[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

chicken99

Xe máy
Không cụ ơi, chỉ vào lối chính thôi, chứ nhiều lối vào quá sao họ quản lý được :)

Sent from my iPhone using Tapatalk
Cụ cho e hỏi luôn, chỗ đường quang tiến có mấy lối vào đó ko rõ sau có làm ko hay, mà làm thì dân bên ngoài có đc vào ko cụ nhỉ

Serenade24

Xe tải
Đất nền khu cụ giờ bn tiền/m2 cụ nhỉ
Còn tùy vị trí cụ ah. Khi xây Vincity Sportia thì có tăng nhưng ko đáng kể. Chỉ tăng cao ở phố Cầu Cốc (gần khu chính của Vincity)
Nói chung là so với Gia Lâm, Hoài Đức, Bắc Từ Liêm thì theo em mặt bằng chung đất Tây Mỗ vẫn rất rẻ. Mà giá cho thuê thì cao ngất ngưởng. Trung bình là 100k/m2 (kể cả nhà tạm bợ cấp 4) trong phạm vi cách cổng chính của Vincity 1km.

Cụ cho e hỏi luôn, chỗ đường quang tiến có mấy lối vào đó ko rõ sau có làm ko hay, mà làm thì dân bên ngoài có đc vào ko cụ nhỉ
Đoạn từ đường Quang Tiến đến đường 70 cơ bản chỉ có VinCom Magamall thôi, thoải mái ra vào cụ ạ. Còn cổng khu cư dân VinCity là từ chỗ đầu Cầu Cốc ấy!

Lexus1977

[Tịch thu bằng lái]
Ở OF nhà mình có cụ nào đang quan tâm đến 98 Lô biệt thự Vin Sportia không ạ. Em đang có 1 vài Lô HOT cần bán, giá yêu thương.
Giá yêu thương là bao nhiêu hả iem? Có tới 30tr/m2 k?

Amigo

Xe buýt

hhc

[Tịch thu bằng lái]
E có căn KH gửi bán GV808, có Cụ nào quan tâm alô Em nhé 0902231281

Ý em là vậy đó bác haha
Cái công viên thì k thể cấm được cụ à
còn mấy cái bể bơi với dăm ba cái sân tenis thì mấy cụ ở vincity cũng phải đăng kí cả tháng mới được dùng 1 lần, người ngoài làm gì đến lượt :D

Lã Bất Vi_82

Xe đạp
Không thấy cụ nào vào hỏi mua hay cần tư vấn ah, toàn thấy sales tư vấn cho nhau thế ạ

hungnv92

Xe đạp
Còn tùy vị trí cụ ah. Khi xây Vincity Sportia thì có tăng nhưng ko đáng kể. Chỉ tăng cao ở phố Cầu Cốc (gần khu chính của Vincity)
Nói chung là so với Gia Lâm, Hoài Đức, Bắc Từ Liêm thì theo em mặt bằng chung đất Tây Mỗ vẫn rất rẻ. Mà giá cho thuê thì cao ngất ngưởng. Trung bình là 100k/m2 (kể cả nhà tạm bợ cấp 4) trong phạm vi cách cổng chính của Vincity 1km.
Nhà em ở Cầu Cốc cách cổng công trường 60m. :v Cái phố Cầu Cầu đất nó tăng gần gấp đôi so với thời gian này năm ngoái rồi. Mặt đường thấy có người trả 100 tr/m2 mà không bán. Giá cho thuê hiện tại cũng cao hơn giá cụ nói rồi :3

Hieumedia

Xe tải
Nhà em ở Cầu Cốc cách cổng công trường 60m. :v Cái phố Cầu Cầu đất nó tăng gần gấp đôi so với thời gian này năm ngoái rồi. Mặt đường thấy có người trả 100 tr/m2 mà không bán. Giá cho thuê hiện tại cũng cao hơn giá cụ nói rồi :3
Vẫn rẻ hơn so với "Gia Lâm - Qua cầu gió bay" :D

Thông tin cập nhật mới nhất: Vinhomes đang định vị lại sản phẩm, dự kiến sẽ không còn VinCity nữa, thay vào đó chỉ có 2 thương hiệu:
- Vinhomes: Dòng BĐS trung và cao cấp, được chia thành Vinhomes Rubi, Vinhomes Platinum và Vinhomes Dimond
- Happy Town: Dòng BĐS dành cho người thu nhập thấp.
Theo đó, các dự án VinCity sẽ đổi thành Vinhomes (Vinhomes Ocean Park, Vinhomes Sportia), bên trong mỗi dự án đó sẽ có cả 3 dòng Rubi, Platinum và Dimond.
Các cụ bóng bàn nào :)

Thanhvuóng71

Xe điện
Va
Thông tin cập nhật mới nhất: Vinhomes đang định vị lại sản phẩm, dự kiến sẽ không còn VinCity nữa, thay vào đó chỉ có 2 thương hiệu:
- Vinhomes: Dòng BĐS trung và cao cấp, được chia thành Vinhomes Rubi, Vinhomes Platinum và Vinhomes Dimond
Theo đó, các dự án VinCity sẽ đổi thành Vinhomes (Vinhomes Ocean Park, Vinhomes Sportia), bên trong mỗi dự án đó sẽ có cả 3 dòng Rubi, Platinum và Dimond.

