Thảo luận Vinfast mở bán lại xe xăng LUX A 2.0

Junying1607

Xe tải
con xe Lux phò phạch của e, đang chạy giữa cầu thì bị hỏng phanh tay

khốn nạn thật

View attachment 7888801
Cái vụ này vin nó có chương trình bảo hành free còn cho thêm voucher 3 triệu nữa mà.
Cơ mà cụ thấy phò phạch sao ko bán đi cho rảnh nợ ạ ? Để lại chạy nhiều năm rồi làm chi ?

namphong12

Xe container

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Nát như kia mà người lái không sao.
Thằng lái chết chẳng ai thương vì nó nốc rượu bét nhè còn cầm lái...coi thường Pháp luật và tính mạng của người khác thì nên loại bỏ khỏi đời sống xã hội!?

namphong12

Xe container
Thằng lái chết chẳng ai thương vì nó nốc rượu bét nhè còn cầm lái...coi thường Pháp luật và tính mạng của người khác thì nên loại bỏ khỏi đời sống xã hội!?
Tai nạn là do thằng lái. Nó phải chịu trách nhiệm trước pháp luật.
Còn cái xe nó làm quá tốt nhiệm vụ của nó ( bảo vệ người ngồi trong xe)
" người ta đã mua được chiếc xe thứ nhất thì họ có thể mua được chiếc xe thứ 2, thứ 3 thứ N. Miễn là trong vụ tai nạn họ còn sống"

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
" người ta đã mua được chiếc xe thứ nhất thì họ có thể mua được chiếc xe thứ 2, thứ 3 thứ N. Miễn là trong vụ tai nạn họ còn sống"
Cụ không nhắc thì em lại quên mất là chúng ta chưa có chế tài cho những chiếc xe🤣
Còn thằng lái chắc phải một thời gian nữa (theo quy định của pháp luật và phán quyết của tòa án) mới có thể cầm lái chiếc thứ hai.
À mà có một người có thể bán xe đi khắp thế giới mà bản thân thì lại chẳng thể đi đâu!? Cụ có thấy lạ không🤣

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Những người vì "miếng cơm,mạnh áo" mà đang uốn mình tự biến thành "quạt" thường hay dùng những phương thức sau để tranh biện:

Cụ hay lang thang có thấy đúng như vậy không ạ!?

Easy girl

Xe tăng
khổ thân cụ. Giờ đổi xe không bằng giá con morning.
Vin được cái hào nhoáng bên ngoài. Ở trong lõi khuất mắt thì hay chơi đồ lởm. Ví dụ Ngày xa xưa mấy khu đô thị vova ở chơi toàn ống nhôm cho hệ thống điều hoà để tiết kiệm. Về sau dân phải cắn răng bỏ tiền ra thay. Lõi xe vf của cụ cũng thế mà thôi.
con xe Lux phò phạch của e, đang chạy giữa cầu thì bị hỏng phanh tay

khốn nạn thật

View attachment 7888801

namphong12

Xe container
Những người vì "miếng cơm,mạnh áo" mà đang uốn mình tự biến thành "quạt" thường hay dùng những phương thức sau để tranh biện:

Cụ hay lang thang có thấy đúng như vậy không ạ!?
Đang nhắc lại cái xe. Lại chuyển chủ đề về cấm xuất cảnh.
Cụ không nhắc thì em lại quên mất là chúng ta chưa có chế tài cho những chiếc xe🤣
Còn thằng lái chắc phải một thời gian nữa (theo quy định của pháp luật và phán quyết của tòa án) mới có thể cầm lái chiếc thứ hai.
À mà có một người có thể bán xe đi khắp thế giới mà bản thân thì lại chẳng thể đi đâu!? Cụ có thấy lạ không🤣
Bộ C.A không nghe đi nghe mấy trang mạng nước ngoài.

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Đang nhắc lại cái xe. Lại chuyển chủ đề về cấm xuất cảnh.

