[Funland] VinFast triệu hồi gần 8.000 xe Chevrolet vì lỗi túi khí

Bigmoto

Xe container
Cái gì mà được.
Cầm tiền của GM rồi mà không đi hầu khách GM thì chúng nó bổ vào mặt cho í chứ :P :P :P
Vụ lỗi túi khí này là từ lâu rồi, đáng lẽ GM phải làm nhưng lờ lớ lơ cmn đi, giờ V làm vừa được tiếng vừa đập chết hẳn GM ở VN luôn. Mua để thôn tính là ở đấy đấy, dùng đúng bài tư bổn nhá :))
Kinh phí hử, lấy từ tiền trả cho GM - chắc có thỏa thuận òi - dù sao tiền nó nằm ở túi V mà ra, GM không chịu cũng không được :D
Mà các cụ cũng hài thật, vụ TK này cũng rộn ràng một hồi. Khi thấy Tây triệu hồi mà ở VN chẳng ma nào triệu hồi thì các cụ khóc lóc om xòm, ước bao giờ VN được như thế. Giờ V nó làm thì lại lọ chai í óe.....anh V anh í dỗi éo làm nữa, bẩu bọn mày đi mà đòi GM nhá ....lại chẳng há mồm =)) =)) =))

ngoc_phuong

Xe lăn
E thấy chưa rõ ràng mà chủ yếu là pia cho vin phét là chính
À..
E chỉ đơn giản thế này. Người tiêu dùng; cụ thể là người mua xe của GM đc hưởng quyền lợi mà đáng ra họ đc hưởng khi sử dụng các sản phẩm dv của GM.
Chia sẻ lên đây e cũng ko nhằm mục đích PG. E cũng ko nói Vin đang PG. Đơn giản đây là thông tin cần đc, và nên chia sẻ lên 1 diễn đàn về xe cộ lớn nhất cả nước này.
Và những ai, đang đi xe của GM trong thời gian thông báo trên mà chưa nắm đc thông tin
Tra lại xem xe của mình có dính ko! Nếu có thì nên mang xe đi kiểm tra theo diện triệu hồi. Vì sự an toàn của mình.
Xin hết.

Sonyentrangminh

Xe điện
À..
E chỉ đơn giản thế này. Người tiêu dùng; cụ thể là người mua xe của GM đc hưởng quyền lợi mà đáng ra họ đc hưởng khi sử dụng các sản phẩm dv của GM.
Chia sẻ lên đây e cũng ko nhằm mục đích PG. E cũng ko nói Vin đang PG. Đơn giản đây là thông tin cần đc, và nên chia sẻ lên 1 diễn đàn về xe cộ lớn nhất cả nước này.
Và những ai, đang đi xe của GM trong thời gian thông báo trên mà chưa nắm đc thông tin
Tra lại xem xe của mình có dính ko! Nếu có thì nên mang xe đi kiểm tra theo diện triệu hồi. Vì sự an toàn của mình.
Xin hết.
Làm màu là chính thôi ạ lỗi này nó ỉm cmn từ lâu rồi

ilikevn

Xe hơi
Đang luyện tập để chuẩn bị triệu hồi fadil spark, zotye lux sa, zotye lux a...kiểm tra sự nhuần nhuyễn của hệ thống triệu hồi

ngoc_phuong

Xe lăn
Làm màu là chính thôi ạ lỗi này nó ỉm cmn từ lâu rồi
Có thể GM ỉn. Người tiêu dùng mình thiệt, ko có cơ quan nào bảo vệ. Bây giờ Vin đứng ra sau khi " thâu tóm" đc GM; tiến hành triệu hồi sp lỗi. Điều này ta nên hoan nghênh chứ ạ.? Hay việc làm có lợi này cũng phải bị lên án.
Dù động cơ là gì, vì lý do gì: Vin đang đem đến lợi ích cho người sử dụng sp của GM đấy chứ

