[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

Giá liền kề vin thế nào các cụ!
Dự án này không có liền kề cụ ơi. Chỉ có chung cư và biệt thự đơn lập thôi ạ. Cụ quan tâm liền kề của Vin thì mua chuyển nhượng ở GreenBay hoặc chờ GreenBay giai đoạn 2 dự kiến bán trong năm nay nhé!

Để xem có dễ hơn không, cái quan trọng là giá và vị trí không đổi, giá còn có khả năng cao hơn thì chả dễ dàng
đúng rồi cụ, em nghĩ gia mà tầm 25-27tr/m2 thì sẽ dễ tiếp cận tới đại đa số người mua hơn, chứ trên 30tr là có nhiều sự lựa chọn trong nội đô rồi cụ à

Để xem có dễ hơn không, cái quan trọng là giá và vị trí không đổi, giá còn có khả năng cao hơn thì chả dễ dàng
Để xem thì cứ để xem đi cụ, em thấy cụ nghĩ nhiều quá :)
Kế hoạch kinh doanh không như kỳ vọng thì doanh nghiệp phải thay đổi là chuyện hết sức bình thường.
Còn dự án này em thấy không phải là ế, mà là sức bán không như KỲ VỌNG ban đầu thôi. Còn so với các dự án khác ở HN em thấy không nhiều dự án bán tốt như dự án này.

Justforfuntoo

Xe container
Để xem thì cứ để xem đi cụ, em thấy cụ nghĩ nhiều quá :)
Kế hoạch kinh doanh không như kỳ vọng thì doanh nghiệp phải thay đổi là chuyện hết sức bình thường.
Còn dự án này em thấy không phải là ế, mà là sức bán không như KỲ VỌNG ban đầu thôi. Còn so với các dự án khác ở HN em thấy không nhiều dự án bán tốt như dự án này.
Thấy bảo toàn đầu óc có sỏi nghĩ ra cơ mà, sao lại không được như kỳ vọng thế ;))
Tôi đầu óc chả có sỏi mà lúc nhìn giá với vị trí tôi đã biết được cái kết cục này :))
Nhiều ông sale bảo bán được đến 80% rồi cơ mà, phải xếp hàng ký hđ cơ mà, sao lại không được như kỳ vọng thế
Nhiều ông còn bảo đừng có dậy nhà giàu cách tiêu tiền cơ mà ;))

Thấy bảo toàn đầu óc có sỏi nghĩ ra cơ mà, sao lại không được như kỳ vọng thế ;))
Tôi đầu óc chả có sỏi mà lúc nhìn giá với vị trí tôi đã biết được cái kết cục này :))
Nhiều ông sale bảo bán được đến 80% rồi cơ mà, phải xếp hàng ký hđ cơ mà, sao lại không được như kỳ vọng thế
Nhiều ông còn bảo đừng có dậy nhà giàu cách tiêu tiền cơ mà ;))
Đầu có sỏi thì làm gì cũng phải đúng à cụ?
Sales hay nghề gì đi nữa cũng có người nọ người kia. Mà em thấy cụ cũng thông thái, thường bảo sales hay chém gió lùa gà mà, sao nói bán được 80% cụ lại tin ngay thế?
Thông tin gì cũng phải có nguồn, dự án mở bán được 10% quỹ hàng mà bảo bán được 80% là sao @@

Justforfuntoo

Xe container
Đầu có sỏi thì làm gì cũng phải đúng à cụ?
Sales hay nghề gì đi nữa cũng có người nọ người kia. Mà em thấy cụ cũng thông thái, thường bảo sales hay chém gió lùa gà mà, sao nói bán được 80% cụ lại tin ngay thế?
Thông tin gì cũng phải có nguồn, dự án mở bán được 10% quỹ hàng mà bảo bán được 80% là sao @@
Em cười vào cái thông tin đấy chứ cụ tưởng em tin à, em đang mỉa mai thôi, cụ ngây thơ nhỉ :))
Thấy sale tung hô đầu có sỏi, làm gì cũng đúng, đừng dạy nhà giàu cách tiêu tiền, đấy, giờ trắng mắt ra là đầu có sỏi không phải làm gì cũng đúng kìa :))

Em cười vào cái thông tin đấy chứ cụ tưởng em tin à, em đang mỉa mai thôi, cụ ngây thơ nhỉ :))
Thấy sale tung hô đầu có sỏi, làm gì cũng đúng, đừng dạy nhà giàu cách tiêu tiền, đấy, giờ trắng mắt ra là đầu có sỏi không phải làm gì cũng đúng kìa :))
Cụ thấy em tung hô ở đây bao giờ chưa? Em nói đừng dạy nhà giàu tiêu tiền bao giờ chưa? Còn nếu cụ đang đánh đồng tất cả các sales với nhau thì em cũng chịu. Thôi em làm việc đây :)

