[Funland] Vinbus mà ra thì dân ta tự động chán xe máy các cụ nhỉ

ConCaoVaChumNho

Xe tải
Có đấy chứ.
Người ở Hồ ly vọng bên nước Hoa cầy mí cả bọn em xưa vừa đi vừa gặm ngô, gặm bánh mì pha tê :D
Hồi em còn trẻ cũng thế, vừa gặm bánh mỳ vừa chạy quắn đít lên cho kịp bus, vì lỡ chuyến đấy thì yên tâm muộn ít phải 2 tiết :)

cun01

Xe container
Hồi em còn trẻ cũng thế, vừa gặm bánh mỳ vừa chạy quắn đít lên cho kịp bus, vì lỡ chuyến đấy thì yên tâm muộn ít phải 2 tiết :)
Em mờ đến muộn là em lên phongf bọn nội trú ngủ ít nhất là 2 tiết.
Vui mắt ra là em ngủ hết cả buổi chiều 4 tiết lun.
Học cungx thành Ma mà Không Học cũng thành Ma như nhau cả :D

long.spc

Xe container
Hì vâng cụ. Nhưng em thấy mấy năm nay ô tô cá nhân tăng quá nhanh dẫn đến tắc đường cụ bộ
đấy là các hãng ngta đang để gía ngút trời, chứ thả giá ra nữa thì ko có đường đi. E giờ nhiều khi muốn vứt đi xe máy cho nó nhẹ

cun01

Xe container
đấy là các hãng ngta đang để gía ngút trời, chứ thả giá ra nữa thì ko có đường đi. E giờ nhiều khi muốn vứt đi xe máy cho nó nhẹ
Mai kia, người ta cho ra ô tô nội địa rẻ tiền thời còn tắc to nữa :P:P:P:P:P:P:P

ConCaoVaChumNho

Xe tải
Em mờ đến muộn là em lên phongf bọn nội trú ngủ ít nhất là 2 tiết.
Vui mắt ra là em ngủ hết cả buổi chiều 4 tiết lun.
Học cungx thành Ma mà Không Học cũng thành Ma như nhau cả :D
Em được cái lười và học dốt dưng đi học nghiêm túc lắm :)) chưa kể xưa thích thức đêm đọc linh tinh sáng dậy sớm còn phải nhẩy bus cho nên có những buổi mà em “hoàn toàn đồng ý” với những gì giảng viên nói, gật lia lịa luôn :)))

cun01

Xe container
nội địa giá rẻ chỉ có Vinaxuki nhưng chết lâu rồi ợ ;))
Em nghe giang hồ đồn là xe Vin Phét của tỉ phú Vượng sắp ra rẻ lắm cơ mà.
Người đặt mua cứ tơi tới trong khi xe chưa được chạy thử \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

haivanphe

Xe container
Anh Vova đầu tư xe máy, xe ô tô, xe bus, tàu điện ngầm em ủng hộ hết. Nếu phù hợp điều kiện của nhà em thì em dùng, không thì nhường các cụ pro anh Vova.

long.spc

Xe container
Em nghe giang hồ đồn là xe Vin Phét của tỉ phú Vượng sắp ra rẻ lắm cơ mà.
Người đặt mua cứ tơi tới trong khi xe chưa được chạy thử \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
:D em thì chỉ thích fadil thôi, vì nó sống trên thị trường lâu rồi nhưng xấu quá, vẫn là "nó" nhưng mượt hơn là em múc đi cho nhẹ nhàng

QuangSunlight

Xe điện
Hôm trước tết em ngồi cà phê ven hồ , thấy 1 bác tây dáng vẻ trí thức đang đi bộ ở hồ Trúc Bạch , vừa đi vừa gặm cái bánh mỳ . Bác này chắc sống ở VN cũng lâu rồi , bởi thấy đi bộ 1 mình , không cần người dẫn đường .
Thế nên 2 cụ biết thì hãy nói , đừng ngồi 1 chỗ rồi chém ẩu :)
Vừa đi bộ vừa ăn là phản khoa học, ko hề tốt cho dạ dày. Cụ làm ra vẻ cao đạo nhưng thực chất là đang bốc phét khá là buồn cười.
E tuyền thấy tác phong vừa ăn sáng vừa đi bộ mang tính “công nghiệp” của cụ trên phim Mỹ thôi :) hay tại cụ xem phim mỹ nhiều quá.

E thấy các bạn tât hay có kiểu ăn sáng chớp nhoáng làm ly cafe với cái bánh sừng bò hay gì gì đấy, đứng tại bar luôn không đến 5 phút. Một số tây khác thì cũng ngồi cafe ăn sáng như nhà mình. Một số mang đồ ăn sáng đến cơ quan, cũng tranh thủ đầu giờ ăn hoặc tea break bỏ ra ăn hoặc ăn ở nhà.

