Tin tức VinFast VF6 sẽ ra mắt vào ngày 22/9, mở đặt cọc trong tháng 9

Website
www.ofnews.vn
VinFast VF6 sẽ ra mắt vào ngày 22/9, mở đặt cọc trong tháng 9

VinFast VF6 sẽ ra mắt trong tháng 9/2023, trở thành chiếc xe ô tô điện thứ năm của hãng được bán trên thị trường Việt Nam.

Hãng xe điện Việt Nam đã thông báo ngày 22/9 tới đây chiếc xe hoàn toàn mới VinFast VF6 sẽ ra mắt. Nhiều người dự đoán rằng trong tháng 9/2023, khách hàng cũng sẽ được đặt cọc mẫu xe điện này. Tuy nhiên, giá bán VinFast VF6 vẫn chưa được công bố.

Hãng xe điện Việt Nam đã thông báo lịch ra mắt VinFast VF6 vào ngày 22/9 tới đây.

VinFast VF6 vừa được trưng bày tại sự kiện “VinFast - Vì tương lai xanh” ở hai thành phố lớn Hà Nội và TP.HCM. Mẫu xe được trưng bày tại sự kiện cho thấy sự tương đồng với bản concept từng được giới thiệu tại Mỹ.

Dự kiến thời gian đặt cọc VinFast VF6 cũng vào tháng 9.

Đầu xe VinFast VF6 giữ nguyên thiết kế đặc trưng với dải đèn chiếu sáng ban ngày liền mạch. Toàn bộ hệ thống chiếu sáng được đặt thấp xuống gần cản trước. Ra-đa được lắp phía bên dưới biển số. Mâm xe 17-19 inch tùy phiên bản, là loại 5 chấu kép phay xước. Gương chiếu hậu có tích hợp camera, thuộc hệ thống camera 360 độ. Xe có 8 cảm biến phía trước và 6 cảm biến phía sau. Phần thân xe, cột C được làm kính đen.

Đuôi xe cũng có phần góc cạnh nhờ các đường nét cắt xẻ mang tính khí động học. Tương tự nhiều mẫu xe khác, VF6 cũng có dãy đèn nối liền hai bên hông xe và chính giữa là logo với họa tiết giống cánh chim. Cụm đèn chữ V phía đuôi nhiều khả năng đèn phanh, đèn lùi và đèn xi-nhan được chuyển xuống phía dưới.

Hình ảnh VinFast VF6 trưng bày tại sự kiện ở Hà Nội.

Nội thất VinFast VF6 cũng giống hệt với bản concept từng được giới thiệu tại Mỹ. Nội thất xe gây ấn tượng với màn hình cỡ lớn hướng về phía người lái. Màn hình này tích hợp hầu hết các chức năng của xe, phía dưới là các họng gió, nút phanh tay điện tử. Táp-lô được thiết kế theo phong cách tối giản. Khác với VinFast VF8 và VF9, cần số của VinFast VF6 được chuyển lên táp-lô bao gồm các phím bấm hộp số xe như P, R, N, D. Cả trước và sau đều có bệ tỳ tay.

Vô-lăng là dạng D-Cut tích hợp các phím chức năng trải đều hai bên. VF6 cũng không có đồng hồ mà hiển thị thông số dạng HUD. Sở hữu chiều dài cơ sở 2.730 mm, giúp không gian khoang ca-bin VinFast VF6 thoáng hơn, hàng ghế thứ hai rộng hơn các đối thủ Hyundai Creta và Kia Seltos. Đặc biệt, VinFast VF6 là mẫu xe duy nhất phân khúc có cửa sổ trời ở hàng ghế thứ hai.

Thiết kế VinFast VF6 khiến nhiều người ấn tượng.

Về công nghệ an toàn, VinFast VF6 trang bị khả năng tự hành cấp độ 2, với các tính năng hỗ trợ phanh khẩn cấp, ga tự động thích ứng và hỗ trợ giữ làn đường giống VF8 và VF9. VinFast VF6 trang bị một động cơ điện ở trục trước. Động cơ này cho 174 mã lực, 250Nm trên phiên bản VF6 Eco và 201 mã lực, 310Nm trên phiên bản Plus. Hãng xe điện Việt Nam từng cho biết, hai phiên bản VF6 bán tại thị trường trong nước đều được trang bị pin dung lượng 59,6 kWh. Sau mỗi lần sạc đầy, tầm vận hành dự kiến 399 km đối với bản Eco và 381 km đối với bản Plus.

