[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

JackieNguyen

Xe hơi
thế làm sao để tránh nóng hả cụ, trồng nhiều cây rủ ngoài lan can có được không cụ nhỉ.
nghe mà oải quá đi.
tại mấy căn đẹp thì k còn nữa
Nhà e đang ở hướng chính tây tầng cao đây. :D.
Mùa hè thì nóng tầm 12h - 17h chiều, tối về bật quạt, bật điều hoà là mát thôi cụ.
Còn mùa hè ở HN thì ở đâu chả nóng, vẫn phải có điều hoà thôi.
E cũng trồng thêm cây, làm dàn phun sương ban công, cũng mát dịu hơn nhiều.

mtthành

Xe máy
Nhà e đang ở hướng chính tây tầng cao đây. :D.
Mùa hè thì nóng tầm 12h - 17h chiều, tối về bật quạt, bật điều hoà là mát thôi cụ.
Còn mùa hè ở HN thì ở đâu chả nóng, vẫn phải có điều hoà thôi.
E cũng trồng thêm cây, làm dàn phun sương ban công, cũng mát dịu hơn nhiều.
thế như nhà cụ, đi làm về nhà nó có hầm hập lắm không cụ
em k chịu được nóng, nên hơi lo lắng
nhà em căn ở góc, có 1 mặt thoáng hướng đông nữa ạ
mở cửa ra thì gió có thổi một phát lùa khí nóng ra, mát cả nhà k hả cụ
hay lại 3 cái điều hoà bật đến đêm thì chết tiền điện,

sorciere_vn

Xe buýt
Xa hay gần tùy quan điểm mỗi người mà cụ. Với cụ chắc cũng phải phù hợp thì mới mua, chứ ai lại đi làm chỗ cụ rùa mà mua chỗ này :))
Còn việc xứng đáng với giá tiền, em hỏi cụ, cái iPhone 35 triệu cụ có thấy nó đáng giá tiền không? Với em thì là không, nhưng khổ cái vẫn nhiều người mua :)), vậy họ đúng hay dở bây giờ?
Tốt nhất đừng có so sánh với Apple hay iPhone làm gì cụ ơi, khập khiễng lắm =))

thế như nhà bác, đi làm về nhà nó có hầm hập lắm không bác
Căn của cụ mặt chính hướng Tây, mặt còn lại hướng Bắc nhé cụ

Tốt nhất đừng có so sánh với Apple hay iPhone làm gì cụ ơi, khập khiễng lắm =))
về mặt dẫn dắt thị trường bds Vn , cũng có thể tạm gọi vin nó ở vị trí tương đương với apple trong thị trường smphone cách đây 5 năm cụ ạ.còn về chất lượng sp , văn hoá doanh nghiệp, .... còn phải xét thêm nhiều tiêu chí khác xem nó tương đương k đã.

mtthành

Xe máy
Căn của cụ mặt chính hướng Tây, mặt còn lại hướng Bắc nhé cụ
dạ, em nhầm, hướng bắc cụ ạ
thế kiểu hướng như thế, tối về mở cửa sổ với cửa ban công các thứ ra, gió nó có lùa vào được không cụ nhỉ.
em chỉ lo nhà nó như cái hầm vào mùa hè thôi

JackieNguyen

Xe hơi
thế như nhà cụ, đi làm về nhà nó có hầm hập lắm không cụ
ban ngày cụ đóng kín của, tối về mở thì cũng có nóng chứ. Nhưng mở cửa lưu thông không khí thì tầm 15p là thoáng mát ngay thôi. Bình thường e hay bật phòng khách, tối ngủ thì lại bật điều hoà phòng ngủ thôi. :D.
Giờ điều hoà tiết kiệm điện mà, 1 tháng nhà e chi phí khoảng 1tr tiền điện.

sorciere_vn

Xe buýt
về mặt dẫn dắt thị trường bds Vn , cũng có thể tạm gọi vin nó ở vị trí tương đương với apple trong thị trường smphone cách đây 5 năm cụ ạ.còn về chất lượng sp , văn hoá doanh nghiệp, .... còn phải xét thêm nhiều tiêu chí khác xem nó tương đương k đã.
He he Cụ nói cũng chí phải ạ, nhưng mà cứ ghép vào làm em thấy hài lắm, bạn nào so sánh được cũng gọi là dũng cảm =))

Xa hay gần tùy quan điểm mỗi người mà cụ. Với cụ chắc cũng phải phù hợp thì mới mua, chứ ai lại đi làm chỗ cụ rùa mà mua chỗ này :))
Còn việc xứng đáng với giá tiền, em hỏi cụ, cái iPhone 35 triệu cụ có thấy nó đáng giá tiền không? Với em thì là không, nhưng khổ cái vẫn nhiều người mua :)), vậy họ đúng hay dở bây giờ?
He he Cụ nói cũng chí phải ạ, nhưng mà cứ ghép vào làm em thấy hài lắm, bạn nào so sánh được cũng gọi là dũng cảm =))
Hình như cụ không hiểu ý của em, em chỉ đưa cái iPhone ra để lấy ví dụ cho việc cùng 1 sản phẩm nhưng đáng tiền hay không là ở quan niệm của mỗi người, em không thấy nó đáng tiền nhưng người khác thấy đáng và sẵn sàng bỏ tiền mua, chứ không phải so sánh Vin với Apple nha cụ

sorciere_vn

Xe buýt
Hình như cụ không hiểu ý của em, em chỉ đưa cái iPhone ra để lấy ví dụ cho việc cùng 1 sản phẩm nhưng đáng tiền hay không là ở quan niệm của mỗi người, em không thấy nó đáng tiền nhưng người khác thấy đáng và sẵn sàng bỏ tiền mua, chứ không phải so sánh Vin với Apple nha cụ
Em hiểu ý cụ chứ, và đồng ý là mỗi người 1 quan điểm, nhưng lấy ví dụ thì cụ nên lấy cái nào nó tương đồng ở một số điểm chính, đây như cụ thì thua thật. Em nghĩ là về cơ bản là ai cũng hiểu và đồng ý với giá trị của iPhone, chỉ là có đủ điều kiện để mua hay không thôi :D