Ăn trưa thì hay ngồi công viên, bờ sông ... tiện đâu ngồi đấy

Chứ em ít thấy ai vừa đi vừa ăn theo kiểu “công nghiệp” của cụ lắm

cun01

Xe container
Thì ai làm chẳng được, ít ra còn có ông dám nói dám làm, đợi các ông khác lâu la lắm. Nhanh nhanh còn có cái mà đi
Thế có biết tại sao0 cư dân Vin Cyti được miễn phí dịch vụ 10 năm ???
Anh Vượng Làm Công đức chăng ???

QuangSunlight

Xe điện
Thế có biết tại sao0 cư dân Vin Cyti được miễn phí dịch vụ 10 năm ???
Anh Vượng Làm Công đức chăng ???
Công đức vô lượng :))
Nhà thật đẹp hơn nhà mẫu , lại được miễn 10 phí dv , quá ngon ạ .

ConCaoVaChumNho

Xe tải
Hôm trước tết em ngồi cà phê ven hồ , thấy 1 bác tây dáng vẻ trí thức đang đi bộ ở hồ Trúc Bạch , vừa đi vừa gặm cái bánh mỳ . Bác này chắc sống ở VN cũng lâu rồi , bởi thấy đi bộ 1 mình , không cần người dẫn đường .
Thế nên 2 cụ biết thì hãy nói , đừng ngồi 1 chỗ rồi chém ẩu :)
cụ thấy một bác tây mà đã “khái quát hoá” nó thành cả một hiện tượng roài. Vậy có hơi vội không ?

Sao cụ biết em ngồi một chỗ và chém ẩu ? em được cái hay lê đít ra công viên ăn trưa lắm :)

ADin

Xe đạp
Cụ Vượng làm em nhớ đến bộ phim "Đại tư bản - những người xây dựng nước Mỹ".

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Chen chúc bẹp ruột mà mợ vẫn tranh thủ nghe/học TA hoặc nghe sách báo (online) được. Mặt khác, mợ 5 giờ sang dậy, trong khi đó 5h35 tan làm tức là may lắm thì 6h mới về đến nhà. Vậy mợ có được bao nhiêu thời gian để nghỉ ngơi, dọn dẹp nhà cửa, chăm sóc con cái, vun đắp gia đình. Mợ đang bốc phét hay cái sở thích đú trend lấy hết lý trí rồi thế.
Wow! Cụ đang mạt sát một mợ vì ý kiến của mợ ấy về đi xe bus để làm gì vậy? Để chứng tỏ cụ đúng? cụ giỏi?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thì ai làm chẳng được, ít ra còn có ông dám nói dám làm, đợi các ông khác lâu la lắm. Nhanh nhanh còn có cái mà đi
Tàu điện trên cao thì tuyến hạn chế, một tuyến làm xong tính bằng thập kỷ, đường ngầm thì HN chưa thấy chủ trương rõ ràng, chỉ đành trông cậy vào bus, trừ khi muốn đi các phương tiện cá nhân trèo lên đầu nhau

quanggialai

Xe điện

pisces_hn

Xe container
Em nghĩ cho đến khi có tầu điện ngầm thì bài toán giao thông đô thị mới có thể giải được. Còn không thì còn bàn chán chê mê mỏi, kể cả vinbus thần thánh của cụ nào đấy.

Hồi em còn đi học ở nhà, hay nhẩy chuyến 27 với 22, thi thoảng phải đá sang 26 mà có vào giờ cao điểm, 1 tuyến có 2 con đi liền (nhất là 27) nhưng chỉ được dăm bến là chật ních. Có lần em đi 26 mà xin hứa là đứng được đúng 1 chân :)) nhưng sau đấy 1h thì bus cả có ai đi mấy, có mà nằm ở dẫy ghế sau cũng được

Cái chính là năng lực vận tải của bus không thể đáp ứng được thành phố đông như HN với SG. Chỉ có thể là metro.

Nên cụ nào hô hào ủng hộ vinbus là em nghi lắm :)))
đông vì nó rẻ cụ nhá, hồi em với cụ tháng sinh viên có 5 chục đi bao nhiêu thì đi, hết đi học lại đi chơi. Nó rẻ hơn cả tiền gửi xe máy ở trường nếu học cả ngày. Như em hồi sinh viên em có 2 cái xe máy nhưng lúc nào đi chơi em mới đi thôi, còn đi học em học sáng chiều thực hành tối có khi học tiếng anh nên 3 ca đấy bị tính tiền cộng vào nhau. Nếu xe công cộng mà ngày cứ tốn 15 20k thì các cháu sinh viên lại quay về với 2 bánh ngay.