Thảo luận Vinfast liệu có xuất được xe đi Mỹ.

Lưu Bi Ây

Xe đạp
Quảng cáo chẳng qua cũng là khoe mà thôi.
Chắc chắn là trình này là chưa làm kinh doanh rồi.
Phải nói ngược lại cơ, Khoe là quảng cáo.
Chắc chắn là bác này rất Gato với mấy kiểu đại gia khoe xe khoe nhà trên báo nhỉ.
Thực chất người ta chả khoe đâu, mà đang quảng cáo làm hình ảnh cho việc kinh doanh và tên tuổi bản thân. Còn tại sao như vậy thì thôi có giải thích chắc gì bác hiểu :)

Lưu Bi Ây

Xe đạp
Thuê vài cái gian hàng trong mall bày đc 1, 2 cái mô hình thì ăn thua gì cụ? Khu nhà xưởng kỹ thuật ở đâu?
Với tình trạng lỗi tè le thế này em dự đoán sớm nhất cũng phải 2024 mới dám giao con xe đầu tiên bên đó. Lúc ấy thế giới nó khác lắm rồi :D
:) Cuộc sống ở ngoài của bác chắc cũng vất vả lắm nhỉ, đoán đâu sai đó :)

mercedesC240

Xe tải
Trước khi thu tiền về thì Vin cũng phải mang tiền đi đầu tư ở Sing, ở Mỹ. Ko biết bán dc bao nhiêu xe thì bắt đầu hoà vốn và có phần dư ra cho Vin hưởng, sau đó đến dân Việt hưởng các cụ nhỉ?
nghĩ thoáng ra chút bác :)
VIN thành công thì song song với đó có công ăn việc làm cho hàng chục ngàn người có việc làm, từ chuyên gia cấp cao, cố vấn cấp cao, kỹ sư, chuyên viên để vận hành nhà máy cũng như bán sản phẩm tới tay người dùng, hoặc lao động chân tay như em cũng nhiều việc...và rất rất nhiều người nữa sẽ có việc làm ổn, chưa kể khi VIN lớn mạnh thì trung tâm bảo dưỡng bảo hành mọc lên nhiều cũng sẽ tạo thêm nhiều công ăn việc làm cho nhiều người nữa.
ủng hộ VF :)

cocsku

Xe cút kít
Chắc chắn là trình này là chưa làm kinh doanh rồi.
Phải nói ngược lại cơ, Khoe là quảng cáo.
Chắc chắn là bác này rất Gato với mấy kiểu đại gia khoe xe khoe nhà trên báo nhỉ.
Thực chất người ta chả khoe đâu, mà đang quảng cáo làm hình ảnh cho việc kinh doanh và tên tuổi bản thân. Còn tại sao như vậy thì thôi có giải thích chắc gì bác hiểu :)
Trình em mới kinh doanh giải khát vỉa hè thôi cụ. Nhưng vẫn phải quảng cáo đới!

cocsku

Xe cút kít
nghĩ thoáng ra chút bác :)
VIN thành công thì song song với đó có công ăn việc làm cho hàng chục ngàn người có việc làm, từ chuyên gia cấp cao, cố vấn cấp cao, kỹ sư, chuyên viên để vận hành nhà máy cũng như bán sản phẩm tới tay người dùng, hoặc lao động chân tay như em cũng nhiều việc...và rất rất nhiều người nữa sẽ có việc làm ổn, chưa kể khi VIN lớn mạnh thì trung tâm bảo dưỡng bảo hành mọc lên nhiều cũng sẽ tạo thêm nhiều công ăn việc làm cho nhiều người nữa.
ủng hộ VF :)
Nhiều cụ cứ nghĩ kinh doanh là chỉ biết gom tiền mang về nhà mới là kinh doanh. Bọn samsung, intel nó không mang tiền của nó sang đầu tư ban đầu vào nước mình thì làm sao nó bóc lột được sức lao động của dân ta. Bo bo thu tiền vào thì muôn đời làm thuê thôi. Vinfast muốn bán hàng ra nước ngoài trước hết phải có tiền đầu tư ra nước ngoài, chí ít cũng phải mở hệ thống phân phối, bảo hành này nọ.... Sau này còn phải mở cả nhà máy ở bển nữa.

Trada_thuoclao

Xe buýt
:) Cuộc sống ở ngoài của bác chắc cũng vất vả lắm nhỉ, đoán đâu sai đó :)
Cụ đoán đúng. Cuộc sống em cũng vất vả, được cái lương thiện, ko úp bô, lừa đảo, cướp đất.
Cụ đoán thì đúng rồi còn em chưa chắc đã đoán sai cụ nhé.

secrets

Xe tăng
Không có giấy đó sao nhập xe thương mại được.
Ngoài ra còn 3 trường hợp nữa. Là xe cổ sưu tầm, xe trưng bày và xe thử nghiệm. Không cần giấy đó thì phải xin giấy kia và số lượng ít.
1000 con là xe thương mại không có giấy đó đâu được nhập cảnh.
Nhập thoải mái, triệu chiếc cũng được, không ảnh hưởng đến môi trường hay các quy định khác, không khai báo là phương tiện (vehicle), không lăn bánh ra đường, đem vô đóng lồng kính thì mái thoải.

