Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

Fanlivbay

Xe tải
Thế em hỏi bác. Bác mua sau thì có căn đẹp để mua không ạ. Người mua đầu tư mà mua căn xấu có bán lại được không ạ. Bác nhìn nhận mọi việc đơn giản quá. Mua đầu tư không có nghĩa là phải đợi đến lúc sau mới bán. Mà sẽ bán lại khi dự án đang lúc có sóng mạnh để chốt lời nhé. Và mua đầu tư không phải căn diện tích nào cũng mua. thông thường thì sẽ mua căn diện tích nhỏ nhất và căn lớn nhất sẽ dễ bán lại nhất nhé. Đấy còn là chưa kể những tòa ra sau sẽ tăng giá, nhiều vấn đề nếu bác là nhà đầu tư mới bác đầu tư cần tư vấn em sẽ nói riêng.
Thân!
Đúng giọng thằng LỪA ĐẢO toàn lừa khách để ăn hoa hồng =))))
P/s: Các cụ cứ đợi xây xong mà mua tội gì mua trc làm gì để bọn buôn nc bọt nó lừa cho , 58 tòa cơ mà =)))

Fanlivbay

Xe tải
Mấy cái dụng cụ này khu nào chẳng có.. nhà xã hội cũng đầy ra.. quảng cáo làm gì.. đáng bao nhiêu đâu..
Đó e cx thấy thế , e đg ở Vinhomes Gardenia đây , đúng là gym free thật nhg đó ko phải phòng gym đúng nghĩa đc vài dụng cụ lèo tèo , thà bỏ tiền tập ở Cali , Elite ,...... còn hơn mà đó là Vinhomes ko biết Vincity thì tệ thế nào nx =)))

Goahead

Xe đạp
Nói chung mua nhà là cái to tiền, tiền cũng vất vả mới tích cóp được, mình mua để ở thì nên đánh giá chi tiết nhiều yếu tố khác nhau (vị trí, khoảng cách đếm chỗ làm, khoảng cách đến chỗ con học, giá cả, mật độ, chi phí sinh hoạt nếu ở, thiết kế nhà, nội thất bàn giao, tiến độ xây dựng / đóng tiền,...)

Còn nói đến tiện ích thì cái gì là free, cái gì dùng phải trả tiền cũng tham khảo cho rõ, không sau có tiện ích mà ko có tiền xài :)

Có những cái nó là lợi ích sát sườn, vd mật độ thang máy vì cũng như cái nhà mình ở, thang máy mình sẽ phải dùng hàng ngày.

Dù còn sơ sài thì bộ xây dựng cũng đã có nhiều quy định phân hạng chung cư, cứ chiếu theo sẽ thấy khối điều hữu ích.

http://vbpl.vn/boxaydung/Pages/vbpq-van-ban-goc.aspx?ItemID=120721
https://nguyenmanhninh.com/tieu-chi-phan-hang-nha-chung-cu-chung-cu-nha-ban-co-phai-chung-cu-cao-cap/

VD:
Hạng A: Thang máy: 1 thang phục vụ <= 40 căn
Hạng B: Thang máy: 1 thang phục vụ <= 50 căn
Hạng C: Thang máy: 1 thang phục vụ <= 60 căn
Hạng D: Không quy định / Rất lớn

Minh họa với tòa Park 19 – VinCity Ocean Park như họ công bố
Chiều cao: 26 tầng.
Mật độ: 22 căn/sàn.
Loại căn hộ:
Tầng 1 – 2 : Shophouse cao 4,4 m.
Tầng 3 – 26: Căn hộ chung cư cao 3,2 m.
Thang máy: 5 thang máy

====>

Thì mật độ = 22 x 24 / 5 = 105,6, thông số này chắc kém mỗi bác Thản, mà giá quanh quanh 30 - 35 thì = 2 3 lần rồi :)

Còn rất nhiều cái # là lợi tích sát sườn của người mua nhà đặc biệt là người mua để ở, chịu khó tìm hiểu sẽ thấy rõ thôi. Giờ rất nhiều dự án, người có tiền trong tay tha hồ lựa chọn mà không có bất kỳ áp lực nào, ngoài những thứ bánh vẽ không check được :)

Cụ nào mua nhà, đặc biệt chung cư nhất là loại mở bán trên giấy, hình thành trong tương lai, chưa biết mặt mũi hình thù cụ thể thế nào, khi mà nhà mẫu cũng chỉ xem như nhà mẫu, không thừa nhận nhà thật sẽ như nhà mẫu thì việc tham khảo các dự án # gần nhất đã / gần hoàn thiện của chủ đầu tư cũng là việc rất đáng chứ nhỉ :)

Tiền là mồ hôi công sức mình lao động mới có, hãy là người mua nhà thông thái :)

Michael J

Xe điện
Hẳn là chết đói mà mấy nghìn bạn slaes lao vào ??????
City gia lâm có 20 sàn.

