[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

Justforfuntoo

Xe container
Đặt địa vị là các cụ có mảnh đất ở gần khu đó, rao bán thì em nghĩ ai cũng sẽ bảo mảnh này ở ngay công viên và hồ điều hòa của thành phố để dễ bán hơn và bán được giá hơn.
Cái khác biệt là công viên hay hồ điều hoà đấy có rồi người ta mới dám quảng cáo, chứ còn bảo tôi có mảnh đất cạnh hồ điều hoà nhưng chưa biết bao giờ tp làm thì ai thèm mua và phải mua với giá đắt?
Đấy là cá nhân
Còn doanh nghiệp thì khác, cái gì của mình thì quảng cáo cái đó thôi, không đến lúc nhận nhà lại bảo nhà mẫu chỉ là nhà mẫu như bên Dcapital, nó hài lắm :))

trannamcn

Xe máy
Em cũng đang hóng khu này, trông hoành tráng phết. Muốn làm căn 3 ngủ ở phân khu ngon ngon tí.

Teppi80

Xe tải
Vớ vẩn. Giờ rõ ràng dự án hồ ở đấy đã được công bố còn trước cả khi Vin nó xây nhà ở đấy rồi, giờ Vin quảng cáo ở đấy có cái công viên cây xanh, xong đến lúc nhận nhà mà bọn thành phố Hà Nội nó lại làm đúng tiến độ, thì lúc đấy ông chắn chắn lại quay ra chửi là quảng cáo "treo đầu dê bán thịt chó" thôi :| Hồ xây chậm thì đi chửi thành phố nhé, cái gì ra cái đấy. Nhắm mắt chửi càn trông cứ như chí phèo vậy.
Cái quan trọng là giá các căn view hồ như QC đắt hơn khá nhiều so với các căn khác mợ ah, đắng lòng :D

Gửi các cụ thiết kế dự kiến loại căn 3PN và 3PN+1 diện tích từ 90 - hơn 100m2 cho cụ nào thích căn to. Trước đó căn 3PN diện tích chỉ 75m2 thôi

Em cũng đang hóng khu này, trông hoành tráng phết. Muốn làm căn 3 ngủ ở phân khu ngon ngon tí.
Chuẩn bị ra khu ngon nhất đó cụ. Cần hỗ trợ gì thì inbox hoặc alo em nhé :)

Vua sư tử

Xe đạp
Tôi thì nghĩ một cánh én nhỏ chẳng làm nên mùa xuân được, phải thế nào mới làm nên thương hiệu cho một tập đoàn. giả dụ tôi hứa mua cho thằng con cái xe máy nếu nó đỗ đại học để nó có động lực phấn đấu, mà h nhà nước cấm xe máy tôi bảo chưa mua được ngay khi nó đỗ như đã hứa, thì chắc thằng con nó cay cú nhưng ng bố như tôi cũng phải ngậm ngùi thôi, thằng con cũng không thế oán trách bố nó hết dc,:D, trường hợp bất khả kháng.

xeLu1banh

Xe đạp
Tôi thì nghĩ một cánh én nhỏ chẳng làm nên mùa xuân được, phải thế nào mới làm nên thương hiệu cho một tập đoàn. giả dụ tôi hứa mua cho thằng con cái xe máy nếu nó đỗ đại học để nó có động lực phấn đấu, mà h nhà nước cấm xe máy tôi bảo chưa mua được ngay khi nó đỗ như đã hứa, thì chắc thằng con nó cay cú nhưng ng bố như tôi cũng phải ngậm ngùi thôi, thằng con cũng không thế oán trách bố nó hết dc,:D, trường hợp bất khả kháng.
Kể mà ai cũng thiện chí thấu hiểu cụ nhể