Tks cụ. Vấn đề cốt lõi là có định vị giá bán theo hướng giảm k thôi. Rượu thì vẫn vậy chỉ thay bình thôi. Vin cứ loay hoay ntn mất khối khách

vnnatk

Xe hơi

Ế sml nên đổi tem dán mác lại ah! Phân khúc này e chả dám bàn nữa, không lại bỉu " đừng dạy nhà giàu tiêu tiền'' ;)
:-ss:-ss:-ss

Va
Tks cụ. Vấn đề cốt lõi là có định vị giá bán theo hướng giảm k thôi. Rượu thì vẫn vậy chỉ thay bình thôi. Vin cứ loay hoay ntn mất khối khách
Theo quan điểm cá nhân em, đầu tiên phải nói Vin đã thất bại trong việc xây dựng thương hiệu VinCity. Nguyên nhân cơ bản là sự không khớp giữa cái Vin muốn làm và cái khách hàng được gieo vào đầu
- Vin muốn làm VinCity với mô hình mới (đại đô thị), không thua kém gì Vinhomes về hạ tầng, tiện ích và tiêu chuẩn vận hành. Vì thế họ định giá sản phẩm chỉ thấp hơn Vinhomes một chút (vì ở xa hơn)
- Với KH, "VinCity" luôn bị gắn với nhà "bình dân", thậm chí nhiều người còn nghĩ nó là nhà "giá rẻ". Chắc nó là hệ quả từ hàng loạt thông điệp truyền thông hơi phi thực tế, kiểu "căn hộ giá chỉ 700 triệu", "trả góp chỉ từ 3,9 triệu/tháng"....

Khi phương án kinh doanh không như mong muốn thay đổi là điều đương nhiên thôi, kết quả thời gian sẽ trả lời :))

vietsky1507

Xe tải
Phân khúc sai rồi, tập trung vào người thu nhấp thấp, diện tích nhỏ, trả góp dài, cái này hợp lý, có mỗi điều bất hợp lý căn hộ nhỏ giá 1.7 tỷ thì người nghèo nào trả nổi, thị trường đầy căn 1-1.2 tỷ cùng vị trí, nghèo cố sao nổi 500tr nữa để xài hàng sang, 500tr là thêm 10 năm cày cuốc, giàu thì mua căn 52m làm gì, cả dự án đa số căn nhỏ xíu

Thanhvuóng71

Xe điện
Theo quan điểm cá nhân em, đầu tiên phải nói Vin đã thất bại trong việc xây dựng thương hiệu VinCity. Nguyên nhân cơ bản là sự không khớp giữa cái Vin muốn làm và cái khách hàng được gieo vào đầu
- Vin muốn làm VinCity với mô hình mới (đại đô thị), không thua kém gì Vinhomes về hạ tầng, tiện ích và tiêu chuẩn vận hành. Vì thế họ định giá sản phẩm chỉ thấp hơn Vinhomes một chút (vì ở xa hơn)
- Với KH, "VinCity" luôn bị gắn với nhà "bình dân", thậm chí nhiều người còn nghĩ nó là nhà "giá rẻ". Chắc nó là hệ quả từ hàng loạt thông điệp truyền thông hơi phi thực tế, kiểu "căn hộ giá chỉ 700 triệu", "trả góp chỉ từ 3,9 triệu/tháng"....

Khi phương án kinh doanh không như mong muốn thay đổi là điều đương nhiên thôi, kết quả thời gian sẽ trả lời :))
Ngoài lề với cụ chút.
Vin city theo qđiểm cá nhân thì có mấy cái bất cập .
1- Đánh giá sai về đối tượng khách hàng ( dẫn tới sai về cơ cấu hàng hóa )
2- Truyền thông quá bất cập . Dùng nhân viên bán hàng thiếu kinh nghiệm đi bán sp cho những người có quá nhiều kinh ngiệm. Cách làm truyền thông gây rất nhièu phản cảm ( kiẻu mua tranh bán cướp , cực kỳ gây ức chế cho khách hàng...)
3- Kỳ vọng p của chủ đầu tư cao ( quá tự tin vào giá trị vô hình của thương hiệu )
Vêf cá nhân thì nhà em luôn đánh giá cao Vin , mong Vin có nhiều khu đô thị, nhiều sp tốt và kéo giá mặt bằng xuống để nhà em có cơ họi sử dụng sp của Vin.