Tin tức Vinfast khả năng thành công cao nếu người dùng Việt ngừng so sánh.

2NuaMT

Xe máy
Nói như tiêu đề topic này thì có nghĩa là VF khả năng thành công không cao. Vì người Việt hay so đo.

clicklacp

Xe buýt
Em thấy giờ VF cũng đi nhiều, thấy thú vị và quan tâm cả đến những vụ tranh luận. Em không biết gì về xe, nhưng với tư cách người mua em xin hỏi các cao nhân ạ, sau khi loại trừ cái gout,vốn rất chủ quan, theo thời và tranh cãi vô cùng (dĩ nhiên quan trọng cho người bán xe, vì nếu không thì chết vì không bán được):
- Nếu giả sử bịt mặt, bóc logo cho lái hai xe cùng tầm giá, trong đó có VF, thì các cụ có nhận ra được những ưu nhược điểm của chúng?
- Nếu cùng tầm giá, có VF, mức độ an toàn xe nào hơn? Mức độ an toàn theo em ở những biểu hiện: khung gầm, phanh, cân bằng, túi khí. Em nhấn mạnh cái túi khí vì nó thường bị bỏ qua, cắt bỏ rất nhiều ở các xe sx ở Việt Nam.
- Mức độ dịch vụ hậu mãi của hãng nào tốt hơn trong cùng tầm giá?
- Cùng tầm giá, options xe nào tốt hơn (nếu làm được theo kiểu check là tốt nhất)?
Như vậy em nhấn mạnh đến mức độ trải nghiệm, hơn là những gì ta thấy, ta nghe (do dư luận, do sale, do nghe đồn...).

athk

Xe tăng
Bao giờ Lux A2.0 ra bản Facelift các cụ? Chứ nến em thì em vẫn chọn Camry 2.5Q vì nó chỉnh chu từ trong ra ngoài <:-P

RAVA

Xe ba gác
Bao giờ Lux A2.0 ra bản Facelift các cụ? Chứ nến em thì em vẫn chọn Camry 2.5Q vì nó chỉnh chu từ trong ra ngoài <:-P
-Facelift đối với các hãng xe bt thì nhanh nhất cũng phải từ 2,5-3 năm, với VF chắc còn phải lâu hơn nhiều vì sản lượng thấp, chờ đến lúc dọn kho đc thì cũng còn lâu? :D

Space Car

Xe hơi
Mục tiêu sau 3-4 năm nữa mình cũng muốn đi Vinfast khi đủ điều kiện :)
Công bằng mà nói với tầm tiền đó đi VF quá ổn các cụ nhỉ.
Về kết cấu khung gầm, máy móc hộp số đều dùng của các hãng nổi tiếng.
Apple nổi đình nổi đám cái MAC họ cũng chả đứng ra sản xuất món gì cả, ngoài việc tạo ra MACOS từ core Linux.
Giống như BPhone ra đời chạy trên nền tảng Android.
Ông Vượng đi nước cờ quá cao tay. dùng chính những sản phẩm của các hãng sản xuất phụ tùng nổi tiếng để đưa vào sản phẩm mang thương hiệu VF.
Cụ nào không tin thì cứ việc ném đá dìm hàng đi, em thì em tin VF sẽ phát triển dần theo thời gian.
Dịch vụ chăm sóc khi xe có lỗi hay thay thế phụ tùng quá thuận tiện, không như các hãng xe nhập phải chờ nhập phụ tùng hoặc phụ tùng hãng chém giá trên trời.
Với VF thấy danh sách phụ tùng niêm yết giá quá là phù hợp :)
Có so sánh thì mới biết mình ở đâu và từ đó mà tiến bộ chứ cụ. E nghĩ quan trọng là người việt mình nên tự hào về điều đó và luôn ủng hộ họ

dngduc

Xe điện
-Facelift đối với các hãng xe bt thì nhanh nhất cũng phải từ 2,5-3 năm, với VF chắc còn phải lâu hơn nhiều vì sản lượng thấp, chờ đến lúc dọn kho đc thì cũng còn lâu? :D
Hic, các hãng khác ra mẫu xe mới mất 5-7 năm trong khi vF mất có hơn 1 năm thôi cụ

RAVA

Xe ba gác
Hic, các hãng khác ra mẫu xe mới mất 5-7 năm trong khi vF mất có hơn 1 năm thôi cụ
-Ko thể ss nv đc, các ô lớn trong nghành sx xe hơi ko phải là họ ko làm đc nv mà là họ ko muốn làm thôi. VF còn mới chập chững nên phải rút ngắn tg để ra chiếc xe đầu tiên, còn đến những phiên bản sau thì cũng phải từ từ, theo đúng quy trình, với lại VF hiện đang bị tồn kho khá nhiều, ra bản mới ngay thì bản cũ bán cho ai đc? Đấy là chưa kể VF dù sao vẫn chưa phải là 1 nhà sx thực thụ, hầu như tất cả mọi thứ từ tk, công nghệ...đều phải đi mua hết, chưa tự chủ đc thì chưa đú với các ô lớn đc đâu? :D