xuanthi1

Xe tải
Ở đấy sẽ có cái hồ thì tại sao lại không được quảng cáo là sẽ có view hồ? :| Ví dụ như nhà tôi gần Big C thì khi bán nhà tôi rao "vị trí đắc địa, gần Big C" có gì sai không? Theo tôi nghiên cứu thì các tài liệu quảng cáo của Skylake đều đưa hồ vào và nói là công trình của thành phố Hà Nội hết, vậy thì chỉ có 1 là khách mua nhà (và cả thể loại anti không não như ông) cố tình không hiểu đoạn này, 2 là sale bố láo nếu đi tuyên truyền cái hồ này là của Vin.
Vớ vẩn. Giờ rõ ràng dự án hồ ở đấy đã được công bố còn trước cả khi Vin nó xây nhà ở đấy rồi, giờ Vin quảng cáo ở đấy có cái công viên cây xanh, xong đến lúc nhận nhà mà bọn thành phố Hà Nội nó lại làm đúng tiến độ, thì lúc đấy ông chắn chắn lại quay ra chửi là quảng cáo "treo đầu dê bán thịt chó" thôi :| Hồ xây chậm thì đi chửi thành phố nhé, cái gì ra cái đấy. Nhắm mắt chửi càn trông cứ như chí phèo vậy.
Cụ ơi VIN là người tuyên truyền cái hồ đầu tiên nhé. Sa bàn của dự án đây.
Nếu VIN làm đúng, hoặc nếu có thay đổi quy hoặc thì phải báo sớm ngay từ lúc bán cho cư dân, chứ không phải gần bàn giao nhà rồi mới thông báo. Kiểu như sự đã rồi.
E thấy vụ này VIN sai thật

Còn đây em đọc được 1 cmt trên fb

4Maxys

Xe đạp
cụ biết bác hang so cọc ở tòa nào không cụ? em phấn đầu làm hang xóm người nổi tiếng!hihi!
Cháu nghe 3Huyền bán trà đá kiêm cho thuê nhà cho công nhân bẩu toà đó Eco3 thi công. Cụ tìm hiểu thêm ahihi

gà toy

Xe buýt
em chính chủ căn H03 1806 vinhomes tây mỗ, giá gốc cđt 1440, trước phải mua chênh 10tr, nay em bán cắt cutlos 10tr, cụ mợ nào có nhu cầu ới em nhé.
em đã vào 10%.

gahehe

Xe máy
Cụ ơi VIN là người tuyên truyền cái hồ đầu tiên nhé. Sa bàn của dự án đây.
Nếu VIN làm đúng, hoặc nếu có thay đổi quy hoặc thì phải báo sớm ngay từ lúc bán cho cư dân, chứ không phải gần bàn giao nhà rồi mới thông báo. Kiểu như sự đã rồi.
E thấy vụ này VIN sai thật

Còn đây em đọc được 1 cmt trên fb

Dự án hồ là của thành phố Hà Nội do Vin là đơn vị triển khai thi công bác ơi. Chi tiết bác có thể đọc bài này, vừa nóng hổi.
http://soha.vn/du-kien-ha-noi-se-khoi-cong-ho-dieu-hoa-lien-ke-vinhomes-skylake-trong-quy-2-20190331221719007.htm
"
Việc một số khách hàng có ý kiến là về tiến độ của hai tiện ích công cộng của TP Hà Nội, nằm kề dự án là công viên và hồ điều hoà 32ha. Đây là các công trình công cộng của Hà Nội, do thành phố làm chủ đầu tư và chúng tôi là đơn vị được TP giao triển khai thi công.

Tuy nhiên, trong quá trình triển khai, TP Hà Nội đã điều chỉnh quy hoạch, cụ thể, bổ sung dự án Cung thiếu nhi Hà Nội nhằm gia tăng lợi ích cho cộng đồng. Do đó, dự án đã bị ảnh hưởng về tiến độ nên chưa thể hoàn thành như dự kiến vào quý III/2018."

Ngoài ra tài liệu bán hàng xem tại sàn giao dịch cũng hoàn toàn là do sàn và sale soạn nên e nghĩ là có sự mập mờ cho dễ bán được hàng ở công đoạn này. Có thể là mập mờ về chuyện "cái hồ là của Vin".

Chỉnh sửa cuối: