[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

Nana2015

Xe tăng
Em có mấy ý theo quan điểm cá nhân để cụ có thêm góc nhìn nhé:
1. Việc mua bây giờ hay khi bàn giao rồi mua mỗi lựa chọn cái có cái được cái mất, cái này tuỳ cụ
2. Phí dịch vụ trong 5 năm đầu là 8k trước VAT (tục thực trả là 8,8k/m2/tháng), theo em rẻ với không gian và tiện ích như này. Còn từ năm thứ 6 như thế nào là do Bạn quản trị và đơn vị quản lý thống nhất.
3. Về phương án căn hộ, với những khu đang bán hiện tại em thấy S3 là đáng mua hơn cả. Còn về căn S3.0208A05 mà cụ có nói ở trên, em thấy có mấy điểm cụ nên cân nhắc:
- Căn này nhìn thẳng ra S3.01, khoảng cách đâu đó gần 30m là tương đối gần, sẽ sảy ra 2 vấn đề kéo theo: 1 là không được riêng tư lắm (cứ có thằng nhòm vào nhà mình), 2 là gần như không có nắng vào nhà (bạn em làm bác sỹ mua ở S3.01 nó bảo thế là không tốt cho sức khoẻ). Bù lại, nó là Tây Bắc nhưng không có nắng nên cungc ít bị nóng
- Em tạm thời bỏ qua việc cụ hợp hướng nào, thì căn này là lựa chọn không hợp lý về giá, cụ thêm ít tiền là mua được căn Đông Nam của S3.01. Và nếu là Tây Bắc cụ không ngại nóng hơn tí thì căn cùng tầng cùng hướng ở S3.01 rẻ hơn nhiều, view thoáng (S3.0108A03 giá 1,857 tỷ). Tóm lại là cá nhân em thấy S3.01 đáng mua hơn S3.02, vì chẳng khác nhau mấy mà giá rẻ hơn ~100tr, tội gì

Em đính kèm hình mặt bằng cho cụ dễ xem nhé.

Căn S3 8A 03 như cụ nói. căn đó có hộp kỹ thuật ạ. To đùng luôn cụ ơi. E mà mua giờ thì vay. Mọi người bảo để 2021 bàn giao thì mua cũng chưa vội. vì nhà cc của vin nó k tăng dc cao. Mà lúc đó mua chênh cũng k nhiều lắm. e cũng đang băn khoăn quá cụ ạ

Căn S3 8A 03 như cụ nói. căn đó có hộp kỹ thuật ạ. To đùng luôn cụ ơi. E mà mua giờ thì vay. Mọi người bảo để 2021 bàn giao thì mua cũng chưa vội. vì nhà cc của vin nó k tăng dc cao. Mà lúc đó mua chênh cũng k nhiều lắm. e cũng đang băn khoăn quá cụ ạ
À căn đấy có cái hộp kỹ thuật ở góc bếp em biết chứ, lấy ví dụ để cụ cụ thấy chênh lệch giữa 2 toà về giá nếu cùng tầng thôi.
Chung cư Vin thì không tăng giá đâu cụ, có chăng cụ mua lại thì phát sinh thêm phí mô giới và phí chuyển nhượng (tổng khoảng 3% giá trị căn hộ).

HuongCrv

Xe điện
Trước e hỏi căn S3.02 tầng 8A căn 5 là 1,970ty căn 2 ngủ 1WC giá đó đã ok chưa ạ. hướng TB mà cho e hỏi sao phí dịch vụ nó đắt dữ vậy ạ. Tp nó quy định có 13k/m mà vin nó phang tận 15k ạ. Theo các cụ e mua giờ hay để năm 2021 mua 1 phát ăn ngay ạ. vì e sợ giờ thị trường nó đang thanh khoản không dc tốt mà e làm bán hàng giờ bán cũng kém đầu tư nhiều rồi. E xin phép các cụ giúp e.
Phí dịch vụ thì như cụ mạnh nói ở trên 5 năm đầu là 8k/m2(chưa VAT). Thành phố không quy định giá dịch vụ cụ thể cho từng chung cư mà là quy định khung giá dịch vụ chung cư trên địa bàn hà nội, khung giá này được quy định tại quyết định số 243/QĐ-UBND ngày 12/01/2017, cụ thể cụ xem ở dưới:

Theo đó phí dịch vụ cho chung cư có thang máy có khung giá tối thiểu là 1200k và tối đa là 16500k (đơn giá này chưa bao gồm các dịch vụ như tắm hơi, bể bơi, cáp truyền hình ...