Bộ C.A không nghe đi nghe mấy trang mạng nước ngoài.
Đấy là Cụ nói nhé..em thì chỉ nghe đồn thôi,cũng chả biết nhân vật nào..mà có bị "cấm xuất cảnh" hay không thì cũng ảnh hưởng gì đến em!? Chỉ có mấy ace "theo đóm ăn tàn" là ảnh hưởng!?..Em còn nghe đâu là có người đang bỏ tiền tỷ ra để cố kiếm cái " bằng khen"!? Kiểu "hái hoa tiến Phật" ấy! Nhưng nghe chừng " thời tiết cực đoan" đâm hoa héo hết cả! Quả này Phật có muốn độ cũng khó 🤣

Chỉnh sửa cuối:

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Mà doanh nghiệp lớn thì phải đóng thuế nhiều là đương nhiên- có quy định trong luật rồi...bà hàng xén ngoài chợ cũng vậy!? Làm ăn mà khó khăn, chậm nộp,nộp ít thì chẳng bằng bà hàng xén đóng đủ,đóng đều..cứ lỗ mãi thì có ngày "tái cơ cấu" như cái gương FLC kia kìa...tỷ Phú thì cũng vào kho như thảo dân thôi🤣

namphong12

Xe container
Đấy là Cụ nói nhé..em thì chỉ nghe đồn thôi,cũng chả biết nhân vật nào..mà có bị "cấm xuất cảnh" hay không thì cũng ảnh hưởng gì đến em!? Chỉ có mấy ace "theo đóm ăn tàn" là ảnh hưởng!?..Em còn nghe đâu là có người đang bỏ tiền tỷ ra để cố kiếm cái " bằng khen"!? Kiểu "hái hoa tiến Phật" ấy! Nhưng nghe chừng " thời tiết cực đoan" đâm hoa héo hết cả! 🤣
Phong cách. Nghe nói, thằng em, hàng xóm, đồng nghiệp... không lẫn đi đâu được.

datto70

Xe điện
Thớt VF lại có nhân vật vn mới xuất hiện, chịu khó tranh cãi phết 8-> :-h :x

Junying1607

Xe tải
Cũng nên quan tâm đến đời sống xã hội Cụ ạ! Ít nhiều nó cũng có tác động đến bản thân và gia đình mình!?
Thế cụ đã từng sở hữu xe Vin chưa ạ mà tranh luận hùng hổ thế. Nhà cháu chạy từ fadil đến lux A ko có gì để chê ạ :D

poiuy

Xe cút kít
Thế cụ đã từng sở hữu xe Vin chưa ạ mà tranh luận hùng hổ thế. Nhà cháu chạy từ fadil đến lux A ko có gì để chê ạ :D
Cụ ấy lo cả điện cho nhân dân nữa ạ. Kiểu học tập Danko móc tim mình ra soi đường cho thiên hạ không vấp ngã. Cao cả lắm.

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Dạ cũng là nhờ công đức tổ tiên để lại nên em và gia đình chẳng có liên quan quyền lợi- nghĩa vụ gì ạ! Vì nghe các Cụ " núi sông dễ đổi, bản tính khó dời" lại có cái gương tày liếp trước mặt - chê là gặp xx- Vậy nên vì vẫn còn tỉnh táo nên em suy nghĩ như một người bình thường:" tội gì dây với hủi" Phỏng Cụ!? Còn chuyện "khen- chê" của người khác thì Cụ không làm chủ được đâu ạ!!!

nissantiida

Xe điện
Dạ cũng là nhờ công đức tổ tiên để lại nên em và gia đình chẳng có liên quan quyền lợi- nghĩa vụ gì ạ! Vì nghe các Cụ " núi sông dễ đổi, bản tính khó dời" lại có cái gương tày liếp trước mặt - chê là gặp xx- Vậy nên vì vẫn còn tỉnh táo nên em suy nghĩ như một người bình thường:" tội gì dây với hủi" Phỏng Cụ!? Còn chuyện "khen- chê" của người khác thì Cụ không làm chủ được đâu ạ!!!
Khổ râm :D.

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ấy lo cả điện cho nhân dân nữa ạ. Kiểu học tập Danko móc tim mình ra soi đường cho thiên hạ không vấp ngã. Cao cả lắm.
Cụ đánh giá sao cũng được ạ..đấy là quyền của Cụ!
Còn em thì em cũng không bao giờ đánh giá người khác chỉ qua những gì họ viết trên diễn đàn này! Biết đâu...ở ngoài đời họ lại là những người trái ngược lại những gì họ viết -họ viết chỉ để kiếm sống!? Còn ngoài đời họ là ĐV tốt thì sao!? Người cha,người chồng,vợ mẫu mực thì sao!? Phỏng Cụ???