Gionam72

Xe container
Nhập thoải mái, triệu chiếc cũng được, không ảnh hưởng đến môi trường hay các quy định khác, không khai báo là phương tiện (vehicle), không lăn bánh ra đường, đem vô đóng lồng kính thì mái thoải.
Chính quyền Mỹ như trẻ con nhỉ.

afterlastnangel

Xe máy
Đến giờ em vẫn chưa thấy VF có tên trong hệ thống của NHTSA, ko biết có kịp làm để giao xe cho khách hàng bên Mỹ sớm không :(
Không có giấy đó sao nhập xe thương mại được.
Ngoài ra còn 3 trường hợp nữa. Là xe cổ sưu tầm, xe trưng bày và xe thử nghiệm. Không cần giấy đó thì phải xin giấy kia và số lượng ít.
1000 con là xe thương mại không có giấy đó đâu được nhập cảnh.
Mấy anh hiểu sâu biết rộng nhiều quá cho em hỏi sao Kia EV6 không có cái chứng nhận hay test nào vẫn bán ầm ầm được bên Mỹ, hay toàn là xe thử nghiệm sưu tầm
Hay mấy anh chỉ ngồi 1 chỗ lên mạng google, đoán mò rồi chém gió như đúng rồi?
Screenshot from 2022-11-30 18-32-30.png

afterlastnangel

Xe máy
Như trên sao con EV6 không hề được chứng nhận NCAP vẫn chạy ngoài đường bên Mỹ được được, hay chỉ là clip triển lãm đóng phim thôi không lăn bánh ra đường

Gionam72

Xe container
Mấy anh hiểu sâu biết rộng nhiều quá cho em hỏi sao Kia EV6 không có cái chứng nhận hay test nào vẫn bán ầm ầm được bên Mỹ, hay toàn là xe thử nghiệm sưu tầm
Hay mấy anh chỉ ngồi 1 chỗ lên mạng google, đoán mò rồi chém gió như đúng rồi?
Screenshot from 2022-11-30 18-32-30.png
Cụ kia bảo chứ em đâu có đòi giấy chứng nhận đó.

afterlastnangel

Xe máy
Cụ kia bảo chứ em đâu có đòi giấy chứng nhận đó.
Land Rover còn không thèm mang test nữa :))

To be certified for sale, every new model sold in the U.S. must be crash-tested internally to ensure minimum federal safety standards are met. But a publicly available rating isn’t required.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Như trên sao con EV6 không hề được chứng nhận NCAP vẫn chạy ngoài đường bên Mỹ được được, hay chỉ là clip triển lãm đóng phim thôi không lăn bánh ra đường
<:-PEV6 chung nền tảng Ioniq 5
2022 Kia EV6 (iihs.org)
<:-PEV6 5 sao Euro Ncap
<:-PEV6 ko dấm dúi mang sang tàu khựa thử Asean Ncap như cái E...4
Còn lại thì cụ tự tìm hiểu.

Gionam72

Xe container
<:-PEV6 chung nền tảng Ioniq 5
2022 Kia EV6 (iihs.org)
<:-PEV6 5 sao Euro Ncap
<:-PEV6 ko dấm dúi mang sang tàu khựa thử Asean Ncap như cái E...4
Còn lại thì cụ tự tìm hiểu.
Lux SA và Lux A cũng chung nền tảng với BMW X5 và 5 series ấy. Sao vẫn phải đi test lại. Kiến thức của cụ thật uyên bác thật là cao siêu.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Lux SA và Lux A cũng chung nền tảng với BMW X5 và 5 series ấy. Sao vẫn phải đi test lại. Kiến thức của cụ thật uyên bác thật là cao siêu.
Cống rãnh mà đòi sóng sánh với đại dương. Chính BMW đã gửi thư cho cu Hiệp admin Tinhte phủ nhận việc mấy con lúc lắc nhà anh cụ liên quan đến BMW rồi nhé.
Ah mà cụ gửi thư cho bọn IIHS chử tát nước vào mặt bọn nó đi. Rõ bọn ngu học, EV6 mà lại đem Ioniq 5 ra thử, VN bọn tao nhìn là thấy chúng mày sai rồi. VN mãi đỉnh, ngạo nghễ, mãi yêu :x

Gionam72

Xe container
Cống rãnh mà đòi sóng sánh với đại dương. Chính BMW đã gửi thư cho cu Hiệp admin Tinhte phủ nhận việc mấy con lúc lắc nhà anh cụ liên quan đến BMW rồi nhé.
Ah mà cụ gửi thư cho bọn IIHS chử tát nước vào mặt bọn nó đi. Rõ bọn ngu học, EV6 mà lại đem Ioniq 5 ra thử, VN bọn tao nhìn là thấy chúng mày sai rồi. VN mãi đỉnh, ngạo nghễ, mãi yêu :x
Cu Hiệp tinh tế còn quan trọng hơn cả cục Đăng kiểm Việt Nam.

Gionam72

Xe container
Cục Đk đưa ra thông tin gì thế cụ? Em chỉ đưa thông tin em biết thôi, và chuyện đó là có thật.
Vf công bố là mua thiết kế của BMW. Sao BMW không kiện ra tòa. Lại đi gửi thư cho 1 thằng chả có chức danh gì.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Vf công bố là mua thiết kế của BMW. Sao BMW không kiện ra tòa. Lại đi gửi thư cho 1 thằng chả có chức danh gì.
Việc mua thiết kế và làm theo hay ko nó là 1 việc khác. Còn BMW gửi thư cho ai đấy là việc của họ. Họ thấy việc 1 người có tầm ảnh hưởng, mà người ta hay gọi là KOL ấy, đưa ra thông tin ảnh hưởng đến họ thì họ phủ nhận thôi. (Kiểu như ông im mọe mồm đi, đã dốt lại còn bibo :D )

Cụ cứ đi thẳng vào vde là cục đăng kiểm đi, rồi hãy nói chuyện khác. Đuối lý lại đánh trống lảng thế lần sau ai chơi :D