Sau city Đại Mỗ Táy Mỗ lên 34 sàn thôi mà.

Khó ăn nên các cháu ấy vào làm tình nguyện bằng mồm.

Thời buổi này thanh niên thật đáng khen, toàn nhận việc khó lương ít.

Michael J

Xe điện
Dụng cụ đó bác , ngoài trời thì làm sao máy bằng điện đc mưa gió , bão bùng hỏng ngay, mà free thì chắc cx chán lắm =)))
Khả năng là cái máy đạp xe tích hợp lọc nước cho hồ của a Vova luôn. Ba bữa thì hỏng vất lay lắt.

Mình thể dục là làm sạch cho a Vova luôn. A Vova sẽ trả tiền cho cụ nào tập.

Michael J

Xe điện
Nói chung mua nhà là cái to tiền, tiền cũng vất vả mới tích cóp được, mình mua để ở thì nên đánh giá chi tiết nhiều yếu tố khác nhau (vị trí, khoảng cách đếm chỗ làm, khoảng cách đến chỗ con học, giá cả, mật độ, chi phí sinh hoạt nếu ở, thiết kế nhà, nội thất bàn giao, tiến độ xây dựng / đóng tiền,...)

Còn nói đến tiện ích thì cái gì là free, cái gì dùng phải trả tiền cũng tham khảo cho rõ, không sau có tiện ích mà ko có tiền xài :)

Có những cái nó là lợi ích sát sườn, vd mật độ thang máy vì cũng như cái nhà mình ở, thang máy mình sẽ phải dùng hàng ngày.

Dù còn sơ sài thì bộ xây dựng cũng đã có nhiều quy định phân hạng chung cư, cứ chiếu theo sẽ thấy khối điều hữu ích.

http://vbpl.vn/boxaydung/Pages/vbpq-van-ban-goc.aspx?ItemID=120721
https://nguyenmanhninh.com/tieu-chi-phan-hang-nha-chung-cu-chung-cu-nha-ban-co-phai-chung-cu-cao-cap/

VD:
Hạng A: Thang máy: 1 thang phục vụ <= 40 căn
Hạng B: Thang máy: 1 thang phục vụ <= 50 căn
Hạng C: Thang máy: 1 thang phục vụ <= 60 căn
Hạng D: Không quy định / Rất lớn

Minh họa với tòa Park 19 – VinCity Ocean Park như họ công bố
Chiều cao: 26 tầng.
Mật độ: 22 căn/sàn.
Loại căn hộ:
Tầng 1 – 2 : Shophouse cao 4,4 m.
Tầng 3 – 26: Căn hộ chung cư cao 3,2 m.
Thang máy: 5 thang máy

====>

Thì mật độ = 22 x 24 / 5 = 105,6, thông số này chắc kém mỗi bác Thản, mà giá quanh quanh 30 - 35 thì = 2 3 lần rồi :)

Còn rất nhiều cái # là lợi tích sát sườn của người mua nhà đặc biệt là người mua để ở, chịu khó tìm hiểu sẽ thấy rõ thôi. Giờ rất nhiều dự án, người có tiền trong tay tha hồ lựa chọn mà không có bất kỳ áp lực nào, ngoài những thứ bánh vẽ không check được :)
Bên Tai Mõ Đại Mõ này nó toàn 35-39 tầng cụ a. Gấp rưởi bên Gia Lâm thôi.

Michael J

Xe điện
P/s: Các cụ cứ đợi xây xong mà mua tội gì mua trc làm gì để bọn buôn nc bọt nó lừa cho , 58 tòa cơ mà =)))
Sêu dự án của Vi.n dạo này chán lắm.