Gionam72

Xe container
Nên bỏ cái trần kính đi.

the pipeter

Xe đạp
Con này kích thước tương đương VFe34 mà đi được xa hơn, chờ xem giá cả ntn :D

Gionam72

Xe container
Cụ chuẩn, phân khúc này nên bớt mấy cái màu mè, tập trung vào độ ổn định và độ tin cậy.
Phần mềm thì em nghĩ là ổn rồi.
Cái nữa là hạ kích thước mâm xe xuống 1 size. Cho đỡ ồn.

isabinh

Xe điện
Vf3 có mở cổng đk không các bác

250cc

Xe tăng
Nên bỏ cái trần kính hoặc giảm kích thước đi, đừng panorama nữa, nóng lắm. Hôm trc em ngồi con vf8 đi buổi trưa, thấy cụ chủ xe đặt 22 độ, gió nửa nấc mà vẫn thấy nóng. Sau hết nấc gió mới gọi là mát tý. Con xe cỏ của em mà để 22 độ full gió thì lạnh run luôn.

khactuyen

Xe tăng
Nên bỏ cái trần kính hoặc giảm kích thước đi, đừng panorama nữa, nóng lắm. Hôm trc em ngồi con vf8 đi buổi trưa, thấy cụ chủ xe đặt 22 độ, gió nửa nấc mà vẫn thấy nóng. Sau hết nấc gió mới gọi là mát tý. Con xe cỏ của em mà để 22 độ full gió thì lạnh run luôn.
Đa số ntd thích trần kính hoặc full kính (nsx vẫn giữ thôi vì bán cho đa số hơn tiểu số). e cực ghét trần kính vì quá nóng và cảm giác kết cấu cũng yếu hơn

Bopbun

Xe điện
Đa số ntd thích trần kính hoặc full kính (nsx vẫn giữ thôi vì bán cho đa số hơn tiểu số). e cực ghét trần kính vì quá nóng và cảm giác kết cấu cũng yếu hơn
Bản bán cho châu Âu nên để kính, vì bên đó lạnh, thấy ánh nắng Mặt Trời như thấy vàng. Với lại trời châu Âu cũng đẹp. Còn bản bán cho Việt Nam và châu Phi thì nên bịt kín. Ở Việt Nam chẳng có lý do gì nhìn trời, trừ khi vừa chạy xe vừa thả diều.

khactuyen

Xe tăng
Bản bán cho châu Âu nên để kính, vì bên đó lạnh, thấy ánh nắng Mặt Trời như thấy vàng. Với lại trời châu Âu cũng đẹp. Còn bản bán cho Việt Nam và châu Phi thì nên bịt kín. Ở Việt Nam chẳng có lý do gì nhìn trời, trừ khi vừa chạy xe vừa thả diều.
Nhưng đến 80% ntd VN thích cái cửa sổ giời này cụ ạ

koala2023

Xe tải
Chả hiểu cụ đã đi trần kính ở Việt Nam chưa, chứ tôi thấy rất thích, đặc biệt cho người ngồi sau, ko bị cảm giác tù túng.

the pipeter

Xe đạp
Chả hiểu cụ đã đi trần kính ở Việt Nam chưa, chứ tôi thấy rất thích, đặc biệt cho người ngồi sau, ko bị cảm giác tù túng.
Em sợ dột hihi. Thời tiết VN hay mưa to, con xe trước của em có cửa nóc, sau 5 năm gioăng kém thỉnh thoảng dột vì tắc ống thoát nước :(

Bopbun

Xe điện
Em chưa nhưng chắc em không mua xe trần kính. Xe em cửa sổ trời bé tí chẳng mở bao giờ. Lại phải mua thêm tấm phản quang chống nóng bịt thêm.
Được cái em ngồi xe bé tí cũng không có cảm giác tù túng. Chắc cụ có hội chứng sợ không gian hẹp. Nếu thế thì xe này dành cho cụ rồi. Vậy em gạch đầu dòng thứ 2 những người thích xe trần kính gồm:
- Đam mê thả diều
- Sợ không gian hẹp

koala2023

Xe tải
Em chưa nhưng chắc em không mua xe trần kính. Xe em cửa sổ trời bé tí chẳng mở bao giờ. Lại phải mua thêm tấm phản quang chống nóng bịt thêm.
Được cái em ngồi xe bé tí cũng không có cảm giác tù túng. Chắc cụ có hội chứng sợ không gian hẹp. Nếu thế thì xe này dành cho cụ rồi. Vậy em gạch đầu dòng thứ 2 những người thích xe trần kính gồm:
- Đam mê thả diều
- Sợ không gian hẹp
Cụ tầm hiểu biết hơi hạn hẹp nên mới nghĩ là chỉ 2 loại người trên mới thích trần kính (mặc dù chính cụ chưa trải nghiệm). Đừng nghĩ là ai cũng như mình thì sẽ thấy thế giới đa dạng hơn nhiều.

