Tin tức VinFast có trạm sạc xe điện đầu tiên tại cửa hàng xăng dầu PVOIL

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ đầu của cụ cũng không hiểu được đâu, tất cả những thứ cụ vẽ ra ở trên là do đầu cụ nghĩ ra, ko phải đầu bác Vượng, nhanh cho nó vuông.
vuông tròn kệ cụ, lqđ gì đến em. Ít ra nó cũng là suy nghĩ tích cực về chiến lược kinh doanh của 1 công ty lớn, chứ ko như cái loại chỉ nhìn bên ngoài rồi chê với giễu cợt. Người giàu ko tự nhiên ném tiền đi thế đâu :)

Trada_thuoclao

Xe buýt
Anh ý đâu có cần thương, thương những thằng đầu đất suốt ngày nghĩ cách bỉ bôi anh ý mà chả làm được cái tích sự gì thôi :))
Mong anh đứt từng ngày còn chả hết nữa là thương :))
Thương là do ủng hộ anh có 1 vài thành phần chỉ giỏi bốc phét thôi.

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Mong anh đứt từng ngày còn chả hết nữa là thương :))
Ô thế cứ ngồi đấy mà mong anh đứt đi nhé, tư duy đấy của loại tiểu nhân thôi. Sống thì lo cho mình trước, đừng mong người khác sa cơ nhất là khi người ta ko làm gì động đến mình.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Ô thế cứ ngồi đấy mà mong anh đứt đi nhé, tư duy đấy của loại tiểu nhân thôi. Sống thì lo cho mình trước, đừng mong người khác sa cơ nhất là khi người ta ko làm gì động đến mình.
Mình cứ ko bốc phét với đọc vanh vách suy nghĩ tỉ phú là cũng sống đàng hoàng hơn khối thằng rồi.
Còn cái gì tồn tại thì tốt hay ko tốt đánh giá nó đúng theo thời điểm thôi, đừng khẳng định cái gì sớm quá.

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Mình cứ ko bốc phét với đọc vanh vách suy nghĩ tỉ phú là cũng sống đàng hoàng hơn khối thằng rồi.
Còn cái gì tồn tại thì tốt hay ko tốt đánh giá nó đúng theo thời điểm thôi, đừng khẳng định cái gì sớm quá.
Ô thế à, người đàng hoàng có ai mong người khác thất bại bao giờ.
Người ta phát triển sản phẩm tốt, thân thiện môi trường, giảm tiêu hao năng lượng hóa thạch. Xe điện cá nhân có thể chưa thấy thành công ngay nhưng việc anh ý cho hoạt động Xe bus điện thì cả cái thành phố này đang ủng hộ hết cả rồi. Mình không thích thì thôi cũng nên đứng nhìn, cứ phải nhảy vào bỉ bôi là sao. Càng nói càng lộ cái tư duy thiển cận ra đấy :)

Trada_thuoclao

Xe buýt
Ô thế à, người đàng hoàng có ai mong người khác thất bại bao giờ.
Người ta phát triển sản phẩm tốt, thân thiện môi trường, giảm tiêu hao năng lượng hóa thạch. Xe điện cá nhân có thể chưa thấy thành công ngay nhưng việc anh ý cho hoạt động Xe bus điện thì cả cái thành phố này đang ủng hộ hết cả rồi. Mình không thích thì thôi cũng nên đứng nhìn, cứ phải nhảy vào bỉ bôi là sao. Càng nói càng lộ cái tư duy thiển cận ra đấy :)
Thế này trong nhà mà ko lập bàn thờ hơi phí.
Tất cả cũng chỉ vì tiền thôi, Phát triển mấy cái bus điện sao ko có tuyến nào ko đi qua các khu của Vin thế? Khi nào phổ biến đc nhiều hãy nói chuyện. Làm xe xăng mà ngon ăn thì anh nhà ông cũng chẳng nhả ra đâu, đành phải đánh bạc với xe điện thôi. Còn vì sao phải làm xe thì nó là câu chuyện dài.
Tử tế hay ko nhiều khi đơn giản là chưa bị lộ. Hồng Đăng said ;))

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả cũng chỉ vì tiền thôi, Phát triển mấy cái bus điện sao ko có tuyến nào ko đi qua các khu của Vin thế? Khi nào phổ biến đc nhiều hãy nói chuyện. Làm xe xăng mà ngon ăn thì anh nhà ông cũng chẳng nhả ra đâu, đành phải đánh bạc với xe điện thôi. Còn vì sao phải làm xe thì nó là câu chuyện dài.
Tử tế hay ko nhiều khi đơn giản là chưa bị lộ. Hồng Đăng said ;))
Tôi ko tôn thờ ai cả nhưng khi người ta chưa làm gì hại đến mình thì cũng ko thù ghét người ta. Đấy là sự tử tế tối thiểu của một con người, có thể ông không có thôi.
Xe bus đi qua khu của Vin đúng là mục đích của nó để hỗ trợ cho kinh doanh bất động sản, nhưng nó vẫn mở cho người không mua nhà của Vin được lên, góp 1 phần nhỏ cho giao thông công cộng. Nó sai ở chỗ nào? Còn để phổ biến thì nó phụ thuộc vào cơ chế Chính quyền còn lấy ngân sách bao cấp xe bus xăng thì xe bus điện không phát triển được.
Anh Vượng làm ô tô vì nhiều thứ, ko ngoại trừ việc đổi lấy rất nhiều đất và cơ chế ưu đãi từ chính quyền, ông ko phải khoe cái điều đơn giản ấy nó hơi thừa, xe xăng ko hiệu quả thì chuyển hướng sang xe điện, thành công đến đâu chưa biết nhưng nó là dấu hiệu tích cực cho cả doanh nghiệp và cộng đồng. Tiếc là có nhiều thằng không muốn những điều đó xảy ra chỉ vì chúng nó ghét =))