MerB

Xe điện
Có thể GM ỉn. Người tiêu dùng mình thiệt, ko có cơ quan nào bảo vệ. Bây giờ Vin đứng ra sau khi " thâu tóm" đc GM; tiến hành triệu hồi sp lỗi. Điều này ta nên hoan nghênh chứ ạ.? Hay việc làm có lợi này cũng phải bị lên án.
Dù động cơ là gì, vì lý do gì: Vin đang đem đến lợi ích cho người sử dụng sp của GM đấy chứ
Ghét chửi không được sao mà cụ trình bày lắm thế.

ngoc_phuong

Xe lăn

Kitcat

Xe container
Cái gì mà được.
Cầm tiền của GM rồi mà không đi hầu khách GM thì chúng nó bổ vào mặt cho í chứ :P :P :P
Họ trông chờ rất ít từ anh V, có thể nói là thế từ cái sự tung hô này :)).
Anh ý nhận tiền của GM để làm việc này, nếu không triệu hồi khách chưa bổ vào mặt sợ là đã bị GM kiện.
GM thực hiện thu hồi ở khắp nơi, riêng gì VN đâu. Các cụ search google trước khi khen kẻo hố hàng.

ngoc_phuong

Xe lăn

Kitcat

Xe container
Tại Bắc Mỹ thu hồi 1700 xe, tại trung quốc thu hồi 2.5 triệu xe GM.
Sao không khen GM mà lại khen V ? Nhẽ được thuê để quét nhà, mà lại khen vì quét nhà a?

Kitcat

Xe container
Ai lại làm thế. Ít ra cũng tháo cái này ra lắp cho cái kia
Tính trên toàn thế giới GM đã thu hồi khoảng 4.3 triệu xe oto vì lỗi túi khí. Được trả tiền để thu hồi hộ GM, mà quẹt mỏ nhận công, bêu xấu thế này GM nó mà đọc được thì hem hay đâu...

polizia

Xe container
Nói chung GM em thấy tử tế.
Cách đây 2 năm cũng có đợt triệu hồi kiểm tra nút start/stop cho Orlando vì nút này đc thiết kế theo hình bình hành, có nguy cơ bị kẹt, hãng sẽ đổi sang nút hình tròn.
Em cũng mang xe đi kiểm tra nhưng may xe em lắp ráp 2016 đã đổi sang nút tròn rồi nên ko thuộc diện triệu hồi.
Đợt này ko phải Vin thì GM VN cũng triệu hồi thôi.

sinhngay0608

[Tịch thu bằng lái]
Tính trên toàn thế giới GM đã thu hồi khoảng 4.3 triệu xe oto vì lỗi túi khí. Được trả tiền để thu hồi hộ GM, mà quẹt mỏ nhận công, bêu xấu thế này GM nó mà đọc được thì hem hay đâu...
Vậy là cả thế giới chứ không phải ở Việt Nam có nhiều người tử tế :D

Kitcat

Xe container
Vậy là cả thế giới chứ không phải ở Việt Nam có nhiều người tử tế :D
Đừng nhận vơ xấu hổ quá, em thấy khen GM tử tế thôi nhé. Còn V thì có tóc, phát ngôn cẩn thận kẻo GM kiện choa :)

Sonyentrangminh

Xe điện
À..
Xin hết.
Làm màu là chính thôi ạ lỗi này
Cụ không phân biệt được GM với Chevy Việt nam à?
Em hiểu ý cụ e chết liền

ngoc_phuong

Xe lăn
Nói chung GM em thấy tử tế.
Cách đây 2 năm cũng có đợt triệu hồi kiểm tra nút start/stop cho Orlando vì nút này đc thiết kế theo hình bình hành, có nguy cơ bị kẹt, hãng sẽ đổi sang nút hình tròn.
Em cũng mang xe đi kiểm tra nhưng may xe em lắp ráp 2016 đã đổi sang nút tròn rồi nên ko thuộc diện triệu hồi.
Đợt này ko phải Vin thì GM VN cũng triệu hồi thôi.
Cụ vẫn chạy con Orlando đấy chứ.