Thảo luận VinFast chính thức dừng kinh doanh ô tô chạy xăng.

xe rùa 2012

Xe container
E dự ntn, a ấy làm xe xăng có khó là ko sx đc máy. Nên bị o ép nhiều phần. Nên xe điện có cái hay ko dùng máy, chỉ pin và hệ chuyển động. Nên nhẩy sang làm xe điện. Nhưng chạy 300km mà phải sạc pin thì cũng ko ổn
Đã thế mưa lại của tầu lại càng phức tạp
Thằng này lắm chiêu trò
E dự a ấy sẽ phân lô tiếp, 6 năm nữa làm drom, sx máy bay xuất khẩu ạ

Mỳ 2 tôm

Xe điện
E dự ntn, a ấy làm xe xăng có khó là ko sx đc máy. Nên bị o ép nhiều phần. Nên xe điện có cái hay ko dùng máy, chỉ pin và hệ chuyển động. Nên nhẩy sang làm xe điện. Nhưng chạy 300km mà phải sạc pin thì cũng ko ổn
Thằng này lắm chiêu trò
Sắp rằm tháng 7 rồi. Thế mà anh ấy không tranh thủ cơ hội sản xuất máy bay luôn

secrets

Xe tăng
Thằng này lắm chiêu trò
Con N20 phake Tào mà a ấy nổ váng trời :D

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn

icemain

Xe tăng
Có Honda đi sớm hơn so với lộ trình đây cụ
Dừng xe xăng mà thế nào mà HD vừa lauching HRV ở VN, chuẩn bị lauching tiếp CRV2023
Dừng bán xe thuần xăng ở Châu Âu thôi - tức là sẽ bán hybrid ở Châu Âu trong 10 năm tới trước khi chuyển qua thuần điện.

Mà thị phần Honda ở EU càng ngày càng giảm, giờ chỉ còn tầm 80k xe/năm so với 130k/năm trước đây

202

Xe container
Mặc dù chưa đủ tiền mua xe VF, nhưng em nghĩ cũng buồn buồn. Giấc mơ sx được OTô chạy bằng nhiên liệu hóa thạch của VN vẫn chưa thành.
Bắt đầu là liên doanh Mekong, sau đó là Xuân Kiên, rồi đến VF.
Vf đã "đi tắt" chấm dứt xe xăng, nhanh hơn cả các hãng xe có lịch sử hàng trăm năm. Vì em chưa nghe thấy hãng nào tuyên bố dừng hẳn tại thời điểm này, họ chỉ ra đời thêm dòng xe điện và nói có KẾ HOẠCH dừng xe chạy bằng xăng, dầu trong thời gian..... chục năm nữa.
Họ làm lâu quy mô lớn, dừng ngay sao đc. VF khó cạnh tranh lại mới nên dễ dừng hơn

ý yên

Xe buýt
cứ cái kiểu nhân viên của VF thì buộc phải mua 1 xe máy điện, ko thì nghỉ việc là em thấy chết lâm sàng rồi :))
Ép quá là thường, bọn Samsung nó cũng bắt Nv mua, bọn CH Táo cũng thế mà

xe rùa 2012

Xe container
trân trọng ý kiến cc

Sắp rằm tháng 7 rồi. Thế mà anh ấy không tranh thủ cơ hội sản xuất máy bay luôn
Con N20 phake Tào mà a ấy nổ váng trời :D
Ép quá là thường, bọn Samsung nó cũng bắt Nv mua, bọn CH Táo cũng thế mà
nhưng em thấy a V, bàu Đức, quốc cường, Deawoo,, Hằng đại .... có 1 đặc điểm rất giống nhau là đi lên từ khai thác nguồn tài nguyên phân lô bán nền.
Sau đó đầu tư đa ngành.
làm tất cả những cái gì mình nghĩ là ăn đc...
nợ đầm dìa
rồi ra đi

RickyNguyen317

Xe đạp
Nước mình muốn tiến lên đuổi gần Thái thì ko thể ko sản xuất ô tô, năm 2030 mình tiêu thụ 1 triệu xe là bình thường, nếu toàn nhập thì lấy tiền đâu ra, ít nhất mình cũng làm được vài ba chục % mới ổn.