Bopbun

Xe điện
Cụ tầm hiểu biết hơi hạn hẹp nên mới nghĩ là chỉ 2 loại người trên mới thích trần kính (mặc dù chính cụ chưa trải nghiệm). Đừng nghĩ là ai cũng như mình thì sẽ thấy thế giới đa dạng hơn nhiều.
À vầng. E phát biểu ý kiến của em thôi, cũng để bổ sung tầm hiểu biết bao la của cụ hiểu là em khác cụ. Em hạn hẹp nên chỉ biết chắc được đến khoảng 99% thôi. Em cũng sẽ thêm dần dần những loại người thích trần kính như cụ, chứ em chưa chốt danh sách cụ nhé. Em cũng định thêm 2 loại người nữa mà chưa thấy có ai giơ tay nên em tạm ghi ra xem có ai giơ tay nhận không:
- Loại vừa đi xe vừa chơi diều (yêu tuổi thơ). Yêu diều đến mức lái xe vẫn chơi. Có trần kính nhìn diều rất tiện.
- Loại sợ không gian hẹp (như cụ). Luôn cần không gian lớn. Vào không gian hẹp là khiếp đến mức. Thôi không nói nữa. Hôi lắm.
- Loại người chuyên chỉ trăng mà thề. Phải có trần kính mới chỉ được không có lấy đâu ra mà chỉ. Lỡ mất cơ hội.
- Loại người hay đổ máu cam. Khi đổ máu cam thì phải ngửa mặt lên trời. Tiện thể ngắm luôn những gì trên đó. Rất tiện.
- Loại gà mờ. Loại này cứ chiều đến là nhìn gà hóa cuốc. Có trần kính thêm ánh sáng cho đỡ sờ nhầm.
Riêng loại người thích ngắm chim bướm mây trăng sao thì em không cho vào danh sách này. Vì Việt Nam bụi lắm, kính mờ mịt, trừ khi vừa đi rửa xe ra. Mà rửa xe ra mất mớ tiền buồn lắm còn hứng đâu mà ngắm. Cho nên cũng không thích trần kính đâu.
Cụ có muốn thêm được loại nào nữa không?

Sắn phệ

Xe buýt
Cái logo với 2 xái dải nhìn xấu từ đầu đến giờ

Doubleqn

Xe buýt
À vầng. E phát biểu ý kiến của em thôi, cũng để bổ sung tầm hiểu biết bao la của cụ hiểu là em khác cụ. Em hạn hẹp nên chỉ biết chắc được đến khoảng 99% thôi. Em cũng sẽ thêm dần dần những loại người thích trần kính như cụ, chứ em chưa chốt danh sách cụ nhé. Em cũng định thêm 2 loại người nữa mà chưa thấy có ai giơ tay nên em tạm ghi ra xem có ai giơ tay nhận không:
- Loại vừa đi xe vừa chơi diều (yêu tuổi thơ). Yêu diều đến mức lái xe vẫn chơi. Có trần kính nhìn diều rất tiện.
- Loại sợ không gian hẹp (như cụ). Luôn cần không gian lớn. Vào không gian hẹp là khiếp đến mức. Thôi không nói nữa. Hôi lắm.
- Loại người chuyên chỉ trăng mà thề. Phải có trần kính mới chỉ được không có lấy đâu ra mà chỉ. Lỡ mất cơ hội.
- Loại người hay đổ máu cam. Khi đổ máu cam thì phải ngửa mặt lên trời. Tiện thể ngắm luôn những gì trên đó. Rất tiện.
- Loại gà mờ. Loại này cứ chiều đến là nhìn gà hóa cuốc. Có trần kính thêm ánh sáng cho đỡ sờ nhầm.
Riêng loại người thích ngắm chim bướm mây trăng sao thì em không cho vào danh sách này. Vì Việt Nam bụi lắm, kính mờ mịt, trừ khi vừa đi rửa xe ra. Mà rửa xe ra mất mớ tiền buồn lắm còn hứng đâu mà ngắm. Cho nên cũng không thích trần kính đâu.
Cụ có muốn thêm được loại nào nữa không?
Thên 1 loại nữa là ai thích gì kệ họ :))

cocsku

Xe cút kít
Kệ anh em cứ bán thế, ai mua được thì mua!

antvn01

Xe buýt
Không phải tự nhiên vf9 có option trần sắt :(