[Funland] Vinaphone làm ăn vớ vẩn đưa em vào thế khó các cụ ạ.

tranminhhoa

Xe tăng
Bọn khốn vinaphone này làm em tức điên với nó. Số của em dùng chính chủ gần 20 năm nay rồi mà mấy năm gần đây nó cứ định kỳ đổi hết thông tin thuê bao, sau đó còn gửi tin nhắn về máy nói thông tin của quý khách không chính xác, đề nghị quý khách cập nhật thông tin. Gọi lên tổng đài chúng nó kêu anh ra điểm giao dịch đăng ký lại hộ em. Em mới chửi chúng mày nghĩ khách hàng rảnh quá à mà cứ định kỳ chúng mày bắt tao ra đăng ký thông tin. Đáng lẽ mình là khách hàng trung thành của nó mà giờ ghét nó cay đắng.

Tạch Đùng

Xe tải
Thưa các cụ. Nay bên tổng đài có 1 bạn đã gọi điện cho em lúc nãy. Họ có bảo là do bạn nào đó hủy nhầm số đt của em. Và sẽ gửi lại bill cho em với thống kê cước phí vào ngày mai. Còn cái bill hôm nay gửi thì chắc là không thể đăng nhập vào để xem được. Ngày mai em sẽ update tiếp. Giờ nghỉ ngơi xem bóng đã.

MacArthur1

Xe máy
Chuyện là cái số đt em đang dùng khoảng 12 hay 13 năm gì đó. Em dùng trả sau có đăng ký gói cước đang hoàng, cũng chưa bao giờ chậm cước 1 lần nào trong ngần ấy năm. Tự nhiên cuối tháng 10 em nhận được tin nhắn gói thuê bao của em bị hủy vào 1-11. Em có gọi điện lên tổng đài yêu cầu hỗ trợ vì em đang sử dụng bình thường chả rảnh đi hủy cước bao giờ. Em có khiếu nại và yêu cầu giải thích tại sao không có yêu cầu của em mà lại hủy được gói cước thuê bao chính chủ. Các bạn tổng đài cũng nhận và có thông báo sẽ trả lời em sớm nhất. Đến hôm nay cũng chưa thấy đâu.
Ngày 2-11 em có vào app MyVNPT check thì thấy có thông báo gói cước của em đã được đăng ký lại. Đến hôm nay em nhận được thông báo của Vinaphone thanh toán tiền cước di động đắt gấp 6 lần bình thường hàng tháng. Em có gọi lên tổng đài thì các bạn ấy lại bài cũ là em tiếp nhận thông tin và sẽ chuyển cho bộ phận phía sau.
Các cụ cao nhân có cụ nào biết nếu cần khiếu nại trực tiếp thì em có thể gặp ai, ở đâu để xử lý vấn đề này không ạ. Vì nếu ko đóng cước thì bị khóa số đt. Mà tất cả các tài khoản của em đều chỉ nằm ở 1 số này thôi, và em cũng chỉ dùng có mỗi 1 số đt này. Bị đưa vào thế khó cảm giác khó chịu quá các cụ ạ.
Em đoán là ở quá đăng ký gói Data 2/11 rồi. Cụ mất 1 ngày dùng ở dạng không gói gì thì đắt lắm, như post của cụ nào ở trước cũng nói, dùng tý mà 800k
Giá cước không gói là 75đ/50K : https://shop.vnpt.vn/tin-tuc/goi-cuoc-m0-vinaphone-la-goi-cuoc-gi-419.html
Giá này tương đương 1.500 đ / 1Mb, hay 1.500.000 đ/ 1Gb
Mà xem Youtube HD, 1 ngày bay 1Gb là bình thường. Cụ 600K thì chắc mới dùng tầm 400M Data thôi.
Cụ phải khiếu nại lỗi ai tự hủy rồi đăng ký lại vào ngày 2/11 cho cụ

Tạch Đùng

Xe tải
Em đoán là ở quá đăng ký gói Data 2/11 rồi. Cụ mất 1 ngày dùng ở dạng không gói gì thì đắt lắm, như post của cụ nào ở trước cũng nói, dùng tý mà 800k
Giá cước không gói là 75đ/50K : https://shop.vnpt.vn/tin-tuc/goi-cuoc-m0-vinaphone-la-goi-cuoc-gi-419.html
Giá này tương đương 1.500 đ / 1Mb, hay 1.500.000 đ/ 1Gb
Mà xem Youtube HD, 1 ngày bay 1Gb là bình thường. Cụ 600K thì chắc mới dùng tầm 400M Data thôi.
Cụ phải khiếu nại lỗi ai tự hủy rồi đăng ký lại vào ngày 2/11 cho cụ
Không đến đâu cụ. Vì hôm ấy em có gọi tổng đài và các bạn ấy có bảo em đăng ký gói cước 15k/ mấy GB mấy ngày ấy. Với cả em ko hủy gói thì chả có lý gì thu cước em kiểu ấy. Bình thường em dùng mạng cũng dăm ba cái tin nhắn zalo với vào otf với đọc báo. Mí cả tổng đài ko có yêu cầu của em mà tự hủy cước thì chả lý do gì em phải trả tiền cho việc em ko làm cả. Thế khác gì lừa nhau.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Muốn phản ánh bọn này... Phải thòng thêm vài câu vô cho nó sợ