Nana2015

Xe tăng
À căn đấy có cái hộp kỹ thuật ở góc bếp em biết chứ, lấy ví dụ để cụ cụ thấy chênh lệch giữa 2 toà về giá nếu cùng tầng thôi.

Chung cư Vin thì không tăng giá đâu cụ, có chăng cụ mua lại thì phát sinh thêm phí mô giới và phí chuyển nhượng (tổng khoảng 3% giá trị căn hộ).
Toàn S3 01 đó hướng TB nó view cạnh đường sắt. mà những căn thấp tầng thì cái đó là 1 trở ngại khá lớn. e lại k thích toà đó ạ. cụ nói thế khả năng cao e sẽ để 2021 e mua rồi. E cám ơn cụ ạ

Nana2015

Xe tăng
Phí dịch vụ thì như cụ mạnh nói ở trên 5 năm đầu là 8k/m2(chưa VAT). Thành phố không quy định giá dịch vụ cụ thể cho từng chung cư mà là quy định khung giá dịch vụ chung cư trên địa bàn hà nội, khung giá này được quy định tại quyết định số 243/QĐ-UBND ngày 12/01/2017, cụ thể cụ xem ở dưới:

Theo đó phí dịch vụ cho chung cư có thang máy có khung giá tối thiểu là 1200k và tối đa là 16500k (đơn giá này chưa bao gồm các dịch vụ như tắm hơi, bể bơi, cáp truyền hình ...
Thế vẫn là còn rẻ đúng k cụ oi. Thế này thì cứ phải max mới đúng cụ nhỉ? e cung chưa dc thử cái cảm giác sướng đó ntn vì e vẫn chỉ đang ở trong làng thôi ạ. dân trí thấp lắm

Toàn S3 01 đó hướng TB nó view cạnh đường sắt. mà những căn thấp tầng thì cái đó là 1 trở ngại khá lớn. e lại k thích toà đó ạ. cụ nói thế khả năng cao e sẽ để 2021 e mua rồi. E cám ơn cụ ạ
Không có gì, cụ cần hỗ trợ gì thêm cứ inbox em :)

HuongCrv

Xe điện
E mua để ở thôi ạ. thế mới nói là hay là đến 2021 e đóng 1 phát luôn và băn khoăn phí chứ. cụ có tư vấn cái nào hay hơn k ạ
Đối vấn đề mua trước hay mua sau thì em đưa ra mấy cái lợi và không lợi để cụ tự cân nhắc sao cho phù hợp với nhu cầu bản thân.
Mua thời điểm hiện tại, tương lai có ưu nhược điểm như sau (vì nó trái ngược nhau):
+ Mua ở hiện tại thì cụ được nhiều sự lựa chọn về căn, tầng, hướng view và lựa chọn tòa quỹ căn để cụ chọn đa dạng hơn là mua lúc sau.
+ Mua ở hiện tại thì Tiến độ đóng tiền của cụ đỡ áp lực, được các hỗ trợ của chủ đầu tư về thơi gian hỗ trợ lãi suất như ân hạn gốc và lãi đến lúc nhận nhà. Đồng thời lượng tiền mặt vào một lúc cũng không lớn như lúc mua sau. Điều này cũng có lợi cho công việc kinh doanh của cụ!
+ Mua ở hiện tại thì Cụ chủ động được phương án tài chính trả nợ ở khoản vay trước khi cụ đặt bút ký hợp đồng vay mua căn hộ (ví dụ như cụ chọn lựa được thời gian trả nợ là 10 năm, 20 năm, hay là 35 năm) cái này nó quyết định dòng tiền trả nợ hàng tháng của cụ. Tất nhiên, khi mua sau cụ có quyền trả trước hạn để giảm áp lực dòng tiền trả nợ và mặc dù Teccombank vẫn chuyển khoản vay chủ nhà trước cho cụ khi cụ mua ở thời điểm 2021, nhưng rõ ràng là cụ bị đồng trong hợp đồng vay và trả nợ hơn.
+ Mua ở hiện tại thì cụ không phải chịu thêm phí chuyển nhượng. Tại thời điểm nhận nhà hầu hết các căn đã vào đến 95% giá trị căn hộ, vì thế phí chuyển nhượng đối với căn tầm 1,9 tỷ sẽ tương ứng khoảng 35tr tiền phí chuyển nhượng hợp đồng mua bán.
+ Mua ở hiện tại nhược điểm cụ không có căn để mua cắt lỗ ở thời điểm hiện tại(hiếm).
Tổng hợp các yếu tố đó thì mua thời điểm trước có nhiều lợi thế hơn là mua thời điểm sau. Còn nếu đề chờ đến lúc nhận nhà với hy vọng may mắn cụ tìm được căn bán cắt lỗ sâu để mua thì cái này có thể xảy ra nhưng em nghĩ không nhiều người may mắn được như vậy!

