[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

HiemAnh

[Tịch thu bằng lái]
Vin nhiều phốt thế nhỉ! Có gì đó mâu thuẫn: lãi bán nhà đất năm nào cũng khủng, hay là số liệu báo cáo của nó có vấn đề ?
Em thì chỉ nhìn thấy mỗi điều đơn giản: chỗ nào Vin xây thì xung quanh bớt nhếch nhác, hoang vu, và một đống các tay đầu cơ, thổ dân được ăn theo cạng mồm...
Vin có khi lấy gần hết đất của Việt Nam mình rồi đấy cụ nhỉ. Nhờ có Vin giá nhà đất của VN mình giờ cũng thuộc hàng cao nhất thế gian cao nhì thế giới rồi cụ nhỉ. Các cụ giục vợ đẻ nhiều vào thì may ra mới ở hết nhà cửa Vin đã, đang và sắp xây, không thì sau này nó lại thành nhà hoang như ở Nhựt Bổn thì khổ.

TsarPutin

Xe tăng
Vin có khi lấy gần hết đất của Việt Nam mình rồi đấy cụ nhỉ. Nhờ có Vin giá nhà đất của VN mình giờ cũng thuộc hàng cao nhất thế gian cao nhì thế giới rồi cụ nhỉ. Các cụ giục vợ đẻ nhiều vào thì may ra mới ở hết nhà cửa Vin đã, đang và sắp xây, không thì sau này nó lại thành nhà hoang như ở Nhựt Bổn thì khổ.
giọng văn có vẻ bất mãn thế cụ =)) vin nó bán thì phải có người mua mới thu dc tiền chứ; nó bán đắt bất hợp lý thì làm gì ai dám mua;
mà dự án của vin đếm dc trên đầu ngón tay mà cụ bảo lấy hết đất VN thì cũng ạ thật; em có ông anh xưa mua lk Greenbay 27 tỷ, vừa rồi ổng bán 50 tỷ, vậy là tại Vin hay tại ông ấy bán bds giá cao vậy cụ?

HiemAnh

[Tịch thu bằng lái]
giọng văn có vẻ bất mãn thế cụ =)) vin nó bán thì phải có người mua mới thu dc tiền chứ; nó bán đắt bất hợp lý thì làm gì ai dám mua;
mà dự án của vin đếm dc trên đầu ngón tay mà cụ bảo lấy hết đất VN thì cũng ạ thật; em có ông anh xưa mua lk Greenbay 27 tỷ, vừa rồi ổng bán 50 tỷ, vậy là tại Vin hay tại ông ấy bán bds giá cao vậy cụ?
Thì đấy cụ e nói có sai đâu, anh cụ mua để bán đi kiếm lời, người mua sau không ở lại bán lên gấp đôi thành 100 tỷ 1 căn hơn 100m2. Cơ bản thì vẫn cái nhà liền kề hơn 100m2 thôi. Giá trị đồng tiền mất giá, cái nhà thì vẫn vậy. Bố mẹ tôi ngày xưa dư đất làm tiểu cảnh cây cảnh thoải mái, tiện nghi chẳng kém gì thích gì thì trang bị đấy, không gian thoáng đãng, an yên vui vẻ, mỗi lần về là thấy nó sướng gì đâu, vẫn rất có giá trị tinh thần. Không phải bon chen 50 tỷ với cả 100 tỷ cho cái nhà hơn 100m2 đất như bây giờ, nhiều lúc cũng thấy mệt cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

xuan vinh

Xe máy
Liền kề 50 tỷ mà cũng có người mua cơ à cụ. Nghe giống Lan đột biến quá

TsarPutin

Xe tăng
Thì đấy cụ e nói có sai đâu, anh cụ mua để bán đi kiếm lời, người mua sau không ở lại bán lên gấp đôi thành 100 tỷ 1 căn hơn 100m2. Cơ bản thì vẫn cái nhà liền kề hơn 100m2 thôi. Giá trị đồng tiền mất giá, cái nhà thì vẫn vậy. Bố mẹ tôi ngày xưa có vài nghìn m2 đất làm tiểu cảnh cây cảnh thoải mái, tiện nghi chẳng kém gì thích gì thì trang bị đấy, không gian thoáng đãng, an yên vui vẻ, mỗi lần về là thấy nó sướng gì đâu, vẫn rất có giá trị tinh thần. Không phải bon chen 50 tỷ với cả 100 tỷ cho cái nhà hơn 100m2 đất như bây giờ, nhiều lúc cũng thấy mệt cụ ạ.
Giá cả do thị trường qđ cụ ah, nếu vin bán 10 tỷ thì thị trường nó cũng đẩy giá lên 50 tỷ;
Liền kề 50 tỷ mà cũng có người mua cơ à cụ. Nghe giống Lan đột biến quá
chung cư còn 20 tỷ đây cụ ah

