời đá nhau bôm bốp cụ ạ. TÔi ghi rõ trong bài viết và chứng minh các điểm phi lý rồi đấy.

Chĩm111

Xe điện
Nói chung nếu xác định số để sử dụng lâu dài, làm contact trong kinh doanh nên đăng ký trả sau và luôn onl + phát sinh cước. Riêng vụ không phát sinh cước mà lại là số đẹp khả năng bị nhà mạng thu hồi cực cao, mặc dù không có luật nào quy định, nhưng bằng cách này hay cách khác, người dùng sẽ bị thu hồi không có lý do cụ thể thuyết phục.
Vợ em ngày trước dùng trả trước một số đuôi nhiều 68 (không phải Vinaphone), rồi rút bỏ ví, tiền vẫn còn dư trong TK, vài tháng sau lôi ra dùng mới phát hiện đã bị thu hồi và rất nhanh, đã có người dùng mới sở hữu.
P.s: Cá nhân em không ủng hộ đầu cơ, tích trữ số điện thoại, nên vụ này em không có ý kiến.

xeom_vt

Xe hơi
Em đoán chủ thớt kinh doanh chuyên nghiệp sim số đẹp rồi nên em chả dám múa rìu qua mắt thợ.
Dưng mà tài khoản trả sau; không cắm sim vào máy; từ tháng 2/2019 đến tận tháng 2/2020 là cả năm trời không đóng cước thì em nghĩ thu sim là đúng.
Cụ lý giải giống kiểu: Bị cầm dao chém thì chết là đúng. Nhưng ko hề đề cập đến việc kẻ sát nhân cầm dao chém, và vẫn kêu "chết là đúng rồi, kệ mẹ mày"

xeom_vt

Xe hơi
Nói chung nếu xác định số để sử dụng lâu dài, làm contact trong kinh doanh nên đăng ký trả sau và luôn onl + phát sinh cước. Riêng vụ không phát sinh cước mà lại là số đẹp khả năng bị nhà mạng thu hồi cực cao, mặc dù không có luật nào quy định, nhưng bằng cách này hay cách khác, người dùng sẽ bị thu hồi không có lý do cụ thể thuyết phục.
Vợ em ngày trước dùng trả trước một số đuôi nhiều 68 (không phải Vinaphone), rồi rút bỏ ví, tiền vẫn còn dư trong TK, vài tháng sau lôi ra dùng mới phát hiện đã bị thu hồi và rất nhanh, đã có người dùng mới sở hữu.
P.s: Cá nhân em không ủng hộ đầu cơ, tích trữ số điện thoại, nên vụ này em không có ý kiến.
bạn nói dài dòng làm gì? Bản chất trả trước và trả sau là khác nhau. Vợ bạn dùng trả trước mà như vậy thì thu hồi ko phải bàn cãi nhiều. Còn đây là trả sau vẫn đóng cước. Nó ko thu tiền để khép tôi vào tội nợ cước, bạn hiểu chưa?

Chĩm111

Xe điện
bạn nói dài dòng làm gì? Bản chất trả trước và trả sau là khác nhau. Vợ bạn dùng trả trước mà như vậy thì thu hồi ko phải bàn cãi nhiều. Còn đây là trả sau vẫn đóng cước. Nó ko thu tiền để khép tôi vào tội nợ cước, bạn hiểu chưa?
Vầng!