Tin tức Vinfast có thể mua lại Holden và bán xe tại thị trường Australia?

hoviethung

Xe lăn
"Vinfast, thương hiệu ô tô Việt vừa thành lập một trung tâm kỹ thuật tại thành phố Melbourne, đang để mắt đến Holden, thương hiệu xe huyền thoại sắp bị đóng của của Australia. Bên cạnh đó, hãng xe Việt cũng "phát tín hiệu" muốn mua lại các cơ sở thiết kế và kỹ thuật của General Motors - bao gồm trung tâm thử nghiệm Lang Lang - sắp bị đóng cửa cùng với thương hiệu Holden. Holden là thương hiệu xe huyền thoại của Australia nhưng đã bị GM (Mỹ) mua lại và chuẩn bị cho đóng cửa vào cuối năm 2020."
Có lẽ nào Vinfast sẽ mua lại thương hiệu Holden của GM Australia không nhỉ? VF hiện đang có nhiều nhân sự của GM cũng như của Holden, việc nhanh chân mở công ty con ở Úc có thể là bước đầu tiên cho việc đàm phán mua lại cơ sở của GM đang rao bán. Tuần trước thì GM đã bán nhà máy tại Thái Lan cho 1 công ty Trung Quốc.
Cuộc chiến ngành ô tô cực kỳ khốc liệt, trước đây, nhiều người đã lấy ví dụ về hãng xe Holden của Úc bị GM thôn tính như thế nào, đến giờ thì chính GM đang phải bán con dần dần.
(Em có 100$, nếu VF chưa đủ tiền để mua lại Holden, hãy gọi em)
Về khoản này mình ủng hộ anh Vượng. Mua thương hiệu là cách mở rộng thị trường nhanh nhất. Tuy có nhiều rủi ro nhưng rất dũng cảm rất bản lĩnh. Mong Việt Nam mình có nhiều người như anh

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Gớm nhân sự thiết kế của GM mà lấy về Vin, được 3 hôm nó xin nghỉ cmn sạch cụ ei. Vẫn có thói quen thuê mấy thằng đầu tiên về, xem nó làm và học trộm. Tóm lại éo coi cái kiến thức của chúng nó ra cái gì và tất nhiên đã nhiều gương nhãn tiền rồi. Gì chứ làm với Vanh thì vắt chanh bỏ vỏ số 1, éo chơi được.
Em ủng hộ Vin mua
Em nghĩ là Vin nó chú ý chủ yếu đến cái trung tâm thiết kế của bọn GM tại Úc thôi. lấy được đám nhân sự này thì sẽ đảm bảo được về mặt thiết kế cho Vinfast.
còn dây chuyền ở VN thì hiên tại mới chỉ có đám công nhân sản xuất.

TSTA

Xe container
Rất mong thành phần tự nhục càng ngày càng đông đảo, để nước Việt Nam càng ngày càng ăn nên làm ra. Chứ như giờ, các thành phần không biết nhục là gì đông quá.
Thành phần ko biết nhục là gì trong thớt bảo Vin xây nhà máy để bán đất cũng đông lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ bây giờ đã có lợi nhuận rồi ấy chứ. Vì đơn giản là em thấy xe Vinfast chạy đầy đường rồi. Không chừng mấy hôm nữa các dòng xe của Nhật, Đức ở VN lại giảm thêm để cạnh tranh với Vin đây.
Chỉ 2-3 năm nữa là vinfast có lợi nhuận, xe Trường Hải, Toyota,.. chắc khó khăn rồi.
Nhớ lại 2 năm trước, TGĐ của Toyota còn tuyên bố, muốn Toyota sản xuất xe tại VN, thì mỗi năm chính phủ phải hỗ trợ khoảng 2 tỷ usd. Hehe

Láu

Xe điện
Vinfast chơi lớn đây, hiện tại thì lại ném thêm vào cả đống tiền

VHH148

Xe tăng
Chắc lấy tiếng thôi . Chứ bán và làm dịch vụ bên bọn tây vớ vẩn nó vả cho chết :))
E cmt ko liên quan Vin.
Cụ thở câu như shi.t, tư duy tiểu nhược. Tây thì cũng là người thôi ko phải thần đâu mà nghe cái lại dúm lại. Vả vả ccc. Nó bán hàng và làm dv ở Vn cũng nhiều cái như mứt ý.

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Thành phần ko biết nhục là gì trong thớt bảo Vin xây nhà máy để bán đất cũng đông lắm.
Sức mua của thị trường nội địa là bao xe ???
Sân chơi nội có bao hãng xe bờ dồ biết không ???
Vì lý do gì mà Holden Úc chết ???
Em mong bờ dồ chỉ giáo :D:D:D:D:D:D:D

xukute

Xe tăng
Bành trướng ra nước ngoài là tốt, ko biết thắng hay thua cứ ủng hộ trước đã.