Justforfuntoo

Xe container
Cụ thấy em tung hô ở đây bao giờ chưa? Em nói đừng dạy nhà giàu tiêu tiền bao giờ chưa? Còn nếu cụ đang đánh đồng tất cả các sales với nhau thì em cũng chịu. Thôi em làm việc đây :)
Em cũng có câu nào bảo cụ nói câu đấy chưa?
Giờ dừng bán thì cụ đi bán dự án khác à
Chúc cụ đắt hàng, cụ là sale có tâm và bình tĩnh không nổi cáu như một số sale khác, em đánh giá cao cụ đấy, thỉnh thoảng vào đây update thông tin cho anh em hóng nhé

Em cũng có câu nào bảo cụ nói câu đấy chưa?
Giờ dừng bán thì cụ đi bán dự án khác à
Chúc cụ đắt hàng, cụ là sale có tâm và bình tĩnh không nổi cáu như một số sale khác, em đánh giá cao cụ đấy, thỉnh thoảng vào đây update thông tin cho anh em hóng nhé
Em cảm ơn cụ nhé, dự án vẫn đang bán và em cũng xác định gắn bó lâu dài.
Trên này là diễn đàn, em nghĩ những còm trái chiều của cụ cũng là một góc nhìn để mọi người tham khảo thôi, mà đã là góc nhìn cá nhân mà đem ra tranh cãi nhau thì bao giờ cho đến hồi kết :)) Chỉ có điều đôi khi thấy cụ hơi bị tiêu cực
Còn thông tin em sẽ vẫn update cho các cụ bóng bàn :)

Justforfuntoo

Xe container
Trên này là diễn đàn, em nghĩ những còm trái chiều của cụ cũng là một góc nhìn để mọi người tham khảo thôi, mà đã là góc nhìn cá nhân mà đem ra tranh cãi nhau thì bao giờ cho đến hồi kết :)) Chỉ có điều đôi khi thấy cụ hơi bị tiêu cực
He he, em lên đây for fun là chính, thỉnh thoảng trêu các cụ sale cho các cụ ý thể hiện sự nóng giận e cũng thấy buồn cười :))
Cụ bị e trêu thế mà vẫn bình tĩnh thì e đánh giá rất cao

gahehe

Xe máy
đám troll ghẻ đấy e block 1 lượt rồi bác ạ, phán thì chắc nịch nhưng chả có tí luận điểm nào, bị người khác hỏi xoáy sâu vào 1 vấn đề vừa phát biểu liều xong thì lờ tịt đi :)) comment không hề có tính xây dựng, kiểu như chí phèo ấy, hô hào như ăn vạ ;)) Với cả con troll đấy có vấn đề về đọc hiểu đó bác. Mở bán 1 tòa xong công bố bán đc 80% thì phải hiểu là 80% của tòa đó, còn đây lại hiểu thành 80% cả khu đô thị xong đi lu loa :)) chả hiểu nổi.

altis2013cvt

Xe hơi
Các cụ qua Đức muốn mua được con mèo cảnh như ý cũng phải nhờ sale (chính xác hơn là môi giới kiêm tư vấn), chứ chưa nói đến nhà đất. Các bạn sale yêu nghề và có phẩm chất tốt luôn đáng tôn trọng.
Có điều công nghệ thay đổi ầm ầm, các bạn nên đầu tư cho bản thân để tăng tính chuyên nghiệp và nâng cao năng lực khai thác phương tiện công cụ cũ thuật, cũng như sáng tạo trong mô hình dịch vụ của mình.

Justforfuntoo

Xe container
đám troll ghẻ đấy e block 1 lượt rồi bác ạ, phán thì chắc nịch nhưng chả có tí luận điểm nào, bị người khác hỏi xoáy sâu vào 1 vấn đề vừa phát biểu liều xong thì lờ tịt đi :)) comment không hề có tính xây dựng, kiểu như chí phèo ấy, hô hào như ăn vạ ;)) Với cả con troll đấy có vấn đề về đọc hiểu đó bác. Mở bán 1 tòa xong công bố bán đc 80% thì phải hiểu là 80% của tòa đó, còn đây lại hiểu thành 80% cả khu đô thị xong đi lu loa :)) chả hiểu nổi.
He he, lại 1 sale hay fan cuồng của vim muốn 1 tay che lấp bầu trời, muốn lừa mọi người, không muốn người mua được biết sự thật à :))

