[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

Theo em thấy giá dự kiến của vin tây mỗ và vin gia lâm cứ trừ đi 5 triệu so với giá dự kiến là đúng giá thị trường . Và phù hợp với thu nhập tầm trung của người dân. Nhiều người thích giá đó lắm. Đảm bảo nhanh lấp đầy. Giá bị đẩy cao để chiết khấu cho đại lý và 1 số người mua. Cuối cùng chỉ đa số người mua chịu thiệt ít nhất 5 triệu đó. Vì dự án vin có nhiều đại lý và nhiều người sống dựa vào nó quá.. thử hỏi có bao nhiêu nghìn sale như vậy thì sống bằng gì mà giá không bị đẩy cao để chiết khấu.. và bán buôn cả tòa rồi bán lẻ từng căn..
Việc định giá là việc của CĐT, em không quan tâm lắm, nhưng cụ nói giá đẩy lên để chi trả cho sales em thấy không đồng tình
Bất kể 1 dự án nào cũng có chi phí bán hàng cả, kể cả chung cư giá rẻ. Dự án to thì đương nhiên nhiều người bán, dự án ít thì ít người bán, nhưng tỉ lệ chiết khấu cho đại lý thì có tỉ lệ na ná nhau cả rồi.
Thậm chí Vin còn là chủ đầu tư có mức chiết khấu cho đại lý thuộc hàng thấp, vì hàng vin có thương hiệu, số lượng bán nhiều
Còn bác bảo mấy nghìn sale sống bằng gì à? Vin nó cũng chẳng quan tâm đâu, vì nó có mất tiền nuôi đâu. Bán được thì có hoa hồng, không thì nhịn, có phải không các cụ sales trong đây :))

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Theo em thấy giá dự kiến của vin tây mỗ và vin gia lâm cứ trừ đi 5 triệu so với giá dự kiến là đúng giá thị trường . Và phù hợp với thu nhập tầm trung của người dân. Nhiều người thích giá đó lắm. Đảm bảo nhanh lấp đầy. Giá bị đẩy cao để chiết khấu cho đại lý và 1 số người mua. Cuối cùng chỉ đa số người mua chịu thiệt ít nhất 5 triệu đó. Vì dự án vin có nhiều đại lý và nhiều người sống dựa vào nó quá.. thử hỏi có bao nhiêu nghìn sale như vậy thì sống bằng gì mà giá không bị đẩy cao để chiết khấu.. và bán buôn cả tòa rồi bán lẻ từng căn..
Cụ nói vin đẩy giá lên 5tr chỉ để chiết khấu là không đúng rồi. Để ra được cái giá đấy vin đã phải cân đối chi phí, vừa để có lợi nhuận vừa chi trả cho đại lý, nhà thầu... chứ ko phải muốn vẽ ra thế rồi bảo bớt 5tr để bán rẻ thì hết nhanh. Thế thì càng k có vì 5tr đấy nhân ra nó thành lỗ to chứ ko phải chỉ để rẻ bán cho nhiều. Vin nó k cần bán nhiều mà cần có lãi.

cuongdiv

Xe container
E thấy có ae share sơ đồ thế này 58 toà không biết chuẩn không. Thấy bảo 5 nhà thầu làm full hết luôn,2020 là done toàn bộ.

Cụ cho cháu hỏi Vin họ xử lý thế nào với đường sắt ở giữa các khu chung cư ạ, nếu để cái đường ấy chềnh ềnh thì vô duyên quá nhỉ

tieudaovnt

Xe tăng
Cụ cho cháu hỏi Vin họ xử lý thế nào với đường sắt ở giữa các khu chung cư ạ, nếu để cái đường ấy chềnh ềnh thì vô duyên quá nhỉ
Đắt giá nhất cái đường sắt ấy cụ lại bảo bỏ. Em nhớ bên HK có chung cư cho xây bến tầu trong toà nhà mà giá cao hơn 50% so với xung quanh. Tương lai của mọi đô thị là tàu điện kết hợp bus mini + dv thuê xe đạp điện đi vào ngóc ngách kết nối đến trạm tàu điện và cao tốc nội đô kết hợp bãi đỗ xe tĩnh mà. E thì e ngại quả đường điện, không biết xử lí sao.