Thứ nhất mặt dày nói bừa ko biết nhục.

Thứ hai kiến thức hạn hẹp.

Thứ ba rất dễ quá khích chửi khách.

Chắc a vova cắt giảm chi phí đào tạo, để các sàn tự tuyển quân ô hợp khắp nơi.

Chất lượng xây dựng đi xuống.

Chất lượng con người cũng đi xuống.

Chỉnh sửa cuối:

Justforfuntoo

Xe container
Khả năng là cái máy đạp xe tích hợp lọc nước cho hồ của a Vova luôn. Ba bữa thì hỏng vất lay lắt.

Mình thể dục là làm sạch cho a Vova luôn. A Vova sẽ trả tiền cho cụ nào tập.
Được thế đã tốt
Mấy cái dụng cụ tập như ở mấy sân tập thể cũ thôi, bên Tham cũng có, được vài ngày là hỏng, vứt lay lắt, free, dùng chung thì chỉ có thế. Mà Tham còn mang tiếng là khép kín đấy mà dân bên ngoài vẫn vào dùng thoải mái

Chỉnh sửa cuối:

Quangdangnn

Xe đạp
Cụ nào quan tâm alo hoặc nt cho em theo sđt bên dưới. Em làm Quản lý chung cư, các cụ cứ hỏi em sẽ hỗ trợ hết mình. Tks

Website
dennhatnam.com
Các cư dân mua nhà tầng 22-45 ở lm81 đọc được câu này chắc sẽ tâm tư phết đấy cụ ạ... Thế nên cứ chờ xây xong, bàn giao đi vào hoạt động đàng hoàng ra được sổ ok rồi mua chưa muộn :D
vâng, em nghĩ như báo giá hiện tại thì giá này mua khi có sổ, không gian hoàn thiện >90% cảm giác mới tương sứng

Michael J

Xe điện
vâng, em nghĩ như báo giá hiện tại thì giá này mua khi có sổ, không gian hoàn thiện >90% cảm giác mới tương sứng
Đang khát tiền lắm rồi.

Bán lãi ít thì ko đủ tiền trả nợ, các dự án khác.

Bán lãi nhiều thì khó bán, đọng vốn.

A Vova gặp bài toán khó rồi.

Michael J

Xe điện
Được thế đã tốt
Mấy cái dụng cụ tập như ở mấy sân tập thể cũ thôi, bên Tham cũng có, được vài ngày là hỏng, vứt lay lắt, free, dùng chung thì chỉ có thế. Mà Tham còn mang tiếng là khép kín đấy mà dâm bên ngoài vẫn vào dùng thoải mái
Sêu nó bảo đó là "máy" tập mà cụ.

Mà máy thì phải có động cơ chứ nhỉ?

Chứ ba cái xà đu lắc mông vẩn vơ thì gọi gì là máy.

Hoavokhuyet12

Đi bộ
Ai cũng như bác này chắc đất nước chậm phát triển quá. Thử hỏi tất cả các bác trong đây có ai không kinh doanh cái nọ hoặc bán cái kia. Vậy sale BĐS cũng là nhân viên kinh doanh, người bán hàng như các bác chắc toàn lừa đảo nhỉ?. Thuận mua vừa bán, khi nào bác thấy phù hợp thì bác xuống tiền mua nhà, thấy dự án nào phù hợp thì bác mua. Vậy những người mua trước chắc họ ngu hết bác nhỉ? Các bác bán hàng nhận về tiền công thế có gọi là hoa hồng không, cách nhìn nhận của bác thật là hài hước. Mỗi người mỗi nghề. Bác tào lao quá!

khunglong88

Xe đạp
Bác nào mà có nhu cầu mua các căn đang hot như 1+1 và studio báo em ạ, hiện đang có rất nhiều căn hộ bán giá gốc và vị trí đẹp. Em xin gửi 1 vài hình ảnh nội khu bên vincity tây mỗ:

hungnv92

Xe đạp
Bác nào mà có nhu cầu mua các căn đang hot như 1+1 và studio báo em ạ, hiện đang có rất nhiều căn hộ bán giá gốc và vị trí đẹp. Em xin gửi 1 vài hình ảnh nội khu bên vincity tây mỗ:

bác có nhiều ảnh nội khu đẹp thì up lên cho các cụ ngắm nghía ạ :D