Thằng Thái, Indonesia giờ nó làm được 60-70% con xe rồi, may cho mình là vẫn còn cơ hội khi chuyển sang xe điện, thật lòng với các cụ mình ko thích thậm chí còn ghét bọn này nhưng thâm tâm mình mong nó thành công vì nghĩ cho đại cục đất nước, cho thế hệ sau.
Mình hy vọng Chính Phủ có sách lược cao tay cho xe điện, bọn Vinfast nó hướng tới số đông người tiêu dùng, đi vào thực chất chứ ko làm màu, có thêm doanh nghiệp làm xe điện nữa, sau này ko cho xe điện nước ngoài vào VN.
Cục gì? Mùi nặng hay nhẹ? Thiếu uy tín là vứt. Trò bịp, chỉ khổ dân mình chất phác nhiều niềm tin

RickyNguyen317

Xe đạp
Xã hội này kỳ lạ thật. Người ta chỉ thích nói về vấn đề của người khác rồi và khi không như điều mình mong muốn thì nhẩy dựng lên :))
Có người quan tâm thì cũng tốt mà. Hay bác thấy khó chịu khi đc quan tâm nv. Nếu thõa mãn vs chiếc xe rồi thì ai nói kệ ai, quan tâm gì. Chỉ sợ là ko đc nv

Easy girl

[Tịch thu bằng lái]
Em mới tìm ra nguyên nhân vf phải dẹp tiệm xe xăng. Thế này nhé: xe chạy ngon như bim, rẻ như vios, công ty mẹ tiềm lực khủng được ủng hộ bởi toàn dân,… không có lý do để thất bại. Lý do duy nhất chỉ có thể là… vô lăng không tự trả lái các cụ ạ. Một chiếc xe hoàn hảo, mà vô lăng không trả lái khác nào đi thi hoa hậu mà bị sẹo lồi ở mông. Không thể đăng quang được. Hi vọng vf lắng nghe phân tích của e để rút kinh nghiệm làm ra sản phẩm trả lái tốt hơn. Chúc vf thành công :D

thongnv

Xe điện
buồn nhỉ, thực sự buồn
em dự 1 năm nữa thì Hà Nội sẽ vắng bóng xe xăng vinfast, đẩy hết về quê

hungtom11

Xì hơi lốp
Em mới tìm ra nguyên nhân vf phải dẹp tiệm xe xăng. Thế này nhé: xe chạy ngon như bim, rẻ như vios, công ty mẹ tiềm lực khủng được ủng hộ bởi toàn dân,… không có lý do để thất bại. Lý do duy nhất chỉ có thể là… vô lăng không tự trả lái các cụ ạ. Một chiếc xe hoàn hảo, mà vô lăng không trả lái khác nào đi thi hoa hậu mà bị sẹo lồi ở mông. Không thể đăng quang được. Hi vọng vf lắng nghe phân tích của e để rút kinh nghiệm làm ra sản phẩm trả lái tốt hơn. Chúc vf thành công :D
Tính năng cao cấp mà cụ ơi. Trả lái nhanh quá các anh em tinh hoa, bâng ti không xử lý kịp dễ xẩy ra tai nạn cụ ạ.

sam_fisher07

Xe máy
Nói thật chứ giờ có tiền em cũng mua xe VF Lux. :D. Mà hình như hết đặt được hàng rồi mà các bác

secrets

Xe tăng
E nói nhiều rồi, tay lái Vin Lux lấy cảm hứng thiết kế từ nền nông nghiệp lúa nước, những chiếc đầu ngang đầu dọc, khách hàng sẽ ngay lập tức cảm thấy thân thuộc :D

hungtom11

Xì hơi lốp
Ban bệ media dạo này hoạt động yếu quá, ae trong này reg acc vào mà hỗ trợ hãng đi chứ.