Các cụ sale có tâm cho em hỏi thăm vụ hầm để xe bên vim gia lâm, em có ngó qua hợp đồng ko thấy đả động đến việc có hầm để ô tô.
Vậy chính xác bên gia lâm mỗi tòa chỉ có 1 hầm để xe máy và xe đạp? Ô tô sẽ để ngoài trời hay trong nhà xe xây riêng?
Nếu gửi ở nhà xe riêng thì quá bất tiện cho cụ nào có ô tô.
Theo em biết thì trong Hợp đồng mua bán thường các CĐT (không riêng gì Vin) sẽ không đề cập đến chỗ để ô tô, gần nhất là Vinhomes Westpoint em cũng không thấy có ghi.
Với những tòa đang bán ở bên Gia Lâm thì có 1 hầm cụ nhé. Còn hầm đó chủ đầu tư nói là sẽ làm thông nhau giữa các tòa trong cùng 1 khu để tăng diện tích (sẽ rộng hơn nhiều nếu chỉ làm hầm đơn lẻ của mỗi tòa) đáp ứng nhu cầu cho cư dân. Thực tế thì nào thì phải đợi bàn giao, nhưng em nghĩ vẫn phải dùng tới nhà để xe riêng thôi. Bên đó có xây các nhà để xe riêng cao vài tầng đó cụ, không đến mức để ngoài trời đâu :))

Justforfuntoo

Xe container
Các cụ sale có tâm cho em hỏi thăm vụ hầm để xe bên vim gia lâm, em có ngó qua hợp đồng ko thấy đả động đến việc có hầm để ô tô.
Vậy chính xác bên gia lâm mỗi tòa chỉ có 1 hầm để xe máy và xe đạp? Ô tô sẽ để ngoài trời hay trong nhà xe xây riêng?
Nếu gửi ở nhà xe riêng thì quá bất tiện cho cụ nào có ô tô.
Theo quy định của pháp luật thì cc phải có tối thiểu 1 hầm để xe thô sơ
Cc vimcity ở gia lâm chỉ có 1 hầm + vài nhà để xe ở bên ngoài
Cc pak hiu premium có 2 tầng hầm để xe mà giờ còn quá tải, phải mang sang hầm của toà cách đó mấy trăm m để, đang cãi nhau ầm ỹ kìa cụ

kleiner

Xe hơi
Theo em biết thì trong Hợp đồng mua bán thường các CĐT (không riêng gì Vin) sẽ không đề cập đến chỗ để ô tô, gần nhất là Vinhomes Westpoint em cũng
không thấy có ghi.
Với những tòa đang bán ở bên Gia Lâm thì có 1 hầm cụ nhé. Còn hầm đó chủ đầu tư nói là sẽ làm thông nhau giữa các tòa trong cùng 1 khu để tăng diện tích (sẽ rộng hơn nhiều nếu chỉ làm hầm đơn lẻ của mỗi tòa) đáp ứng nhu cầu cho cư dân. Thực tế thì nào thì phải đợi bàn giao, nhưng em nghĩ vẫn phải dùng tới nhà để xe riêng thôi. Bên đó có xây các nhà để xe riêng cao vài tầng đó cụ, không đến mức để ngoài trời đâu :))
Em thấy bài datri qc này

An Nguy

Xe tải
Theo quy định của pháp luật thì cc phải có tối thiểu 1 hầm để xe thô sơ
Cc vimcity ở gia lâm chỉ có 1 hầm + vài nhà để xe ở bên ngoài
Cc pak hiu premium có 2 tầng hầm để xe mà giờ còn quá tải, phải mang sang hầm của toà cách đó mấy trăm m để, đang cãi nhau ầm ỹ kìa cụ
Theo em biết thì Bộ XD quy định 100 m2 sàn chung cư phải bố trí tối thiểu 20 m2 sàn để xe. Mỗi hộ được bố trí 2 chỗ để xe máy, 1 chỗ xe đạp, và phải bàn giao cho Ban quản trị. Thừa bao nhiêu để xe ô tô thôi. Không có quy định việc phải bố trí chỗ đỗ xe ô tô. Thường thì chủ đầu tư sẽ tính cả diện tích sân vườn phía trên để xe. Thực tế thì vẫn làm nhưng về luật thì sẽ sai. Vì sẽ không có chung cư nào được phép để ô tô trên đó cả.