[Funland] Vinbus mà ra thì dân ta tự động chán xe máy các cụ nhỉ

quanggialai

Xe điện
Thêm video cho cụ chủ.
Hiện đại thế nhưng nó chạy hầu như không có khách 5 năm nay nhé

Westminster

Xe hơi
Hôm trước tết em ngồi cà phê ven hồ , thấy 1 bác tây dáng vẻ trí thức đang đi bộ ở hồ Trúc Bạch , vừa đi vừa gặm cái bánh mỳ . Bác này chắc sống ở VN cũng lâu rồi , bởi thấy đi bộ 1 mình , không cần người dẫn đường .
Thế nên 2 cụ biết thì hãy nói , đừng ngồi 1 chỗ rồi chém ẩu :)
Hóa ra là cụ thấy một người nước ngoài làm thế rồi đú trend học theo ạ. Nước ngoài còn có nhiều trend như anti vacxin, vegan đấy, may là chưa có ai của trend đó lọt vào mắt cụ nếu ko chắc cụ cũng học theo rồi. Một cái hiểu biết thông thường về sức khỏe mà cụ cố tình bác bỏ đi. Ko biết là cụ đạo mạo quá thành ra bệnh hoạn rồi ko.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Bác sĩ có khuyên làm thế ko cụ. Em thấy có trend mới là anti vacxin đấy, em up mấy hình lên để cụ đú theo nhé.
Bác sĩ bẩu làm thế là hại dạ dày, trend hay không thì em không rõ, em chỉ đăng chuyện ở NY, "đú" là từ của cụ - đừng dùng bừa bãi lên người khác theo thói quen

SanHoBien

Xe container
Vinbus ra thì giá đi xe có giảm ko chứ e đạp xe đạp mãii mỏi chân quá :P

QuangSunlight

Xe điện
Hóa ra là cụ thấy một người nước ngoài làm thế rồi đú trend học theo ạ. Nước ngoài còn có nhiều trend như anti vacxin, vegan đấy, may là chưa có ai của trend đó lọt vào mắt cụ nếu ko chắc cụ cũng học theo rồi. Một cái hiểu biết thông thường về sức khỏe mà cụ cố tình bác bỏ đi. Ko biết là cụ đạo mạo quá thành ra bệnh hoạn rồi ko.
Có đợt hơn 1 năm em chỉ ăn 1 bữa vào lúc 6h chiều , chắc là rất hại dạ dày cụ nhỉ :))
Cụ cứ phải trải nghiệm thực tế đi , đừng ngồi đọc mấy bài báo onl rồi tưởng rằng đúng .
À mà vừa đi vừa ăn hay ngồi ăn đều không hại dạ dày nhé , quan trọng là cách ăn :)

Sangrila

Xe hơi
Chắc Cụ biết vì sao bot sợ và luôn trì hoãn thành toán tự động rồi. Vì thành toán tự động nó mình bạch khó gian lận hơn nhiều. Tương lại chắc chuyển qua thành toán tự động hết như BRT thì chả gian lận đc tiền vé.
Bus giờ không như ngày xưa, không gian lận được tiền vé đâu ạ. Giờ khách lên xe bus đội bán vé lo sốt xình xịch nếu kiểm soát không tốt, để sót khách chưa mua vé ý ạ. Vì bus giờ có đội thanh tra đi vè vè. Lên xe bất kỳ kiểm tra đột xuất, phát hiện khách nào không có vé (bất biết lý do, kể cả là do khách gian lận ko mua) thì cậu bán vé cứ xác định mất 1-2 triệu. Em mấy lần gặp cảnh khách gian ko mua vé, đi lậu, thanh tra lên mà bán vé khóc vì uất đấy ạ.
Chen chúc bẹp ruột mà mợ vẫn tranh thủ nghe/học TA hoặc nghe sách báo (online) được. Mặt khác, mợ 5 giờ sang dậy, trong khi đó 5h35 tan làm tức là may lắm thì 6h mới về đến nhà. Vậy mợ có được bao nhiêu thời gian để nghỉ ngơi, dọn dẹp nhà cửa, chăm sóc con cái, vun đắp gia đình. Mợ đang bốc phét hay cái sở thích đú trend lấy hết lý trí rồi thế.
Khổ mợ nhỉ.
Em viết tiếng Việt rõ ràng mạch lạc mà mợ không hiểu à? Em nhắc lại nhé: đây là quan điểm của cá nhân em, vì em sắp xếp được các việc của gia đình em để em đi bus. Còn người khác đi đc hay ko em méo quan tâm. Em chỉ chia sẻ những cái lợi khi đi xe bus thoai. Có thể phù hợp người này nhưng không phù hợp người khác.
Moá. Có cái việc đi bus mà mợ cũng quy ra là bốc phét với đú trend thì em cũng ạ mợ. Em đi được bus thì ấm thân em. Còn mợ ko đi đuợc là việc của mợ. Sao cứ thấy người khác không giống mình là phải nhảy lên thế?
À, mà sao mợ nghĩ chen nhau trên xe là ko nghe đc sách báo hay học TA đc nhỉ? Em thấy nhiều người họ vẫn cắm được tai nghe vào tai lắm mợ ạ. Mợ chưa thử đi bus hoặc chưa đi nhiều thì đừng nhảy vào mồm người khác như vậy vội nhé.

Sangrila

Xe hơi
Cái này chưa chắc ạ. Bus không có ghế, chen bẹp ruột, đứng còn chẳng vững thì học TA với đọc sách bằng niềm tin ạ ?

Hơn nữa, thi thoảng e cũng nhảy xe bus, không có chuyện 30 phút về nhà, tuyến em hay đi nhanh phải mất 1h không thì phải 1h30 vào giờ cao điểm trong khi em đi xe máy trong “đk lý tưởng” 20 - 25 phút, đông nghẹt 45 phút. Đó là còn chưa tính thời gian đi bộ, chờ bus do lỡ chuyến, đổi bến.

Em ủng hộ giao thông công cộng điện ngầm, tram, bus chạy điện lưới trong đó bus chỉ mang tính kết nối đến các điểm, bến metro, tram.

Còn đi bus đi làm ở HN, SG phần lớn là không khả thi với nhiều người thậm chí là không thể :)

Cụ đã trải qua cảm giác: 5 con bus đi qua mà không lên được con nào, rút điện thoại ra nhắn “cho em xin đến muộn”.

Nên cụ nào đi bus được với e ngoài sự tiện lợi (do tuyến các cụ đó hay đi không quá đông ) thì còn là cả một sự nỗ lực
Thời đại này học đâu cần cứ phải cắm mặt vào quyển sách đâu cụ.

Xolabaque

Xe tăng
Ăn cơm gà cũng phải chừa lại cho người khác bát cháo trắng chứ, định húp cả cặn hay sao, gương nhỡn tiền nhiều như quân nguyên mà không chùn à...???