Tất cả cũng chỉ vì tiền thôi, Phát triển mấy cái bus điện sao ko có tuyến nào ko đi qua các khu của Vin thế? Khi nào phổ biến đc nhiều hãy nói chuyện.
Vinbus hoạt động phi lợi nhuận ạ.

skype0211

Xe tăng
vuông tròn kệ cụ, lqđ gì đến em. Ít ra nó cũng là suy nghĩ tích cực về chiến lược kinh doanh của 1 công ty lớn, chứ ko như cái loại chỉ nhìn bên ngoài rồi chê với giễu cợt. Người giàu ko tự nhiên ném tiền đi thế đâu :)
Úi dời, ném bao nhiêu tiền rồi mà còn bảo không ném, không nhờ mảng phân lô chia ô thì tiền đâu mà ném đi ở các mảng khác. Cái loại cũng chả hiểu biết gì cho lắm, còn bày đặt tự nghĩ ra các kiểu rồi nhét chữ vào mồm bác Vượng, bác éo nghĩ thế đâu ông cháu ạ.
Mình thì rất tôn trọng bác Vượng vì bác dám thử thách, nhưng ghét mấy thể loại cuồng như kiểu cụ í, cứt cũng coi là vàng rồi hít hà như thơm lắm, dám nhìn nhận vào thực tế mảng tốt mảng dở chứ.

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Úi dời, ném bao nhiêu tiền rồi mà còn bảo không ném, không nhờ mảng phân lô chia ô thì tiền đâu mà ném đi ở các mảng khác. Cái loại cũng chả hiểu biết gì cho lắm, còn bày đặt tự nghĩ ra các kiểu rồi nhét chữ vào mồm bác Vượng, bác éo nghĩ thế đâu ông cháu ạ.
Mình thì rất tôn trọng bác Vượng vì bác dám thử thách, nhưng ghét mấy thể loại cuồng như kiểu cụ í, cứt cũng coi là vàng rồi hít hà như thơm lắm, dám nhìn nhận vào thực tế mảng tốt mảng dở chứ.
Thế thì cụ sai cmnr. Ai cũng biết anh ý đầu tư nhiều mảng, có mảng ném tiền ra không thu về được tiền từ mảng đó nhưng nó lại tạo ra cái khác cho mảng chính là bđs phát triển mạnh, tiền chảy về từ bđs. Tôi ko cuồng như cụ đang nghĩ đâu. Nhưng tôi thấy mảng xe điện của anh ý có tương lai, và chiến lược phát triển trụ sạc của anh ý đúng như tôi đang nghĩ, còn nhiều thằng chỉ nhìn thấy vài thông tin qua bài báo đã tự phán là anh ý dốt với sai thì thực sự đầu chúng nó cũng chả khác gì cái đầu tôm cả :)

skype0211

Xe tăng
Thế thì cụ sai cmnr. Ai cũng biết anh ý đầu tư nhiều mảng, có mảng ném tiền ra không thu về được tiền từ mảng đó nhưng nó lại tạo ra cái khác cho mảng chính là bđs phát triển mạnh, tiền chảy về từ bđs. Tôi ko cuồng như cụ đang nghĩ đâu. Nhưng tôi thấy mảng xe điện của anh ý có tương lai, và chiến lược phát triển trụ sạc của anh ý đúng như tôi đang nghĩ, còn nhiều thằng chỉ nhìn thấy vài thông tin qua bài báo đã tự phán là anh ý dốt với sai thì thực sự đầu chúng nó cũng chả khác gì cái đầu tôm cả :)
Thôi thì tùy cụ nghĩ, có thể ta cũng có chút điểm chung, nhưng vài thứ khác không chung quan điểm.🖐

Grandtouring

Xe điện
Hà Nội vẫn lụt thì em vẫn chưa xúc động :D

sorciere_vn

Xe buýt
Kinh nhỉ, khẩu khí hùng hồn ghê =)).

poiuy

Xe cút kít
A í ghê vậy sao làm j cũng lỗ đến mức phải đóng các mảng liên tục nhỉ ;))
Bđs ko biết còn nuôi được đến bao giờ.
E quan ngại vì e có cầm ít cổ Vin chứ ko phải e gato j đâu nhé :))
Cụ bán nhớt thì ngại xe điện là điều dễ hiểu. :D

Kiên Khùng

Xe điện
Người ta làm ăn thôi mà các cụ anti như thể bị cướp miếng ăn trên tay không bằng.
Được mất hay dở gì kệ người ta đi. Mua không mua thì thôi.
Lâu không vào đây, thấy một số cụ quen vẫn vậy.
Đúng giang sơn dễ đổi chứ bản tính khó dời.