Rockport Avior

Xe tăng
Facelift thì máy móc, khung gầm vẫn như cũ, có thay đổi tý ni gờ body lòe khách thôi. Dưng cũng phải dập cho đủ khấu hao tiền khuân đã chớ tháng nào cũng ra được bộ thân vỏ mới chắc!

dngduc

Xe điện
-Ko thể ss nv đc, các ô lớn trong nghành sx xe hơi ko phải là họ ko làm đc nv mà là họ ko muốn làm thôi. VF còn mới chập chững nên phải rút ngắn tg để ra chiếc xe đầu tiên, còn đến những phiên bản sau thì cũng phải từ từ, theo đúng quy trình, với lại VF hiện đang bị tồn kho khá nhiều, ra bản mới ngay thì bản cũ bán cho ai đc? Đấy là chưa kể VF dù sao vẫn chưa phải là 1 nhà sx thực thụ, hầu như tất cả mọi thứ từ tk, công nghệ...đều phải đi mua hết, chưa tự chủ đc thì chưa đú với các ô lớn đc đâu? :D
Em chả cần tự chủ, em chỉ cần mãnh liệt tinh thần Việt thì em làm được hết nhé :) Nhà chả có gì ngoài điều kiện, các bác đừng có thách nhà giàu húp tương ;)

rock4ever

Xe tải
Cụ cho em thêm thông tin vụ này với, khả năng ế mới tồn kho nhiều đúng ko cụ

cocsku

Xe cút kít
Sao thấy nhiều khách hàng bảo đặt cọc mãi chưa nhận được xe. Mà lại thấy tồn kho nhiều nhỉ? Hay bọn vin cố tình găm hàng gây khan hiếm giả tạo?

RAVA

Xe ba gác
Sao thấy nhiều khách hàng bảo đặt cọc mãi chưa nhận được xe. Mà lại thấy tồn kho nhiều nhỉ? Hay bọn vin cố tình găm hàng gây khan hiếm giả tạo?
-Bác mà có đk đi qua nhà máy của VF trên đảo Cát Hải ngó mấy cái bãi xe hay xuống mấy tầng hầm của Vin thì có mà đầy, nó bán chạy, sx cung ko đủ cầu thì sao lại phải hạ giá km đến tận 300 củ? :D :))

hbu082

Xe container
Mục tiêu sau 3-4 năm nữa mình cũng muốn đi Vinfast khi đủ điều kiện :)
Công bằng mà nói với tầm tiền đó đi VF quá ổn các cụ nhỉ.
Về kết cấu khung gầm, máy móc hộp số đều dùng của các hãng nổi tiếng.
Apple nổi đình nổi đám cái MAC họ cũng chả đứng ra sản xuất món gì cả, ngoài việc tạo ra MACOS từ core Linux.
Giống như BPhone ra đời chạy trên nền tảng Android.
Ông Vượng đi nước cờ quá cao tay. dùng chính những sản phẩm của các hãng sản xuất phụ tùng nổi tiếng để đưa vào sản phẩm mang thương hiệu VF.
Cụ nào không tin thì cứ việc ném đá dìm hàng đi, em thì em tin VF sẽ phát triển dần theo thời gian.
Dịch vụ chăm sóc khi xe có lỗi hay thay thế phụ tùng quá thuận tiện, không như các hãng xe nhập phải chờ nhập phụ tùng hoặc phụ tùng hãng chém giá trên trời.
Với VF thấy danh sách phụ tùng niêm yết giá quá là phù hợp :)
Câu trên đá cmn câu dưới, vừa kêu vin nhập phụ tùng của các háng nổi tiếng ráp vào xe, dưới lại kêu hỏng ko phải chờ phụ tùng nhập là thế đếch nào?

cocsku

Xe cút kít
-Bác mà có đk đi qua nhà máy của VF trên đảo Cát Hải ngó mấy cái bãi xe hay xuống mấy tầng hầm của Vin thì có mà đầy, nó bán chạy, sx cung ko đủ cầu thì sao lại phải hạ giá km đến tận 300 củ? :D :))
Thảo nào bỏn còn tung ra chiêu đổi xe cũ lấy xe mới. Chiêu này sáng tạo phết, biến đống tồn kho xe mới thành bãi tồn kho xe cũ của hãng khác. Vừa giải quyết được đống tồn kho, vừa đỡ mang tiếng thương hiệu bị ế. Trò này mà mang vào sg thì còn ăn hàng nữa.

mercedesC240

Xe tải
em . cái cho khỏi trôi bài :D
thấy thú vị vì ủng hộ Vin từ hồi xe mới ra bị nhiều người chê bai.
giờ Vin ra xe điện quá đẳng cấp, không ai ngăn nổi con đường thành công trong mảng xe oto của Vin =))

mercedesC240

Xe tải
VF đã lăn bánh trên cao tốc Mỹ. quá tự hào VN!

tqttn2007

Xe điện
Mua rau ở chợ, gấu em còn so sánh nữa là mua ô tô.

Mytv

Xe điện
Ồ. Tại sao thớt về vf lại lắm cụ bị tịch thu bằng thế này