Vin nhiều phốt thế nhỉ! Có gì đó mâu thuẫn: lãi bán nhà đất năm nào cũng khủng, hay là số liệu báo cáo của nó có vấn đề ?
Em thì chỉ nhìn thấy mỗi điều đơn giản: chỗ nào Vin xây thì xung quanh bớt nhếch nhác, hoang vu, và một đống các tay đầu cơ, thổ dân được ăn theo cạng mồm...
Một số bớt nhếch nhác và ăn theo còn một số thì mất đất vào tay Vin nhé bác

HiemAnh

[Tịch thu bằng lái]
Chém gió hơi quá tay bác ạ ^^
Đời chúng ta có nhiều đất bán cho Vin thu về đc 2-3 tỷ hi vọng sau này con cháu chúng ta không phải cày vài trăm tỷ để mua lại 1 căn của Vin để làm tài sản cho con cháu chúng nó.

SuvMit

Xe máy
phải cày vài trăm tỷ để mua lại 1 căn của Vin để làm tài sản cho con cháu
Thì ngày xưa bỏ ra 7 cây vàng (1999) mua được con DreamII hoặc cub82 đi cho sướng tương đương mảnh đất 90m2 khu Mỹ đình lúc đó. Bây h mảnh đất đấy loanh quanh 9 - 10 tỷ chẳng hạn thì cần khoảng 162 - 180 cây vàng nên câu chuyện ko có gì là lạ cả

vietsky1507

Xe tải
Vin bán đắt thì kệ họ chứ, tiền ai người đó quản, hy vọng quảng cáo đúng sự thật là được rồi, còn khi đã mô tả đúng/ đủ / rõ nghĩa Sản phẩm rồi, thì thuận mua vừa bán

Thì ngày xưa bỏ ra 7 cây vàng (1999) mua được con DreamII hoặc cub82 đi cho sướng tương đương mảnh đất 90m2 khu Mỹ đình lúc đó. Bây h mảnh đất đấy loanh quanh 9 - 10 tỷ chẳng hạn thì cần khoảng 162 - 180 cây vàng nên câu chuyện ko có gì là lạ cả
Hồi những năm 9x nhà vợ tôi mua miếng đất khu Bắc Từ Liêm 30m2 có 28 triệu, giờ lên 110 triệu/m2

Blessings

Xe đạp
Chẳng hiểu các cụ không ở mà chém gió chê bai cho sướng mồm làm gì.
Vị trí đó, giá đó ai chấp nhận được thì ở. Em nói thật hội cư dân vin 10 người thì chỉ có 2 người chê thôi. Các cụ chê là những người ở ngoài hoặc thuộc nhóm 20% kia.
Em biết rất nhiều người ở Vin khu này lại chuyển sang Vin khu khác chứ không chịu được việc ra ngoài dự án khác thì các bác giải thích thế nào?

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Vị trí đó, giá đó ai chấp nhận được thì ở. Em nói thật hội cư dân vin 10 người thì chỉ có 2 người chê thôi. Các cụ chê là những người ở ngoài hoặc thuộc nhóm 20% kia.
Em biết rất nhiều người ở Vin khu này lại chuyển sang Vin khu khác chứ không chịu được việc ra ngoài dự án khác thì các bác giải thích thế nào?
Bạn có bằng chứng hoặc thống kê gì không? Nếu không thì bạn cũng chỉ là thằng chém gió cho sướng mồm giống các ông đấy thôi, khác gì đâu mà chê mèo lắm lông?

Thôi ông im mẹ mồm đi, nhỡ mua rồi thì cắn răng mà chịu chứ sao ^^, tân Đại Mỗ mà bán gần 40tr/m2, đi bộ đi gửi ô tô, vv.... thì thừa nhận luôn là cắt cổ người mua đi, hợp với hợp cái gì, tôi ở vin gardenia còn phải nể vì có người mua vin Smart vs Vin OP với cái giá đó đấy ^^