Chỉnh sửa cuối:

HuongCrv

Xe điện
Thế vẫn là còn rẻ đúng k cụ oi. Thế này thì cứ phải max mới đúng cụ nhỉ? e cung chưa dc thử cái cảm giác sướng đó ntn vì e vẫn chỉ đang ở trong làng thôi ạ. dân trí thấp lắm
5 năm đầu phí dịch vụ đang như hiện tại là rẻ mà cụ. còn sau 5 năm thì lúc đó ban quản trị cư dân đàm phán với ban quản lý thôi ạ! Cụ định vay tầm bao nhiêu % giá trị căn hộ?

HuongCrv

Xe điện
Tòa S2-05; S2-03 và S2-02 đã cất nóc rồi các cụ ạ!

HuongCrv

Xe điện
Tiến độ các tòa phần khu S4 (sapphire 4):

tương ứng trên bản đồ tổng thể:

Có một tòa hôm nay đã thấy lắp thêm 2 trụ tháp, không biết sắp tới CĐT định hướng tòa đó phân khúc gì? Tòa này bên canh phân khu S3:

Cầu vượt đường sắt và đường lê trọng tấn đang nén thực hiện thí nghiệm nén tĩnh kiểm tra sức chịu tải của cọc KN trước khi khoan cọc đại trà:

Còn đây là hình ảnh đường trục nối khu a:

tieudaovnt

Xe tăng
Tiến độ các tòa phần khu S4 (sapphire 4):

tương ứng trên bản đồ tổng thể:

Có một tòa hôm nay đã thấy lắp thêm 2 trụ tháp, không biết sắp tới CĐT định hướng tòa đó phân khúc gì? Tòa này bên canh phân khu S3:

Cầu vượt đường sắt và đường lê trọng tấn đang nén thực hiện thí nghiệm nén tĩnh kiểm tra sức chịu tải của cọc KN trước khi khoan cọc đại trà:

Còn đây là hình ảnh đường trục nối khu a:

Cái ô có cái ao nằm giữa khu A và s1;s2 đẹp quá nhỉ, không biết của ông nào. Không tranh thủ xây ngay kiếm xiền nhỉ

HuongCrv

Xe điện
Cái ô có cái ao nằm giữa khu A và s1;s2 đẹp quá nhỉ, không biết của ông nào. Không tranh thủ xây ngay kiếm xiền nhỉ
Ý cụ là cái chỗ này:

Đất xen kẹp của một tay to ở an khánh. Theo quy hoạch sử dụng đất phân khu S3 thì mảnh này cũng là đất khu đô thị mới (đất ở) tuy nhiên hiện tại vẫn đang là đất hoa màu và trồng cây lâu năm. Chắc chờ thời điểm để chuyển đổi thôi cụ!

Altis 2011

Xe điện
Ý cụ là cái chỗ này:

Đất xen kẹp của một tay to ở an khánh. Theo quy hoạch sử dụng đất phân khu S3 thì mảnh này cũng là đất khu đô thị mới (đất ở) tuy nhiên hiện tại vẫn đang là đất hoa màu và trồng cây lâu năm. Chắc chờ thời điểm để chuyển đổi thôi cụ!
Em chỉ mong gele nó xây cái trung tâm thuong mai o B cũ để em còn bán trà đá thui.

Altis 2011

Xe điện
Đúng, tên gọi xưa là chợ. Giờ em thấy nó gọi là Trung tâm thương mại, Hehe. Chợ hay thương mại cũng đuuọc. Em chỉ mong nhanh để em bán trà đá.
Khu B28 nó xây thô xong rùi. Cảnh báo cho các cụ ôm đất Gele nhá. Đóng tiền xây thô nhanh, áp lực phết đấy ah.

HuongCrv

Xe điện
Đúng, tên gọi xưa là chợ. Giờ em thấy nó gọi là Trung tâm thương mại, Hehe. Chợ hay thương mại cũng đuuọc. Em chỉ mong nhanh để em bán trà đá.
Khu B28 nó xây thô xong rùi. Cảnh báo cho các cụ ôm đất Gele nhá. Đóng tiền xây thô nhanh, áp lực phết đấy ah.
Đúng là đợt này khu B mới gele xây nhanh thiệt, nhanh hơn khu c trước đây nhiều.