[Funland] Vinfast thành công ty Singapore - VinFast lên sàn Nasdaq

hgfttgg

Xe đạp
tiếp vụ vin mart, gần đây masan trả thêm 400 củ đô cho vin
nhờ đó nên vin có thể gánh thoải mái vinpearl và vinfast, vin còn tầm dưới 10% của crown x. Chắc cuối năm là trả đứt tiền cho vin

supporter

Xe điện
Căng làm gì cụ ơi , cụ ấy còn chả phân biệt nổi Thông báo với Báo chí cơ . Hôm trước đang nói chuyện với 1 cụ về chuyện Vin nên Thông báo cho các cụ đặt cọc mua xe điện mà cụ ấy cứ nằng nặc đòi mình phải trưng bài Báo về chuyện đó nữa cơ ...kkk
Công nhận căng thật, e thì thừa hiểu anti vin hỏi với mục đích gì nhưng anti lại lươn lẹo ko dám nói thẳng ra. Căng quá cơ :))

hgfttgg

Xe đạp
Vsmart chế vì nó được chết nha. Có lộ trình tính toán trước chứ không phải tự dưng lăn đùng ra chết đâu.
Em ví dụ thế này, tập đoàn EmGroup của em nhận thấy tương lai sẽ là sản xuất Auto và Emgroup thành lập hãng auto Emfast. Trong cái auto đó thì phải có bộ não nhân tạo, gọi là EmAI. Thành hay bại của Emfast là do cái EmAI này.
Nhưng muốn làm được EmAI ngon lành và biến thành siêu lợi nhuận trong tương lai thì cần tiền, rất nhiều tiền. Nhưng EmAI chỉ có con người và máy tính. Đem con người và máy tính ra ngân hàng thế chấp vay tiền chó nó cho vay.
Thế là phải đi đường vòng, Emgroup của em lập cái Emsmart để "sản xuất" cái Alo. Tất nhiên, vốn em đi mượn. 1 phần tiền em đi mượn bỏ ra để làm cái Alo theo công nghệ Asanzo, phần lớn còn lại em đập vào EmAI. Vậy là mọi việc được giải quyết.
Xong việc thì em cho cái Emsmart đó chết lâm sàng, tất nhiên là nợ nần Emgroup vẫn thanh toán đầy đủ và đúng hạn chứ không phải ăn quỵt được.
Tóm lại, cái tập đoàn Emgroup của em chỉ tập trung vào 2 cái: Bất động sản và Auto. Những thứ râu ria liên quan mục đích chính là phục vụ cho cái bất động sản và Auto của Em phát triển. Thế thôi. Và ngành bất động sản hay Auto đều phục vụ đắc lực cho nền kinh tế quốc gia, làm tăng giá trị quốc gia chứ không phải ngược lại nha. Có chửi Em thì phải thừa nhận cái đó.
em thì nghiêng về hướng thiếu chip hơn, giá mọi thứ tăng cao mà dt bán ra ko dc phép tăng giá nên họ mới dừng, ko nghĩ họ đi theo hướng đó đâu

Cartoner

Xe điện
em thì nghiêng về hướng thiếu chip hơn, giá mọi thứ tăng cao mà dt bán ra ko dc phép tăng giá nên họ mới dừng, ko nghĩ họ đi theo hướng đó đâu
Muốn rút ống thở thì phải có LÝ DO chứ. Tự rưng rút ống thở người ta cười chết.

supporter

Xe điện
Vsmart chế vì nó được chết nha. Có lộ trình tính toán trước chứ không phải tự dưng lăn đùng ra chết đâu.
Em ví dụ thế này, tập đoàn EmGroup của em nhận thấy tương lai sẽ là sản xuất Auto và Emgroup thành lập hãng auto Emfast. Trong cái auto đó thì phải có bộ não nhân tạo, gọi là EmAI. Thành hay bại của Emfast là do cái EmAI này.
Nhưng muốn làm được EmAI ngon lành và biến thành siêu lợi nhuận trong tương lai thì cần tiền, rất nhiều tiền. Nhưng EmAI chỉ có con người và máy tính. Đem con người và máy tính ra ngân hàng thế chấp vay tiền chó nó cho vay.
Thế là phải đi đường vòng, Emgroup của em lập cái Emsmart để "sản xuất" cái Alo. Tất nhiên, vốn em đi mượn. 1 phần tiền em đi mượn bỏ ra để làm cái Alo theo công nghệ Asanzo, phần lớn còn lại em đập vào EmAI. Vậy là mọi việc được giải quyết.
Xong việc thì em cho cái Emsmart đó chết lâm sàng, tất nhiên là nợ nần Emgroup vẫn thanh toán đầy đủ và đúng hạn chứ không phải ăn quỵt được.
Tóm lại, cái tập đoàn Emgroup của em chỉ tập trung vào 2 cái: Bất động sản và Auto. Những thứ râu ria liên quan mục đích chính là phục vụ cho cái bất động sản và Auto của Em phát triển. Thế thôi. Và ngành bất động sản hay Auto đều phục vụ đắc lực cho nền kinh tế quốc gia, làm tăng giá trị quốc gia chứ không phải ngược lại nha. Có chửi Em thì phải thừa nhận cái đó.
Muốn biết nó thành công hay thất bại thì phải biết mục đích ban đầu của nó là gì :D

haivanphe

Xe container
Anh của em muốn làm trời làm biển gì với cái ô tô cho thỏa chí đam mê của Anh thì làm, miễn là đừng rút chi phí Vinhomes nữa. Khu em ở giờ bị rút nhiều quá rồi, dịch vụ mỗi năm xuống chất lượng, chưa xứng với giá dịch vụ cư dân chi trả.