Em hiểu ý cụ chứ, và đồng ý là mỗi người 1 quan điểm, nhưng lấy ví dụ thì cụ nên lấy cái nào nó tương đồng ở một số điểm chính, đây như cụ thì thua thật. Em nghĩ là về cơ bản là ai cũng hiểu và đồng ý với giá trị của iPhone, chỉ là có đủ điều kiện để mua hay không thôi :D
Cụ vẫn chả hiểu ý em gì cả, nhưng thôi, cũng không quan trọng lắm nên không bàn luận thêm cụ nhé :)

ducngochd

Xe đạp
Cụ nào sales ở đây cho mình xin bảng giá để tham khảo được ko?

dạ, em nhầm, hướng bắc cụ ạ
thế kiểu hướng như thế, tối về mở cửa sổ với cửa ban công các thứ ra, gió nó có lùa vào được không cụ nhỉ.
em chỉ lo nhà nó như cái hầm vào mùa hè thôi
Cụ mắc 1 cái công tắc thông minh vào điều hòa nhé. Trước khi từ cơ quan về nhà bấm điều hòa lên, về nhà thì mát rượi. Nhà chính Tây cũng chả sợ nóng he he. Mà giờ điều hòa tiết kiệm điện thật đấy, hè vừa rồi tháng cao điểm nhà em có 1tr tiền điện, bật tẹt tèn ten

Lacet_ti

Xe container
Theo quyết định 5063/QĐ-UBND ngày 13/9/2019 thì phần dự án chuyển nhượng gồm: Lô đất F4-CH04 diện tích 14.734 m2; Lô đất F4-CH05 diện tích 8.576 m2 xây dựng nhà ở cao tầng, phía trên xây dựng sân đường nội bộ, hạ tầng kỹ thuật, cây xanh, phía dưới xây dựng mở rộng tầng hầm; Lô đất F4-CX03 diện tích 8.673 m2, lô đất GT2 diện tích 1.425 m2 phía trên xây dựng sân đường nội bộ, hạ tầng kỹ thuật, cây xanh, phía dưới xây dựng mở rộng tầng hầm.
Theo quyết định này thì sẽ có khoảng 5 tòa sẽ được chuyển nhượng (các phần em khoanh đỏ và xanh nước biển)

Hoá ra nó bán hết đất khu P. Thảo nào hỏi sale khu đó ko có thông tin gì.
Bán khu đẹp nhất của Vincity. Chứng tỏ anh V quá yếu rồi.

Cụ nào sales ở đây cho mình xin bảng giá để tham khảo được ko?
Khoảng giá các căn hộ nhé, cụ xem cho dễ, chữ quăng hơn chục bảng giá của hơn chục tòa ra cụ lại rối mắt. Cùng diện tích, cùng thiết kế nhưng giá chênh lệch vì:
- Các tòa khác nhau mặt bằng giá khác nhau
- Hướng khác nhau giá khác nhau (hướng mát đắt hơn hướng nóng)
- Tầng khác nhau giá khác nhau: Tầng trung giá đắt nhất, tầng thấp giá trung bình, tầng cao giá rẻ nhất

Gía này đã bao gồm VAT và KPBT, tùy vào phương án thanh toán sẽ có những mức chiết khấu khác nhau từ giá này (1,5-10%)

ducngochd

Xe đạp
Khoảng giá các căn hộ nhé, cụ xem cho dễ, chữ quăng hơn chục bảng giá của hơn chục tòa ra cụ lại rối mắt. Cùng diện tích, cùng thiết kế nhưng giá chênh lệch vì:
- Các tòa khác nhau mặt bằng giá khác nhau
- Hướng khác nhau giá khác nhau (hướng mát đắt hơn hướng nóng)
- Tầng khác nhau giá khác nhau: Tầng trung giá đắt nhất, tầng thấp giá trung bình, tầng cao giá rẻ nhất

Gía này đã bao gồm VAT và KPBT, tùy vào phương án thanh toán sẽ có những mức chiết khấu khác nhau từ giá này (1,5-10%)

Cảm ơn cụ nhiều ạ

Update thông tin CĐT: Cuối năm 2019 tuyến đường thông sang cổng khu A của Gleximco, kết nối với KĐT Nam An Khánh và Vinhomes Thăng Long sẽ hoàn thành các cụ nhé

lanhpham

Xe điện
Update thông tin CĐT: Cuối năm 2019 tuyến đường thông sang cổng khu A của Gleximco, kết nối với KĐT Nam An Khánh và Vinhomes Thăng Long sẽ hoàn thành các cụ nhé

Cụ mạnh vậy là nối vinhomes thăng long với vinhomes smart hả cụ

Cụ mạnh vậy là nối vinhomes thăng long với vinhomes smart hả cụ
Vâng, thực ra đoạn nối giữa 2 dự án cũng có sẵn gần hết rồi mà cụ, chỉ còn 1 đoạn khoảng 200m từ chỗ cầu vượt trong Smart City sang đến Gleximco A thôi