Artemiss

Xe tải
5 thầu hay 10 thầu full 1 lúc thì chuyện đấy đơn giản nhưng 2020 mà xong toàn bộ được thì em thấy hơi ảo.
Quay đầu hay không đợi giá cđt, giá rổ chưa có cứ hú giá linh tinh xong hô hào quay đầu, để làm gì hả cụ? Ra giá ai mua được thì mua, người ta tự biết có quay đầu đc hay không.
CỤ bán Vin Đại Mỗ ah

cuongdiv

Xe container
Đắt giá nhất cái đường sắt ấy cụ lại bảo bỏ. Em nhớ bên HK có chung cư cho xây bến tầu trong toà nhà mà giá cao hơn 50% so với xung quanh. Tương lai của mọi đô thị là tàu điện kết hợp bus mini + dv thuê xe đạp điện đi vào ngóc ngách kết nối đến trạm tàu điện và cao tốc nội đô kết hợp bãi đỗ xe tĩnh mà. E thì e ngại quả đường điện, không biết xử lí sao.
Hì, e người trần mắt thịt nên nhìn cái đường sắt vận tải ấy nó cứ chướng tai gai mắt ạ :))

tieudaovnt

Xe tăng
Hì, e người trần mắt thịt nên nhìn cái đường sắt vận tải ấy nó cứ chướng tai gai mắt ạ :))
Thấy qui hoạch làm đường sắt đô thị, đường sắt vận tải chuyển ra vành đai 4 hay sao đó cụ ạ. Còn bao giờ có đường để dùng thì e nghĩ 20 năm nữa tính tiếp. Trước mắt mong chỗ nhổn - ga HN và An Khánh- Văn Cao 10 năm nữa xong là ngon rồi ạ.

cuongdiv

Xe container
Thấy qui hoạch làm đường sắt đô thị, đường sắt vận tải chuyển ra vành đai 4 hay sao đó cụ ạ. Còn bao giờ có đường để dùng thì e nghĩ 20 năm nữa tính tiếp. Trước mắt mong chỗ nhổn - ga HN và An Khánh- Văn Cao 10 năm nữa xong là ngon rồi ạ.
Tuyến Hòa Lạc - Văn Cao hình như giao cho Vin nghiên cứu, nếu bắt tay làm thì hi vọng xong trước 2025 là ngon cụ nhỉ

Quang LaMasia

Xe tăng
Tuyến Hòa Lạc - Văn Cao hình như giao cho Vin nghiên cứu, nếu bắt tay làm thì hi vọng xong trước 2025 là ngon cụ nhỉ
Vin nhận tuyến số 5 Hoà Lạc - Văn Cao rồi mà cụ. Làm nhanh em nghĩ 2022 xong chứ chả đến 2025 đâu. Còn tuyến đường sắt chạy dọc Vincity Tây Mỗ tương lai thành tuyến số 6 Nội Bài-Ngọc Hồi quá chuẩn cho kết nối giao thông rồi cụ ạ.

Quang LaMasia

Xe tăng
Quy hoạch đây cụ nhé

cuongdiv

Xe container
Vin nhận tuyến số 5 Hoà Lạc - Văn Cao rồi mà cụ. Làm nhanh em nghĩ 2022 xong chứ chả đến 2025 đâu. Còn tuyến đường sắt chạy dọc Vincity Tây Mỗ tương lai thành tuyến số 6 Nội Bài-Ngọc Hồi quá chuẩn cho kết nối giao thông rồi cụ ạ.
Vâng, e cũng đoán là Vin họ sẽ xử lý tuyến đường sắt đó chứ ai lại để nó nguyên trạng ở giữa khu đô thị như vậy

Vâng, e cũng đoán là Vin họ sẽ xử lý tuyến đường sắt đó chứ ai lại để nó nguyên trạng ở giữa khu đô thị như vậy
Tuyến đường sắt hiện tại sẽ thành tuyến đường sắt đô thị số 6. 2 bên tuyến đường này sẽ làm đuường rộng 35m, trong quy hoạch 1/500 có hết rồi cụ

Lacetti CDX 2.0

Xe máy
Các cụ cho e hỏi vincity tây mỗ - đại mỗ có shophoues ko nhỉ?

Quang LaMasia

Xe tăng

Quang LaMasia

Xe tăng

ducquan1008

Xe tải
Website
banchungcu.com.vn