hgfttgg

Xe đạp
Muốn biết nó thành công hay thất bại thì phải biết mục đích ban đầu của nó là gì :D
nếu dựa theo mục đích ban đầu thì vinsmart ko thất bại. mục đích ban đầu của vinsmart là hỗ trợ cho vinfast làm mảng điện tử cho xe điện

Ramdeuter

Xe hơi
Hồi đưa cái điện thoại sang Tây Bán Nhà, e đã nói là nó giống như kiểu hãng phân bón hàng đầu Thổ Nhĩ Kỳ mang điện thoại sang VN thì làm gì có ai care. Đợt đấy, bạn em, người xuất hiện trong ảnh trên báo của Vin trong một bài về điện thoại từ những ngày đầu đó, cãi nhau với iem ầm ầm 1 trận :D Giờ hắn nghỉ rồi mới dám kể thật nội tình nghe hài hước vô cùng :D

Vài ngày nữa là hết 2021 rồi, ai còn nhớ: Tỷ phú Phạm Nhật Vượng tuyên bố xuất khẩu xe VinFast sang Mỹ vào năm 2021 | TheLEADER

Chỉnh sửa cuối:

phamvandung88

Đi bộ
Bên sing giấy tờ thủ tục pháp lý nó dễ hơn còn ở VN hình như nhiều cái chưa dc công nhận nên mới phải đi đường vòng vậy

Simson 2 xẻng

Xe tăng
chết công nhận masan ngu thiệt, đã siết nợ mà còn phải móc 2 tỷ đô trả lại cho con nợ nữa, :)) :)) lúcđ âu em cũng nghĩ bán tháo, nhưng sau khi thấy giao dịch này thì mọi chuyện suy nghĩ khác
Em chịu vụ ngu hay thông minh, liên quang lằng nhằng từ Tech -->Vin --> Masan -->Tech, chuyện nhà người ta biết làm sao được. Sếp thông báo cho thế thì biết thế thôi.

quangsot

Racing Boy
Thớt có vẻ nóng dần, em lại hóng tiếp :D

• Vodka
Reactions: XPQ

hgfttgg

Xe đạp
Em chịu vụ ngu hay thông minh, liên quang lằng nhằng từ Tech -->Vin --> Masan -->Tech, chuyện nhà người ta biết làm sao được. Sếp thông báo cho thế thì biết thế thôi.
túm lại em thấy có 2 giao dịch,1 giao dịch 1 tỷ đô la năm rồi, 1 giao dịch 400 triệu đô la mới đây. nếu tay trái tay phải thì ko rảnh chia vậy đâu.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Nếu làm công nghệ thì cái gì cũng phải biết? Đúng là thăng ngu. Nếu muốn biết thì đây: Công nghệ về Pin, công nghệ để điều khiển motor để nó chạy hiệu quả. Thí dụ đây.
Em cảnh báo cụ không nên sa đà vào cãi nhau với đội này, rất cùn và ức chế, cãi nhau không cần chứng cứ gì cả, đầu đường xó chợ. Cụ cáu lên là rất dễ bay nick

berryfun

Xe điện
Thưa cụ là một năm có cả trăm công ty IPO mà mỗi công ty có vài nghìn nhân viên nên cái này cũng không có gì đặc biệt đâu cụ. Còn cụ muốn xem người đặc biệt thì em giới thiệu cho cụ này. Tỷ phú đồng sáng lập một công ty mới IPO gần đây. Mỗi tội cụ ấy chắc không có mặt trên otofun:
Vâng cụ nhất.

Cu alexis này nó là người mẽo. nó đang khác case mà chúng ta bàn ở đây là cụ vượng vinfast.

Vinhhht12

Xe buýt
Đọc còm các cụ chém nhau kể cũng hài thật !

Vin nó bán hầu hết các mảng lặt vặt để tập trung làm mấy mảng lõi mà nó đang hướng đến.
Đăng đàn giải thích rõ ràng rồi mà mấy cụ còn cãi nhau bán hay chưa, lãi hay lỗ. Người ngoài cuộc mà cứ bàn như thánh sống :))

toyota219

Xe điện
Thật ra e thấy nước binh Mobif tốt hơn rất nhiều. Chỉ tiếc là🤣🤣🤣🤣
Mấy cái về sau là binh chống sập thui😭😭😭😭
Tự lái thì chắc phải đợi mấy gói xdung của bác Biden nữa- tại hình như còn phụ thuộc vào đường xá…
Stock với coin của a Mút có như dotcom hok thì đợi hết 2022 là biết chứ j😎

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ nhất.

Cu alexis này nó là người mẽo. nó đang khác case mà chúng ta bàn ở đây là cụ vượng vinfast.
Cụ ấy là người Việt Nam ở Pháp, không phải sinh ra ở Mỹ. Cụ ấy cũng vẫn có tên tiếng Việt.