• Vodka
Reactions: tnu

Tạch Đùng

Xe tải
Muốn phản ánh bọn này... Phải thòng thêm vài câu vô cho nó sợ
Thôi cũng tết nhất đến nơi rồi. Làm căng thì cũng đc thôi. Căn bản nhiều khi sai lầm nó là vô ý nên em không muốn đá nồi cơm anh em kiểu ấy. Sai thì khắc phục rút kinh nghiệm là được. Nhưng đúng là em đưa bài lên đây mọi thứ nó dễ được việc hơn hẳn ấy cụ ạ. Nhiều khi các bạn ấy cứ thích phải căng lên thì mới làm việc thì phải. Việc rất đơn giản nhưng cách xử lý rất lòng vòng.

Dan123

Xe hơi
Bọn này giờ mà nó tính mỗi thuê bao khống lên vài ngàn 1 tháng thì cũng khá đấy các cụ nhỉ, em thự sự ko biết kiểm tra như thế nào

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Bọn này giờ mà nó tính mỗi thuê bao khống lên vài ngàn 1 tháng thì cũng khá đấy các cụ nhỉ, em thự sự ko biết kiểm tra như thế nào
Bọn này làm việc mất dậy lắm.... Cước gọi máy bàn nó lại tính gọi 1 dịch vụ khác chứ không phải tính vào số phút gọi ngoại mạng được hưởng

haind

Xe buýt
Bọn khốn vinaphone này làm em tức điên với nó. Số của em dùng chính chủ gần 20 năm nay rồi mà mấy năm gần đây nó cứ định kỳ đổi hết thông tin thuê bao, sau đó còn gửi tin nhắn về máy nói thông tin của quý khách không chính xác, đề nghị quý khách cập nhật thông tin. Gọi lên tổng đài chúng nó kêu anh ra điểm giao dịch đăng ký lại hộ em. Em mới chửi chúng mày nghĩ khách hàng rảnh quá à mà cứ định kỳ chúng mày bắt tao ra đăng ký thông tin. Đáng lẽ mình là khách hàng trung thành của nó mà giờ ghét nó cay đắng.
Em có số đang dùng tự nhiên bị Vina khóa nghiến chiều gọi đi 3 tuần nay rồi, em gọi thắc mắc thì tổng đài chỉ trả lời đang xử lý. Thông tin thuê bao chính chủ của em luôn, không coi khách hàng ra gì

haiphdt

Xe buýt
May quá số nhà mình toàn 49 với 53 nên chả ma nào nó dòm ngó,tiền trừ cực chuẩn

tnu

Xe máy
Thôi cũng tết nhất đến nơi rồi. Làm căng thì cũng đc thôi. Căn bản nhiều khi sai lầm nó là vô ý nên em không muốn đá nồi cơm anh em kiểu ấy. Sai thì khắc phục rút kinh nghiệm là được. Nhưng đúng là em đưa bài lên đây mọi thứ nó dễ được việc hơn hẳn ấy cụ ạ. Nhiều khi các bạn ấy cứ thích phải căng lên thì mới làm việc thì phải. Việc rất đơn giản nhưng cách xử lý rất lòng vòng.
Việc này cụ giải quyết xong chưa ạ .

Tạch Đùng

Xe tải
Việc này cụ giải quyết xong chưa ạ .
Cuối cùng có 1 bạn hứa giải quyết. Xong tính toán các kiểu khoảng hơn tháng thì bảo em phải đóng 190k. Xong đến lúc thanh toán thì thành 260k. Nhưng thôi, chênh lệch ko đáng kể. Em tt luôn cho xong.

HangB2

Xe điện
Chưa chắc đã phải tăng tiền do gói cước.
Tụi nó đã có gửi cụ cái list chi tiết của cái cước 673. 532 đ, Muốn kiện tụi nó thì cụ phải chỉ ra được trong cái list chi tiết đó có chỗ nào vô lý.
Chứ chỉ nói suông là sao cao thế thì không ăn thua.
đồng ý với cụ