Jamebonds

Xe container
E nghĩ mua thương hiệu để bán xe VF tại thị trường Úc và sd đội ngũ kỹ sư cũ của Holden thôi, chứ SX thì vẫn tại VN xuất sang. Nếu SX tại Úc là chết chắc, Holden công ty mẹ Ford tiềm lực thế chống lưng mà còn ko trụ được

hoviethung

Xe lăn
Bành trướng ra nước ngoài là tốt, ko biết thắng hay thua cứ ủng hộ trước đã.
Mình cũng nhất trí với cụ. Chính đây là thể hiện rõ nhất bản lĩnh và sức mạnh con người Việt trên lĩnh vực kinh doanh

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
Ít nhất anh ấy cũng đã làm ngậm mồm nhiều OFER trong này đinh ninh chiêu bài Vinfast là làm dối làm trá để ăn đất Cát Hải:))
Cách đây 1 năm luận điệu này đc cổ vũ nhiệt cmn tình lắm, đu bám như hot trend mỗi khi nhắc đến Vanh phát. Quanh đi quẩn lại giờ éo thấy lão nào nhắc đến nữa, chắc sợ nói đến lại bị chửi là ngu;))
90% OF như vậy cụ ạ. Không những nói về VinFast mà mọi lĩnh vực kinh tế văn hóa xã hội lịch sử đều vậy, sau đó sự việc diễn biến tốt đẹp hơn thì họ đều im re và lờ tịt.
Các thớt khác lại nhảy vào kê kích chửi bới miệt thị rất hằn học, nếu mà có liêm sỉ tự xem lại thái độ của mình trong quá khứ chắc đell bao giờ dám mở mồm ra nữa.

• Vodka
Reactions: DIT

coolpix8700

Xe ngựa
Mr.Alo nói:
Chắc lấy tiếng thôi . Chứ bán và làm dịch vụ bên bọn tây vớ vẩn nó vả cho chết :))
E cmt ko liên quan Vin.
Cụ thở câu như shi.t, tư duy tiểu nhược. Tây thì cũng là người thôi ko phải thần đâu mà nghe cái lại dúm lại. Vả vả ccc. Nó bán hàng và làm dv ở Vn cũng nhiều cái như mứt ý.
Bác ấy có lý, mà chắc chắn đấy!
Tây khác ta rất nhiều, họ cũng lobby, nhưng không trắng trợn,
Nhưng khác hẳn xứ ta là luật pháp họ nghiêm hơn rất nhiều,
Còn khác nữa là người tiêu dùng không những chỉ được luật pháp ủng hộ mà cái hội bảo vệ họ cùng hoạt động rất tích cực, Nhà nước họ can thiệp rất nhanh khi hàng bán không đủ chất lượng.
Ý bác ấy rất rõ, dù dùng cả chữ "vả".
Bán hàng đểu (trừ bán chui, lủi thì có thể trốn nếu chỉ bán 1 hay 2 món) không chỉ chết rất nhanh vì tiền đền bảo hành, mà còn cả tiền bị Nhà nước họ phạt!
Vanh mà làm ra hàng (cứ theo tiêu chuẩn ASEAN nội địa hóa 40%), bán được bình thường vào mấy cái nước G7 thì ai trong ọp này cũng phải im hết, kể cả em. Các bác cứ hô tự nhục chẳng sai. Chuyện này khỏi bàn. !!!

Chỉnh sửa cuối:

haivanphe

Xe container
Anh Vượng mà phát triển được bên Úc thì em cực kỳ phục vì chắc chắn bên đấy anh ấy phải làm dịch vụ đúng nghĩa, chất lượng sản phẩm đúng nghĩa và truyền thông thì không đè được.

hoviethung

Xe lăn
Chắc không được Mãnh liệt cho lắm nên Holden mới bị mang ra bán tháo, bán đổ :P :P :P
Sao mọi người cứ nhắc đi nhắc lại cái từ Mãnh liệt của Vin thế nhỉ. Sologan này của Vin mình không khoái lắm vì nghe ra nó đạo đức giả thế nào ấy, hơn nữa mình không phải tín đồ của Vin nhưng cái gì mà Vin làm cho đất nước tự hào thì nên ủng hộ. Suy nghĩ mình là vậy. Cụ đừng ném đá nhé

Mr.Alo

Xe lăn
E cmt ko liên quan Vin.
nâng bi cũng phải có cơ sở nha , cứ vác qua thì biết :))

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Sao mọi người cứ nhắc đi nhắc lại cái từ Mãnh liệt của Vin thế nhỉ. Sologan này của Vin mình không khoái lắm vì nghe ra nó đạo đức giả thế nào ấy, hơn nữa mình không phải tín đồ của Vin nhưng cái gì mà Vin làm cho đất nước tự hào thì nên ủng hộ. Suy nghĩ mình là vậy. Cụ đừng ném đá nhé
Cái gì đáng để tự hào thì ta tự hào thôi.
Nhể :)):)):)):)):)):)):))
Thế ta có gì kèm theo cái Mãnh liệt ???

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
nâng bi cũng phải có cơ sở nha , cứ vác qua thì biết :))
Cụ trật tự.
Cụ để yên cho người ta làm việc nha.
Nâng Bi cũng là Lao động.
Mà Lao động là Vinh quang \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

tieulyphidao

Xe tăng
Thằng Bitis nó lúc nào cũng hô khẩu hiệu "Nâng niu bàn chân Việt" thì em éo thấy cụ nào nói gì?